๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 06:34:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการ สน.สก.  (อ่าน 18651 ครั้ง)
jerome
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 11:31:08 PM »

ท่านเป็นข้าราขการยังบ่นเนอะ ผมเป็นประชาชนของไทยคนหนึ่ง ที่เห็นราคาอาวุธปืนไม่เท่าเทียมกัน ผมซื้อหน้าร้านแพงกว่าข้าราชการอีกครับ ขอโทษด้วยนะครับประชาชนก็ยากบ่นเหมือนกัน ครับ น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน
ถูกต้ัองแล้วครับ ผมอยากให้ท่านสมาชิก ที่ได้รับสิทธิซื้อปืนโครงการ โปรดเปิดใจให้กว้างสักนิด และคิดซักหน่อย ประชาชนธรรมดาที่ไม่ได้สิทธิ พวกเขาเหล่านั้นก็ไม่ได้มีรายได้อะไรมากมาย ค่าเล่าเรียนลูกก็เบิกไม่ได้ ป่วยไข้ไม่สบาย
ก็เบิกไม่ได้ทั้งครอบครับ และอีกหลายๆสิทธิที่ไม่เคยได้รับเหมือนพวกท่าน มีแค่บัตรสุขภาพถ้วนหน้าเอง
ชีวิตใครๆก็รัก ครอบครัวใครๆก็รัก แค่การซื้ออาวุธปืนเพื่อปกป้องทรัพย์สินและครอบครับก็ต้องเสียเงินซึ่งมากกว่าพวกท่านก็ต้องยอมซื้อ หนี้ก็ต้องกู้เหมือนกันซึ้งดอกเบี้ยมหาโหดกว่าอยู่แล้ว ถ้าไม่รวย กระบอกที่สองก็อย่าได้หวัง แต่ผมมองดูมาหลายกระทู้ หลายเวป มีแต่ผู้มีสิทธิซื้อปืนโครงการ พยายามจะมีกระบอกที่ 2 -3 -4 และอีกหลายๆกระบอก ผมอยากจะบอกเหลือเกินว่าผมอิจฉาพวกท่านมากเลยครับ ถ้าผมได้ราคาเดียวกับพวกท่านหรือมากกว่าท่านซัก 5,000-10,000 ผมก็ยินดีที่จะซื้อ มันติดเพียงแค่คำว่า "ประชาชนผู้ซึ้งไม่มียศ ไม่มีสวัสดิ์การ"

ปล. หากท่านสมาชิกท่านใดไม่พอใจกับข้อความ ผมต้องขออภัยด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2013, 11:36:02 PM โดย jerome » บันทึกการเข้า

อย่าปล่อยให้ใครมามี "อิทธิพล"จนลืมตัวตนของเราเอง!!
Jarern-dee
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 09:40:00 AM »

ผมเข้าใจคุณ jerome นะครับ ผมเองก็ข้าราชการชั้นผู้น้อยแต่อายุมากแล้ว (50 ปี) สิทธิก็มีตามกฏหมายตามที่รัฐเขาให้ครับ ก็ไม่ได้ดีไปกว่าประชาชนอะไรมากหรอกครับ ก็ยังนั่งรถเมล์ไปทำงาน กินข้าวแกงจานละ 20 บาท เดินตลาดนัดเหมื่อนประชาชนทั่วไป อยากได้อะไรก็กู้อย่างเดียว เช่น บ้านที่อยู่ปัจจุบัน รถ ที่จอดไว้บ้าน (ประหยัดน้ำมัน) ฉะนั้น ไม่ต้องคิดมากครับ เราเป็นคนดีก็พอแล้ว เอาเท่าที่เราสามารถหามาได้ครับ ผมเองซื้อปืนสวัสดิการตอนนี้ก็ G19G4 เท่านั้นเอง ส่วนเจ้า Re870 ก็เก็บเงิน O.T เป็นปีกว่าจะได้ ซื้อปืนหน้าร้าน 28,000 บาท เมื่อปี 53 ครับ ตั้งใจเอาไว้ใช้ตอนเกษียณราชการจะกลับบ้านต่างจังหวัดเลี้ยงวัวพื้นบ้านซัก 40-50 ตัว เจ้า Re870 น่าจะคุ้มครองได้บ้าง ส่วน 10/22 นั้น แฟนผมเขาไปสนามยิงปืนเห็น 10/22 ของครูฝึกที่แต่งมาแล้วสวยและลองยิงดูแล้วชอบอยากได้ ผมเก็บเงิน O.T อีกปี ก็ได้ซื้อให้เขาเมื่อปี 54 ราคา 26,000 บาท ครับ ตอนนี้กำลังเก็บเงินไว้แต่งตัดลำกล้องตีปลอกเปลี่ยนพานท้ายติด RED DOT ให้เขาไปยิงเพล็ทที่สนาม เป็นสันทนาการสนุกๆน่ะครับ ที่เล่ามายีดยาวนี้ก็เพียงแค่ให้คุณ jerome รู้เท่านั้นเองครับว่า ประชาชนอย่างคุณกับ ขรก. ชั้นผู้น้อยอย่างผม ไม่แตกต่างกันเท่าไหร่ครับ (ส่วนกับ ขรก. ท่านอื่นๆ ผมไม่ทราบ) กว่าจะได้สิ่งที่ต้องการมามันก็ลำบากพอๆกันล่ะครับ ผมเองตอนนี้ขอมีลูกโม่อีก 1 กระบอกเอามาเข้าคู่กับ G19 ก็พอแล้ว เก็บไว้ให้ลูกหลานตอนที่เราไม่ได้ใช้แล้ว เท่านั้นเองครับ คิดแค้นี้จริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 09:42:21 AM โดย Jarern-dee » บันทึกการเข้า
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 09:52:23 AM »

ผมเข้าใจคุณ jerome นะครับ ผมเองก็ข้าราชการชั้นผู้น้อยแต่อายุมากแล้ว (50 ปี) สิทธิก็มีตามกฏหมายตามที่รัฐเขาให้ครับ ก็ไม่ได้ดีไปกว่าประชาชนอะไรมากหรอกครับ ก็ยังนั่งรถเมล์ไปทำงาน กินข้าวแกงจานละ 20 บาท เดินตลาดนัดเหมื่อนประชาชนทั่วไป อยากได้อะไรก็กู้อย่างเดียว เช่น บ้านที่อยู่ปัจจุบัน รถ ที่จอดไว้บ้าน (ประหยัดน้ำมัน) ฉะนั้น ไม่ต้องคิดมากครับ เราเป็นคนดีก็พอแล้ว เอาเท่าที่เราสามารถหามาได้ครับ ผมเองซื้อปืนสวัสดิการตอนนี้ก็ G19G4 เท่านั้นเอง ส่วนเจ้า Re870 ก็เก็บเงิน O.T เป็นปีกว่าจะได้ ซื้อปืนหน้าร้าน 28,000 บาท เมื่อปี 53 ครับ ตั้งใจเอาไว้ใช้ตอนเกษียณราชการจะกลับบ้านต่างจังหวัดเลี้ยงวัวพื้นบ้านซัก 40-50 ตัว เจ้า Re870 น่าจะคุ้มครองได้บ้าง ส่วน 10/22 นั้น แฟนผมเขาไปสนามยิงปืนเห็น 10/22 ของครูฝึกที่แต่งมาแล้วสวยและลองยิงดูแล้วชอบอยากได้ ผมเก็บเงิน O.T อีกปี ก็ได้ซื้อให้เขาเมื่อปี 54 ราคา 26,000 บาท ครับ ตอนนี้กำลังเก็บเงินไว้แต่งตัดลำกล้องตีปลอกเปลี่ยนพานท้ายติด RED DOT ให้เขาไปยิงเพล็ทที่สนาม เป็นสันทนาการสนุกๆน่ะครับ ที่เล่ามายีดยาวนี้ก็เพียงแค่ให้คุณ jerome รู้เท่านั้นเองครับว่า ประชาชนอย่างคุณกับ ขรก. ชั้นผู้น้อยอย่างผม ไม่แตกต่างกันเท่าไหร่ครับ (ส่วนกับ ขรก. ท่านอื่นๆ ผมไม่ทราบ) กว่าจะได้สิ่งที่ต้องการมามันก็ลำบากพอๆกันล่ะครับ ผมเองตอนนี้ขอมีลูกโม่อีก 1 กระบอกเอามาเข้าคู่กับ G19 ก็พอแล้ว เก็บไว้ให้ลูกหลานตอนที่เราไม่ได้ใช้แล้ว เท่านั้นเองครับ คิดแค้นี้จริงๆ

+1 ครับพี่ 

ผมก้อเหมือนกับพี่ครับ ซื้อหน้าร้าน เพราะปืนในโครงการ ไม่มีอย่างที่ชอบ  Grin   ไหว้

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
Double Tap^
เขาเรียกผมว่า....Hot Shot !
Full Member

คะแนน 13

การลั่นไก เป็นเพียงจุดเริ่มต้น เสมอ

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 12:23:09 PM »

รัก.....พอใจ  ....ราคาโดน  ...........จัดเลยครับ

มิว่าเป็นอาวุธลับที่ร้ายกาจเพียงใด อย่างมากก็ซัดใส่ร่างท่านให้เป็นรู เป็นโพรงไม่กี่แผล แต่น้ำตาของสตรี กลับสามารถราดรดหัวใจท่านจนแหลกลาญ
nadear101
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 01:01:28 PM »

ขออนุญาตสอบถามท่านผู้รู้ครับ เมื่อวานผมเพิ่งได้รับ kimber stainless pro tle/rl มาครับ ก็ปรกติดี แต่พอจะลองถอดล้างทำความสะอาด เดิมข้อมูลที่เคยได้อ่านเขาบอกว่าต้องใช้เหล็กตัวแอล เสียบคาไว่าที่ไกด์หลอด แต่ผมลองดูก็กอดไม่ได้ครับ  แต่ถอดแบบ1911ธรรมดาได้ ผมล่ะงงเลย  เลยอยากสอบถามครับว่าเจ้า tle/rl มันถอดแบบไหนกันแน่ครับ  หรือผมถอดผิดครับ
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 02:08:31 PM »

คิดว่าเขาจัดโครงการขึ้นมา เพื่อขายปืนราคาถูกให้กับข้าราชการจริง ๆ หรือครับ

เห็นด้วยครับ ไม่ได้แอ้มแล้วจะทำไปให้เมื้อยตุ้มทำไม อันนี้มีตัวอย่างให้เห็นมามากแล้ว
jerome
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 05:00:14 PM »

ผมก็เข้าใจคุณJarern-dee เหมือนกันครับ เลยบอกไปว่าพยายามเปิดใจให้กว้างหน่อย และคิกซะว่าท่านไม่ใช้ ขรก เป็นประชาชนคนธรรมดา  ไหว้

อย่าปล่อยให้ใครมามี "อิทธิพล"จนลืมตัวตนของเราเอง!!
Jarern-dee
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 10:22:16 AM »

ครับผม
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 02:54:43 PM »

ที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาก็เพราะว่า โมโหราคาไอ้เจ้า RUGER SP101 .38 ครับเพราะเมื่อปลายปี 54 - ถึงต้นปี 55 ราคา สน.สก. อยู่ที่ 44,000 บาท (ร้าน นภา...) มาปีนี้ (4 ม.ค. 56) สอบถามไปที่ร้าน (ปืนสม...) ราคาไปที่ 65,000 บาท ก็เลยไม่ค่อยพอใจท่านผู้ใหญ่ที่ทำโครงการ "สวัสดิการ" ที่ไม่เป็น "สวัสดิการ" เท่านั้นเองครับ

รุ่นนี้แหละครับที่ผมรู้สึกว่าราคาไปเร็วมากๆ ทำให้รู้สึกว่าเพิ่มเงินอีกหน่อยผมเอาปืนหน้าร้านจะดีกว่ามั้ย  ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 03:13:57 PM »

เห็นภาพเลยครับ ผมเองไม่ได้รับราชการ มีแต่ภรรยากับคุณพ่อที่รับราชการครับ

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 04:06:33 PM »

+1 ครับพี่ 

ผมก้อเหมือนกับพี่ครับ ซื้อหน้าร้าน เพราะปืนในโครงการ ไม่มีอย่างที่ชอบ  Grin   ไหว้

+1 ทั้งสองท่านครับ

ผมก็ไม่แตกต่างกันเท่าไหร่ แต่ข้าวแกงที่ซื้อรับประทานอยู่ทุกวัน ราคา 20 บาทหาแทบไม่ได้แล้วครับ
มีบางร้านที่ยังยืนหยัดขาย แต่เด็กๆ (นักศึกษา) ไปใช้บริการจำนวนมาก เลยต้องเลือกร้านอื่นแทนเพราะไม่อยากแย่งเด็ก (แต่บางครั้งก็ไปแย่งบ้าง) ครับ
ส่วนปืนสวัสดิการ ผมก็มีเพียง 1 เดียว (ปืนสั้น) ลูกซอง (ซื้อหน้าร้านฯ) ก็ต้องเปลี่ยนเป็นทุนมาซ่อม (ใหญ่) รถยนต์

ปล. ชีวิตก็ต้องสู้ต่อไป เป็นกำลังใจให้ทุกท่าน และขออภัยที่นอกประเด็นไปนิดหน่อยครับ  ไหว้

Pragmatism
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 09:09:03 PM »

ไม่ต้องน้อยอกน้อยใจไปหรอกครับ  ผมเองก็รับข้าราชการตำแหน่งหน้าที่การงานปลายแถวชั้นผู้น้อยเงินเดือนไม่กี่ตัง  ทำงานเงิน OT ไม่เคยได้เพราะ  OT  ไม่เคยมีให้ทำ ไม่เคยโกงกินเบียดเบียนรัฐและผู้อื่น  กินแต่เงินเดือนล้วนๆซึ่งก็อย่างที่บอกละครับข้าราชการขั้นปลายแถวเงินเดือนมันไม่ได้มากมาย  แต่ด้วยที่ใจชอบและใจรักในอาวุธปืนมาตั้งแต่เด็ก   ทำงานก็เพียรพยายามเก็บเงินเพื่อที่จะซื้อในสิ่งที่ตนชอบมาตั้งแต่เด็ก   บางครั้งกว่าจะเก็บเงินซื้อปืนได้กระบอกหนึ่งผมต้องใขเวลาในการเก็บเงิน 3-4 ปี  ถึงจะซื้อได้สักครั้ง  ถ้าต้องการมีและใช้อย่าท้อครับพยายามเก็บออมไว้ครับมันไม่เกินความพยายามครับแต่มันต้องใช้เวลา  ผมซื้อปืนมา  8 กระบอกรู้ไหมครับว่าผมต้องใช้เวลากี่ปีถึงจะมีปืนได้ 8 กระบอก  ผมใช้เวลา 30 ปีครับถึงซื้อปืนที่ผมชอบได้ๆแค่ 8 กระบอก  และนี่ผมก็กำลังพยายามเก็บเงินเพื่อที่จะซื้ออีกกระบอก   แต่กระบอกที่คิดว่ากำลังเก็บเงินจะนี้จะสำเร็จรึไม่ก็ยังไม่แน่ใจ.
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 07:10:18 AM »

ไม่ต้องน้อยอกน้อยใจไปหรอกครับ  ผมเองก็รับข้าราชการตำแหน่งหน้าที่การงานปลายแถวชั้นผู้น้อยเงินเดือนไม่กี่ตัง  ทำงานเงิน OT ไม่เคยได้เพราะ  OT  ไม่เคยมีให้ทำ ไม่เคยโกงกินเบียดเบียนรัฐและผู้อื่น  กินแต่เงินเดือนล้วนๆซึ่งก็อย่างที่บอกละครับข้าราชการขั้นปลายแถวเงินเดือนมันไม่ได้มากมาย  แต่ด้วยที่ใจชอบและใจรักในอาวุธปืนมาตั้งแต่เด็ก   ทำงานก็เพียรพยายามเก็บเงินเพื่อที่จะซื้อในสิ่งที่ตนชอบมาตั้งแต่เด็ก   บางครั้งกว่าจะเก็บเงินซื้อปืนได้กระบอกหนึ่งผมต้องใขเวลาในการเก็บเงิน 3-4 ปี  ถึงจะซื้อได้สักครั้ง  ถ้าต้องการมีและใช้อย่าท้อครับพยายามเก็บออมไว้ครับมันไม่เกินความพยายามครับแต่มันต้องใช้เวลา  ผมซื้อปืนมา  8 กระบอกรู้ไหมครับว่าผมต้องใช้เวลากี่ปีถึงจะมีปืนได้ 8 กระบอก  ผมใช้เวลา 30 ปีครับถึงซื้อปืนที่ผมชอบได้ๆแค่ 8 กระบอก  และนี่ผมก็กำลังพยายามเก็บเงินเพื่อที่จะซื้ออีกกระบอก   แต่กระบอกที่คิดว่ากำลังเก็บเงินจะนี้จะสำเร็จรึไม่ก็ยังไม่แน่ใจ.

ขอให้สำเร็จโดยไวครับพี่ณัฐ  ไหว้  เยี่ยม

Pragmatism
นัน@เมืองนนท์
Jr. Member
**

คะแนน 9

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบ..ไม่ขลาด

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 02:12:41 PM »

ปืนตัวไหนกระแสดี ราคาจะกระโดดขึ้นทันทีครับ

<<<<<<<<<<<<มีและใช้...เพื่อป้องกันฯ...พอสมควรแก่เหตุ>>>>>>>>>>>
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 03:24:09 PM »

ปืนตัวไหนกระแสดี ราคาจะกระโดดขึ้นทันทีครับ

นั่นซิครับคุณนัน ร้านฯ ถึงได้โขกราคาเอากับผู้ซื้อ ทั้งปืนสวัสดิการและปืนหน้าร้านฯ  ตกใจ

Pragmatism
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์