๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 04:39:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 33
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนรักปืนเทารัสครับ(ภาคต่อครับ15/3/51)  (อ่าน 226655 ครั้ง)
nobodyevo
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #375 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 11:06:25 AM »

สวัสดีครับพี่ๆ ผมน้องใหม่ครับ พึ่งได้ PT 92 AFS จากพ่อมา (ท่านได้ PT 1911 มาใหม่ ) ผมมีข้อสงสัยอยากจะถามพี่ๆครับ
1. พอดีตรงที่ลดนกมันโดนเหมือนกับโดนสนิมหรือกรดกัด มันด่างๆ ไปเลยครับ ตรงโกร่งไกมีรอยถลอก(เห็นพ่อบอกว่าสนิมกัด) มีวิธีซ่อมหรือเเก่ไขหรือไม่ครับ
2.แม็กสำรออีกอันนึงใส่กระสุนของ รูเกอ ไม่ได้ครับ หัวกระสุนมันยาว แต่อีกแม็กใส่ได้ครับ
3.สปิงตรงสไลด์มันคดราคาเท่าไหร่ครับมีขายที่ไหนครับ(รุ่นพี่เมาทำคด เครียดเลยผม)
ขอความกรุณาด้วยนะครับ
ItsamaauI
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #376 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 12:58:40 AM »

ผมเป็นสมาชิกใหม่  กำลังมองหา อวป. มาใช้  ที่แรกเล็งเอาไว้  คือ เทารัส M.911 กับ M.92 สีแสตนเลส ทั้งคู่  แต่ปรึกษารุ่นพี่ เค้าบอกว่าอย่าเลย เล่น CZ ดีกว่า เลยไปดู CZ 75 Compact ไว้  แต่ยังติดใจในรูปลักษณ์ของเจ้าเทารัส ทั้ง 2 ตัวนี้ เลยหาข้อมูลจนมาเจอในเวป gunsandgames  ยิ่งมั่นใจขึ้นไปอีกว่าคุณภาพคงไม่มีปัญหาอะไร    เลยอยากสอบถาม  เกี่ยวกับ ทั้ง 2 รุ่นนี้ ว่าดีมั้ยครับ  แล้วเป็น เหล็ก หรือเปล่าครับ  แล้ว 2 รุ่นนี้มันแตกต่างกันยังไงบ้าง นอกจากลำกล้อง 

ปล. ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ  หวังเป็นอย่างยิ่งว่า  จะได้มาอยู่ เป็น ชาว รวมพลคนรักปืนเทารัสครับ

มีไว้ป้องกันตัว มิได้มีไว้ทำร้ายใคร
หนุ่มภูไท+รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 288

ซ่ำเมีย เซาย้านแล้วเด้อ

« ตอบ #377 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 07:59:11 PM »

ขอร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนครับ ใช้ PT 1911B  ครับ

จากหนองห้าง บัวขาวเมืองเกิด เตลิดมาหากิน ถิ่นนครพนม
นายปอดแหก
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #378 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 11:28:06 PM »

มีกะเค้ามาหลายปี หลังๆไม่ค่อยได้ยิงเลย เข้าวัดซะมากกว่าเข้าสนามยิงปืน
golf-fire
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #379 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 08:55:03 AM »

มีกะเค้ามาหลายปี หลังๆไม่ค่อยได้ยิงเลย เข้าวัดซะมากกว่าเข้าสนามยิงปืน
ถามครับ ที่แมกกาซีนเจาะแล้วใส่ลูกเพิ่มได้อีกกี่นัดครับ ไหว้
นายปอดแหก
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #380 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 11:49:03 AM »

ถามครับ ที่แมกกาซีนเจาะแล้วใส่ลูกเพิ่มได้อีกกี่นัดครับ ไหว้
[/quote]

ปกติมีแม๊ก 2 อัน เลยทดลองเอาไปเจาะเล่นอันนึง ปรากฏว่าได้เพิ่มมาอีก 2 นัดครับผม จากเดิมได้แค่ 10 นัด,

เมื่อเดือนที่แล้วหา magazine 15 นัดจากพี่ "กาแฟดำ" ได้อีก 1 อัน ดีใจมากมาย (แต่ราคาเอาเรื่องเหมือนกัน 55)
นายปอดแหก
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #381 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 12:04:07 PM »

ผมเป็นสมาชิกใหม่  กำลังมองหา อวป. มาใช้  ที่แรกเล็งเอาไว้  คือ เทารัส M.911 กับ M.92 สีแสตนเลส ทั้งคู่  แต่ปรึกษารุ่นพี่ เค้าบอกว่าอย่าเลย เล่น CZ ดีกว่า เลยไปดู CZ 75 Compact ไว้  แต่ยังติดใจในรูปลักษณ์ของเจ้าเทารัส ทั้ง 2 ตัวนี้ เลยหาข้อมูลจนมาเจอในเวป gunsandgames  ยิ่งมั่นใจขึ้นไปอีกว่าคุณภาพคงไม่มีปัญหาอะไร    เลยอยากสอบถาม  เกี่ยวกับ ทั้ง 2 รุ่นนี้ ว่าดีมั้ยครับ  แล้วเป็น เหล็ก หรือเปล่าครับ  แล้ว 2 รุ่นนี้มันแตกต่างกันยังไงบ้าง นอกจากลำกล้อง  

ปล. ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ  หวังเป็นอย่างยิ่งว่า  จะได้มาอยู่ เป็น ชาว รวมพลคนรักปืนเทารัสครับ

ผมไม่แน่ใจว่า M.911 กับ PT911 ของผม มันตัวเดียวกันรึป่าวนะครับ จากที่ท่านถามมา ผมขอถือโอกาสยกข้อความที่เคยมีผู้อธิบายเอาไว้มาให้ลองอ่านดูนะครับ

"สวัสดีครับทุกท่าน  ผมพึ่งซื้อ pt 911 มาไม่นานนี้เองครับ และลองยิงแล้วขอ Share ข้อมูลดังนี้ครับ หากผิกพลาดประการใดผู้รู้รบกวนช่วยแก้ไขให้ด้วยครับ
PT 911 เป็นปืน Compack  สไลด์เป็นเหล็กหรือสแตนเลส  ส่วนโครงปืนอัลลอย บรรจุกระสุนได้ 10 นัดในแม็กกาซีนและอีก 1 นัดในปืน หมายความว่าแม็กกาซีนบรรจุได้ 10 นัดจากนั้นก็ขึ้นลำกระสุนจากแม็กกาซีนจะไปอยู่ในปืน 1 นัดพร้อมยิงจากนั้นก็เอาแม็กกาซีนออกจากตัวปืนแล้วเอากระสุนอีก 1 นัดใส่ในแม็กกาซีนแทนจากนั้นก็เอาแม็กกาซีนเข้าตัวปืนเป็นอันเสร็จเรียบร้อยครับ  ระบบความปลอดภัยของ PT911 ดีมากครับโดยสามารถลดนกและล็อกไกปืนได้ด้วย  ทำให้ในนัดแรกหลังจากขึ้นลำแล้วสามารถยิงได้ทั้ง single หรือ double ก็ได้  โดยยิง Single ตามปกติคือขึ้นลำในนัดแรกปืนจะยิงแบบ Single นัดต่อไปก็จะเป็น Single  ส่วนยิงแบบ double ดังนี้ ขึ้นลำในนัดแรกจากนั้นก็กดปุ่มลดนกลงมา  (Pt 911 จะมีปุ่มลดนกและห้ามไกด์อันเดียวกันหากผลักขึ้นเป้นห้ามไกด์หากผลักลงจะเป็นลดนก  และหากอยู่ตรงกลางจะยิงตามปกติ) ก็จะยิงเป็น double ทันทีนัดต่อไปจะเป็น Single  หรือนัดต่อไปอยากยิง double อีก ก็ลดนกอีกครั้งครับ  หากเราต้องการลดนกแบบพวกปืน 1911 ก็ได้ (โดยไม่ต้องใช้ปุ้ม) ใช้นิ้วหัวแม่มือลดนกมาชิดโครงปืนก็เป็นจะยิงเป็น Double ได้ครับ  ส่วนปุ้มค้างสไลด์ก็ใช้งานง่ายครับเหมือน Sig เลย ส่วนปุ่มถอดปืนออกเพื่อทำความสะอาดก็ใช้งานง่ายโดยกดปุ่มฝั่งขวาของตัวปืนค้างไว้จากนั้นจะมีปุ้มด้านซ้ายให้หักปุ้มนี้ลงตัวสไลด์จะหลุดออกจากโครงปืน จากนั้นเราก็เลื่อนเอาสไลด์ออกจากด้านหน้าจากนั้นก็เอาส่วนประกอบด้วยๆออกครับเช่นลำกล้องสปริงเหมือนกล็อกไม่มีผิดเลยครับ  PT 911 จะนำเอาส่วนดีของปืนดังๆมาใช้เช่นระบบความปลอดภัยของ Sig การถอดประกอบคล้ายกล็อก และระบบความปลอดภัยอีกอย่างคือเมื่อเราขึ้นลำแล้วจะมีกระสุนในรังเพลิงจะมีแผ่นเหล็กสีแดงเล็กๆยื่นออกมาเพื่อแสดงว่ามีลูกปืนอยู่ในรังเพลิงอันตราย  หากไม่มีลูกปืนอยู่ในรังเพลิงแผ่นเหล็กนี้ก็จะไม่โผล่ออกมาครับ

ต่อครับผมลองนำปืนไปยิงด้วยลูกซ้อมผลคือศูนย์ปืนจะตำประมาณ 1 นิว้ครับไม่เกินนี้(วัดจากฝีมือยิงผมนะครับ)  ซึ่งโดยทั่วไปปืนที่ออกจากโรงงานก็จะกินตำอยู่แล้ว  กินตำดีกว่าเอียงซ้ายหรือเอียงขวานะครับ  ซึ่งสำหรับผมยอมรับได้ครับเพราะจะยิงหัวก็ยังโดนหัวอยู่  แรงรีคอยจะประมาณกล็อก 26 ครับ แต่ไกด์จะหนักกว่ากล็อก 26 หากจะใช้ยิงแข่งขันก็ต้องมีการแต่งไกแต่สำหรับผมซื้อปืนเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพยืสินและพกพาในรถ  พอใจกับน้ำหนักที่หนักของ pt 911 ครับมั่นใจมากเวลาพกพา ไม่หนักเหมือนปืนลูกโม่ ความคมของไกดีมาก ยิงทุกนัดแตกทุกนัด โดยดูจากจานท้ายของลูกปืนที่ยิงรอยเข็มจะอยู่ตรงกลางตลอดซึ่งถือว่าใช้ได้ดีมาก ปุ้มห้ามไกด์หรือลดนกวางอยู่ในตำแหน่งที่ดีมากสามารถใช้นิวโป้ที่จับด้ามปืนอยู่บริหารปุ้มนี้ได้ถนัดมือมาก

ข้อเสีย
1. อะไหล่ไม่มีขายในประเทศไทยเพราะทางร้านผู้นำเข้ามาขายนำเข้าเฉพาะปืนอะไหล่ไม่นำเข้ามา  แก้ไขโดยต้องซื้อจากบริษัทแม่ที่ต่างประเทศครับหรือไม่ก็ modify เองครับ ซึ่งถือว่าเป็นข้อเสียสุดๆๆๆๆๆๆๆของปืนยี่ห้อนี้เลยก็ว่าได้
2. ข้อมูลการใช้งานอะไหล่แต่งหายากมากแทบไม่มีเพราะเป็นผลจากข้อหนึ่งทำให้มีผู้ซื้อมาใช้งานน้อย

ข้อดี
1. ราคาถูกมากเมื่อเทียบกับปืนยี่ห้อที่ได้รับความนิยม ถูกกว่าประมาณ 20000 - 100000 บาท
2. ปัจจุบันปืนเทารัสเรียกได้ว่าความน่าเชื่อถือและการออกแบบปืนทำได้มาตรฐานเทียบชั้นปืนยอดนิยมยี่ห้อต่างๆ แต่ในประเทศไทยติดที่มีข้อเสียที่ได้กล่าวไปแล้ว จึงทำให้ไม่ได้รับความนิยมแพร่หลาย
สรุป  หากคุณคิดว่าซื้อปืนมาเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สินและพกพาในรถเวลาขับในที่เปลี่ยวหรือต่างจังหวัด  และนำไปยิงในสนามบ้าง  ราคาถูก ไวใจในระบบปฏิบัติการได้ตามคิดเห็นของผม pt 911 สามารถตอบสนองความต้องการของคุณได้  
แต่ถ้าหากถามว่าถ้าผมมีเงินมากพอจะซื้อปืนแพงๆจะซื้อเทารัสหรือไม่ผมตอบว่าผมไม่ซื้อเทารัสแต่จะซื้อตัวอื่นแน่นอนเพราะปืนที่มีราคาแพงมีชื่อเสียงระบบปฏิบัติงานดีได้รับการทดสอบเป็นระยะเวลาที่ยาวนานจนมีชื่อเสียงและประการสำคัญบ่งบอกฐานะได้ด้วยครับ เช่นรถยนต์ขับได้เหมือนกัน ยี่ห้อโปรตรอนกับเบนซ์ถ้ามีเงินเหลือกินเหลือใช้คุณจะซื้ออะไรถ้าเป็นผมเบนซ์ครับ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ"

เหตุผลส่วนตัว : ถ้าใช้เพื่อป้องกันทรัพย์สิน ราคาไม่แรง ไม่ได้มีไว้โชว์ใคร (จริงๆผมว่า ก็โชว์ได้อยู่น๊า สวยดีออก) ต้องรีบจัด "Taurus" โดยด่วนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2011, 12:07:07 PM โดย นายปอดแหก » บันทึกการเข้า
ItsamaauI
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #382 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 12:00:57 AM »

ขอบคุณนะครับ  ที่เข้ามาตอบ  แต่รุ่นไม่แน่ใจนักว่ารุ่นเดียวกันมั้ย  ผมเห็นโฆษณาของร้านปืนมาครับ  พรุ่งนี้ว่าจะไปดูตัวจริง

มีไว้ป้องกันตัว มิได้มีไว้ทำร้ายใคร
Y99
Jr. Member
**

คะแนน 0

ผบ ทบ

« ตอบ #383 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 09:26:08 PM »

เทารัส +1 ครับ
pound9
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #384 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 12:47:07 PM »

ผมมีเทารัส PT99AFS 1ตัว รับมาเดือนพ.ย 53
pound9
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #385 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 12:48:24 PM »

ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #386 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 02:24:36 PM »

สวยนะครับ ผมยังอยากได้ครับ PT92ss และ PT99
แปลกใจทำไมคนไทยถึงชอบดูถูกดูแคลน
นายปอดแหก
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #387 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 10:27:51 PM »

โอว!!! เงาวั๊บเลย สวยจังครับ
nopon
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #388 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 12:37:48 PM »

ความเห็นส่วนตัวชอบรูปทรงครับ ผมจึงเลือก pt 609 pro แต่พอได้ดูความคิดเห็นในนี้ทำให้อยากเห็นปืนเร็วๆเลยครับ
YAMAHA YZF-R6
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #389 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 03:31:25 PM »

ได้ซื้อปืนต่อจากเพื่อนรุ่นน้องมาครับ เป็นเทารัส 92 AFS เขาขายให้ในราคา 45,000 พร้อมทะเบียน มีอุปกรณ์ล้างปืนให้ 1 ชุด ด้ามไม้ 1 ด้ามแกะสลัก 1 ด้ามยาง 1 กระสุนหัวธรรมดา 1 กล่อง กระสุนหัวระเบิด 1 กล่อง ลูกไดร์ฟาย 1 ลูก แม็กกาซีน 2 แม็ก ใส่ลูกเต็ม 1 แม็ก ส่วนตัวแล้วผมว่าสภาพสวยมากๆครับเกลียว คม ชัด ลึก เลยครับ ปืนรู้ประวัติครับ เจ้าของรับประกันเคี้ยวไม่เลือก ราคานี้ถือว่าแพงไหมครับ ผมคิดว่าไม่แพงนะ แต่ขอความคิดเห็นจากพี่ๆหน่อย วันหลังจะเอารูปมาให้ชมครับ ซื้อมา พ.ย. 53 ครับ ขอเป็นสมาชิกเทารัสด้วยครับ อยู่สระบุรีครับ
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 33
  พิมพ์