๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:36:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Beretta m21a กับลูกหัวรู บาน...แบะ...Winฯ Hyper...1435fps  (อ่าน 4485 ครั้ง)
NaiAod@รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 61

สวัสดีครับ

« เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 09:17:33 PM »

สวัสดีปีใหม่พี่ๆน้องๆชาวกันอินด้วยนะครับ ไหว้
ส่งท้ายปีเก่าวันเค้าท์ดาวน์แอบสวมรอย   คิก คิก คิก คิก คิก คิก  ฉวยโอกาสเอาเจ้าเล็กพริกขี้หนู M21a ที่เอาไว้ติดกระเป๋าลูกสาวแม่ยาย ไปทดสอบกระสุน หัวรู Winฯ Hyper HP 1435fps  
ที่เอาไว้ติดปืน 2 เเม็กฯ เพราะหวั่นๆใจว่าลำกล้องแค่ 2 นิ้ว หัวรูมันจะบานไหมน้อ ในจังหวะที่เสียงพลุ เสียงประทัด ดังทั่วเมือง
เราก็แอบยิงลงน้ำในบ่อปลาคราฟหน้าบ้าน  คิก คิก ระดับความลึก 50เซ็นฯ ระยะยิงกระทบน้ำประมาณ 1เมตร มุมกระทบประมาณว่า45องศา ผลออกมา บานทุกนัด ยิ้มีเลศนัย
อีก 1 เเม็ก เอา CCI Minimag หัวแดง 1235fps  สลับกันในเเม็ก4นัด  หัวออกมาสวยทุกนัด  สงสัยเอาไว้เจาะนำร่อง  ขำก๊าก  ไม่มีติดไม่มีแจม
ผ่านการทดสอบว่า เอาติดปืนให้ลูกสาวแม่ยายไว้ติดกระเป๋าได้สบาย  ระยะยิงไม่ควรเกิน 3-5 เมตร  สำหรับ  Winฯ Hyper HP 1435fps  
ผมเอาคัตเตอร์ผ่าหัวรูแบ่งเป็น 6 แฉก ผลของการผ่าทำให้บานได้สวยดีครับ

ไม่สนับสนุนการยิงขึ้นฟ้า และไม่สนับสนุนการยิงโดยไม่มีเหตุอันควรครับ   ไหว้

M21a กับลูกที่เอาไว้ติดปืน น่าจะไว้ใจได้ในระดับป้องกันตัวครับ  บานออกเกือบเท่าตัว ด้วยความเร็วระดับ 1435 fps น่าจะสร้างบาดเเผลได้พอสมควร  
ถ้าเข้าจุดตายอำนาจการหยุดยั้งคงมองข้ามไม่ได้แน่ๆ

ผมเอา CCI Mini Mag หัวเคลือบทองแดงสลับไว้ในแม็กด้วย อย่างละ 4 นัด 1 แม็ก 8 นัด

สำหรับ Winฯ Hyper HP 1435fps  ผมเอาคัตเตอร์ผ่าหัวออกเป็น 6 แฉก

2คู่หู สำหรับ M21a เล็กดี รสโต เคยอ่านเจอว่ากระสุนขนาด .22 จะเผาไหม้หมดในลำกล้องที่ยาว 16 นิ้ว แต่เจ้าจิ๋ว
นี้ยาวแค่ 2นิ้วเอง ถึงได้หวั่นๆในความเร็วสูงสุดที่ปากลำกล้อง ซึ่งอาจส่งผลต่อการแบะบานของหัวกระสุนเวลากระทบเป้า

ช่วงงมหาหัวกระสุนในบ่อปลา น้ำไม่ลึก 50 เซ็นฯเอง  หัวกระสุนสวยทุกหัว  กระสุนน่าจะหมดแรงประมาณช่วงความลึก 30-40 เซ็นฯ
เพราะพื้นบ่อไม่มีรองรอยหัวกระสุนกระทบเลย เทียบความหนาลำตัวคนแล้วน่าจะพอเพียงไม่ทะลุ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2013, 08:55:18 PM โดย NaiAod@รักในหลวง » บันทึกการเข้า
juicymanz
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 09:35:16 PM »

+36 ครับ หัวรูน่าใช้มากครับ. ไม่สนับสนุนการยิงปืนขึ้นฟ้าเช่นกันครับ
kruang
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 02:12:15 PM »

เพื้อนบ้านไม่ว่าหรอครับ ถ้าเป็นหมู่บ้านผมต้องมีคนแจ้งตำรวจแน่
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 02:20:04 PM »

หัวรูยิงใส่ของเหลวอย่างน้ำบานแน่นอนครับ  แต่ร่างกายคนไม่ได้เหลวอย่างน้ำครับ

จะให้แน่นอนลองยิงใส่โคลนชุ่มน้ำ ถ้าบานก็ไว้เนื้อเชื่อใจได้ครับ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 04:11:12 PM »

สุดยอดครับ ขอบคุณครับ

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 61

สวัสดีครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 06:39:20 PM »

เพื้อนบ้านไม่ว่าหรอครับ ถ้าเป็นหมู่บ้านผมต้องมีคนแจ้งตำรวจแน่

พอดีจังหวะมีเสียงพลุ เสียงประทัด วันสิ้นปี ข้าม พ.ศ. นะครับ กลบเสียงเบาๆของ .22 หมดเลย  คิก คิก

หัวรูยิงใส่ของเหลวอย่างน้ำบานแน่นอนครับ  แต่ร่างกายคนไม่ได้เหลวอย่างน้ำครับ

จะให้แน่นอนลองยิงใส่โคลนชุ่มน้ำ ถ้าบานก็ไว้เนื้อเชื่อใจได้ครับ
อยากทดสอบแบบนั้นนะครับ คิดๆว่าจะเอาสมุดหน้าเหลืองแช่น้ำแบบเพื่อนๆเขาทำกัน  แต่ติดที่ไม่มีที่ให้ยิงนะครับ  ในหมูบ้านมีแจ้งความแน่ๆ  เลยฉวยจังหวะฉลองปีใหม่แทนนะครับ  Grin

+ 1 ให้ทุกท่านที่เยี่ยมชมครับ  ไหว้
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 01:50:24 PM »

ถ้านายฯ.ย้ายมาแล้วเจอกัน M21a หิหิหิ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 09:44:22 PM »

M21a กับลูกที่เอาไว้ติดปืน น่าจะไว้ใจได้ในระดับป้องกันตัวครับ  บานออกเกือบเท่าตัว ด้วยความเร็วระดับ 1435 fps น่าจะสร้างบาดเเผลได้พอสมควร  
ถ้าเข้าจุดตายอำนาจการหยุดยั้งคงมองข้ามไม่ได้แน่ๆ

ลำกล้องสั้น  ความเร็วหัวกระสุนคงไม่ถึง ๑,๔๓๕ ฟุต/วิฯ  ตัวเลขนี้น่าจะเป็นปืนยาวมากกว่าครับ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 61

สวัสดีครับ

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 10:11:20 PM »

ลำกล้องสั้น  ความเร็วหัวกระสุนคงไม่ถึง ๑,๔๓๕ ฟุต/วิฯ  ตัวเลขนี้น่าจะเป็นปืนยาวมากกว่าครับ  ไหว้
น่าจะใช้แล้วครับ  ความเร็วจากโรงงาน  ลำสั้นๆแค่2นิ้วน่าจะไม่ถึงนะครับ  แต่ชอบใจที่มันบานได้ใจดีครับ  ถ้ายิงร่างกายในระยะยิง2-3เมตร  บานได้ขนาดนี้ คงพออุ่นใจได้บ้างนะครับ   +1ให้ทุกท่านนะครับ ไหว้
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 08:50:32 AM »

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ผมได้ลองยิงมะพร้าวน้ำหอม ด้วย 10/22 บ้่านๆ ที่ระยะประมาณ 30 เมตร (เนื้อกับน้ำเสร็จผมไปก่อนหน้าแล้วครับ  Grin)

เส้นผ่าศูนย์กลางประมาณ 6 นิ้ว วางซ้อนกัน 2 ลูกใส่น้ำเปล่าลงไปแทน ปรากฎว่า ทะลุหมดทั้งสองลูกครับ

หัวกระสุนบานฉีกหายไป เก็บได้แต่หัวกระสุนตันๆครับ
  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
หน้า: [1]
  พิมพ์