๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 01:32:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ที่เป็นภาษาอังกฤษอ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจว่าต้องการสื่อถึงอะไร ใครเข้าใจบ้างครับผมเห็นหลายกระทู้แ  (อ่าน 1144 ครั้ง)
basu2763
ผืนป่าหลากหลาย สัตว์ป่ามากมาย ป่าไม้ยั่งยืน
Jr. Member
**

คะแนน 10

ป่าดง คงไพร ไทยยั่งยืน

« เมื่อ: เมษายน 15, 2013, 07:19:58 PM »

เปิดเข้าไปอ่านก็อ่านไม่รู้เรื่อง คนโพสต์ต้องการอะไรกันแน่ ไม่ได้เกรียนนะครับสงสัยจริงๆ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 15, 2013, 07:48:00 PM »

อย่าไปเปิดดูเชียวนะครับ อาจติดไวรัสได้ ขอบอก...อิ อิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 10:27:01 AM »

ตามข้างล่างครับ...

สิ่งที่บอตมันกำลังทำคือเพิ่ม PageRank ของกูเกิ้ลและเสิร์ชเอ็นจิ้นให้แก่เว็บของมัน(หรือลูกค้าของมัน)ครับ... หากเพิ่ม PageRank ได้สูง นั่นก็คือเมื่อใครก็ตามสืบค้นคีย์เวิร์ดตามที่มันกำหนดเอาไว้ แล้วเว็บไซต์ของมัน(หรือลูกค้าของมัน) จะอยู่ในหน้าแรกของผลลัพธ์จากการค้นหาของกูเกิ้ล(หรือเสิร์จเอ็นจิ้นอื่น)ครับ...

ตัวอย่างเช่นหากค้นหาคำว่า"อาวุธปืน" จะได้ผลลัพธ์อันดับหนึ่งเป็นเว็บไซต์ของเรา... อย่างนี้เรียกว่าเว็บของเรามี PageRank อันดับหนึ่ง ในคีย์เวิร์ด"อาวุธปืน", ดังตัวอย่าง... http://www.google.com/search?q=%E0%B8%AD%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%B8%E0%B8%98%E0%B8%9B%E0%B8%B7%E0%B8%99&sourceid=ie7&rls=com.microsoft:en-us:IE-SearchBox&ie=&oe=

ทีนี้เวลาใครก็ตามเปิดเว็บขายของที่มีคู่แข่งแยะ เวลาเปิดเว็บไซต์แล้วไม่มีใครเข้าเว็บเลย(นั่นคือความซวย) ก็ขายของไม่ได้ เพราะคนเขาค้นหาด้วยเสิร์ชเอ็นจิ้นแล้วไม่เจอเว็บไซต์ที่ว่า... เขาก็ต้องไปจ้างพวกมืออาชีพที่รับจ้างทำ Searching Engine Optimization เรียกย่อว่า SEO, ให้ช่วยโปรโมทเว็บให้ที จะคิดราคาเท่าไหร่ในคีย์เวิร์ดไหนก็ว่ามา...

พวกรับจ้างทำ SEO ที่ว่าเนี่ยแหละครับ มันก็สร้างบอตฯ แล้วมาป่วนเว็บของเรา... เพราะหนึ่งในกรรมวิธีนั้น คือการสร้างลิ้งก์กลับไปหาเว็บลูกค้า แล้วกูเกิ้ลก็ไม่รู้ โดนหลอกนึกว่าเว็บลูกค้านั้นช่างเป็นที่นิยมเหลือเกิ๊นน เลยให้คะแนน PageRank เอาไว้สูงๆ จะได้บรรจุในผลลัพธ์จากการค้นหาด้วยคีย์เวิร์ดที่ว่า โดยเอาไว้ในหน้าแรกๆเลย...

"สแปมบอต"มีหลายตัว มีทั้งฟอรั่มสแปม สำหรับป่วนเว็บบอร์ด, อีเมล์สแปม สำหรับป่วนอีเมล์, หรือทวิตเตอร์สแปม เฟสบุคสแปม ฯลฯ... สแปมแต่ละเจ้าก็เอาซอร์สโค้ดของโปรแกรมเป้าหมายมาหาจุดอ่อน, โดยเฉพาะซอฟต์แวร์เว็บบอร์ดเจ้าดังๆ ต้องมีการอัปเดตเวอร์ชั่นใหม่ๆอยู่ตลอดเวลาเพื่อป้องกันเจ้าพวกสแปมเหล่านี้ครับ ซึ่งก็ป้องกันได้มั่งไม่ได้มั่งเหมือนเล่นโปลิสจับขโมยกันตลอดไม่มีวันชนะเบ็ดเสร็จเด็ดขาดครับ...
หน้า: [1]
  พิมพ์