๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 05:55:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอชมเชยผู้จัด Match IPSC ของสมาคม THPSA  (อ่าน 11062 ครั้ง)
MASINFO
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 06:38:12 PM »

ผมกลับชอบเพลทนะ....ยิ่งไกลๆนี่ชอบมากอยากให้มีเยอะๆเลย ส่วนที่ไม่ชอบก็แบบที่เหลือทั้งหมดนั่นแหละครับ อิอิ ผมรอแม็ทซ์สตีลชาลเล้นจ์อยู่อย่างใจจดจ่อ
สำหรับสมาคมฯ เมื่อก่อนไม่ทราบว่าเป็นไงเพราะเพิ่งลงแข่งเมื่อปลายปีที่แล้วนี่เอง แต่เห็นได้ชัดว่า มีความตั้งใจพัฒนาการจัดการแข่งขันให้ทัดเทียมสากลเพื่อรองรับแม็ทซ์ใหญ่ในไทย อย่างนี้ต้องยกนิ้วโป้งให้เลยครับ
อ้างถึง

...รอยิงแมตช์สตีลชาลเลนจ์เหมือนกันครับ ยังไม่ได้ยิงรู้สึกว่าไม่ครบเครื่องต้มยำ Cheesy

...ผมก็ชอบเป้าเหล็กนะครับ เสียแต่วันไอ้ตัวใหญ่ๆ นี่ต้องยิงหัวๆ มันหน่อย ไม่งั้นมันไม่เต็มใจล้ม Grin Grin
อ้างถึง
ผมชอบมากเลยแหละ... เวลายิงไม่ต้องย้ายพุงไปไหนเลย มีอยู่สนามเดียว กระโดดแย็งเดียวเอง...
เหมาะสำหรับคนหนุ่ม(น้อย) อย่างผมเป็นที่สุด
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 10:53:51 PM »

โดยภาพรวม....พัฒนา และจัดได้ดีขึ้นเยอะครับ....นักกีฬาก็สนุก ลุ้นการยิงในแต่ละสเตท...จัดได้หลากหลายดีครับ Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 10:55:39 PM »

ผมมีความเห็นอยู่ข้อหนึ่งกับสเตจที่พึ่งแข่งผ่านมา สนามนี้ให้ยิง 4 เป้าเริ่มจากฟรีสไตล์ มือข้างถนัดและข้างไม่ถนัด เอากระสุนในตำแหน่งที่ดีที่สุดเป้าละ 6 นัด ผมไม่เห็นด้วยกับการที่นับทีเดียวครับ เพราะบางท่านยิงฟรีสไตล์เป้าละ 4 นัดแต่เป้ามือไม่ถนัดยิงแบบไม่สน ผมว่ามันผิดวัตถุประสงค์ของคนคิดสนามครับ ติเพื่อระวังในการแข่งครั้งต่อไปครับ

คนคิดสนาม  คนเขียน stage briefing และคนสั่งให้ยิงอย่างนั้น  ก็คนเดียวกันครับ 

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 11:05:55 PM »

มีอยู่สนามเดียว กระโดดแย็งเดียวเอง...
เหมาะสำหรับคนหนุ่ม(น้อย) อย่างผมเป็นที่สุด

โห  ช่วงขายาวจังเลยนะครับ 
ผมยังต้องก้าวยาวถึงสามแย็ง  Cheesy

sittichai
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 11:57:43 PM »

เพลทกลมนี่มันยากจริงครับ ฝึกเอาไว้ครับยากๆยิ่งดี ยากเหมือนกันหมดแล้วแต่ใครจะกั้นใจยิงได้ งานใหญ่รออยู่อยากให้ช่วยกันเป็นเจ้าภาพ ช่วยกันประชาสัมพันธ์ และ หาสปอนเซอร์...ให้งานออกมาดีๆ
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 12:11:31 AM »

มือใหม่ๆ อย่างผม เกลียดเป้าเพลตเป็นที่สุด รองลงมาเป็นปอปเปอร์ (นี่ไม่นับพวกเป้ากระดาษที่เป็นสวิง
และเป้าเคลื่อนที่ ที่ไม่ต้องพูดถึง)

ส่วนเป้ากระดาษนิ่งๆ ยังงัยก็น่าจะมี ซีหรือดีครับ คะแนนมากไม่มากไม่ว่า ขออย่ามิสหรือต้องยิงซ้ำๆ บ่อยๆ ครับ

ผมกลับชอบเพลทนะ....ยิ่งไกลๆนี่ชอบมากอยากให้มีเยอะๆเลย ส่วนที่ไม่ชอบก็แบบที่เหลือทั้งหมดนั่นแหละครับ อิอิ ผมรอแม็ทซ์สตีลชาลเล้นจ์อยู่อย่างใจจดจ่อ
สำหรับสมาคมฯ เมื่อก่อนไม่ทราบว่าเป็นไงเพราะเพิ่งลงแข่งเมื่อปลายปีที่แล้วนี่เอง แต่เห็นได้ชัดว่า มีความตั้งใจพัฒนาการจัดการแข่งขันให้ทัดเทียมสากลเพื่อรองรับแม็ทซ์ใหญ่ในไทย อย่างนี้ต้องยกนิ้วโป้งให้เลยครับ

...รอยิงแมตช์สตีลชาลเลนจ์เหมือนกันครับ ยังไม่ได้ยิงรู้สึกว่าไม่ครบเครื่องต้มยำ Cheesy

...ผมก็ชอบเป้าเหล็กนะครับ เสียแต่วันไอ้ตัวใหญ่ๆ นี่ต้องยิงหัวๆ มันหน่อย ไม่งั้นมันไม่เต็มใจล้ม Grin Grin

Steel Challage ปีนี้อาจจะไม่ได้ยิงนะครับพี่ Grin Grin

We can either find the way or make one.
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 12:27:21 AM »

ต้องขอชมเชยที่ Match IPSC level II เดี๋ยวนี้มีมาตรฐานเท่ากับ level III แล้ว
พอถึงสนามนวมินทร์ แจ้งขอสมัครยิง เจ้าหน้าที่ก็ถามชื่อ พอบอกชื่อ+อักษรตัวแรก ก็เปิดคอมพ์ดูชื่อปุ๊บ ก็หยิบสติกเกอร์ชื่อเราให้ปั๊บ
พร้อมกับใบส่งตัว และกำหนด Squad จ่ายเงินเสร็จ พร้อมยิงได้เลย
ไม่ต้องให้ผู้สมัครเขียนชื่อเองให้ดู เหมือนเมื่อก่อนแล้ว
เยี่ยมครับ....
ต้องยกนิ้วโป้งให้พี่ป้อมเจ้าค่ะ Grin
...พัฒนาไม่หยุดยั้ง Wink
ยินดีด้วยครับ คำชมทุกคำมาจากความรู้สึกที่ดีๆของนักกีฬาของเราที่มีให้กับทีมงานทุกๆท่านครับ ยินดีด้วยอีกครั้งครับ Wink
ขอบพระคุณพี่ๆผู้เสียสละทุกๆท่านครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก ที่ทําให้มีกีฬาดีๆเช่นนี้มาร่วมเล่นร่วมสนุกกันครับ ขอบคุณครับ หลงรัก หลงรัก

BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 07:59:01 AM »

ต้องขอชมเชยที่ Match IPSC level II เดี๋ยวนี้มีมาตรฐานเท่ากับ level III แล้ว
พอถึงสนามนวมินทร์ แจ้งขอสมัครยิง เจ้าหน้าที่ก็ถามชื่อ พอบอกชื่อ+อักษรตัวแรก ก็เปิดคอมพ์ดูชื่อปุ๊บ ก็หยิบสติกเกอร์ชื่อเราให้ปั๊บ
พร้อมกับใบส่งตัว และกำหนด Squad จ่ายเงินเสร็จ พร้อมยิงได้เลย
ไม่ต้องให้ผู้สมัครเขียนชื่อเองให้ดู เหมือนเมื่อก่อนแล้ว
เยี่ยมครับ....

..... Grin หลงรัก Grin
MASINFO
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 08:36:08 AM »

มีอยู่สนามเดียว กระโดดแย็งเดียวเอง...

โห ช่วงขายาวจังเลยนะครับ
ผมยังต้องก้าวยาวถึงสามแย็ง Cheesy

โอ้โฮ... พลาดนิดพลาดหน่อย เป็นโดน warning เลย คุณชลธิตสมเป็น RO จิงๆ...
กลับมาเรื่องเป้าคลาสสิก ทางสมาคมพอจะจัดเตรียมไว้ขายให้สมาชิกในวันที่มีการจัดการแข่งขันแม็ทช์ต่างๆ ได้ไหม
ผมว่าน่าจะสะดวกกันทั้งด้านการบริการโดยสมาคม และสะดวกกับสมาชิกด้วย...

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 04:59:14 PM »

กลับมาเรื่องเป้าคลาสสิก ทางสมาคมพอจะจัดเตรียมไว้ขายให้สมาชิกในวันที่มีการจัดการแข่งขันแม็ทช์ต่างๆ ได้ไหม
ผมว่าน่าจะสะดวกกันทั้งด้านการบริการโดยสมาคม และสะดวกกับสมาชิกด้วย...

ผมยืนยันว่าวันแข่งทุกคนที่ทำงานยุ่งมาก  แต่คนที่เป็น shooters สบายครับ
ที่เสนอมานั้น จะคล้ายๆ เรื่องเสนอให้สมาคมฯ นำกระสุนมาจำหน่ายในวันแข่ง
ประเด็นคือไม่มีคนทำงานด้านนี้  เพราะต้องว่างมาดูแล stock นับจำนวนของและเงินทอง
กระสุนหนัก  เป้ากระดาษก็มัดใหญ่ ใครจะเป็นผู้ขนไปและขนกลับครับ  เพราะอุปกรณ์ที่ต้องขนประจำก็เต็มรถ
เผลอโดนหางเลข เงินหาย เงินเกิน ถูกกล่าวหาว่าหากินบนสมาคมฯ ตบท้ายอีกต่างหาก
คนทำงานมีน้อย  คนวิจารณ์มีเยอะ  เป็นเช่นนี้มาแต่ไหนแต่ไร....... Smiley

จำได้ว่าคุณ MASINFO สามารถไปสนาม บบท. สะดวก
มีสองแบบคือ ไปซื้อที่สนาม บบท.
หรือโทรบอกให้คนของสนาม เช่น คุณธนพล ติดรถมาหน่อยในวันแข่งกันเอง 
น่าจะโอเคนะครับ

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 05:09:50 PM »

อ้าว.. ตายจริง.. กลายเป็นผมชอบยิง plate & popper คนเดียวหรือเนี่ย
ผมว่า plate มันกว้างกว่าโซนA ของเป้ากระดาษอีกนะ
ผมยิง open-minor เลยคิดไปอีกด้านหนึ่งว่า ถ้าหลุดโซน A ละก็คะแนนหายไปเยอะเลยเมื่อเทียบกับปืน major
ด้วยเหตุนี้ ถ้าstage มี plate & popper เยอะๆ เราก็ไม่เสียเปรียบ major load สักเท่าไหร่

ข้าน้อยก็ชอบยิงเพลทเจ้าค่ะ เพราะว่ารู้เลยว่ามิสไม่มิส เป้ากระดาษบางทีเชื่อศูนย์แล้ว -10 หัวเราะร่าน้ำตาริน

I am dying... -*-

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 05:27:19 PM »

ชอบคำพูดของพี่ตุ้มที่ว่า "กลั้นใจยิง" ครับ

คุณโบว์ -- เชื่อศูนย์ ดีกว่าเชื่อใจคนครับ  Grin
MASINFO
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 05:33:00 PM »

ผมยืนยันว่าวันแข่งทุกคนที่ทำงานยุ่งมาก แต่คนที่เป็น shooters สบายครับ
ที่เสนอมานั้น จะคล้ายๆ เรื่องเสนอให้สมาคมฯ นำกระสุนมาจำหน่ายในวันแข่ง
ประเด็นคือไม่มีคนทำงานด้านนี้ เพราะต้องว่างมาดูแล stock นับจำนวนของและเงินทอง
กระสุนหนัก เป้ากระดาษก็มัดใหญ่ ใครจะเป็นผู้ขนไปและขนกลับครับ เพราะอุปกรณ์ที่ต้องขนประจำก็เต็มรถ
เผลอโดนหางเลข เงินหาย เงินเกิน ถูกกล่าวหาว่าหากินบนสมาคมฯ ตบท้ายอีกต่างหาก
คนทำงานมีน้อย คนวิจารณ์มีเยอะ เป็นเช่นนี้มาแต่ไหนแต่ไร....... Smiley

จำได้ว่าคุณ MASINFO สามารถไปสนาม บบท. สะดวก
มีสองแบบคือ ไปซื้อที่สนาม บบท.
หรือโทรบอกให้คนของสนาม เช่น คุณธนพล ติดรถมาหน่อยในวันแข่งกันเอง
น่าจะโอเคนะครับ

เหตุผลฟังขึ้นครับ ก็คงต้องไปเอาที่ บบท. นั่นแหละ
เผอิญคราวที่แล้วไป บบท. แล้วไม่มีก็เลยคว้างไม่รู้จะหาที่ไหน
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 05:34:51 PM »

คุณโบว์ -- เชื่อศูนย์ ดีกว่าเชื่อใจคนครับ  Grin

Grin

I am dying... -*-

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 01:20:28 AM »

คุณโบว์ -- เชื่อศูนย์ ดีกว่าเชื่อใจคนครับ Grin

หูยยยยยยย.......คมคาย(อีกแล้ว)ครับท่าน

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์