๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 11:18:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 94 95 96 [97] 98 99 100 ... 426
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชุมไพร  (อ่าน 528909 ครั้ง)
พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #1440 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 12:58:16 PM »

หมู่นี้นอนคิดถึงสภาพป่าที่แสนรัก ไปเที่ยวทุกสุดสัปดาห์เข้าออก เอากวางไร้พาสปอต เข้าประเทศไทยเป้นว่าเล่น กวางม้าล้วนๆ 200 โลฯขึ้นทุกๆตัวที่ได้

เดี่ยวนี้นายทุนที่มีรัฐบาลทั้งสองฝ่ายร่วมมือทำเป็นไฮเวย์ ด่านค้าขาย ภายในไม่ถึง 10 ปี การทำลายล้างป่าไม้ ต้นน้ำแบบไฟเขียวเป็นล่ำเป้นสัน จนไม่เหลือจำไม่ได้

เกลียดจังไอ้พวกนายทุน แม่งตามไปทำลายป่าทุกๆที่ที่พรานชุมไพรไปเที่ยว ตั้งแต่ยุค คลิตี้ เมืองกาญจน์แล้วครับ  อ๋อย

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #1441 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 01:07:16 PM »

ผมเที่ยวมาก่อนแบบ เงียบๆไม่กระโตกกระตาก มาก่อนทุกๆคณะโดยมี อ.ธวัช คงอินทร์ เป้นผู้พาไป ทุกๆช่อง ของป่าพม่า

จนพวกรณยุทธ์มาสนิทกับทีมปราณฯ และเริ่มชักชวนพรานกรุงสุดเงี่ยนมาแม่งทุกวัน ป่าไม่ได้พักเลย จากนั้น พวกชุมไพร

โดยการนำของผมก็ชักชวนไปลองเที่ยวดู รวมทั้งพ่อผมด้วย ทุกคนบอกว่าเหมือนป่าย้อนยุค ดึกดรรมบรรรพ์ แต่ก็นอนตาไม่หลับ

เพราไม่ใช่แผ่นดินไทย หลังจากนั้นป่าพม่าทุกๆช่อง สำส่อนเข้าออก กันจนรอยล้อไม่ซ้ำ  และค่อยๆเสื่อมไป คิดถึงวันชื่นคืนสุข จริงๆ  หลงรัก

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #1442 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 01:19:42 PM »

กวางล้วนๆ เป็นสัตว์ที่ได้กันทุกๆทีม ชุกชุมจริงๆ ตั้งแต่ ทุ่งหญ้าคา หินลับมีด หนองบัว คลองอีนงค์ คลองแม่น้ำวัด ยันถึง หาดทรายขาว

สัตว์ชุมจริงๆ นกแก๊ก นกเงือก บินกันให้วุ่นทั้งวันเหมือนนกพิราบใน กทม. เช้าๆก็โครตไก่เลยครับ ฝูงละ 30 กว่าๆทุกๆฝูง ค่างก็ห้อยโหนกันจ้าละหวั่น

พอพรานเมืองไทยยุคมั่วซั่วเข้าไป แม่งยิงหมด ตัวไรก็ยิงหมด เอาทั้งพืชของป่า ฝักเหรี่ยง เห็ดนานาชนิด หน่อไม้ ใส่มอไซด์สะพายปืนมาเป็นแก๊งค์

บัดซ๊บ! ไม่มีศักดิ์ศรีพรานเลย กวาดเรียบ ก่อนออกแม่งตัดไม่ขวางทางกั๊ก! ไม่ให้คนอื่นเข้าอีก ทีมผมโดยการนำของพี่ ธวัช และ ผู้ใหญ่ เหน่ เอา ไรเฟิลยิงใส่แค้มป์แม่งเลย

เปิดหวอ! ในรถ วิ่งน้ำบานเลย พรานกองทัพมด พวกนี้ไม่มีน้ำใจ แล้วมาไม่ซ้ำหน้า ขยะไม่เผาไม่ฝัง เกลียดจริงๆ และสุดท้ายก่อนป่าหน้าด่านฯจะหมด ไอ้พวกนี้แหละที่ไปเป็นคนงาน

รับตัดป่าเพื่อสร้างทาง ชั่วจริงๆ ขอให้มีทางหาเงินเป็นพอ เรียกนายตัวเองว่า พ่อใหญ่ เปรมชัยฯ  Angry Angry Angry

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #1443 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 01:41:26 PM »

ผมท่องไพรในป่าพม่า มาแล้วกับทุกๆทีมทุกๆคณะ เห็นนิสัยใจคอสันดารมาหมดทุกคณะ ชุบมือเปิบ หรือ โชว์พาวเกทัพในสังคมนักท่องไพรว่าตนเที่ยวที่นี่มาก่อนใคร

ทั้งที่ผมเองแหละที่พาไป แต่มันเกทัพสันดารชอบอวดเบ่ง ก็เห็นมาหมดแล้วทุกคณะยัน ตาแอ๊ดบาว และ สมาชิก บาวที่ร่วมไปด้วย

ีแต่ที่จะกล่าวก็คือเรื่องการทำครัว อาหารการกินในแค้มป์ ถ้าเปรียบพวกเราเป็นทหารที่อยู่ในสงคราม ผบ.จะจัดอาหารที่เลิศรสที่สุดก่อนสั่งเข้าตีข้าศึกครับ

เขาเรียกว่า"จิตวิทยาสร้างขวัญมอบรางวัลให้คนที่จะส่งไปตายด้วยรสชาดอร่อยที่ปลายลิ้น"  เปรียบกับกลุ่มพรานทุกคระที่ผมไปใช้ชีวิตด้วยกันมาหมด

ผมขอชม คณะชุมไพรของเรา โดยการนำของ อาแป๊ด ฯลฯ อาหารกลุ่มชุมไพร  ปราณีต อร่อยลิ้น กลมกล่อม และให้ความสำคัญในการปรุงจนเป็นที่โจดจันไปทุกๆทีม

บางครั้งคณะทีมปรานบางคนพอรู้ว่าเที่ยงขัยรถมาหาพวกเรา เอาถ้วยปล่าวมาขอใส่แกงกลับไปกินกับอาหารแค้มป์ทีมปราณฯเอง (พี่สนนี่แหละ)ติดใจแวะมากับชามโคมเรื่อยๆ 555

อาหารอร่อย ขวัญกำลังใจก็มีในการหาเนื้อ เครื่องครัวเครื่องปรุงมีแม่งทุกอย่าง อาแป๊ดจัดหนัก กูอยากทานไรต้องมีให้จงได้ ลุงก๊กพรานใหญ่ ก็เอาใจเพื่อนเป็นที่สุด
ออกเมนูฝรั่งจนพวกเราได้ทานเป็นบุญปากด้วย สตูว์เอ็นกวางสไคท์สวีสฯคิทเช่น แกก็ทำได้อร่อยมาก ขอชื่นชมพวกชุมไพรที่ให้ความสำคัญเรื่องกินดีๆมากๆเลยครับ  เยี่ยม เยี่ยม

แล้วหอมคลุ้งป่า ผัดจานด่วนต้องยกให้ลุงบุญฯ ทันใจขี้เมา ผัดอะไรก็ไฟแล่บกะทะ เป็นสีสรรเฮฮา และ รสอร่อย  เยี่ยม ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2013, 01:44:32 PM โดย พรานหนุ่ม ชุมไพร » บันทึกการเข้า

toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #1444 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 01:41:50 PM »

ไหว้พี่หนุ่มผมขอปรึกษาเรื่องกล้องเล็งหน่อยครับ nightforge นี่ดีไหมครับ ผมชอบที่มันมีเส้นเรืองแสงอ่ะครับ ไหว้
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #1445 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 01:47:30 PM »

ไหว้พี่หนุ่มผมขอปรึกษาเรื่องกล้องเล็งหน่อยครับ nightforge นี่ดีไหมครับ ผมชอบที่มันมีเส้นเรืองแสงอ่ะครับ ไหว้

ไนท์ฟอรซ์  เป็นกล้องทำมาเพื่อ หน่วยซุ่มยิงของรัฐบาลสหรัฐและแข่งขันมาโดยเฉพาะครับ ตอนนี้เบียดในตลาดปืนมะกัน

มาเทียบ ลิวโพลว์ , ยูเนอทิล แล้วนะครับ และคาดว่าเวียนพาดแท่นจะนิยมกว่าด้วย ผมสนับสนุนเลยครับ  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2013, 01:54:51 PM โดย พรานหนุ่ม ชุมไพร » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #1446 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 01:57:32 PM »

แนะนำศูนย์กล้องพาดแท่นหรือ ใช้วุ่มยิง ราคาไม่หลังแอ่นนัก หน้าใหม่ของฝั่งมะริกัน  us. optics  เยี่ยม

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #1447 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 02:00:23 PM »

สวนเจ้า ลิวโพลว์ แหวนทอง อันนี้ก็อย่าทิ้งนะครับ เขายังเจ๋งทั้งสนามพาดแท่น และ การล่าระยะไกล  เยี่ยม

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #1448 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 02:01:34 PM »

ไนท์ฟอรซ์ ในคอปืนซุ่มยิง หรือ ทาร์เกต มาแรงที่สุด คมมากๆ  เยี่ยม

toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #1449 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 02:03:49 PM »

ไนท์ฟอรซ์  เป็นกล้องทำมาเพื่อ หน่วยซุ่มยิงของรัฐบาลสหรัฐและแข่งขันมาโดยเฉพาะครับ ตอนนี้เบียดในตลาดปืนมะกัน

มาเทียบ ลิวโพลว์ , ยูเนอทิล แล้วนะครับ และคาดว่าเวียนพาดแท่นจะนิยมกว่าด้วย ผมสนับสนุนเลยครับ  เยี่ยม
หลงรักพอดีเพื่อนผมจะไปงานช็อทโชว์ที่ลาสเวกัส ผมจะฝากเพื่อนหิ้วมาให้ครับ กำลังมองอยู่ครับว่าจะเอารุ่นไหน กำลังขยายเท่าไหร่ดี คือผมไม่มีความรู้เรื่องปืนไรเฟิล หรือกล้องเล็งเลยครับ กลัวเสียเงินหลายรอบ เลยต้องมาขอปรึกษาผู้รู้และมีประสพการณ์ในการใช้ปืนไรเฟิลนะครับ ไหว้
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #1450 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 02:06:12 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=VX4aqmbaGIo

ลองดูครับ ลองดู  เยี่ยม

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1451 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 02:07:06 PM »

ไม่ได้เข้าป่าจริงๆทึบๆมาตั้งกะบรรจุป็น ขรก.นี่แหละ  แต่ถ้าให้เข้าตอนนี้ขอตั้งแค้มป์ที่ชายป่านะ เดินกิโลเดียวมีหามแน่ 5555 ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #1452 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 02:15:26 PM »

ไนท์ฟอรซ์  เป็นกล้องทำมาเพื่อ หน่วยซุ่มยิงของรัฐบาลสหรัฐและแข่งขันมาโดยเฉพาะครับ ตอนนี้เบียดในตลาดปืนมะกัน

มาเทียบ ลิวโพลว์ , ยูเนอทิล แล้วนะครับ และคาดว่าเวียนพาดแท่นจะนิยมกว่าด้วย ผมสนับสนุนเลยครับ  เยี่ยม
หลงรักพอดีเพื่อนผมจะไปงานช็อทโชว์ที่ลาสเวกัส ผมจะฝากเพื่อนหิ้วมาให้ครับ กำลังมองอยู่ครับว่าจะเอารุ่นไหน กำลังขยายเท่าไหร่ดี คือผมไม่มีความรู้เรื่องปืนไรเฟิล หรือกล้องเล็งเลยครับ กลัวเสียเงินหลายรอบ เลยต้องมาขอปรึกษาผู้รู้และมีประสพการณ์ในการใช้ปืนไรเฟิลนะครับ ไหว้

เล่นเลยครับ ส่วนกำลังขยายกี่เท่าตัดสินใจเองครับ แต่รับรองถือไปไหน"ระดับเทพ"แน่ๆครับ zeiss หรือ hensoltd แห่งเยอรมันมีหนาวๆร้อนๆแหละ ผมเองยังอยากได้เลย

หน่วย counter sniper team มือปืนต่อต้านการลอลสังหารของ ท่าน บาลัค โอบามา (secret service team) องค์รักษ์พิทักษ์ประธานาธิปดีสหรัฐ ไม่เลือกยี่ห้ออื่นครับ  เยี่ยม

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #1453 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 02:16:49 PM »

ไม่ได้เข้าป่าจริงๆทึบๆมาตั้งกะบรรจุป็น ขรก.นี่แหละ  แต่ถ้าให้เข้าตอนนี้ขอตั้งแค้มป์ที่ชายป่านะ เดินกิโลเดียวมีหามแน่ 5555 ขำก๊าก

พี่เองก็เหมือนกัน เดินไม่ไหว เมื่อคืนตะกายขึ้นเตียงไปโขลกเด็กฯ ยังเหนื่อยเลย แก่จริงปีนี้  คิก คิก คิก คิก

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #1454 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 02:19:52 PM »

อุปกรณ์ดีๆ แล้วยิงแม่นๆ ยิงง่าย ทนทานต่อความชื้น ไม่พาราแลค ถ้ามีครอบครองไว้ยิงเมื่อไหร่ก็เข้า x แบบนี้รักตายเลย

แต่ถ้าไปส่องไฟ พวกจะไม่ชอบนะ เพราะคุณเจอตัวไร คุณยิงตายหมด ! เพื่อนพรานจะเคือง
 คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 94 95 96 [97] 98 99 100 ... 426
  พิมพ์