๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 11:49:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 189 190 191 [192] 193 194 195 ... 199
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แข่ง IPSC Production ล้วน 07 i(เริ่มหน้า 87) รูปแข่งหน้า 186  (อ่าน 390247 ครั้ง)
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2865 เมื่อ: เมษายน 30, 2007, 09:23:18 PM »

แงแงแงแงแงแงแงแงแงแงแงแงแงแง่งๆๆๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จนท.คีย์สกอร์คีย์คะแนนของผมผิดครับ มันสลับกันระหว่างStage1กับStage2 Tongue Tongue Tongue

ข้อความนี้คัดลอกมาจากกระทู้ในเวป thpsaที่ผมไปpostไว้แล้วใน
http://www.thpsa.com/PHP-Nuke/html/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&p=13250&sid=a1bb3f287b8866662725e2cbc1fbf374#13250

ผมเก่งคุงนะครับ นักกีฬาเบอร์51 Thanapol Chatareeyakul คะแนนในOverall Stage Result ของผม Stage1กับ2มันสลับกันครับ  :Smiley :Smiley :Smiley   

จริงๆแล้วในใบScore sheet(ตัวสำเนาสีฟ้า)ของผม Stage1 ผมได้9A=45Points เวลา=13.06 แต่ในรายงานOverall Stage Result เจ้าหน้าที่คีย์สกอร์กลับนำคะแนนและเวลาของStage2มาใส่แทน ในทางกลับกันในStage2ของผม ก็กลายเป็นคะแนนและเวลาของStage1 กล่าวคือได้4A กับ 5C=35Points เวลา7.68  Huh  Huh Huh

ตอนรอฟังผลก่อนที่จะยิงShoot off ผมไม่เห็นจนท.Print Stage Resultของล่าสุดมาแปะประกาศครับ เพราะพอนักกีฬาคนสุดท้าย(พี่ปิ๊ก ผองพัฒ)ยิงในStage12เสร็จปุ๊บ เค้าก็เริ่มShoot OffกันเลยผมเลยเดินไปดูShoot Off ผมจึงได้แต่ตรวจสอบคะแนน+เวลาเฉพาะStageที่ยิงก่อนพักกลางวันครับ เพราะจะมีStage Resultมาแปะที่บอร์ดตอนเที่ยงให้ตรวจสอบกัน Wink Wink Wink   

แต่ถึงอย่างไรผมก็ไม่ได้คาดหวังกับถ้วยรางวัลอยู่แล้วครับ จึงไม่ได้ซีเรียสอะไรนะครับ(แต่ซีเรียสเรื่องจับฉลากปืน หุหุ Grin Grin Grin ผมจับได้ไวน์ แทนที่จะได้ปืนกลับบ้านฮือๆ T_T) Cry Cry Cry เพราะยิงไม่ดีเองด้วยแหละครับ เพียงแต่เรียนมาให้ทราบเท่านั้นว่าคะแนน+เวลาของผม สลับกันระหว่างStage1กับStage2
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #2866 เมื่อ: เมษายน 30, 2007, 11:42:50 PM »

ทายถูกปืนกระบอกไหนปืนผมมีรางวัลครับ Grin Grin Grin  1 จุ๊บ 

ก่อนนอนลงดูช่องยิงต้องระวังแนวปืนด้วย ต้องวางปืนก่อนแล้วค่อยล้มตัวดูสนามเพื่อความปลอดภัย แม้ว่าจะยังไม่ยิงก็ห้ามครับ

555...กระบอกบนสุดใช่ป่าวจ๊ะ Grin Grin Grin ถ้าใช่ขอ 1 จุ๊บ หลงรัก หลงรัก หลงรักครับ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2007, 11:47:26 PM โดย Giant » บันทึกการเข้า

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #2867 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 12:23:05 AM »

แงแงแงแงแงแงแงแงแงแงแงแงแงแง่งๆๆๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จนท.คีย์สกอร์คีย์คะแนนของผมผิดครับ มันสลับกันระหว่างStage1กับStage2 Tongue Tongue Tongue

ข้อความนี้คัดลอกมาจากกระทู้ในเวป thpsaที่ผมไปpostไว้แล้วใน
http://www.thpsa.com/PHP-Nuke/html/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&p=13250&sid=a1bb3f287b8866662725e2cbc1fbf374#13250

ผมเก่งคุงนะครับ นักกีฬาเบอร์51 Thanapol Chatareeyakul คะแนนในOverall Stage Result ของผม Stage1กับ2มันสลับกันครับ :Smiley :Smiley :Smiley

จริงๆแล้วในใบScore sheet(ตัวสำเนาสีฟ้า)ของผม Stage1 ผมได้9A=45Points เวลา=13.06 แต่ในรายงานOverall Stage Result เจ้าหน้าที่คีย์สกอร์กลับนำคะแนนและเวลาของStage2มาใส่แทน ในทางกลับกันในStage2ของผม ก็กลายเป็นคะแนนและเวลาของStage1 กล่าวคือได้4A กับ 5C=35Points เวลา7.68 Huh Huh Huh

ตอนรอฟังผลก่อนที่จะยิงShoot off ผมไม่เห็นจนท.Print Stage Resultของล่าสุดมาแปะประกาศครับ เพราะพอนักกีฬาคนสุดท้าย(พี่ปิ๊ก ผองพัฒ)ยิงในStage12เสร็จปุ๊บ เค้าก็เริ่มShoot OffกันเลยผมเลยเดินไปดูShoot Off ผมจึงได้แต่ตรวจสอบคะแนน+เวลาเฉพาะStageที่ยิงก่อนพักกลางวันครับ เพราะจะมีStage Resultมาแปะที่บอร์ดตอนเที่ยงให้ตรวจสอบกัน Wink Wink Wink

แต่ถึงอย่างไรผมก็ไม่ได้คาดหวังกับถ้วยรางวัลอยู่แล้วครับ จึงไม่ได้ซีเรียสอะไรนะครับ(แต่ซีเรียสเรื่องจับฉลากปืน หุหุ Grin Grin Grin ผมจับได้ไวน์ แทนที่จะได้ปืนกลับบ้านฮือๆ T_T) Cry Cry Cry เพราะยิงไม่ดีเองด้วยแหละครับ เพียงแต่เรียนมาให้ทราบเท่านั้นว่าคะแนน+เวลาของผม สลับกันระหว่างStage1กับStage2

ใบ Score ทุกใบที่เข้ามาในห้อง Score เนี่ย เจ้าหน้าที่ถือว่า นักกีฬายอมรับผลที่ลงใน ใบ Score นั้นนะครับ
เพราะว่านักกีฬาเซ็นต์ชื่อไว้เอง (ถ้าไม่ยอมรับก็ไม่ต้องเซ้นต์ และประท้วงตอนนั้น)
การคีย์คะแนน เจ้าหน้าที่ Score มีการตรวจ Recheck แล้วนะครับ
แต่ก็ต้องยอมรับว่า อาจจะมีความผิดพลาดเกิดขึ้นได้บ้าง เนื่องจาก ใบ Score ที่มาก
ลองคิดดูนะครับ เมื่อวานนักกีฬา 114 คน มี Score คนละ 12 ใบ จะมี ใบ Score เข้ามาทั้งหมด 1,368 ใบ
ซึ่งการจะไม่ให้มีผิดพลาดเลยเนี่ย ก็เป็นไปได้ยากครับ จึงต้องให้มีการ Verify Score ขึ้น
และก่อนจะออกผล Final เนี่ย เจ้าหน้าที่ Stat ต้อง Print verify ให้ดูกันก่อนนะครับ ถ้ามีผิดพลาดและแก้ไข จะได้ทักท้วงได้ (ซึ่งก็มีมาแก้ไขกันคนสองคน)
แต่ถ้าผ่านไปครึ่งชม.แล้ว ไม่มาแก้ไข เราถือว่า นักกีฬายอมรับผลคะแนนนั้น ถึงจะประกาศผล Overall ได้ครับ

ต้องขอย้ำนะครับว่า วัตถุประสงค์ของการ Shoot Off จริงๆ แล้วคือ การฆ่าเวลา ไม่ให้นักกีฬาเบื่อระหว่างรอ Verify และคิดคะแนน
การที่คุณไม่ดูเนี่ย อันนี้ถือว่าเป็นความผิดของคุณเอง และถือว่ายอมรับผลของคะแนนนั้นนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2007, 12:31:42 AM โดย Tonyman » บันทึกการเข้า

We can either find the way or make one.
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #2868 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 12:27:35 AM »

มือปืนหน้ามน น้องก้อนนั่นเอง

อุ๊ย!!! มาสซาเต้อหนึ่งแอบถ่ายเค้าตอนไหนหว่า

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2869 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 01:12:21 AM »

ผมเก่งคุงนะครับ นักกีฬาเบอร์51 Thanapol Chatareeyakul คะแนนในOverall Stage Result ของผม Stage1กับ2มันสลับกันครับ :Smiley :Smiley :Smiley

จริงๆแล้วในใบScore sheet(ตัวสำเนาสีฟ้า)ของผม Stage1 ผมได้9A=45Points เวลา=13.06 แต่ในรายงานOverall Stage Result เจ้าหน้าที่คีย์สกอร์กลับนำคะแนนและเวลาของStage2มาใส่แทน ในทางกลับกันในStage2ของผม ก็กลายเป็นคะแนนและเวลาของStage1 กล่าวคือได้4A กับ 5C=35Points เวลา7.68 Huh Huh Huh

ใบ Score ทุกใบที่เข้ามาในห้อง Score เนี่ย เจ้าหน้าที่ถือว่า นักกีฬายอมรับผลที่ลงใน ใบ Score นั้นนะครับ
เพราะว่านักกีฬาเซ็นต์ชื่อไว้เอง (ถ้าไม่ยอมรับก็ไม่ต้องเซ้นต์ และประท้วงตอนนั้น)
การคีย์คะแนน เจ้าหน้าที่ Score มีการตรวจ Recheck แล้วนะครับ
แต่ก็ต้องยอมรับว่า อาจจะมีความผิดพลาดเกิดขึ้นได้บ้าง เนื่องจาก ใบ Score ที่มาก
ลองคิดดูนะครับ เมื่อวานนักกีฬา 114 คน มี Score คนละ 12 ใบ จะมี ใบ Score เข้ามาทั้งหมด 1,368 ใบ
ซึ่งการจะไม่ให้มีผิดพลาดเลยเนี่ย ก็เป็นไปได้ยากครับ จึงต้องให้มีการ Verify Score ขึ้น
และก่อนจะออกผล Final เนี่ย เจ้าหน้าที่ Stat ต้อง Print verify ให้ดูกันก่อนนะครับ ถ้ามีผิดพลาดและแก้ไข จะได้ทักท้วงได้ (ซึ่งก็มีมาแก้ไขกันคนสองคน)
แต่ถ้าผ่านไปครึ่งชม.แล้ว ไม่มาแก้ไข เราถือว่า นักกีฬายอมรับผลคะแนนนั้น ถึงจะประกาศผล Overall ได้ครับ

ต้องขอย้ำนะครับว่า วัตถุประสงค์ของการ Shoot Off จริงๆ แล้วคือ การฆ่าเวลา ไม่ให้นักกีฬาเบื่อระหว่างรอ Verify และคิดคะแนน
การที่คุณไม่ดูเนี่ย อันนี้ถือว่าเป็นความผิดของคุณเอง และถือว่ายอมรับผลของคะแนนนั้นนะครับ

เมื่อซักครู่พี่Tony โทรมาชี้แจงอธิบายให้ผมฟังแล้วละครับ :Smiley :Smiley :Smiley

สรุปว่าจนท.เค้าคีย์ผิดก็จริง(ใบสกอร์สีฟ้าไม่ได้ผิด) ซึ่งถือว่าน้อยมากคือ2-3ใบจาก1พันกว่าใบ แต่ก็ถือว่านักกีฬาเองต้องมีหน้าที่ตรวจสอบเองก่อนประกาศผลด้วยครับ ซึ่งผมผิดตรงที่ไปดูเค้ายิงShoot Offกัน เลยทำให้ไม่ได้ไปตรวจสอบ(verify)จากบอร์ด ที่เค้าติดStage Resultของรอบบ่าย-เย็น ช่วงระหว่างShoot Offกัน ดังนั้นจึงขออภัยพี่ต้นนะครับ ถ้าพี่อ่านแล้วเข้าใจอะไรผิดไป ผมไม่ได้จะท้วงอะไรหรอก เพียงแต่แจ้งเพื่อทราบเท่านั้นเองครับพี่ Tongue Tongue Tongue
sunanipsc
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #2870 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 06:59:48 AM »

เรื่องเวลาของการยิงแต่ละสควอดนะครับ เรารองมาคิดดูเล่นๆ ถ้ามีนักกีฬาสควอดละ10-12คนถ้าเป็นสนามกลางกระสุน 16นัดเวลาใช้ในกลางยิงประมาณ15-20วินาที แต่ก่อนทำการยิงเราคิดเวลาตั้งแต่นักกีฬาเดินเข้าจุดเริ่มต้น ROจะสั่งบรรจุกระสุนนักกีฬาอาจมีการรองชักปืนหรือเปิดศูนย์กล้องแล้วบรรณจุเมื่อได้รับสัญาณทำการยิงเสร็จแล้วROก็จดบรรทึกผลและซ้อมเป้า ทำสนามให้พร้อมยิงสำหรับนักกีฬาคนต่อไปเคยจับเวลาอยู่ประมาณ3-4นาที(ในประเทศไทย)เพราะฉะนั้นเวลาที่ใช้12*3-4/ 36- 48 นาทีและก่อนทำการยิงต้องมีการบิ๊บอีกใช้เวลา3-5นาทีและต้องให้นักกีฬาดูสนามอีก3นาทีรวมเวลาที่ใช้แต่ละสควอด 48+5+3--56นาที่ นี่เป็นแค่เวลาตัวอย่าง อาจจะเร็วกว่านีหรือช้ากว่าก็ได้ทางผู้จัดได้แบ่งนักฬาแต่ละสควอดเท่าๆกันและเรื่องCLASSเดียวกันในแต่ละสควอดนั้นทางผู้จัดได้คุยกันแล้วเห็นเหมาะสมแล้ว ซึงไม่ได้ทำเป็นครั้งแรกการจัดครั้งนี้เป็นครั้งที่3แล้วและทุกครั้งก็จัดเช่นนี้ ส่วนที่มีปัญหาเรื่องสควอดติดทางผู้จัอขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย สนามที่ติด 4-5-67 จากการที่ผมได้เข้าไปดูสาเหตุเกิดจากสนาม5 RO จดคะแนนเองคนซ้อมเป้าช้าทำให้การยิงคนต่อไปช้า สนาม6-7 เป็นสนามสั้น9นัดแต่นักกีฬาใช้เวลาในการดูสนามนานเพราะมีการนอน ทางผู้จัดเข้าใจในปัญหาที่เกิดขึ้นในขณะทำการแข่งขันและได้ให้เจ้าหน้าที่เข้าไปแก้ไขปัญหา ทางผู้จัดจะได้เก็บเป็นข้อมูลในการจัดครั้งต่อๆไป ขอบคุณ ครับ  สุนันท์
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2871 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 09:06:07 AM »

โดยรวมแล้ว  ถือได้ว่า  จัดได้ดีเยี่ยมมากๆเลยครับ    ทั้งด้านการดำเนินการจัดแข่ง  การบริการ,อาหาร,เครื่องดื่ม,  โดยเฉพาะ

อย่างยิ่ง   รางวัลสำหรับนักกีฬา  ทั้งผู้ที่ชนะในการแข่งขัน  และรางวัลจากการจับฉลากฯ   

เท่าที่จำได้นะครับ   ในวงการแข่งขันกีฬายิงปืนในประเทศเรานี้   ยังไม่เคยมีแม็ชท์ไหน  ที่ผู้จัดแข่ง  แจกรางวัลให้ผู้ที่สมัครแข่ง

ขัน  เป็นรางวัล  ปืน  สองกระบอกในแม็ทช์เดียว หลงรัก   

สำหรับรายละเอียดปลีกย่อยหรือที่เป็นอุปสรรคในระหว่างแข่งขันนั้น  ดูแล้วเป็นเพียงเรื่องเล็กน้อย  ที่สามารถจะปรับปรุงแก้ไขได้

ในการจัดแข่งในครั้งต่อไปครับ   เพราะว่า  การจัดแข่งไม่ว่าจะเป็นครั้งใดๆ   ไม่สามารถที่จะจัดให้ได้สมบูรณ์ 100% หรอกครับ.

สรุปว่า  โดยความเห็นส่วนตัวแล้ว ผมคิดว่า  จัดได้ยอดเยี่ยมครับ Grin Cheesy Grin     

และขอแสดงความยินดีกับท่านที่ได้รับรางวัล  ตลอดจนผู้โชคดีในการจับฉลากรางวัล  มา ณ.ที่นี้ด้วยครับ หลงรัก

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #2872 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 09:18:32 AM »

ทายถูกปืนกระบอกไหนปืนผมมีรางวัลครับ Grin Grin Grin  1 จุ๊บ 

ก่อนนอนลงดูช่องยิงต้องระวังแนวปืนด้วย ต้องวางปืนก่อนแล้วค่อยล้มตัวดูสนามเพื่อความปลอดภัย แม้ว่าจะยังไม่ยิงก็ห้ามครับ

555...กระบอกบนสุดใช่ป่าวจ๊ะ Grin Grin Grin ถ้าใช่ขอ 1 จุ๊บ หลงรัก หลงรัก หลงรักครับ Grin Grin Grin

คุณได้รางวัลนั้นทันที Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #2873 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 09:46:30 AM »

มาเเว๊ววว....ผมมีรูปอยู่หน่อยนึงขอเเจมด้วยจ้า

จำชื่อพี่เค้าไม่ได้อ่ะเป็นเพื่อนพี่Pramongครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #2874 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 09:47:06 AM »

Grin  Grin  Grin

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #2875 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 09:53:43 AM »

น้องมะปรางศิษย์ลุงเรครับ Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #2876 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 09:55:29 AM »

อาเสือรูปหล่อซีเนียร์อีกท่านครับ Grin

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #2877 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 09:57:37 AM »

คุณGaint  วันนี้มาสีเหลืองเชียว  เอ่อพี่ครับสีเหลืองเค้าใส่วันจันทร์จ้า..... หลงรัก

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #2878 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 09:59:28 AM »

คุณเอภูเก็ต  หล่อไม่เคยเปลี่ยนเลยนะพี่ หลงรัก

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #2879 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 10:02:15 AM »

คุณManit  ฝีมือยังเฉียบเหมือนเดิม   พี่ๆระวังเจ้เเกถือสากกับครกรออยู่หลังประตูเด้อ หลงรัก

หน้า: 1 ... 189 190 191 [192] 193 194 195 ... 199
  พิมพ์