๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:56:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้จักปืนลูกชองยาวให้มากกว่าเดิมครับ  (อ่าน 9232 ครั้ง)
too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ธันวาคม 11, 2004, 09:33:42 PM »

อยากให้พี่ ๆ ชาวปืนช่วยบอกเกี่ยวกับปืนลูกซองยาวที่ ( ใจ )อยากได้ของแต่ละท่านหน่อยครับ และขอข้อเปรียบเทียบระหว่างออโตกับปั้ม   สุดท้ายท่านใดมีข้อมูลของ เบนเนลลี่ M1 ช่วยบอกผมด้วยครับ   ขอขอบคุณมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ  ตู่ เมืองพล

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2004, 11:16:12 PM »

..................  ตกใจ..เป็นคำถามที่กว้างมากพอสมควรเลยนะครับ..ถ้าให้ตอบเรื่องลูกซองคงต้องเปิดตำรา ตอบกันเป็นหน้าๆเลยแหละครับ   ปืนลูกซอง ที่ผมอยากได้มี ทุกยี่ห้อ หลายตัว หลายระบบ มากเลยครับ  ถ้าให้บอกก็คือถ้ามีเงินเหลือๆ ซื้อหมดครับ..  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2004, 11:38:30 AM »

ถ้าให้บอกก็คือถ้ามีเงินเหลือๆ ซื้อหมดครับ..  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ลอกพี่นินจาครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2004, 12:08:52 PM »

ผมชอบแฝด นกใน ของซาวเออร์  ลำกล้อง 28 นิ้ว  นน.แค่ 6.5 ปอนด์  ตามหามาหลายปีแล้ว ยังไม่ได้ตัว
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2004, 02:35:40 PM »

ผมอยากได้ไปหมดหละครับขอให้เป็นปืนเถอะ   แต่ไม่มีเงินครับ...เฮ้อนี่หละเรื่องใหญ่  เรื่องใหญ่ที่ 2 คือภรรยาไม่อยากให้ซื้อเลยปืน ชอบบ่นว่ามีไว้ทำไมหนักหนาหลายกระบอก กระบอกเดี๋ยวไม่พอหรืองัย..อ้าวว่าไปนั่น  สำหรับลูกซอง อยากได้ลูกซองออโต้ หรือไม่ก็ปั๊ม ส่วนอีเดี่ยวหลักลำเอาลูกออกและยัดที่ละนัดหรือสองนัดไม่อยากได้เพราะยิงไม่มันสะใจสักเท่าไหร่ ฮ่า ๆๆ  Grin

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2004, 05:38:02 PM »

เรื่องใหญ่ที่ 2 คือภรรยาไม่อยากให้ซื้อเลยปืน ชอบบ่นว่ามีไว้ทำไมหนักหนาหลายกระบอก กระบอกเดี๋ยวไม่พอหรืองัย..

เหมือนกันหมดทั่วโลกครับ  เพื่อนนักยิงปืนชาวแคนาดา  อังกฤษ   ไตหวัน  สิงคโปร์  พูดประโยคเดียวกับคุณออดเลย

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2004, 05:52:22 PM »

เหมือนกันหมดทั่วโลกครับ  เพื่อนนักยิงปืนชาวแคนาดา  อังกฤษ   ไตหวัน  สิงคโปร์  พูดประโยคเดียวกับคุณออดเลยของผมแปลกครับ ซื้อปืนไม่เคยถามไม่เคยว่าเลยสักคำ เห็นก็จะว่า อะซื้อใหม่อีกแล้ว
แต่เรื่องเดียวที่ภรรยาผม กลัวมากที่สุด ก็การที่ผมซื้อตั๋วเครื่องบิน กลับไทยคนเดียว
กลัวมากกว่าการซื้อปืน หลายร้อยเท่า กลัวจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2004, 05:54:17 PM โดย boon » บันทึกการเข้า
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2004, 06:25:34 PM »

เอ่อนั่นมันหนีแล้วใช่มะครับป๋า.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2004, 11:14:17 PM »

ผมชอบแฝด นกใน ของซาวเออร์  ลำกล้อง 28 นิ้ว  นน.แค่ 6.5 ปอนด์  ตามหามาหลายปีแล้ว ยังไม่ได้ตัว

......... Grin..งั้นผมก็มีสิทธิได้ ก่อนผู้การ..กำลังจีบของญาติอยู่ครับ.. Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2004, 11:44:26 PM »

ผมอยากได้ USAS12 ครับ...
ไม่รู้เหลืออยู่ในมือใครบ้าง  สมัยนั้นราคาเท่ากับ 92FS 33,500 ฿ ป๊ะป๋าเลยไปคว้า ปืนประจำการกองทัพ"มะกัน มา แต่ตัวผมยังอยากได้ลูกซองอยู่... โดนชก

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
Pathfinder
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2004, 12:11:29 AM »

แด่คุณสุพินท์ครับ    * Sauer ; side by side 28" *

ปืนในฝันของหลายๆคน รวมทั้งผมครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2004, 10:16:00 AM »

เซมิออโต้จุดเด่นคือยิงนิ่มกว่าและยิงได้เร็วกว่าถ้าฝึกเท่าๆ กับปั้ม ส่วนปั้มจุดเด่นคือใช้งานง่าย ไม่เลือกลูก ทนทาน และที่สำคัญคือโดยทั่วไปเซมิออโต้ราคาแพงกว่าเกือบเท่าตัวหรือกว่าเท่าตัว

ไปๆ มาๆ คนชอบลูกซองล้านแต่อยากมีทั้งสองแบบ

แต่ตอนนี้ผมว่าซื้อออโต้ไว้ก่อนดีกว่าครับก่อนที่ราคาจะขึ้นมากกว่านี้หรือมีคำสั่ง/หมายเหตุพิกลๆ ออกมาอีก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2004, 01:25:29 PM »

เหมือนกันหมดทั่วโลกครับ  เพื่อนนักยิงปืนชาวแคนาดา  อังกฤษ   ไตหวัน  สิงคโปร์  พูดประโยคเดียวกับคุณออดเลยของผมแปลกครับ ซื้อปืนไม่เคยถามไม่เคยว่าเลยสักคำ เห็นก็จะว่า อะซื้อใหม่อีกแล้ว
แต่เรื่องเดียวที่ภรรยาผม กลัวมากที่สุด ก็การที่ผมซื้อตั๋วเครื่องบิน กลับไทยคนเดียว
กลัวมากกว่าการซื้อปืน หลายร้อยเท่า กลัวจริงๆ

เอ้อ...พี่บุญก็กลับพร้อมลูกสาวสิครับ Grin Grin Grin
กลับไทยกันแค่สองคนพ่อลูกก็ได้ หลงรัก หลงรัก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2004, 01:30:46 PM »

เอ้อ...พี่บุญก็กลับพร้อมลูกสาวสิครับ Grin Grin Grin
กลับไทยกันแค่สองคนพ่อลูกก็ได้ หลงรัก หลงรัก

ยังงี้แหละถึงโดนประจำ อิ อิ

น่ากลัวพี่บุญให้ลูกสาวเข้าเวปมาช่วยกันยิง/ปิ้งงู

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: [1]
  พิมพ์