๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 03:35:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้พันสุพินทร์ครับช่วยผมหน่อย  (อ่าน 5096 ครั้ง)
prasit homecar a1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 04:14:36 AM »

มารับความรู้จากท่านผูการครับ ....   เยี่ยม
smitxx2005'รักในหลวง'
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 08:16:23 AM »

ความรู้ผมก็คืนกองทัพไปนานแล้วหลังปลดฯมาสิบกว่าปี
ที่พอจำได้ยิงปรับทางปืน3ชุดๆละ3นัด สำหลวดเป้า ต่อด้วย3แม็กใน3ท่า
ยืน นั่ง นอน  ผมว่าท่านั่งยากสุดแต่แม่นสุด
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 09:43:18 AM »

ผมเป็นแฟนอวปมานานมากแล้วครับตั้งแต่ยังไม่รับราชการเห็นท่านทดสอบปืนมาเยอะแยะ ผมต้องไปยิงทดสอบที่จอหอวันที่26 27 มค 52 นี้โดยใช้ เอ็ม16แต่ไม่เคยประสพความสำเร็จเลย อยากให้ท่าเป็นอาจารย์ช่วยสอนผมยิงได้ไหมครับ ผมไม่อยากโดนปลดเป้านะครับ อยากได้เหรียญกลับบ้าน หน่วยงานของผมไม่มีปืนให้ซ้อม ไม่มีสนามให้ลองยิงเลย อยากให้ท่านช่วยเป็นอาจารย์ และผู้ชี้แนะให้ด้วย ครับถ้าเป็นการรบกวนต้องขอโทษท่านด้วยครับ ด้วยความเคารพอย่างสูง
ไม่มีเพื่อนๆ ที่พอจะมีปืนให้ลองซ้อมเหรอครับ
กระทู้นี้ผมอ่าน 2 รอบแล้วครับ   ยืมปืนผมก็ได้ครับเลือกเอาเลย M-16 A1  กระสุนด้วย แถมผู้ชำนาญการด้วยครับ  ผมอยู่นราธิวาสนะครับ

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 11:18:52 AM »

ผมเป็นแฟนอวปมานานมากแล้วครับตั้งแต่ยังไม่รับราชการเห็นท่านทดสอบปืนมาเยอะแยะ ผมต้องไปยิงทดสอบที่จอหอวันที่26 27 มค 52 นี้โดยใช้ เอ็ม16แต่ไม่เคยประสพความสำเร็จเลย อยากให้ท่าเป็นอาจารย์ช่วยสอนผมยิงได้ไหมครับ ผมไม่อยากโดนปลดเป้านะครับ อยากได้เหรียญกลับบ้าน หน่วยงานของผมไม่มีปืนให้ซ้อม ไม่มีสนามให้ลองยิงเลย อยากให้ท่านช่วยเป็นอาจารย์ และผู้ชี้แนะให้ด้วย ครับถ้าเป็นการรบกวนต้องขอโทษท่านด้วยครับ ด้วยความเคารพอย่างสูง
ไม่มีเพื่อนๆ ที่พอจะมีปืนให้ลองซ้อมเหรอครับ
กระทู้นี้ผมอ่าน 2 รอบแล้วครับ   ยืมปืนผมก็ได้ครับเลือกเอาเลย M-16 A1  กระสุนด้วย แถมผู้ชำนาญการด้วยครับ  ผมอยู่นราธิวาสนะครับ

ผมเข้าใจว่าเจ้าของกระทู้ คงจะไปคุยกับตำรวจบางท่าน ที่ทางทีมของผมเคยช่วยปรับปรุงปืนให้
ต้องทราบข้อเท็จจริงก่อนว่า คนที่มาติดต่อ เป็นเพื่อนร่วมรุ่นของผมเอง ซึ่งตอนนั้นอยู่ในตำแหน่ง รอง ผบก.
ไม่ได้พูดลอย ๆ แบบเจ้าของกระทู้  แต่ส่งปืนมาให้เลือก  ส่งคนยิงมาให้แสดงฝีมือให้ดูก่อนว่า ทำปืนให้แล้ว จะไม่ไปทำให้ขายหน้าคนทำปืน
หลังจากตรวจสอบปืนเรียบร้อย  ก็บอกไปว่าต้องใช้ชิ้นส่วนอะไรบ้าง  ชิ้นไหน หาได้ที่ไหน  พอเอามา  ทางผมก็ปรับแต่งปืนให้
wara
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 11:27:00 AM »

ไปยิงทุกปีเดี๋ยวก็ได้เหรียญเองครับ(ไปจนกว่าจะได้แม้ไม่มีงบ ไม่มีปืน ไม่มีสนาม)
หนุ่มภูไท+รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 288

ซ่ำเมีย เซาย้านแล้วเด้อ

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 03:24:48 PM »

เจ้าของกระทู้ คงเจอเพื่อนผม ครับ ทีมนคตรพนม ดาบ ท.ครับ

จากหนองห้าง บัวขาวเมืองเกิด เตลิดมาหากิน ถิ่นนครพนม
prasit homecar a1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 05:38:07 PM »

การยิงปืนต้องลองจนกว่าจะเข้ามือและจับทิดทางของปืนว่าไปทางไหน  แล้วค่อยปรับเข้าหาเป้า เหมือนกับเราขับรถ
ต้องประคองพวงมาลัยให้อยู่ในเส้นทางที่เราจะไป  และต้องมองที่ตัวเราก่อนว่ายิงได้นิ่งและคงเส้นคงวาขนาดไหน  นี้เป็นแนว
ทางความคิดส่วนตัวของผมนะครับ .....  ไหว้
SIDI
Jr. Member
**

คะแนน 8

พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 05:53:42 PM »

ตอนผมไปยิงผมลองศูนย์ไป5นัดเป้าสะอาดเหงื่อแตกละซิเอาไงดีวะ เลยเรียกกรรมการมาดู เขาลองปรับศูนย์และยิงไห้เป้งหายเหมือนกันแล้วเขาก็เรียกเพื่อนเขามาอีกคนเป้งหายเหมือนกันเขาหันมามองหน้าผมบอกว่าไอ้น้องช่วยตัวเองก่อนนะ 55555 ผมโดนเก็บเป้าตั้งแต่ท่านอน  แต่ยังไงผมก็ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากถึงแม้ผมไม่มีปืนไม่มีสนามไม่มีลูกไห้ซ้อม แต่ใจยังสู้อยู่เดี๋ยวเอาbb-กันมาซ้อมก่อนก็ได้ขอบคุณรุ่นพี่และผู้มีความรู้ทุกท่านที่ได้โปรดกรุณาสั่งสอน และเจอกันวันที่26 27 มค 2553 จอหอนะครับ  จากมือปืนอาภัพ เศร้า
wara
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 10:08:51 AM »

ปีแรกกลับมือเปล่า
ปีสองเหรียญทองแดง
ปีสามเหรียญเงิน
ปีสี่เหรียญทอง
ปีนี้ยังไม่รู้ได้เหรียญอะไร
(อาศัย ซ้อมกับซีแซด 452)
ใครไปพบผมได้ที่สนามไอพีที
KNglock
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 12:55:10 PM »

ตามมีตามเกิด ไปแต่ตัวและหัวใจ ยืมปืนสนาม ทดสอบศูนย์ 5 นัด
ถ้าพบปืนดีแต่ผู้ที่ยิงก่อนหน้า ปรับศูนย์หนี ยิงแล้วหากลุ่มกระสุนไม่เจอ เตรียมหอบเสื่อ กลับบ้าน
พบปืนดี ยิง 3 นัด พบกลุ่มประสุนในเป้า อีก 2 นัดใช้ปรับศูนย์
นอน - นั่ง - ยืน ยิง ใจเย็นๆ อย่าไปและเสียงปืน ข้างๆ มีเหรียญกลับไปแน่นอน
chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 02:49:21 PM »

เป็นกำลังใจให้ จขกท.ครับ เยี่ยม เยี่ยม
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์