๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 08:53:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันครบรอบ 100 ปี ร.ร.นายเรือ  (อ่าน 26462 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #90 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2006, 09:49:18 AM »

แล้วน้องโต๊ะก็เริ่งร่าอารมณ์ดี  แต่คนนั่งติดกันไหง๋อารมณ์ดีกว่า
อ๋อ...... คงนึกในใจว่า "โชคดีที่ไม่ลง 17วิ ทำได้ไง"  Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #91 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2006, 09:51:05 AM »

คุณแม่รีบเอาขนม ไวตามิลค์ มาร่วมแสดงความยินดี
นี่ถ้าน้องโต๊ะโตกว่านี้  คุณแม่จะให้อะไรหนอ ?  Grin

ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #92 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2006, 09:59:38 AM »

วันนี้ชุดพร้อมรบ Grin
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #93 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2006, 08:40:53 PM »

ผมเพิ่งกลับมาจากสนามตอนบ่ายสอง ไม่เห็นเจอพี่เสือเลยครับ...
ไม่ได้ยิงนาน ยิงไปยี่สิบชุด แจมมั่ง จบมั่ง ดีสุดได้แค่ สิบแปดวิกว่าๆ พรุ่งนี้มีเวลาไล่แซงผมทั้งวันเลยครับทุกท่าน Wink

คำแนะนำสำหรับน้องโต๊ะ ห้าตัวแรกยิงให้เร็วแต่อย่ามั่ว ห้าตัวที่นั่งพาดศอก แล้วแต่ถนัด ถ้าคิดว่าคุมได้ดี วางแค่ศอกซ้ายข้างเดียว มันจะหมุนได้ free กว่า แต่ก็แกว่งมากกว่า ถ้าจะให้นิ่งก็วางศอกลงไปทั้งสองศอก แต่ต้องลองดูว่า วางยังไงให้มันหมุนได้ครบห้าตัว ก่อนยิงช่วง mark ขยับเก้าอี้นิดๆหน่อยได้ เจ้าหน้าที่ไม่ว่าอะไร เก้าอี้เป็นเก้าอี้เหล็กกลมอย่างดี แบบที่เห็นในห้องผ่าตัด มั่นคงมากๆ สามตัวสุดท้าย ยิงตามสะดวกซ้ายก่อนหรือขวาก่อนแล้วแต่ถนัด อย่าเผลอยิง stop plate ก่อนเป็นใช้ได้ ขอให้โชคดีครับน้องโต๊ะ

ปล. รางวัลสวยมาก ทั้งห้ารางวัล ที่หนึ่งเป็นประภาคาร ที่สองเป็น ม้าน้ำ ที่สาม ปืนใหญ่ ที่สี่สมอเรือ ที่ห้านี่จำไม่ได้ สวยๆทั้งนั้นเลยครับ ส่วนตัวผมชอบปืนใหญ่มากที่สุด Wink

ไปยิงมาแล้วครับ ถึงสนามบ่าย ๓ ได้

ยิงได้เวลา ๒๐ กว่าวิ หมดสิทธิรับถ้วยครับ

พรุ่งนี้ผมไป ตจว. ครับ เสียดายครับถ้วยสวยมากๆ

คราวหน้าเอาใหม่ครับพี่เสือ......วันอาทิตย์อุ่นหนาฝาคั่งมากๆเลย....เลยต้องเพิ่มถ้วยให้อีกสามใบ ให้สมกับที่พี่ๆน้องๆให้ความสนใจกัน....

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #94 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2006, 08:46:07 PM »

วันนี้ปืนสั้นชาวบ้านมือใหม่ 10 เมตร เขามีการจองช่องยิงกันด้วยเหรอ ไม่ยิงแต่ติดเป้าไว้ คนอื่นจะยิงก็ไม่ได้ยิง รอกันเป็นชั่วโมง แถวยาวเหยียด แถมมีโค้ชคอยส่งซิกว่าต้องยิงนัดต่อไปให้เข้ากี่แต้ม(10เมตร เอาแค่ 89 แต้ม) ส่งซิกเสียงดัง ช่องอื่นจะยิงนับแต้มเป้าตัวเองอยู่เลยงงว่าตัวเองจะยิงอีกเท่าไรดี Huh

ตัวผมลองไปแข่งหาประสพการณ์เจอแบบนี้ จะไปร่วมงานไหนคงต้องคิดหนักล่ะ ตกใจ

ฝั่ง25เมตร จะเป็นอย่างนี้ประจำ ผมเองก็บอกพี่เปี๊ยก(น.อ.พัชรพงศ์)ไปแล้วว่า ต้องขอความกรุณาคนที่ยังไม่คิดจะยิงต่อ(พักนาน)ให้เอาปืนและของออกไปเพื่อเปิดทางให้กับผู้อื่นจะได้ลงยิงบ้าง .....เห็นพี่เขาเดินไปทาง25เมตร นึกว่าเรียบร้อยแล้วซะอีก....ยังไงต้องขออภัยแทนด้วยนะครับ...

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #95 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2006, 08:56:05 PM »

ผมไปตั้งแต่ก่อน 9.00 น. เริ่มยิงแข่งขันกันตอน 9.30 น. ปืนยาวกับ .22 สปีด มีมาเริ่มกันประเภทละ 1 ท่าน Grin

แต่ที่ช่องปืนสั้นนั้น ก็ได้เห็นแบบที่ว่าเหมือนกันนะ Sad

เสียดายที่ต้องรีบกลับก่อน...เลยไม่ได้อยู่เชียร์ Grin Cheesy Grin

เสียดายที่ไม่ได้พบพี่ครับ.....โอกาสหน้าคงได้พบกันอีกนะครับ...

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #96 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2006, 08:59:04 PM »

วันนี้ได้ไปเชียร์เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ สนุกค่ะ ลุ้นพี่เอ๋กะพี่ไพรัชสุดตัวเล้ย ตกใจ ส่วนน้องโต๊ะ ไม่ต้องลุ้นแล้ว อา ๆ ลุง ๆ เค้าหนีกลับบ้านกันทั้งขบวน Grin Grin Grin
น้องโต๊ะยิ้มแก้มปริแล้วล่ะ Grin
.....คูณปูจ๋าช่วยลุ้นนี่เองสกอร์ผมเลยมา..ฮิฮิๆๆๆๆ...

ยินดีด้วยนะครับ

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #97 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2006, 09:02:18 PM »

แล้วน้องโต๊ะก็เริ่งร่าอารมณ์ดี แต่คนนั่งติดกันไหง๋อารมณ์ดีกว่า
อ๋อ...... คงนึกในใจว่า "โชคดีที่ไม่ลง 17วิ ทำได้ไง" Grin

พี่อ๋องรู้ทัน.....อิอิ
ความจริงไม่กะจะลงครับครั้งนี้ ร่างกายไม่พร้อมเลย เป็นไข้หวัดอยู่.....อีกอย่าง ผมอยากให้พี่ๆน้องๆได้ถ้วยกันให้เต็มที่ครับ......น้องโต๊ะยิงคราวนี้เยี่ยมมากเลย สมควรได้รางวัลแล้วครับ

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #98 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2006, 09:12:27 PM »

ในนามของคณะกรรมการจัดการแข่งขันยิงปืนครบรอบ100ปีโรงเรียนนายเรือ ผมขอขอบคุณนักกีฬาและผู้ให้การสนับสนุนทุกท่าน ที่ทำให้การแข่งขันครั้งนี้สำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยความเรียบร้อย หากมีสิ่งใดที่ขาดตกบกพร่องไป คณะกรรมการฯจะพยายามแก้ไขให้เป็นที่พอใจของทุกฝ่ายให้มากที่สุดนะครับ และขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาทุกท่านที่ได้รับรางวัลพร้อมใบประกาศเกียรติคุณในครั้งนี้ด้วยนะครับ

ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #99 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2006, 12:15:32 PM »

ยินดีกับพี่ไพรัชด้วยครับ Grin
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #100 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2006, 08:14:20 PM »

แหมเสียดายไม่ได้ไปยิงวันอาทิตย์ จะได้ไปนั่งบี้กับพี่แขกที่1 ดร.ที่2 กับพี่เต๊ะที่3 คงจะมันน่าดู ผมไม่มีเวลา เลยมาทิ้งสกอร์ไว้วันแรกแต่เช้าเลย  ปีนี้ยิงดีกันทุกคนเลยครับ ได้ 100 กันทุกคน ปีที่แล้วยิงแทบตายได้แค่ 99

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #101 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2006, 09:22:46 PM »

Sad บางนาอำลาแล้ว.... Sad
......เห็นใจพี่เค้าครับมาถึงต้องนั่งรอนานๆพี่แกก็ไม่บ่นสักคำ..พอได้คิวยิงพี่เค้าก็ตั้งใจยิงเต็มที่ยิงเสร็จไปดูสกอร์ได้ 496 คะแนนได้ที่ 5 พี่เค้าก็ภูมิใจแล้วแต่พอตอนรับรางวัลคนที่ได้คะแนน 495 กับขึ้นไปรับรางวัลแทนเป็นงงมากครับ....ข้องใจกับไปดูคะแนนใหม่สกอร์พี่เค้าก็อยู่ที่ 5 แน่นอนแต่ก็ต้องเลยตามเลยครับ...กลับบ้านมือเปล่าแต่ภูมิใจครับ...สู้ใหม่ครับพี่ผมเป็นกำลังใจให้เสมอ...สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆ....

ผมจะตรวจสอบให้นะครับ...ผมเองเป็นคนชอบความยุติธรรมอยู่แล้ว....
คราวนี้กรรมการรวมคะแนนมีความผิดพลาดมากพอสมควร และผมแจ้งไปยังผู้รับผิดชอบเรื่องนี้แล้ว พรุ่งนี้เขาจะดำเนินการตรวจสอบผลคะแนนอีกครั้ง ถ้าเป็นตามที่ว่ามาจริง ทางคณะกรรมการฯจะดำเนินการแก้ไขผลคะแนนและดำเนินการเรื่องของรางวัลให้ต่อไปครับ

ไพรัช..
.....ครอบครัวมาก่อน ปืน..นิ้ดเดียวจ๊า...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #102 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2006, 09:35:36 PM »

......เห็นใจพี่เค้าครับมาถึงต้องนั่งรอนานๆพี่แกก็ไม่บ่นสักคำ..พอได้คิวยิงพี่เค้าก็ตั้งใจยิงเต็มที่ยิงเสร็จไปดูสกอร์ได้ 496 คะแนนได้ที่ 5 พี่เค้าก็ภูมิใจแล้วแต่พอตอนรับรางวัลคนที่ได้คะแนน 495 กับขึ้นไปรับรางวัลแทนเป็นงงมากครับ....ข้องใจกับไปดูคะแนนใหม่สกอร์พี่เค้าก็อยู่ที่ 5 แน่นอนแต่ก็ต้องเลยตามเลยครับ...กลับบ้านมือเปล่าแต่ภูมิใจครับ...สู้ใหม่ครับพี่ผมเป็นกำลังใจให้เสมอ...สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆ....

ผมจะตรวจสอบให้นะครับ...ผมเองเป็นคนชอบความยุติธรรมอยู่แล้ว....
คราวนี้กรรมการรวมคะแนนมีความผิดพลาดมากพอสมควร และผมแจ้งไปยังผู้รับผิดชอบเรื่องนี้แล้ว พรุ่งนี้เขาจะดำเนินการตรวจสอบผลคะแนนอีกครั้ง ถ้าเป็นตามที่ว่ามาจริง ทางคณะกรรมการฯจะดำเนินการแก้ไขผลคะแนนและดำเนินการเรื่องของรางวัลให้ต่อไปครับ
.....ขอขอบคุณแทนพี่เค้าเป็นอย่างสูงครับที่กรุณา......นักกีฬาจะได้มีกำลังใจและมาช่วยพัฒนาวงการยิงปืนให้เจริญรุ่งเรืองสืบต่อไปครับผม...ขอบพระคุณครับ...

ลูกผู้ชายจะยิ่งใหญ่ไม่ได้ถ้าไม่รักลูกรักเมีย...
Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #103 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2006, 12:13:33 PM »

เรียน คุณมายีส  มาลีสำราญ
           ผมได้ดำเนินการประสานให้ตรวจสอบผลคะแนนโดยละเอียดอีกครั้งหนึ่งแล้วพบว่า คุณมายีสฯได้คะแนน 496 คะแนนจริง ซึ่งผมได้ปรึกษากับท่านประธานจัดการแข่งขันแล้วจะดำเนินการต่อไป ดังนี้
               1.ประกาศผลคะแนนการแข่งขันยิงปืนครบรอบ100ปี ประเภท ปืนสั้นลูกโม่15เมตร ใหม่ในลำดับที่5 เป็นคุณมายีส มาลีสำราญ 496 คะแนน ในการลงหนังสืออวป.และที่สนามฯ รวมทั้งสื่ออื่นๆ
               2.จัดทำถ้วยรางวัลที่5 พร้อมสลักแผ่นโลหะรวมทั้งใบประกาศกำกับถ้วย ให้คุณมายีสใหม่ โดยจะแจ้งให้คุณมายีสฯมารับรางวัลที่สนามยิงปืนราชนาวี บางนา ต่อไป สำหรับการนัดหมายสามารถนัดหมายที่สนามฯได้โดยตรงครับ 02-3980764
               3. สำหรับท่านที่ได้รับรางวัลแทนคุณมายีสฯไปแล้ว ทางเราจะไม่เรียกคืนใดๆทั้งสิ้น เพื่อจะไม่ให้เสียความรู้สึกกันไปมากกว่านี้
            ผมต้องขออภัยในความผิดพลาดแทนคณะกรรมการตรวจคะแนนในครั้งนี้ด้วยครับ และหวังว่าโอกาสต่อไปคงจะได้ต้อนรับคุณมายีสฯและนักกีฬาท่านอื่นๆต่อไปครับ

usedguns
Full Member

คะแนน 9

843 TEAM SPIRIT

« ตอบ #104 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2006, 12:19:27 PM »

ไม่ต้องเสียใจครับคุณมายีส  ผมว่าตอนนี้ผู้การสกายและกรรมการที่รับผิดชอบ
คงเสียใจไม่น้อยกว่าท่านแน่ที่มีผิดพลาดเกิดขึ้น คงรู้ผลการตรวจสอบในเร็วๆนี้ครับ

ความสามารถทำให้คุณไปสู่จุดสูงสุด แต่ความอ่อนน้อมทำให้คุณอยู่จุดนั้นได้นานสุด
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10
  พิมพ์