จะขอแบบใบรับรองจากข้าราชการระดับ6

<< < (6/7) > >>

coda:
อ้างจาก: ไวอะกร้า ที่ มิถุนายน 08, 2006, 04:00:20 PM

ใช่คับ...ในเวปนี้คนใหญ่โตที่ไม่เปิดเผยตัวก็มีอยู่บ้างคับ  มีความรู้ก็แชร์ๆกันคับ..เป็นวิทยาทาน..อย่าปล่อยให้พวกชอบโชว์โม้อยู่นั่นแหละ!!!!  อิอิอิอิอิ

...ใช้ถ้อยคำไม่เหมาะสมครับ  :-\

หยดน้ำ-รักในหลวง:
อ้างจาก: มะขิ่น ที่ มิถุนายน 13, 2006, 08:28:34 AM

อ้างจาก: boon ที่ มิถุนายน 13, 2006, 01:23:48 AM

อ้างจาก: ไวอะกร้า ที่ มิถุนายน 08, 2006, 04:00:20 PM

ใช่คับ...ในเวปนี้คนใหญ่โตที่ไม่เปิดเผยตัวก็มีอยู่บ้างคับ มีความรู้ก็แชร์ๆกันคับ..เป็นวิทยาทาน..อย่าปล่อยให้พวกชอบโชว์โม้อยู่นั่นแหละ!!!! อิอิอิอิอิ

เจอแบบนี้ผมเลยไม่กล้าเขียนกระทู้หรือเอาอะไรมาโชว์ให้เพื่อนๆดูเลยครับ จะหาความรู้หรือเอาอะไรมาแบ่งเพื่อนๆดูบ้าง บางท่านก็คิดว่าโม้ ต่อจากนี้ไปผมขอบายครับ
 ขอเป็นผู้อ่านที่ดีและตอบแบบตามน้ำไม่มีสาระดีกว่า

อ้างจาก: rute ที่ มิถุนายน 13, 2006, 02:13:02 AM

ใช่คับ...ในเวปนี้คนใหญ่โตที่ไม่เปิดเผยตัวก็มีอยู่บ้างคับ  มีความรู้ก็แชร์ๆกันคับ..เป็นวิทยาทาน..อย่าปล่อยให้พวกชอบโชว์โม้อยู่นั่นแหละ!!!!  อิอิอิอิอิ

ผมไม่ใช่คนใหญ่คนโตครับ

ความรู้เรื่องปืนเท่าที่มีก็แค่รู้เฉพาะปืนที่ตัวเองหรือเพื่อนๆที่สนิทกันพอมีอยู่

การศึกษาก็น่าจะน้อยกว่าท่านไวอะกร้า

ที่สำคัญ ผมไม่เคยโม้เพื่อตอบคำถามของท่านไวอะกร้าครับ กับเพื่อนๆท่านอื่นผมก็ไม่เคยโม้เช่นกันครับ

ถ้าหากคำตำหนิที่ท่านไวอะกร้ามีหมายถึงผม

ผมขออภัยด้วยนะครับ

เอาเป็นว่าท่านไวอะกร้าตอบกระทู้ไหน ผมคงมิกล้าเข้าไปตอบต่อจากท่านแล้วล่ะครับcolor]

สำหรับการอ้างอิงถึงท่านไวอะกร้านั้น มิได้เป็นครั้งแรกครับ

ครั้งที่แล้ว ผมเห็นว่าพูดทำนองล้อๆกัน ผมก็ตอบไปแบบไม่ซีเรียสว่า "ม่ายด้ายโม้คับ..."

หากแต่ยังมีถ้อยคำในลักษณะนี้อีก ผมถือว่าท่านไวอะกร้า จงใจ ครับ

ปล.ผมซีเรียสเรื่องนี้นะครับ โดยปกติผมจะพิมพ์ตอบโดยใช้คำว่า"คับ" และ มี"..." รวมถึงภาพไอคอนยิ้มบ้างหัวเราะบ้างประกอบ

แต่ผมที่โพสท์ตอบนี้ ไม่มีอย่างที่บอกครับ

เห็นด้วยกับพี่boon และคุณหมอ

และผมจะปฏิบัติตามความเห็นของพี่boon

ผมขออนุญาตเรียกพี่boon พี่ rute และพี่มะขิ่น..(ผมนับถืออาวุโสครับ)
เรียนพี่ๆดังนี้ครับ..ผมคนนึงเป็นคนชอบอ่าน และฟังเรื่องต่างๆที่สนใจ มีสาระ หรือการวิเคราะห์/วิจารณ์ด้วยเหตุ-ผล
โดยเฉพาะเรื่องปืน ซึ่งก็ได้สาระความรู้จากหลายๆท่านในเวปนี้ รวมถึงพี่มะขิ่นที่ผมได้เคยรบกวนสอบถาม
 และการที่ได้เข้ามา้อ่านข้อคิดเห็นต่างๆบ้างในเวปนี้ ที่คำตอบประกอบสมเหตุ และสมผล สาระที่เป็นประโยชน์ต่อ
ู้ผูู้้ที่มีสติปัญญา พึงรับรู้-คิดได้..รวมถึงมรรยาทที่ดี การให้เกียรติในการประพฤติปฏิบัติต่อผู้อื่นในสังคม...
หากว่า..มีบางสิ่งที่ทำให้พี่ๆทั้งหลายเกิดความขุ่นข้องในใจ ถือว่าเป็นเครื่องทดสอบความหนักแน่นก็แล้วกันนะครับ..
มนุษย์เรามีหลายระดับครับ...แตกต่างกันตามสติปัญญา-ความรู้จักผิดชอบชั่วดี
ผมขอเป็นกำลังใจให้พวกพี่ๆครับ....ด้วยความเคารพ

KENG 92FS:
เลยกลายเป็นทะเลาะกันไปแล้วหรือครับ  ??? ??? ???

visith:
...อย่าให้ความสำคัญกับเรื่องไร้สาระ จนเป็นเหตุให้เราต้องสูญเสียวัฒนธรรมอันดีงามของเราครับ....ด้วยความเคารพ...

เจมส์:
ผมอยากให้น้องๆระวังเรื่องมารยาทการเขียนกระทู้ครับ เกรงใจพี่ๆด้วยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว