๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 05:50:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการ สน.สก.  (อ่าน 18648 ครั้ง)
Jarern-dee
Jr. Member
**

คะแนน 4

« เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 10:58:23 AM »

เรื่อง ข้อเสนอแนะเกี่ยวกับโครงการปืนสวัสดิการฯ
เรียน อธิบดีกรมการปกครอง
       ตามที่กรมการปกครอง โดยสำนักการสอบสวนและนิติการ ได้จัดโครงการปืนสวัสดิการสำหรับข้าราชการกรมการปกครอง และข้าราชการหรือเจ้าหน้าที่ของรัฐอื่นๆ โดยจำหน่ายปืนในราคาสวัสดิการ (ไม่แพง) เพื่อเป็น "สวัสดิการ" นั้น ในปีแรกๆ ราคาก็เป็นสวัสดิการดีครับ แต่ปีหลังๆนี้ ราคาค่อนข้างสูงถึงสูงมาก จนไม่ไม่แน่ใจว่ายังคงเป็น "สวัสดิการ" อยู่หรือไม่ โดยร้านขายปืนขึ้นราคาได้ตามอำเภอใจแบบนี้ ข้าราชการชั้นผู้น้อยก็คงหาซื้อมาไว้ครอบครองลำบาก สำหรับข้าราชการระดับท่านคงไม่เป็นไร สิ่งที่ต้องการสื่สารถึงท่านวันนี้ก็คือ ขอให้ท่านทบทวนและทำความเข้าใจอย่างลึกซึ้งของคำว่า "สวัสดิการ" กับ คำว่า "ข้าราชการ" ครับ และขออนุญาตเสนอแนะดังนี้ครับ
       1. กำหนดราคาของปืนแต่ละชนิด แต่ละยี่ห้อ แต่ละรุ่น เช่น ลูกโม่ หรือ กึ่งอัตโนมัติ รุ่นนี้ ยี่ห้อนี้ ต้องขายในราคาเท่านี้ เป็นต้น หากร้านปืนร้านใดขายเกินราคาที่กำหนด ให้ยกเลิกร้านนั้นในการขายปืนโครงการ
       2. หากร้านปืนไม่สามารถทำตามข้อ 1 ได้ กรมการปกครองควรจะเป็นผู้นำเข้ามาขายเอง โดยให้สหกรณ์ออมทรัพย์ของกรมการปกครองขายก็ได้ น่าจะทำได้ถ้าจะทำเป็นสวัสดิการจริงๆ
        กระผมขอเสนอแนะท่านไว้แค่นี้ก่อนครับ ยังไงก็ข้าราชการเหมือนกัน ต่างกันที่ท่านเป็นผู้ใหญ่ ผมเป็นผู้น้อยแค่นั้นเองครับ ด้วยความนับถือ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 12:16:17 PM »

คิดว่าเขาจัดโครงการขึ้นมา เพื่อขายปืนราคาถูกให้กับข้าราชการจริง ๆ หรือครับ
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 12:24:20 PM »

คิดว่าเขาจัดโครงการขึ้นมา เพื่อขายปืนราคาถูกให้กับข้าราชการจริง ๆ หรือครับ

ขออนุญาต + 1737 ครับผู้การ  ไหว้

Pragmatism
DoAll
49th St, OCALA CITY , FL 34479
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 01:50:06 PM »

ท่านผู้การสุพินท์ มองเห็นความจริงตามความเป็นจริง

....  ธุรกิจคือธุรกิจ ....
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 09:48:13 PM »

ตนแรก ผมก็หลงคิดว่าเป็นอย่างนั้นครับ
tauy57
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 10:41:35 PM »

ปี52ซื้อสวัสดิการกล็อก19 สี่หมื่นแป็ดร้อย สองปีขึ้นไปเกือบแป็ดพัน. ไม่ถูกแล้วครับเกือบห้าหมื่นแล้ว.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 10:55:49 PM »

+1 ครับ... Cheesy
นายบุญ.๙
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 03:06:06 PM »

เรื่อง ข้อเสนอแนะเกี่ยวกับโครงการปืนสวัสดิการฯ
เรียน อธิบดีกรมการปกครอง
       ตามที่กรมการปกครอง โดยสำนักการสอบสวนและนิติการ ได้จัดโครงการปืนสวัสดิการสำหรับข้าราชการกรมการปกครอง และข้าราชการหรือเจ้าหน้าที่ของรัฐอื่นๆ โดยจำหน่ายปืนในราคาสวัสดิการ (ไม่แพง) เพื่อเป็น "สวัสดิการ" นั้น ในปีแรกๆ ราคาก็เป็นสวัสดิการดีครับ แต่ปีหลังๆนี้ ราคาค่อนข้างสูงถึงสูงมาก จนไม่ไม่แน่ใจว่ายังคงเป็น "สวัสดิการ" อยู่หรือไม่ โดยร้านขายปืนขึ้นราคาได้ตามอำเภอใจแบบนี้ ข้าราชการชั้นผู้น้อยก็คงหาซื้อมาไว้ครอบครองลำบาก สำหรับข้าราชการระดับท่านคงไม่เป็นไร สิ่งที่ต้องการสื่สารถึงท่านวันนี้ก็คือ ขอให้ท่านทบทวนและทำความเข้าใจอย่างลึกซึ้งของคำว่า "สวัสดิการ" กับ คำว่า "ข้าราชการ" ครับ และขออนุญาตเสนอแนะดังนี้ครับ
       1. กำหนดราคาของปืนแต่ละชนิด แต่ละยี่ห้อ แต่ละรุ่น เช่น ลูกโม่ หรือ กึ่งอัตโนมัติ รุ่นนี้ ยี่ห้อนี้ ต้องขายในราคาเท่านี้ เป็นต้น หากร้านปืนร้านใดขายเกินราคาที่กำหนด ให้ยกเลิกร้านนั้นในการขายปืนโครงการ
       2. หากร้านปืนไม่สามารถทำตามข้อ 1 ได้ กรมการปกครองควรจะเป็นผู้นำเข้ามาขายเอง โดยให้สหกรณ์ออมทรัพย์ของกรมการปกครองขายก็ได้ น่าจะทำได้ถ้าจะทำเป็นสวัสดิการจริงๆ
        กระผมขอเสนอแนะท่านไว้แค่นี้ก่อนครับ ยังไงก็ข้าราชการเหมือนกัน ต่างกันที่ท่านเป็นผู้ใหญ่ ผมเป็นผู้น้อยแค่นั้นเองครับ ด้วยความนับถือ

......................................... เยี่ยม
Jarern-dee
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 10:51:38 AM »

ที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาก็เพราะว่า โมโหราคาไอ้เจ้า RUGER SP101 .38 ครับเพราะเมื่อปลายปี 54 - ถึงต้นปี 55 ราคา สน.สก. อยู่ที่ 44,000 บาท (ร้าน นภา...) มาปีนี้ (4 ม.ค. 56) สอบถามไปที่ร้าน (ปืนสม...) ราคาไปที่ 65,000 บาท ก็เลยไม่ค่อยพอใจท่านผู้ใหญ่ที่ทำโครงการ "สวัสดิการ" ที่ไม่เป็น "สวัสดิการ" เท่านั้นเองครับ
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 11:59:13 AM »

ผมไม่มีสิทธิ์ซื้อปืนสวัสดิการ แต่ก็พอเห็นราคาผ่านตามาบ้างและรู้สึกว่าราคาเริ่มขยับสูงขึ้นเรื่อยๆ  กิ๊วก๊าว

ถ้าคิดในแง่ดีอย่างน้อยก็ถูกว่าซื้อปืนหน้าร้าครับ
  Cheesy

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 12:00:34 PM »

ที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาก็เพราะว่า โมโหราคาไอ้เจ้า RUGER SP101 .38 ครับเพราะเมื่อปลายปี 54 - ถึงต้นปี 55 ราคา สน.สก. อยู่ที่ 44,000 บาท (ร้าน นภา...) มาปีนี้ (4 ม.ค. 56) สอบถามไปที่ร้าน (ปืนสม...) ราคาไปที่ 65,000 บาท ก็เลยไม่ค่อยพอใจท่านผู้ใหญ่ที่ทำโครงการ "สวัสดิการ" ที่ไม่เป็น "สวัสดิการ" เท่านั้นเองครับ
ผมเองก็ไม่พอใจเหมือนกันที่เก็บเงินซื้อปืนรุ่นที่ชอบไม่ทัน  สังเกตุดูดีๆราคาปืนมันจะขึ้นเกิบทุกสองเดือน ผมติดตามมาตลอดตั้งแต่ปี 2552  
พยัคฆ์เมฆ
ไม่เหนียวอย่า...ขอร้อง !
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 12:18:46 PM »

ระบายออกมาบ้างก็ดีครับ เผื่อจะมีอะไรดีขึ้น...

ลูกตี๋ใหญ่  ดำเนินฯ
Jarern-dee
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 11:03:28 AM »

ช่วยกันแสดงความคิดเห็นด้วยครับ ว่าพวกเราข้าราชการชั้นผู้น้อยคิดอย่างไรกันกับ โครงการ สน.สก.
sitti2519
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 12:18:46 PM »

เห็นด้วยครับ ใบ ป.3 .357 ผมหมดอายุไปแล้วไม่กี่วันนี้ ปืนไม่มี ที่มีก็บอกราคาอย่าท่านว่า ก็เลยไปได้ซีแซด พี 01 มาแทน โคตรเซ็ง
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 12:24:59 PM »

..ตั้งแต่เลิกลด 4% ผมก็เลิกซื้อปืนสวัสดิการ..รับไม่ได้กับร้านค้าที่สมคบกับเจ้าของโครงการฉวยโอกาสขูดรีด ขึ้นราคาปืนแบบบ้าเลือด...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์