๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 08:38:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะขอแบบใบรับรองจากข้าราชการระดับ6  (อ่าน 4746 ครั้ง)
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2006, 10:22:40 PM »

ถ้าเดาไม่ผิด  ก็น่าจะ พันตรี  หรือพันตำรวจตรี  ขึ้นไปครับ  เพราะตอนนี้ผม ร.ท. มันเทียบเท่า ซี 4

ถ้าจะให้ชัวร์หน่อยก็หา พันเอก เลยครับ  Cheesy

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
Oxygen
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2006, 12:26:44 AM »

ท่านครับ ซี6 ท่าเป็นตำรวจ หรือ ทหาร ต้องยศอะไรเป็นอย่างน้อยอะคับ

ตำรวจต้องยศพันตำรวจโทขึ้นไปครับ ส่วนทหารไม่แน่ใจคงจะเท่ากัน(พันโท)

ผบทบ. อนุญาติให้มีได้ไม่เกิน ๒ กระบอกคร๊าบบบ
7 x 7 # รักในหลวง #
I will never walk Alone
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 52

นิ่งดั่งภูผา ไปมาไร้ร่องรอย รุกถอยประดุจลม

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2006, 01:23:10 AM »

ท่านครับ ซี6 ท่าเป็นตำรวจ หรือ ทหาร ต้องยศอะไรเป็นอย่างน้อยอะคับ

ตำรวจต้องยศพันตำรวจโทขึ้นไปครับ ส่วนทหารไม่แน่ใจคงจะเท่ากัน(พันโท)

ถูกต้องแล้วครับท่าน

ความรู้...คู่คุณธรรม
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2006, 01:23:48 AM »

ใช่คับ...ในเวปนี้คนใหญ่โตที่ไม่เปิดเผยตัวก็มีอยู่บ้างคับ มีความรู้ก็แชร์ๆกันคับ..เป็นวิทยาทาน..อย่าปล่อยให้พวกชอบโชว์โม้อยู่นั่นแหละ!!!! อิอิอิอิอิ

เจอแบบนี้ผมเลยไม่กล้าเขียนกระทู้หรือเอาอะไรมาโชว์ให้เพื่อนๆดูเลยครับ จะหาความรู้หรือเอาอะไรมาแบ่งเพื่อนๆดูบ้าง บางท่านก็คิดว่าโม้  ต่อจากนี้ไปผมขอบายครับ
 ขอเป็นผู้อ่านที่ดีและตอบแบบตามน้ำไม่มีสาระดีกว่า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2006, 02:13:02 AM »

ใช่คับ...ในเวปนี้คนใหญ่โตที่ไม่เปิดเผยตัวก็มีอยู่บ้างคับ  มีความรู้ก็แชร์ๆกันคับ..เป็นวิทยาทาน..อย่าปล่อยให้พวกชอบโชว์โม้อยู่นั่นแหละ!!!!  อิอิอิอิอิ

ผมไม่ใช่คนใหญ่คนโตครับ

ความรู้เรื่องปืนเท่าที่มีก็แค่รู้เฉพาะปืนที่ตัวเองหรือเพื่อนๆที่สนิทกันพอมีอยู่

การศึกษาก็น่าจะน้อยกว่าท่านไวอะกร้า

ที่สำคัญ ผมไม่เคยโม้เพื่อตอบคำถามของท่านไวอะกร้าครับ กับเพื่อนๆท่านอื่นผมก็ไม่เคยโม้เช่นกันครับ

ถ้าหากคำตำหนิที่ท่านไวอะกร้ามีหมายถึงผม

ผมขออภัยด้วยนะครับ

เอาเป็นว่าท่านไวอะกร้าตอบกระทู้ไหน ผมคงมิกล้าเข้าไปตอบต่อจากท่านแล้วล่ะครับcolor]

สำหรับการอ้างอิงถึงท่านไวอะกร้านั้น มิได้เป็นครั้งแรกครับ

ครั้งที่แล้ว ผมเห็นว่าพูดทำนองล้อๆกัน ผมก็ตอบไปแบบไม่ซีเรียสว่า "ม่ายด้ายโม้คับ..."

หากแต่ยังมีถ้อยคำในลักษณะนี้อีก ผมถือว่าท่านไวอะกร้า จงใจ ครับ

ปล.ผมซีเรียสเรื่องนี้นะครับ โดยปกติผมจะพิมพ์ตอบโดยใช้คำว่า"คับ" และ มี"..." รวมถึงภาพไอคอนยิ้มบ้างหัวเราะบ้างประกอบ

แต่ผมที่โพสท์ตอบนี้ ไม่มีอย่างที่บอกครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2006, 02:15:06 AM โดย rute » บันทึกการเข้า
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2006, 08:28:34 AM »

ใช่คับ...ในเวปนี้คนใหญ่โตที่ไม่เปิดเผยตัวก็มีอยู่บ้างคับ มีความรู้ก็แชร์ๆกันคับ..เป็นวิทยาทาน..อย่าปล่อยให้พวกชอบโชว์โม้อยู่นั่นแหละ!!!! อิอิอิอิอิ

เจอแบบนี้ผมเลยไม่กล้าเขียนกระทู้หรือเอาอะไรมาโชว์ให้เพื่อนๆดูเลยครับ จะหาความรู้หรือเอาอะไรมาแบ่งเพื่อนๆดูบ้าง บางท่านก็คิดว่าโม้ ต่อจากนี้ไปผมขอบายครับ
 ขอเป็นผู้อ่านที่ดีและตอบแบบตามน้ำไม่มีสาระดีกว่า

ใช่คับ...ในเวปนี้คนใหญ่โตที่ไม่เปิดเผยตัวก็มีอยู่บ้างคับ  มีความรู้ก็แชร์ๆกันคับ..เป็นวิทยาทาน..อย่าปล่อยให้พวกชอบโชว์โม้อยู่นั่นแหละ!!!!  อิอิอิอิอิ

ความรู้เรื่องปืนเท่าที่มีก็แค่รู้เฉพาะปืนที่ตัวเองหรือเพื่อนๆที่สนิทกันพอมีอยู่

การศึกษาก็น่าจะน้อยกว่าท่านไวอะกร้า

ที่สำคัญ ผมไม่เคยโม้เพื่อตอบคำถามของท่านไวอะกร้าครับ กับเพื่อนๆท่านอื่นผมก็ไม่เคยโม้เช่นกันครับ

ถ้าหากคำตำหนิที่ท่านไวอะกร้ามีหมายถึงผม

เอาเป็นว่าท่านไวอะกร้าตอบกระทู้ไหน ผมคงมิกล้าเข้าไปตอบต่อจากท่านแล้วล่ะครับcolor]

สำหรับการอ้างอิงถึงท่านไวอะกร้านั้น มิได้เป็นครั้งแรกครับ

ครั้งที่แล้ว ผมเห็นว่าพูดทำนองล้อๆกัน ผมก็ตอบไปแบบไม่ซีเรียสว่า "ม่ายด้ายโม้คับ..."

หากแต่ยังมีถ้อยคำในลักษณะนี้อีก ผมถือว่าท่านไวอะกร้า จงใจ ครับ

ปล.ผมซีเรียสเรื่องนี้นะครับ โดยปกติผมจะพิมพ์ตอบโดยใช้คำว่า"คับ" และ มี"..." รวมถึงภาพไอคอนยิ้มบ้างหัวเราะบ้างประกอบ

แต่ผมที่โพสท์ตอบนี้ ไม่มีอย่างที่บอกครับ

เห็นด้วยกับพี่boon และคุณหมอ

และผมจะปฏิบัติตามความเห็นของพี่boon
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2006, 08:46:13 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2006, 09:29:33 AM »

พี่บุญ พี่มะขิ่น พี่หมอ ครับ ผมคนหนึ่งที่เข้าใจความรู้สึกของพวกพี่อย่างยิ่ง ขอให้กำลังใจและขอให้หายความขุ่นข้องหมองใจโดยเร็วครับ ผมจะปฏิบัติตามพี่บุญด้วยคนครับ เพื่อให้มีการสำนึกเกิดขึ้นบ้างครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
Machine_1
เรา รัก ใน หลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2006, 09:57:45 AM »

Grin หนักแน่นเข้าไว้ครับท่านผู้การ.. หลงรัก
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2006, 10:05:05 AM »

Grin หนักแน่นเข้าไว้ครับท่านผู้การ.. หลงรัก

ผมไม่มีอะไรครับคุณ machine_1  Grin

ไม่มีอะไรจริงๆ........ไม่มีท่านใดตำหนิอะไรผมหรอกครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
GUN-CHUMPHON
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2006, 10:25:21 AM »

อย่าคิดมากเลยครับพี่ๆ นึกว่าสงสารมือใหม่อย่างผมและอีกหลายๆคนเถอะครับ ผมยังต้องการความรู้จากพี่ๆอีกมาก
ตอนนี้ผมรอป.3อยุ่เป้นปืนกระบอกแรกของชีวิต และที่ผมเดินก้าวแรกของการมีปืนกระบอกแรกของชีวิต ก็ความอบอุ่นของเวปนี้ละครับ ให้ทั้งความรู้ แนะนำ เหมือนครอบครัวเดียวกัน เหมือนครูของผม อย่าท้อนะครับ หวังพี่ๆคงไม่ปล่อยให้น้องๆเดินคนเดียว ถ้าคนดีท้อแท้แล้วสังคมจะเป็นอย่างไร
ปล.สำหรับการตอบกระทู้ของท่านใดๆที่ทำให้กระทบความรู้สึกผู้อื่นก็ขอให้เก็บไว้ในใจดีกว่านะครับที่แล้วมาผมเข้าใจว่าคงไม่ได้ตั้วใจ ช่างมันมาเริ่มสิ่งดีกันใหม่ ถือว่าสงสารมือใหม่ด้อยปัญญาอย่างผมนะครับ ขอบคุณครับ

ใครดูถูกผู้ชำนาญในการช่าง    ความคิดขวางเฉไฉไม่เข้าเรื่อง เหมือนคนป่าคนไพรไม่รุ่งเรือง  จะพูดด้วยนั้นก็เปลืองซึ่งวาจา
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2006, 12:24:02 PM »

...ใช้ถ้อยคำไม่เหมาะสมครับ  Undecided

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2006, 01:30:10 PM »

เจอแบบนี้ผมเลยไม่กล้าเขียนกระทู้หรือเอาอะไรมาโชว์ให้เพื่อนๆดูเลยครับ จะหาความรู้หรือเอาอะไรมาแบ่งเพื่อนๆดูบ้าง บางท่านก็คิดว่าโม้ ต่อจากนี้ไปผมขอบายครับ

เห็นด้วยกับพี่boon และคุณหมอ

และผมจะปฏิบัติตามความเห็นของพี่boon

ผมขออนุญาตเรียกพี่boon พี่ rute และพี่มะขิ่น..(ผมนับถืออาวุโสครับ)
เรียนพี่ๆดังนี้ครับ..ผมคนนึงเป็นคนชอบอ่าน และฟังเรื่องต่างๆที่สนใจ มีสาระ หรือการวิเคราะห์/วิจารณ์ด้วยเหตุ-ผล
โดยเฉพาะเรื่องปืน ซึ่งก็ได้สาระความรู้จากหลายๆท่านในเวปนี้ รวมถึงพี่มะขิ่นที่ผมได้เคยรบกวนสอบถาม
 และการที่ได้เข้ามา้อ่านข้อคิดเห็นต่างๆบ้างในเวปนี้ ที่คำตอบประกอบสมเหตุ และสมผล สาระที่เป็นประโยชน์ต่อ
้ผูู้้ที่มีสติปัญญา พึงรับรู้-คิดได้..รวมถึงมรรยาทที่ดี การให้เกียรติในการประพฤติปฏิบัติต่อผู้อื่นในสังคม...
หากว่า..มีบางสิ่งที่ทำให้พี่ๆทั้งหลายเกิดความขุ่นข้องในใจ ถือว่าเป็นเครื่องทดสอบความหนักแน่นก็แล้วกันนะครับ..
มนุษย์เรามีหลายระดับครับ...แตกต่างกันตามสติปัญญา-ความรู้จักผิดชอบชั่วดี
ผมขอเป็นกำลังใจให้พวกพี่ๆครับ....ด้วยความเคารพ

KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2006, 09:46:03 PM »

เลยกลายเป็นทะเลาะกันไปแล้วหรือครับ  Huh Huh Huh

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2006, 09:54:36 PM »

...อย่าให้ความสำคัญกับเรื่องไร้สาระ จนเป็นเหตุให้เราต้องสูญเสียวัฒนธรรมอันดีงามของเราครับ....ด้วยความเคารพ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
เจมส์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2006, 08:40:14 AM »

ผมอยากให้น้องๆระวังเรื่องมารยาทการเขียนกระทู้ครับ เกรงใจพี่ๆด้วยครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์