๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 09:43:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการใบรับรองความประพฤติครับ  (อ่าน 17048 ครั้ง)
ballbearing
Jr. Member
**

คะแนน 5

« เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 11:33:43 PM »

ต้องการใบรับรองความประพฤติครับ

กำลังจะขอ ป.3 ครับ ขาดเอกสาร สำคัญ 1 ชิ้น คือใบรับรองความประพฤติ

พี่ท่านได้ สามารถ ช่วยอนุเคราะห์ ได้บ้าง ขอความกรุณาด้วยครับ

ปกติ ซ้อมอยู่สนาม ราชนาวีบางนา และ ศรภ. ครับ ไหว้
purintr
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 08:56:13 AM »

หวัดดีครับผม

จริง ๆ แล้ว ใบรับรองความประพฤติ  ทางหน่วยงานต้นสังกัดเป็นคนออกให้เราไม่ใช่หรือครับ หรือถ้าเป็นคนธรรมดาที่ไม่่ได้ทำงานมีสังกัด ก็อาจจะเป็นกำนันผู้ใหญ่บ้านเป็นผู้รับรองหรือเปล่าครับ    (รอผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ)
Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 09:09:49 AM »

เป็นเจ้าหน้าที่รัฐหรือเปล่า ถ้าใช่ก็ต้องออกจากต้นสังกัด หรือถ้าเป็นสามัญชนธรรมดา ก็ต้องไปขอที่อำเภอตามทะเบียนบ้าน

แล้วให้ กำนัน ผู้ใหญ่บ้านเป็นผู้รับรองครับ เซ็นต์อย่างเดียว รายละเอียดอื่นๆ ไม่ต้องลง เพราะต้องไปลงในขั้นตอนการสอบประวัติ

ที่อำเภอครับ ขอให้โชคดีครับ   Grin

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
ballbearing
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 10:44:56 AM »

อยู่ กทม. ครับเลยไม่มีผู้ใหญ่บ้าน และเป็นประชาชนธรรมดาครับ
watch รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 227

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 11:29:44 AM »

เมื่อสัปดาห์ที่แล้วได้มา 2 ชุดครับ แต่พึงจะตัดสินใจกรอกขอ 9 มม. กับ .22 ไปเมื่อปลายสัปดาห์ที่แล้วเองครับ   

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลัวหนาว จักเอาไว้พื้นอากาศกลางหาว ก็กลัวหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลัวเจ้าปะใส่แล้วลู่เอาไป ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวชายปี้นี้ จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”  -  สมเจตน์ วิมลเกษม
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 11:32:55 AM »

ถ้าทำงานบริษัทต้องให้ฝ่ายบุคคลออกให้ และให้มีข้อความว่าเป็นผู้มีความประพฤติดีมีรายได้ด้วยนะ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 12:24:31 PM »

เป็นประชาสามัญชนธรรมดานี่ด้อยวาสนาจริงๆครับ.....
.....ระเบียบของนายทะเบียนฯกรุงเทพดูจะให้สงสัยว่าเลวไว้ก่อน จนกว่าจะมี่ข้าราชการระดับ๖ หรือเทียบเท่าขึ้นไปมารับรองว่าดี จึงจะเป็นคนดีได้

ผมเองก็รับรองใครไม่ได้ เพราะตัวก็เป็นประชาชนชั้นสาม ก็ขอเอาใจช่วยให้สามารถหาผู้รับรองได้นะครับ
แต่ถ้าเหลือบ่ากว่าแรง หาผู้รับรองไม่ได้ ก็ยังพอมีทางออก......

.....ผมเคยใช้วิธีทำหนังสือถึงนายทะเบียนฯ แจ้งว่า......เนื่องจากข้าพเจ้าไม่มีข้าราชการระดับสูงที่รู้จักคุ้นเคย ไม่สามารถนำหนังสือรับรองตามที่ท่านต้องการมาประกอบคำขอฯได้
.....ขอท่านได้โปรดสอบถามไปยังหัวหน้าเจ้าพนักงานตำรวจท้องที่............ที่ข้าพเจ้ามีภูมิลำเนาอยู่
นายทะเบียนฯท่านก็มีหนังสือไปยังผู้กำกับฯ...... ตามถามตามจี้ตามทวงหน่อย เข้าถ้ำเสือขึ้นโรงพักไปพบสารวัตรธุรการ ก็เรียบร้อย...
.......ตามตรรกะที่ว่า...โจรที่ไหนจะกล้าขอให้ตำรวจรับรองความประพฤติ   Grin
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 12:26:29 PM »

http://www.dopaservice.com/eservice/downdoc/1_2_17rec.pdf

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ballbearing
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 12:34:34 PM »

หน้าเอกสาร หาได้แล้วครับ แต่ ขาดลายเซ็น ผู้รับรอง ความประพฤติให้ครับ
เป็นชาวบ้านธรรมดา ไม่มี ญาติ คนรู้จัก เป็นราชการ ที่มีตำแหน่ง C6 ขึ้นไปด้วย ไหว้
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 12:38:25 PM »

ลองปรึกษา นายทะเบียน... หรือ ร้านค้าปืนดูก่อน ครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 12:47:06 PM »

เป็นประชาสามัญชนธรรมดานี่ด้อยวาสนาจริงๆครับ.....
.....ระเบียบของนายทะเบียนฯกรุงเทพดูจะให้สงสัยว่าเลวไว้ก่อน จนกว่าจะมี่ข้าราชการระดับ๖ หรือเทียบเท่าขึ้นไปมารับรองว่าดี จึงจะเป็นคนดีได้

ผมเองก็รับรองใครไม่ได้ เพราะตัวก็เป็นประชาชนชั้นสาม ก็ขอเอาใจช่วยให้สามารถหาผู้รับรองได้นะครับ
แต่ถ้าเหลือบ่ากว่าแรง หาผู้รับรองไม่ได้ ก็ยังพอมีทางออก......

.....ผมเคยใช้วิธีทำหนังสือถึงนายทะเบียนฯ แจ้งว่า......เนื่องจากข้าพเจ้าไม่มีข้าราชการระดับสูงที่รู้จักคุ้นเคย ไม่สามารถนำหนังสือรับรองตามที่ท่านต้องการมาประกอบคำขอฯได้
.....ขอท่านได้โปรดสอบถามไปยังหัวหน้าเจ้าพนักงานตำรวจท้องที่............ที่ข้าพเจ้ามีภูมิลำเนาอยู่
นายทะเบียนฯท่านก็มีหนังสือไปยังผู้กำกับฯ...... ตามถามตามจี้ตามทวงหน่อย เข้าถ้ำเสือขึ้นโรงพักไปพบสารวัตรธุรการ ก็เรียบร้อย...
.......ตามตรรกะที่ว่า...โจรที่ไหนจะกล้าขอให้ตำรวจรับรองความประพฤติ   Grin

เฉียบคมมากครับพี่  เรื่องบางเรื่องเป็นเรื่องที่นึกหรือคิดไม่ถึง  แต่พี่ธำรงคิดได้ เยี่ยม+1 ครับพี่กับความคิดดีๆที่หลายๆคนคิดไม่ถึง  ซึ่งในนั้นก็รวมผมเองด้วยครับที่คิดไม่ถึง+1431
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 01:11:33 PM »

ขอบคุณคุณNATAPHOL  + ให้ท่านเช่นกันครับ    ไหว้
ขอเน้นเติมอีกนิดว่าต้องทำเป็นหนังสือถึงนายทะเบียนฯให้จนท.ที่รับเรื่องนะครับ อย่าบอกปากเปล่า จะโดนใครว่าหัวหมอก็ให้ภูมิใจซะอย่าไปโกรธ
จนท.เขารู้ครับว่าถ้าเป็นแบบนี้แล้ว ต้องทำอย่างไรต่อไป

พอผ่านจากคราวแรก....ผมขอถ่ายสำเนาหนังสือรับรองเดิมของตำรวจไว้ด้วย พอครั้งใหม่ก็แจ้งเรื่องเดิมให้สารวัตรธุรการทราบ เรื่องก็เร็วขึ้น
หลังๆมานี่ไม่ค่อยได้ใช้ ....... มีผู้ใหญ่ท่านเมตตารับรองให้  Wink

หลายปีก่อนตั้งท่าให้นายทะเบียนฯปฏิเสธการออกใบฯว่าไม่ทำตามระเบียบ จะได้ฟ้องศาลว่าไม่ชอบด้วยกฎหมาย .... ไก่เห็นตีนงู .... ระเบียบก็ยังคาอยู่จนทุกวันนี้ คิก คิก
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 01:45:15 PM »

ขอบคุณคุณNATAPHOL  + ให้ท่านเช่นกันครับ    ไหว้
ขอเน้นเติมอีกนิดว่าต้องทำเป็นหนังสือถึงนายทะเบียนฯให้จนท.ที่รับเรื่องนะครับ อย่าบอกปากเปล่า จะโดนใครว่าหัวหมอก็ให้ภูมิใจซะอย่าไปโกรธ
จนท.เขารู้ครับว่าถ้าเป็นแบบนี้แล้ว ต้องทำอย่างไรต่อไป

พอผ่านจากคราวแรก....ผมขอถ่ายสำเนาหนังสือรับรองเดิมของตำรวจไว้ด้วย พอครั้งใหม่ก็แจ้งเรื่องเดิมให้สารวัตรธุรการทราบ เรื่องก็เร็วขึ้น
หลังๆมานี่ไม่ค่อยได้ใช้ ....... มีผู้ใหญ่ท่านเมตตารับรองให้  Wink

หลายปีก่อนตั้งท่าให้นายทะเบียนฯปฏิเสธการออกใบฯว่าไม่ทำตามระเบียบ จะได้ฟ้องศาลว่าไม่ชอบด้วยกฎหมาย .... ไก่เห็นตีนงู .... ระเบียบก็ยังคาอยู่จนทุกวันนี้ คิก คิก

ขออนุญาต +1432 ครับพี่ธำรง  ไหว้

Pragmatism
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 02:00:18 PM »

ต้องการใบรับรองความประพฤติครับ

กำลังจะขอ ป.3 ครับ ขาดเอกสาร สำคัญ 1 ชิ้น คือใบรับรองความประพฤติ

พี่ท่านได้ สามารถ ช่วยอนุเคราะห์ ได้บ้าง ขอความกรุณาด้วยครับ

ปกติ ซ้อมอยู่สนาม ราชนาวีบางนา และ ศรภ. ครับ ไหว้

ใบรับรองความประพฤติ ติดต่อขอนายสนามที่ ศรภ. เซ็นให้
หากท่านเคยผ่านหลักสูตรที่ ศรภ. ยิ่งไม่มีปัญหา
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 02:24:19 PM »

ใบรับรองความประพฤติ ติดต่อขอนายสนามที่ ศรภ. เซ็นให้
หากท่านเคยผ่านหลักสูตรที่ ศรภ. ยิ่งไม่มีปัญหา

เขารับรองว่าเป็นสมาชิกอย่างเดียวไม่ใช่เหรอ
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์