๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:29:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบราคา แม็กกาซีนของปืนลูกกรดยาว CZ น่ะครับ  (อ่าน 9612 ครั้ง)
มะจัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

รักครอบครัว รักเพื่อน รักปืน

« เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2006, 03:23:30 PM »

เพื่อนสมาชิกท่านใดทราบราคาแม็กกาซีนของปืนยาวลูกกรด  CZ  บ้างครับ  ถ้าเป็นแม็กพลาสติกราคาเท่าไหร่ครับ  แล้วมีแม็กจะได้ถึงเท่าไหร่ครับ  พอดีผมอยู่ไกลกรุงซะัเหลือเกินครับ 
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2006, 03:35:15 PM »

แม็กเหล็กประมาณ 1400.-
 Grin Grin

wee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2006, 07:03:34 PM »

แล้วแม็กที่เสียบไว้เฉยๆให้ใส่ทีละลูกมีขายร้านไหนครับ
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2006, 07:39:01 PM »

ผมซื้อแม็กเหล็กที่ต่างจังหวัดเมื่อต้นปี 1,700 ฿ ครับ แม็กพลาสติกเก็บไว้ไม่อยากใช้
โทรมาสอบถามราคาที่กรุงเทพฯหลายร้านบอกราคา 1,500 ฿ + ค่าส่งอีก 100 ฿
เลยตัดสินใจซื้อที่ต่างจังหวัด เพียงจ่ายเพิ่มอีก 100 ฿ ได้แม็กไปใช้เลย ไม่ต้องรอ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2006, 08:11:24 PM »

แม็กโพลิเมอร์ ป้อนกระสุนได้ราบเรียบกว่า ตัวเหล็กครับ  แต่ดูไม่ขลังเท่าตัวเหล็ก

....ตามล่า...อีตอแหล
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2006, 08:44:07 PM »

...สังเกตุด้วยว่าปืนที่ใช้มีบ่อแม๊กเป็นเหล็กหรือพลาสติค  ถ้าบ่อเป็นเหล็กค่อยน่าใช้แม๊กเหล็กครับ

....ผมเคยซื้อแม๊กเหล็กมาลองใช้  ซื้อมาสามตัวใช้ได้ดีตัวเดียวครับ  ต้องเอาไปคืนแล้วซื้อแม๊กพลาสติคมาใช้

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
utaihy
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2006, 10:42:09 PM »

มีแบบที่ใส่ได้มากว่า10นัดไหมครับ
เจมส์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2006, 07:55:19 AM »

ท่านใดมีแม็กมากเกิน จะปล่อยออกมาบ้าง ผมยินดีนะครับ ที่ผมใช้เป็นแม็กพลาสติกที่มากับปืน ปล่อยกระสุนได้เรียบร้อยดีครับ เคยเดินหลังวัง แม็กพลาสติก ราคาไม่ถึงพัน แต่ดู ไปดูมา ไม่น่าจะเป็นของติดปืนมาครับ ตรงรอยต่อ มันไม่ค่อยเรียบร้อย  ปืนผมช่องเสียบแม็กเป็นเหล็กเคยลองเอาแม่เหล็กไปลองติด  มีรุ่นที่เป็นพลาสติกด้วยหรือครับ
มะจัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2006, 08:17:27 AM »

...สังเกตุด้วยว่าปืนที่ใช้มีบ่อแม๊กเป็นเหล็กหรือพลาสติค  ถ้าบ่อเป็นเหล็กค่อยน่าใช้แม๊กเหล็กครับ

....ผมเคยซื้อแม๊กเหล็กมาลองใช้ ซื้อมาสามตัวใช้ได้ดีตัวเดียวครับ ต้องเอาไปคืนแล้วซื้อแม๊กพลาสติคมาใช้
ปืนของผมใช้บ่อแม็กเป็นเหล็กน่ะครับ  ไม่ทราบว่าตัวที่เป็นพลาสติกนี่บ่อแม็กเป็นพลาสติกด้วยหรือเปล่าครับ 
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2006, 08:29:14 AM »

....ผมเคยซื้อแม๊กเหล็กมาลองใช้ ซื้อมาสามตัวใช้ได้ดีตัวเดียวครับ ต้องเอาไปคืนแล้วซื้อแม๊กพลาสติคมาใช้
ปืนของผมใช้บ่อแม็กเป็นเหล็กน่ะครับ  ไม่ทราบว่าตัวที่เป็นพลาสติกนี่บ่อแม็กเป็นพลาสติกด้วยหรือเปล่าครับ 

...มีบางรุ่นบ่อแม๊กเป็นพลาสติคครับ  ถ้าใช้กับแม๊กเหล็ก  บ่อมันจะเยินได้  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
มะจัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2006, 11:02:04 AM »

...มีบางรุ่นบ่อแม๊กเป็นพลาสติคครับ ถ้าใช้กับแม๊กเหล็ก บ่อมันจะเยินได้ Wink
เอ  ไม่ทราบว่า  เราเอาแม็กเก่าของเรามาดัดสปริงใหม่ได้ไหมครับ  แกะออกจากด้านล่างของแม็กน่ะครับ  มันจะดีใช้ได้เหมือนเดิมไหมหนอ
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 12:20:56 PM »

แต่ดู ไปดูมา ไม่น่าจะเป็นของติดปืนมาครับ ตรงรอยต่อ มันไม่ค่อยเรียบร้อย

ปืน CZ ประณีตในเกรดใช้งาน ย่อมมีรอยการผลิตเป็นธรรมดาครับ  ไม่ต้องกังวลว่าเป็นของเลียนแบบหรอกครับ   ตลาดปืนลูกเลื่อนแม็กฯอะไหล่ไม่ได้ขายเยอะเหมือนปืนออโตฯ  ไม่ค่อยมีแรงดึงดูดให้ผู้ผลิตอิสระเข้ามาขอส่วนแบ่งหรอกครับ (ต่างจากกรณี 10/22 หรือ 1911) 

แล้วแม็กฯ และอะไหล่บ้างชิ้นของ CZ ของแท้ๆ หาซื้อในบ้านเราง่ายกว่าในอเมริกาอีกครับ 

เจมส์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 01:16:23 PM »

แต่ดู ไปดูมา ไม่น่าจะเป็นของติดปืนมาครับ ตรงรอยต่อ มันไม่ค่อยเรียบร้อย

ปืน CZ ประณีตในเกรดใช้งาน ย่อมมีรอยการผลิตเป็นธรรมดาครับ ไม่ต้องกังวลว่าเป็นของเลียนแบบหรอกครับ ตลาดปืนลูกเลื่อนแม็กฯอะไหล่ไม่ได้ขายเยอะเหมือนปืนออโตฯ ไม่ค่อยมีแรงดึงดูดให้ผู้ผลิตอิสระเข้ามาขอส่วนแบ่งหรอกครับ (ต่างจากกรณี 10/22 หรือ 1911)

แล้วแม็กฯ และอะไหล่บ้างชิ้นของ CZ ของแท้ๆ หาซื้อในบ้านเราง่ายกว่าในอเมริกาอีกครับ

คือที่ว่าเป็นรอยไม่เรียบร้อยคือตะเข็บรอยต่อมันอ้าได้ครับ  ถามไปถามมาบอกว่าของจีนครับ คนขายที่รู้จักกัน บอกว่าพี่อย่าเอาไปเลย  ผมอยากได้แม็กแท้ๆครับ
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 01:44:51 PM »

...สังเกตุด้วยว่าปืนที่ใช้มีบ่อแม๊กเป็นเหล็กหรือพลาสติค ถ้าบ่อเป็นเหล็กค่อยน่าใช้แม๊กเหล็กครับ

ปืนของผมใช้บ่อแม็กเป็นเหล็กน่ะครับ ไม่ทราบว่าตัวที่เป็นพลาสติกนี่บ่อแม็กเป็นพลาสติกด้วยหรือเปล่าครับ

ครับแม็กพลาสติก-บ่อแม็กก็พลาสติกด้วย
ของผมบ่อพลาสติกก็ใส่แม็กเหล็กยิงครับ...ไม่พบเห็นว่ามีปัญหาอะไร

Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 10:56:36 PM »

ถ้าเป็นของจีน ก็อาจเป็นไปได้ครับ เพราะ นอริงโก  เคยมีลูกกรดยาว เลียนแบบ CZ อยู่ ใช่แม็กฯร่วมกันได้

หน้า: [1] 2
  พิมพ์