โครงการ สน.สก.

(1/14) > >>

Jarern-dee:
เรื่อง ข้อเสนอแนะเกี่ยวกับโครงการปืนสวัสดิการฯ
เรียน อธิบดีกรมการปกครอง
       ตามที่กรมการปกครอง โดยสำนักการสอบสวนและนิติการ ได้จัดโครงการปืนสวัสดิการสำหรับข้าราชการกรมการปกครอง และข้าราชการหรือเจ้าหน้าที่ของรัฐอื่นๆ โดยจำหน่ายปืนในราคาสวัสดิการ (ไม่แพง) เพื่อเป็น "สวัสดิการ" นั้น ในปีแรกๆ ราคาก็เป็นสวัสดิการดีครับ แต่ปีหลังๆนี้ ราคาค่อนข้างสูงถึงสูงมาก จนไม่ไม่แน่ใจว่ายังคงเป็น "สวัสดิการ" อยู่หรือไม่ โดยร้านขายปืนขึ้นราคาได้ตามอำเภอใจแบบนี้ ข้าราชการชั้นผู้น้อยก็คงหาซื้อมาไว้ครอบครองลำบาก สำหรับข้าราชการระดับท่านคงไม่เป็นไร สิ่งที่ต้องการสื่สารถึงท่านวันนี้ก็คือ ขอให้ท่านทบทวนและทำความเข้าใจอย่างลึกซึ้งของคำว่า "สวัสดิการ" กับ คำว่า "ข้าราชการ" ครับ และขออนุญาตเสนอแนะดังนี้ครับ
       1. กำหนดราคาของปืนแต่ละชนิด แต่ละยี่ห้อ แต่ละรุ่น เช่น ลูกโม่ หรือ กึ่งอัตโนมัติ รุ่นนี้ ยี่ห้อนี้ ต้องขายในราคาเท่านี้ เป็นต้น หากร้านปืนร้านใดขายเกินราคาที่กำหนด ให้ยกเลิกร้านนั้นในการขายปืนโครงการ
       2. หากร้านปืนไม่สามารถทำตามข้อ 1 ได้ กรมการปกครองควรจะเป็นผู้นำเข้ามาขายเอง โดยให้สหกรณ์ออมทรัพย์ของกรมการปกครองขายก็ได้ น่าจะทำได้ถ้าจะทำเป็นสวัสดิการจริงๆ
        กระผมขอเสนอแนะท่านไว้แค่นี้ก่อนครับ ยังไงก็ข้าราชการเหมือนกัน ต่างกันที่ท่านเป็นผู้ใหญ่ ผมเป็นผู้น้อยแค่นั้นเองครับ ด้วยความนับถือ

สุพินท์ - รักในหลวง:
คิดว่าเขาจัดโครงการขึ้นมา เพื่อขายปืนราคาถูกให้กับข้าราชการจริง ๆ หรือครับ

Jedth:
อ้างจาก: สุพินท์ - รักในหลวง ที่ มกราคม 05, 2013, 12:16:17 PM

คิดว่าเขาจัดโครงการขึ้นมา เพื่อขายปืนราคาถูกให้กับข้าราชการจริง ๆ หรือครับ

ขออนุญาต + 1737 ครับผู้การ  ::014::

DoAll:
ท่านผู้การสุพินท์ มองเห็นความจริงตามความเป็นจริง

....  ธุรกิจคือธุรกิจ ....

yutthakarn:
ตนแรก ผมก็หลงคิดว่าเป็นอย่างนั้นครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป