๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:41:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซองพกใน  (อ่าน 3423 ครั้ง)
jojo-aj
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

การกินและพูดอย่าให้ปากเป็นนายเรา

« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2004, 09:31:25 PM »

ผมมีซีแซด75คอมอยู่ซองพกที่ร้านแถมให้จะพังแล้วเลยอยากเรื่องที่เกี่ยวกับซองพกในว่ามียี่ห้ออะไรบ้างครับแล้วท่านอื่นๆใช้แบบไหนอยู่ครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2004, 01:42:22 PM »

ดูอังเคิลไมค์ที่ร้าน ม.ฮะกิมี  หรือของไทยคุณภาพดีที่ร้านศรีจรูญกับชารีฟก็ได้ครับ
(ใช้ 75 พกในเชียวเหรอครับ โห...)

aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2004, 03:16:01 PM »

ดูอังเคิลไมค์ที่ร้าน ม.ฮะกิมี  หรือของไทยคุณภาพดีที่ร้านศรีจรูญกับชารีฟก็ได้ครับ
(ใช้ 75 พกในเชียวเหรอครับ โห...)

CZ75 Compact  ครับคุณอ๋อง Grin
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2004, 03:22:22 PM »

ผมยังพก S70 พกในเลยครับ คุณ Choltit แต่มันตุงน่าดู เลยพกไหล่ดีกว่า เอียงดี Grin

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2004, 04:29:49 PM »

เวลาผมพกซองในชอบพกหลังสะโพกเอาด้ามชี้ไปข้างหน้ามากที่สุดครับ เอาชายเสื้ออกนอกกางเกงหรือใส่แจกแกต เวลาจะชักก็ใช้ 2 มือช่วยกันอีกมือกดซองไว้ไม่ต้องให้เร็วแบบพระเอกหนัง ข้อสำคัญคือเรามีปืนอยู่กับตัวก็ใช้ได้ พกซองในแบบนี้เสียตรงที่เวลาขับรถชักยากมากๆ

ที่จริงใช้ซองในแบบหนังแข็งจะดีครับ เวลาชักออกมาซองจะไม่ยุบกางเกงไม่หลวมหลุด แต่ซองแบบนี้เวลาพกไม่ควรพกในของกางเกงติดกับเนื้อจริงๆ เพราะไม่สบายตัวและเหงื่ออาจซึมได้ เสียบไว้ระหว่างเข็มขัดกับกางเกงก็พอ แต่ต้องใช้คลิปแบบแข็งแรงจะได้ไม่หลุดจากเข็มขัด ของนอกเคยสั่งจาก donhumeleather.com ส่วนของไทยร้านศรีจรูญมีซองหนังแข็งแบบนี้มีห่วงร้อยเข็มขัดเลยครับ ท่าทางใช้ได้ดีเหมือนกัน แต่ถ้าจะใช้ซองนิ่มผมแนะนำซองที่ผิวข้างนอกเป็นไนล่อนไม่หนืดรำคาญตัว และข้างในเสริมพลาสติกกันเหงื่อซึมสั่งทำได้ที่ร้านออปชั่น กันส์

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2004, 09:30:58 PM »

ผมไม่มี CZ75 Compact
ผมเคยใช้ S&W M60 2"ตัดนก โดยพกในเหน็บประมาณ 1-2 นาฬิกา แบบเปลือยๆไม่ใช้ซอง
กางเกงสั่งตัดเอาผ้าหนาๆมาทำเป็นกระเป๋าลับไว้ประคองปืน แล้วใส่เสื้อยูนิฟอร์ม/ซาฟารีคลุม
ปกติก็ใส่กระเป๋าเอกสาร หรือไว้ในช่องในรถโดยไม่ใส่ซอง เพราะถ้าต้องใช้มันต้องคว้ามือเดียว
เวลาลงพื้นที่ก็เสียบเข้ากระเป๋าลับที่ว่า .....กลับบ้านก็วางใต้หมอนกันผี
ดีว่าปืนเป็นสเตนเลสสตีล แต่ก็มีรอยเต็มตัว     รักมาก...ไม่สวยไม่เป็นไร
ปืนผมเลยไม่มีซองครับ

ตอนนี้ทำไม่ได้เพราะชีวิตประจำวันเป็นคนเมือง ใส่เสื้อทับในผูกเนคไทด์
ต้องเปลี่ยนปืน เปลี่ยนที่ซุกใหม่ไปแล้วครับ Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2004, 08:20:21 AM »

หน้าหนาวอย่างนี้ ช่วยให้ใส่เสื้อหลายชั้นเป็นของไม่แปลกแบบที่ว่า
แต่ถ้าหน้าร้อน  Huh Tongue    Grin

หน้า: [1]
  พิมพ์