๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 08:20:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการใบรับรองความประพฤติครับ  (อ่าน 17099 ครั้ง)
sitti2519
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 12:39:44 PM »

ยังไม่ได้ ครับผม กำลังหาช่องทาง อยู่ครับ พอดีมีการพยายาม ติดต่อ อยู่ครับ

ขอออกความเห็นหน่อยครับ  ไม่มีคนรู้จักเป็นข้าราชการ c6 แต่น่าจะมีเพื่อนฝูงรู้จักข้าราชการบ้าง ก็ให้เพื่อนนั้นแหลแนะนำเรากับข้าราชการและรับรองเบื้องต้นว่าเรามีความประพฤติใช้ได้และขอร้องให้เพื่อนของเพื่อนที่เป็นข้าราชการรับรองให้ในฐานะ"คนรู้จัก"  เช่นครูในโรงเรียนเดี๋ยวนี้"ครูชำนาญการมีเยอะ" รับรองได้ครับเทียบเท่า ซี 6-7 แล้ว   ไหว้

ข้อราชการที่รู้จัก ก็ไกลตัว คือ เป็น เพื่อนของญาติ ลองสอบถามแล้ว ว่าเซ็นเอกสาร เกี่ยวกับปืน ก็ถอยซะแล้ว เลยเข้าใจว่า ข้าราชการ
อย่างเดียว คงไม่ได้ ต้อง รักชอบปืน เหมือนเราๆ ด้วย
คุณอยู่แถวไหนครับ
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 01:41:50 PM »

เป็นประชาสามัญชนธรรมดานี่ด้อยวาสนาจริงๆครับ.....
.....ระเบียบของนายทะเบียนฯกรุงเทพดูจะให้สงสัยว่าเลวไว้ก่อน จนกว่าจะมี่ข้าราชการระดับ๖ หรือเทียบเท่าขึ้นไปมารับรองว่าดี จึงจะเป็นคนดีได้

ผมเองก็รับรองใครไม่ได้ เพราะตัวก็เป็นประชาชนชั้นสาม ก็ขอเอาใจช่วยให้สามารถหาผู้รับรองได้นะครับ
แต่ถ้าเหลือบ่ากว่าแรง หาผู้รับรองไม่ได้ ก็ยังพอมีทางออก......

.....ผมเคยใช้วิธีทำหนังสือถึงนายทะเบียนฯ แจ้งว่า......เนื่องจากข้าพเจ้าไม่มีข้าราชการระดับสูงที่รู้จักคุ้นเคย ไม่สามารถนำหนังสือรับรองตามที่ท่านต้องการมาประกอบคำขอฯได้
.....ขอท่านได้โปรดสอบถามไปยังหัวหน้าเจ้าพนักงานตำรวจท้องที่............ที่ข้าพเจ้ามีภูมิลำเนาอยู่
นายทะเบียนฯท่านก็มีหนังสือไปยังผู้กำกับฯ...... ตามถามตามจี้ตามทวงหน่อย เข้าถ้ำเสือขึ้นโรงพักไปพบสารวัตรธุรการ ก็เรียบร้อย...
.......ตามตรรกะที่ว่า...โจรที่ไหนจะกล้าขอให้ตำรวจรับรองความประพฤติ   Grin

+ให้กับความเป็นประชาชนเต็มขั้นอย่างคุณธำรงครับ....... ไหว้
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 03:12:45 PM »

ขอบคุณท่านพ่อค้าภูธร-รักในหลวง ที่+ให้  ผมก็ต้อง+ทอนท่านเช่นกัน

ขอเติมสักนิดว่า ที่นายทะเบียนฯกทม.ให้ไปหาขรก.ระดับ๖ขึ้นไปมารับรอง ก็เพราะท่านจะได้หลุดเงื่อนหากอนุญาตกับบุคคลที่มีความประพฤติชั่วร้ายแรง
ที่ตามกฎหมายถือเป็นบุคคลต้องห้าม ไม่ให้ออกใบอนุญาต เมื่อมีคนช่วยรับรองซะ ท่านก็ลอยตัว

ตอนที่งานอนุญาตอวป.อยู่ที่กองทะเบียน สตช.   ตำรวจมีมือเท้าตัวเอง ก็จะทำหนังสือให้ผู้ขอฯ ถือไปที่สถานีตำรวจที่ตัวมีภูมิลำเนา ให้ตำรวจท้องที่ยืนยันว่าประพฤติเรียบร้อย
พองานอนุญาตกทม.เปลี่ยนมาเป็นกรมการปกครอง ก็ต้องหาทางไม่ยืมจมูกสตช.หายใจ  แม้ว่ายังต้องใช้ข้อมูลอาชญากรรมของสตช.อยู่
....แล้วทำไมไม่ปรับฐานข้อมูลเข้าหากัน เชื่อมโยงด้วยเลขประจำตัวประชาชน ๑๓ หลัก จะได้ไม่เสียเวลา วุ่นวาย  ..... อันนี้ต้องถามใครดีหว่า.......  ขำก๊าก

งานอนุญาตฯภูธร ให้ผญบ.กำนันรับรอง ก็ถือเป็นหน้าที่ เมื่อนอภ.ถาม ก็ตอบ ว่าลูกบ้านตัวเป็นอย่างไร ..... บางทีผญบ.กำนัน คิดกันไปเป็นเรื่องบุญคุญไปฉิบ
ดีก็บอกดี เลวก็บอกเลว ถ้าแกล้งบอกเลวแบบไม่มีเหตูก็น่าฟ้องอยู่  หรือ ถ้ายื้อไม่ออกปค.ให้ ก็น่าคิดว่ากลายเป็นละเว้นฯไหม

โอย.....ประชาชนจะเป็นคนดีนี่ยากเย็นจริงๆ  คิก คิก
ANKIMBER
Sr. Member

คะแนน 60

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 08:34:25 PM »

ซี6 รับรองเขาแล้ว แต่ตัวเองซื้อก็ต้องหาคนรับรองให้ตัวเองอีก ตลกจริงๆ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ballbearing
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 09:58:05 PM »

[/quote]คุณอยู่แถวไหนครับ

[/quote]
บ้าน สุขาภิบาล 3
ที่ทำงาน บางตราด กม.21 ครับผม
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 09:43:10 AM »

[/quote]
[/quote]

ปกติเข้า สยป.บางนา วันไหนครับ
sitti2519
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 12:11:08 PM »

[/quote]
[/quote]เสียดายที่อยู่ไกลกันไปหน่อยครับ จะได้ทำความรู้จักหน่อยครับ ผมอยู่บางเขนครับ
Eka นายเอกา+รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 05:07:46 PM »

ไอ้เรื่องให้ข้าราชการซีหกมารับรองความประพฤติให้เรานี่น่าเบื่อและดูไม่เข้าท่าจริงๆเหมือนมองเราเป็นคนไม่ดีไว้ก่อนเลย ให้พระที่วัดรับรองว่าเป็นคนที่มีศีลธรรมจิตใจดีงามดีกว่าใหมครับเพราะพระใกล้ชิดประชาชนมากกว่าซีหก Smiley
ทำไมไม่ตั้งธงไว้ว่าประชาชนผู้ขอเป็นคนดีก่อนแล้วสอบถามไปยังตำรวจหรือเจ้าหน้าที่ปกครองหากไม่มีใครคัดค้านไม่ขาดคุณสมบัติก็ควรอนุญาตไป
ballbearing
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 06:30:16 PM »

[/quote]

[/quote]

เสาร์ อาทิตย์ ครับ นานๆ จะโดดงานไป วันธรรมดา ซักครั้ง คิก คิก

[/quote]เสียดายที่อยู่ไกลกันไปหน่อยครับ จะได้ทำความรู้จักหน่อยครับ ผมอยู่บางเขนครับ
[/quote]

ผมเป็นสมาชิก อยู่ที่ ศรภ. ลาดปลาเค้า อีกนิด ก็ บางเขนครับผม เยี่ยม
sitti2519
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 12:09:52 PM »

[/quote]

เสาร์ อาทิตย์ ครับ นานๆ จะโดดงานไป วันธรรมดา ซักครั้ง คิก คิก

[/quote]

ผมเป็นสมาชิก อยู่ที่ ศรภ. ลาดปลาเค้า อีกนิด ก็ บางเขนครับผม เยี่ยม
[/quote]ใน ศรภ. ไม่มีใครเซ็นให้ได้หรือครับ
sitti2519
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 12:17:44 PM »

แล้วกระบอกก่อนหน้านี้คุณขอมาได้ยังไงครับ เห็นคุณใช้ P288 อยู่
ต้องขอโทษด้วยครับที่ตอบช้า ตอนนี้ที่ทำงานเขาบล็อกเว็บนี้ครับ เวลา 12-13.00 น.ใช้ได้ ส่วนเย็นหลัง 16.30 น. จึงจะใช้ได้ ผมไม่อยู่นานขนาดนั้นหรอกครับ มีเวลาว่างก็แค่ตอนเที่ยงเท่านั้นที่ตอบได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2013, 12:21:47 PM โดย sitti2519 » บันทึกการเข้า
sitti2519
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 12:30:11 PM »

ผมมีคนรู้จักอยู่คนหนึ่ง ไปมาหาสู่กันคุยเรื่องปืนกัน ตอนไปขอ ป.3 ในแบบให้กรอกบอกว่ามีนิสัย เรียบร้อย ไม่เกะกะระรานใคร พอขอมาได้ ผ่านไป พอนั่งรถไปซื้อปืนกัน เจอใครปาดหน้าหน่อยมันกลับบอกว่าชักปืนมาขู่มันดีไหมพี่ (ไอ้เราก็คิดในใจว่าไอ้บ้านี่....หาเรื่องซะแล้วไหมล่ะ) ดีนะที่ตอนนั้นผมมีใบสวัสดิการอยู่ .357 ปืนไม่เข้ามา มันบอกว่าจะเอาไปเปลี่ยนเป็น .45 ขอผมนะพี่ใบนี้ 5 ปีค่อยโอนกัน ผมก็คิดว่ายังไงก็ไม่ให้ มันก็หว่านล้อมต่างๆนาๆ จนเราใจอ่อน แต่ผลสุดท้ายมันก็ไม่มีเงินไปเอา ใบนั้นก็เลยหมดอายุไปก่อน นี่มันจึงเป็นเหตุผลที่ว่ารู้หน้าไม่รู้ใจ มันเป็นเรื่องที่ลำบากใจจริงๆกับเรื่องแบบนี้ครับ
ballbearing
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 09:49:52 PM »

แล้วกระบอกก่อนหน้านี้คุณขอมาได้ยังไงครับ เห็นคุณใช้ P288 อยู่
ต้องขอโทษด้วยครับที่ตอบช้า ตอนนี้ที่ทำงานเขาบล็อกเว็บนี้ครับ เวลา 12-13.00 น.ใช้ได้ ส่วนเย็นหลัง 16.30 น. จึงจะใช้ได้ ผมไม่อยู่นานขนาดนั้นหรอกครับ มีเวลาว่างก็แค่ตอนเที่ยงเท่านั้นที่ตอบได้

ขอบคุณที่ให้ความสนใจผมครับ ท่าน sitti2519 ถ้าชื่อเป็นปีเกิดด้วย ก็ขอเรียกพี่ครับ +1 ให้
ที่ศรภ. ไม่ได้ลองติดต่อใครเลยครับ ซ้อมเสร็จก็กลับบ้าน ไม่รู้จักใคร เป็นพิเศษเลย

ส่วน P288 ที่ประจำการอยู่ ก็ มีท่านผู้ใหญ่ในเวปนี้อนุเคราะห์ ให้ครับ แต่ไม่กล้าไปรบกวนท่านเป็นครั้งที่สอง เลยพยายามดูเอง แต่ก็ยังไม่สำเร็จ
เลยลองขอความช่วยเหลือผ่านเวปนี้อีกครั้ง

ผมมีคนรู้จักอยู่คนหนึ่ง ไปมาหาสู่กันคุยเรื่องปืนกัน ตอนไปขอ ป.3 ในแบบให้กรอกบอกว่ามีนิสัย เรียบร้อย ไม่เกะกะระรานใคร พอขอมาได้ ผ่านไป พอนั่งรถไปซื้อปืนกัน เจอใครปาดหน้าหน่อยมันกลับบอกว่าชักปืนมาขู่มันดีไหมพี่ (ไอ้เราก็คิดในใจว่าไอ้บ้านี่....หาเรื่องซะแล้วไหมล่ะ) ดีนะที่ตอนนั้นผมมีใบสวัสดิการอยู่ .357 ปืนไม่เข้ามา มันบอกว่าจะเอาไปเปลี่ยนเป็น .45 ขอผมนะพี่ใบนี้ 5 ปีค่อยโอนกัน ผมก็คิดว่ายังไงก็ไม่ให้ มันก็หว่านล้อมต่างๆนาๆ จนเราใจอ่อน แต่ผลสุดท้ายมันก็ไม่มีเงินไปเอา ใบนั้นก็เลยหมดอายุไปก่อน นี่มันจึงเป็นเหตุผลที่ว่ารู้หน้าไม่รู้ใจ มันเป็นเรื่องที่ลำบากใจจริงๆกับเรื่องแบบนี้ครับ

เรื่องนี้ผมก็เห็นด้วยครับ เลยเป็นสาเหตุให้ ผมหาพี่ๆ ที่ 1.เป็นข้าราชการ 2.รักปืน และ3.รู้จักเรา  ได้ไม่ง่ายเลยครับ  ไหว้

Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 11:40:08 PM »

Grin กำลังจะให้เพื่อนรับรองเช่นกันครับ อันที่จริงก็มีข้าราชการในบ้านหลายคนขอให้เซนต์ง่ายมากครับ แต่ไม่ออากให้แม่ทราบ เลยเลี่ยงไปหาเพื่อนแทน Grin

เคยให้กำนันเซนต์รับรอง นั่งรอตั้งนานกว่ากำนันกับลูกบ้าน2-3คนจะเล่นไพ่เสร็จ เพื่อจะให้เค้ารับรองว่าผมเป็นคนดี ขำก๊าก

S76C+,C++
sitti2519
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 12:17:14 PM »

ขอบคุณที่ให้ความสนใจผมครับ ท่าน sitti2519 ถ้าชื่อเป็นปีเกิดด้วย ก็ขอเรียกพี่ครับ +1 ให้
ที่ศรภ. ไม่ได้ลองติดต่อใครเลยครับ ซ้อมเสร็จก็กลับบ้าน ไม่รู้จักใคร เป็นพิเศษเลย

ส่วน P288 ที่ประจำการอยู่ ก็ มีท่านผู้ใหญ่ในเวปนี้อนุเคราะห์ ให้ครับ แต่ไม่กล้าไปรบกวนท่านเป็นครั้งที่สอง เลยพยายามดูเอง แต่ก็ยังไม่สำเร็จ
เลยลองขอความช่วยเหลือผ่านเวปนี้อีกครั้ง

เรื่องนี้ผมก็เห็นด้วยครับ เลยเป็นสาเหตุให้ ผมหาพี่ๆ ที่ 1.เป็นข้าราชการ 2.รักปืน และ3.รู้จักเรา  ได้ไม่ง่ายเลยครับ  ไหว้

คุณทำงานอะไรเหรอครับ ตำแหน่งอะไร อายุเท่าไหร่ ฯลฯ มีความเห็นเกี่ยวกับการเมืองขั้วไหน ถ้าผมจะรับรองให้ผมก็ต้องซักประวัติก่อนไช่ไหมล่ะ (ถ้าเป็น สีเดียวกันน่ะง่ายมากเลย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2013, 12:48:21 PM โดย sitti2519 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์