๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 11:16:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 3476
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: **รวมพลคนอีสานเด้อ**กรุณาอย่าตั้งกระทู้เพิ่มโดยไม่จำเป็นนะครับ  (อ่าน 1997867 ครั้ง)
nontan
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #105 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 06:13:34 PM »

สมัยผมเฮียนอยู่สารคาม (ปี28-32) แถว ๆ เชิงสะพานน้ำชี มีแจ่วฮ้อนต้นตำรับกับไก่ย่างแถว ๆ นั่น แซ่บแท่ ๆ อาว์เอ้ย Grin

ย้ายที่แล้วนะครับ ไม่ห่างจากที่เดิมเท่าไหร่ ใครผ่านมาสารคามแวะทักทายกันบ้างครับที่ ม.มหาสารคามครับ Grin

หากมีปัญหาเรื่องการสร้างเว็บไซต์ การใช้งานแฟลซแอนิเมชั่น งานกราฟิก งานตัดต่อวีดีโอ หรือเรื่องกล้องดิจิตอล สอบถามได้นะครับ ยินดีครับ
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #106 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 06:33:42 PM »

ผมไปกาสินอาทิตย์ละเทีย มีร้านแซบๆแนะนำบ่
อ้ายlekมักกินแนวได๋หละพี  Grin Grin คั่นแมนผมกะไปทางลาบก้อยซอยแซพู้นหละครับ น้ำลายหก เว้าแล้วกะดาย คึดฮอดบ้านแท้น้อ

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #107 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 06:41:10 PM »

ไปมื่อใดซวนแหน่เด้อน่าบ่าว Grin

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
lek
Moderator
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #108 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 07:23:01 PM »

สิไปร้านเสี่ยนายลาบก้อย ถนนอนันฆนาคกะOK.อยู่   บ่กะไปเลาะๆห่วยสีทนกะมีหลายร้าน   ไปโดนกะบ่ได๊เมียเอาดาวเทียมติดตามอยู่  ไปกาสินมักร้านเดียวคือ น้องเกตุขายผลไม่  อยู่หน้าตลาดโต้รุ่งใหม่  ซื่อมาจนเน่าลืมกิน(ลูกสาวเลาไคแนเด้)

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
V-SAK.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 07:29:37 PM »

รวบกวนด้วยครับ..
ผมอยู่กรุงเทพ มาสุรินทร์วันนี้  จะหาซื้อกระสุน .45 ได้ที่ไหนครับ ต้องการใส่แม็คสำรองไว้ 10 นัดเองครับ
รบกวนพี่ๆ แนะนำที่ซื้อด้วยครับ  ขอขอบคุณร่วงหน้าด้วยครับ..

กลับไปรักคนอย่างเธอ ก็เหมือนกับคนโง่ ๆ ที่เป็นมา . .
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

« ตอบ #110 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 08:53:14 PM »

สิไปร้านเสี่ยนายลาบก้อย ถนนอนันฆนาคกะOK.อยู่ บ่กะไปเลาะๆห่วยสีทนกะมีหลายร้าน ไปโดนกะบ่ได๊เมียเอาดาวเทียมติดตามอยู่ ไปกาสินมักร้านเดียวคือ น้องเกตุขายผลไม่ อยู่หน้าตลาดโต้รุ่งใหม่ ซื่อมาจนเน่าลืมกิน(ลูกสาวเลาไคแนเด้)
ฮ่วย...ร้านน้องเกตุขายผลไม้  ลูกสาวเลากะเรียนมาพร้อมผมนี่หละครับ Cheesy ผมกะได้แต่แนมเบิ่งซึ๊ซือดอก หลงรัก หลงรัก
เว้าพื้นร้านลาบก้อยแถวๆถ.อนันฆนาคกะแซบหลายร้านอยู่เดะพี ร้านเสี่ยเจี๊ยบแถวๆ4แยกเรือนจำกะแซบ น้ำลายหก บ้านผมกะอยู่เลาะนั่นหละครับ บ่ไกลกันดอก

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
Jead
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #111 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 08:58:19 PM »

ผมเป็นคนเพชรบุรีครับ ไม่ใช่คนอีสานแต่อยากมารวมพลกับทุกท่านครับ Grin Grin

C:\\Documents and Settings\\Administrator\\My Documents\\aaa.doc
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #112 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 09:01:52 PM »

อ้ายจอบหลอยเฮ็ดงานอยู่อยุธยาแม่นบ่..ว่างๆมากินก้อยแถวปทุมแด่เด้ออ้าย.ซิพาไปกินร้านแซบๆ. น้ำลายหก

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
M629
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #113 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 10:03:32 PM »

เขยขอนแก่นมาฮ่วมนำได้บ่ ?

lek
Moderator
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #114 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 10:18:30 PM »

ฮ่วย...ร้านน้องเกตุขายผลไม้  ลูกสาวเลากะเรียนมาพร้อมผมนี่หละครับ  ผมกะได้แต่แนมเบิ่งซึ๊ซือดอก 
เว้าพื้นร้านลาบก้อยแถวๆถ.อนันฆนาคกะแซบหลายร้านอยู่เดะพี ร้านเสี่ยเจี๊ยบแถวๆ4แยกเรือนจำกะแซบ  บ้านผมกะอยู่เลาะนั่นหละครับ บ่ไกลกันดอก     (คนพีจ่อยๆซือเกตทำงานอยู่ป่าไม่ คนน้องซือแก้วอวบจักนอยไคแนทั้งสอง)

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Moderator
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #115 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 05:00:45 PM »

ปลวกแดง น่าจะเป็นแถวสยามอีสเทอร์น แม่นบ่ อ้าย Cheesy Cheesy

อยู่แถว ต.ตาสิทธิ์คับ กะเว้าไปแล่วกะอยู่แถว ๆ นั่นแหละ มันบ่ไกกัน Cheesy

ใหย่ okz โคกอีหยังคับ Grin แถวนี่บ่มีโคกน้าข่อยว่า Grin คั่นโคกหลายคือสิแม่นแถวพัทยาพู้น แถวนั่นโคกหลายอีหลี ;D บ่เสื่อถามอ้าย สมิงเบิ่งติล่ะ เลาไปดุ Grin Grin

ฮา ๆ ผมไป ผมกะไปเฮ็ดงานดอกเด้ออ้ายทิดเสก

คั่นแม่นเรื่องโคก เอ้ยโค๊ก คือสิบ่ค่อยสัดทัด ส่ำอ้ายทิดเสก

กับอ้าย okz ดอกเด้อขอรับ

ว่าแต่ว่า สิเอาโคกน้อย หรือโคกใหญ่ดีครับ ฮา ๆ Grin

คารวะ

เจ้าเป็นหยั๋งคือคารวะดู๋แท้ Grin Grin เห็นยามได๋มีแต่คารวะสงสัยแต่ก่อนไปอยู่วัดเส้าหลินพร้อมพ่อใหญ่เปาบุ้นจิ้นบ้อหือ Cheesy Cheesy อั่นผมพิมพ์ผิดซือๆดอกคับ.....โค้ก....บ่อแมนโคกเด้อ...เว้าเรื่องโคกแต่ก่อนตอนผมย้ายจากลำพูนมาอยู่สุรินทร์นั่งมากับรถหมู่มาส่งนับซือบ้านที่ขึ้นต้นด้วยคำว่าโคกได้ 185 หมู่บ้าน โคกสะอาด,โคกเจริญ,โคกเพ็ก,โคกเพชร,โคกน้อย,โคกใหญ่,โคกสาย,โคกระเวียงฯลฯ(หลายโพดจำบ่อได้แต่ที่บ่อเข้าใจคือโคกสายจั๊กหมายถึงอีหยังอั่นอื่นกะพอฮู้อยู่ Grin Grin)

สิไปร้านเสี่ยนายลาบก้อย ถนนอนันฆนาคกะOK.อยู่ บ่กะไปเลาะๆห่วยสีทนกะมีหลายร้าน ไปโดนกะบ่ได๊เมียเอาดาวเทียมติดตามอยู่ ไปกาสินมักร้านเดียวคือ น้องเกตุขายผลไม่ อยู่หน้าตลาดโต้รุ่งใหม่ ซื่อมาจนเน่าลืมกิน(ลูกสาวเลาไคแนเด้)
ฮ่วย...ร้านน้องเกตุขายผลไม้ ลูกสาวเลากะเรียนมาพร้อมผมนี่หละครับ Cheesy ผมกะได้แต่แนมเบิ่งซึ๊ซือดอก หลงรัก หลงรัก
เว้าพื้นร้านลาบก้อยแถวๆถ.อนันฆนาคกะแซบหลายร้านอยู่เดะพี ร้านเสี่ยเจี๊ยบแถวๆ4แยกเรือนจำกะแซบ น้ำลายหก บ้านผมกะอยู่เลาะนั่นหละครับ บ่ไกลกันดอก

อั่นนี้กะคือสิพากันไปนั่งเล่นเทิงโคก  แมนบ่อเฮียเล็ก Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
lek
Moderator
Hero Member

คะแนน 1594

« ตอบ #116 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 05:24:05 PM »

มิ้อวานผ่านไปทางอ.น่ำพองเห็นบ้าน โคกค้อย มันแปลว่าหยังน้อคึดนำทางจนฮอด อ.กระนวนหืแปลว่า โคกคล้อย ในภาษาไทย(มันใหญ่จนบ่มีหม่องไว้)

อีกบ้านแฮงคักซือวา  โคกท่า   แปลเป็นไทยนี่ปวดหัวเลยคือสิเป็น  โคกท้า  เป็นตาย่านเด้เลาะนี่

ไคแนกัวมูกะบ้านโคกสง่าบ่ต้องแปลแต่งูคือหลายแท้ล่ะ

บ้านที่บ่เข่าท่ากะคือ  หนองตองพัฒนา  เติมสระเอาเองเดี๋ยวสิวาข่อยมึน

aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #117 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 06:11:10 PM »

Grin Grin Grin Grin

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

« ตอบ #118 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 06:18:18 PM »

ฮ่วย  ผมคืออยากไปยามสาวบ้านนี่แท้หละพี  Grin Grin คักๆ แน่นอนอีหลี

to101
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #119 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 08:25:45 PM »

มิ้อวานผ่านไปทางอ.น่ำพองเห็นบ้าน โคกค้อย มันแปลว่าหยังน้อคึดนำทางจนฮอด อ.กระนวนหืแปลว่า โคกคล้อย ในภาษาไทย(มันใหญ่จนบ่มีหม่องไว้)

อีกบ้านแฮงคักซือวา โคกท่า แปลเป็นไทยนี่ปวดหัวเลยคือสิเป็น โคกท้า เป็นตาย่านเด้เลาะนี่

ไคแนกัวมูกะบ้านโคกสง่าบ่ต้องแปลแต่งูคือหลายแท้ล่ะ

บ้านที่บ่เข่าท่ากะคือ หนองตองพัฒนา เติมสระเอาเองเดี๋ยวสิวาข่อยมึน
แถวร้อยเอ็ดมีบ้าน ท่าเสียว ครับ Grin
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 3476
  พิมพ์