๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:11:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฺBeretta 92 ล้าหลัง  (อ่าน 45398 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #150 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 11:26:18 PM »

ผมไม่ได้มีเจตนาต่อว่า ติติงใคร แต่สรุปในใจส่วนตัวผมเอง ยังยืนยันว่า "ลางเนื้อ ชอบลางยา" แต่ท่านวิทยากรที่ถูกพาดพิงไม่ได้มาแถลงเลยแม้แต่น้อย แสดงว่าท่าื่นเองก็ไม่ได้มีอคติอะไรหรอก แค่อาจจะเนื้อที่กระดาษในนิตยสารมีน้อย อธิบายความได้ไม่กระจ่าง อย่าไปถือโทษโกรธแค้นอะไรเลยครับ  คิดว่าแลกเปลี่ยนความเห็นซึ่งกันและกัน ก็ได้ความรู้และความเข้าใจไปทั่วหน้า  ผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยครับ  ไหว้

บางเรื่องเราก็อ่านแล้ว นำมาคิดต่อเองได้ครับ
เบเร็ตต้าเองก็พลาด ที่นำหลักการทำงานของวอลเธอร์ P38 มาใช้กับโมเดล 92 แล้วก็ทิ้งไป ใช้ำลำกล้องหมุนในคูการ์กับ Px4  ทำให้คิดกันไปได้ว่าของใหม่ย่อมดีกว่า (วอลเธอร์ก็ทิ้ง หันไปใช้ระบบของบราวนิงเหมือนกัน)  และทางอิตาลีก็เคยปิดสายการผลิตโมเดล 92 ไประยะหนึ่ง  โอนคูการ์ไปทำที่ตุรกี ทำปืนสั้นที่อิตาลีเฉพาะ Px4  ต่อมาเห็นว่า 92 มียอดขาย ถึงได้กลับมาทำต่อ

ตัวผมเองก็ใช้โมเดล 92 อยู่เหมือนกัน
เก็บไว้ในโต๊ะทำงานแบบไม่ต้องดูแล  เพราะสไลด์ไม่ได้รมดำ ใช้วิธีเคลือบสี ทำให้ไม่เป็นภาระต้องคอยเช็ดน้ำมัน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #151 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 12:11:30 AM »

ผมไม่ได้มีเจตนาต่อว่า ติติงใคร แต่สรุปในใจส่วนตัวผมเอง ยังยืนยันว่า "ลางเนื้อ ชอบลางยา" แต่ท่านวิทยากรที่ถูกพาดพิงไม่ได้มาแถลงเลยแม้แต่น้อย แสดงว่าท่าื่นเองก็ไม่ได้มีอคติอะไรหรอก แค่อาจจะเนื้อที่กระดาษในนิตยสารมีน้อย อธิบายความได้ไม่กระจ่าง อย่าไปถือโทษโกรธแค้นอะไรเลยครับ  คิดว่าแลกเปลี่ยนความเห็นซึ่งกันและกัน ก็ได้ความรู้และความเข้าใจไปทั่วหน้า  ผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยครับ  ไหว้

บางเรื่องเราก็อ่านแล้ว นำมาคิดต่อเองได้ครับ
เบเร็ตต้าเองก็พลาด ที่นำหลักการทำงานของวอลเธอร์ P38 มาใช้กับโมเดล 92 แล้วก็ทิ้งไป ใช้ำลำกล้องหมุนในคูการ์กับ Px4  ทำให้คิดกันไปได้ว่าของใหม่ย่อมดีกว่า (วอลเธอร์ก็ทิ้ง หันไปใช้ระบบของบราวนิงเหมือนกัน)  และทางอิตาลีก็เคยปิดสายการผลิตโมเดล 92 ไประยะหนึ่ง  โอนคูการ์ไปทำที่ตุรกี ทำปืนสั้นที่อิตาลีเฉพาะ Px4  ต่อมาเห็นว่า 92 มียอดขาย ถึงได้กลับมาทำต่อ

ตัวผมเองก็ใช้โมเดล 92 อยู่เหมือนกัน
เก็บไว้ในโต๊ะทำงานแบบไม่ต้องดูแล  เพราะสไลด์ไม่ได้รมดำ ใช้วิธีเคลือบสี ทำให้ไม่เป็นภาระต้องคอยเช็ดน้ำมัน

ล้าสมัยและโบราณของแท้ ต้องสองกระบอกนี้ครับพี่ ...............  คิก คิก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #152 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 09:20:58 AM »

ถกกันมา๘หน้า ต้นเรื่องคงไม่มาตอบตรงนี้ ......

ผมว่าปืนพกบุคคลเหมือนฆ้อนตอกตะปู พัฒนาแค่วัสดุและรูปลักษณ์ หางสั้น หางยาว หางกุด หนัก-เบา สั้น-ยาว แกะลาย เลี่ยมทอง สุดแต่ใครจะคิดว่าดี ขายได้
.....วัตถุประสงค์หลักคือ ตอกตะปู  คิก คิก

ผมหลงเอาไปใช้เจาะกระดาษอยู่ตั้งนานครับพี่ ที่แท้ใช้ตอกตะปูได้ด้วย  แต่ที่แน่ๆ ซีแซดไว้ทุบน้ำแข็งครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #153 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 12:29:02 PM »

ว่าจะไม่แล้วเชียวน๊า...  กิ๊วก๊าว   กิ๊วก๊าว

หนึ่งในของก้นตู้ครับ ปิ๊กกาเดี่ย..ห้าปีแล้วยังไม่ได้ยิงซักนัด..   กิ๊วก๊าว   กิ๊วก๊าว

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #154 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 07:42:33 PM »

ผมไม่ได้มีเจตนาต่อว่า ติติงใคร แต่สรุปในใจส่วนตัวผมเอง ยังยืนยันว่า "ลางเนื้อ ชอบลางยา" แต่ท่านวิทยากรที่ถูกพาดพิงไม่ได้มาแถลงเลยแม้แต่น้อย แสดงว่าท่าื่นเองก็ไม่ได้มีอคติอะไรหรอก แค่อาจจะเนื้อที่กระดาษในนิตยสารมีน้อย อธิบายความได้ไม่กระจ่าง อย่าไปถือโทษโกรธแค้นอะไรเลยครับ  คิดว่าแลกเปลี่ยนความเห็นซึ่งกันและกัน ก็ได้ความรู้และความเข้าใจไปทั่วหน้า  ผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยครับ  ไหว้

เบเร็ตต้าเองก็พลาด ที่นำหลักการทำงานของวอลเธอร์ P38 มาใช้กับโมเดล 92 แล้วก็ทิ้งไป ใช้ำลำกล้องหมุนในคูการ์กับ Px4  ทำให้คิดกันไปได้ว่าของใหม่ย่อมดีกว่า (วอลเธอร์ก็ทิ้ง หันไปใช้ระบบของบราวนิงเหมือนกัน)  และทางอิตาลีก็เคยปิดสายการผลิตโมเดล 92 ไประยะหนึ่ง  โอนคูการ์ไปทำที่ตุรกี ทำปืนสั้นที่อิตาลีเฉพาะ Px4  ต่อมาเห็นว่า 92 มียอดขาย ถึงได้กลับมาทำต่อ

เก็บไว้ในโต๊ะทำงานแบบไม่ต้องดูแล  เพราะสไลด์ไม่ได้รมดำ ใช้วิธีเคลือบสี ทำให้ไม่เป็นภาระต้องคอยเช็ดน้ำมัน

ผมไม่ได้เห็นใครพิมพ์ชื่อภาษาไทยแบบนี้มานานแล้วครับ  ไหว้

ส่วนใหญ่มักจะพิมพ์ว่า "บาเร็ตต้า" ทั้งๆที่สะกดด้วยตัว E ไม่ใช่ตัว A

ล้าสมัยและโบราณของแท้ ต้องสองกระบอกนี้ครับพี่ ...............  คิก คิก

เห็นแล้วอยากล้าสมัยบ้างครับ  น้ำลายหก ไหว้

AUG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

GLOCK 19

« ตอบ #155 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 08:33:10 PM »

บางอย่างเขียนแต่ด้านดี ไม่ยอมเขียนข้อเสีย บางอย่างก็พูดเอาใจเพื่อผลทางด้านการตลาด บางอันพอติหน่อยก็โกรธ บางสิ่งที่เปลี่ยนไป
ต้องยอมรับความเปลี่ยนแปลง ความจริงก็คือความจริง

ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น
ไพร่พลเลวนั้นไม่มี มีแต่แม่ทัพนายกองที่เลว
http://www.youtube.com/watch?v=_mWMsvRpH9k
ทิดเฉิ่ม
สิ่งที่หวงของใคร ฉันไม่ต้องการ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #156 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 10:18:24 AM »

ด้วยความเคารพนะครับ มันยิง(โจร)ไม่ตายหรือ
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #157 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 04:14:59 PM »

ด้วยความเคารพนะครับ มันยิง(โจร)ไม่ตายหรือ
ถ้าไม่โดนไม่ตายครับ
vitobrata
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #158 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 12:54:23 AM »

บางอย่างเขียนแต่ด้านดี ไม่ยอมเขียนข้อเสีย บางอย่างก็พูดเอาใจเพื่อผลทางด้านการตลาด บางอันพอติหน่อยก็โกรธ บางสิ่งที่เปลี่ยนไป
ต้องยอมรับความเปลี่ยนแปลง ความจริงก็คือความจริง
เห็นด้วยครับ เมื่อถึงจุดๆหนึ่ง ต้องยืดอกมองโลกให้กว้างครับ

ขอแค่มีลมหายใจ ขอแค่มีเธอข้างกาย
ไม่หวั่นหวาดแม้ชีวิต เมื่อในหัวใจ ฉัน มีเธอ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #159 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 06:33:37 PM »

ถ้าอธิบายเชิงการค้าและผลประโยชน์ ผู้ทำนิตยสารต้องพึ่งพิงร้านค้าผู้ส่งปืนทดสอบ
บททดสอบต้องกล่าวเป็นบวก หรือถ้าเห็นว่าแย่จริงๆก็แค่กล่าวเป็นกลางๆ .... ไม่มีทางที่ทดสอบแล้วจะเขียนบอกว่าไม่ดี ไม่สมราคา อย่าซื้อ

ถ้าเวลาผ่านไป ไปถามกันเป็นส่วนตัว หรือในคำถามแบบขอความเห็น ผู้ตอบก็อาจให้ความเห็นความเชื่อส่วนตัวของตัวเองลงไป

ผมเองก็มีปืนห่วยๆที่บางท่านไม่เคยคิดจะซื้ออยู่หลายกระบอก ถูกมองเหยียดๆในสนามก็บ่อย ไม่รู้สึกเดือดร้อนอะไร  คิก คิก

ผมอยากเห็นปืนห่วย ๆ ของพี่ธำรง อ่าครับ...  คิก คิก ไหว้

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #160 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 06:46:06 PM »

ผมอยากเห็นปืนเหี่ยวๆ ของพี่ธำรง อ่าครับ...  คิก คิก ไหว้

จริงเหรอ..........  ขำก๊าก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #161 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 06:53:42 PM »

จริง ๆ ครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #162 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 07:07:11 PM »

จริง ๆ ครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ตกใจ ตกใจ ตกใจ   อ๋อย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

« ตอบ #163 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 06:01:28 PM »

ผมก็อยากมีปืนห่วย ๆ ล้าหลังเหมือนกันนะครับ ว่าไปแล้ว... ตอนเด็ก ๆ ชอบมากเลย กับ M9 นี่ Grin

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #164 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 10:22:36 PM »

ต้นอ่านชัดๆเน้อ...

ผมอยากเห็นปืนเหี่ยวๆ ของพี่ธำรง อ่าครับ...  คิก คิก ไหว้

จริงเหรอ..........  ขำก๊าก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13
  พิมพ์