๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:43:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ ตอนนี้การขอใบ ป.2 เพื่อนำเข้าปืนยากไหมครับ  (อ่าน 8686 ครั้ง)
xpass
Sr. Member

คะแนน 411

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 03:58:17 PM »

ผมว่า ราคา รวมๆ บวกไปบวกมา เท่ากับราคาหน้าร้านพอดี
แถม ต้องมาเหนื่อย ไปเดินเรื่องอีกนะครับ   โดนชก

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 04:15:55 PM »

เดี๋ยวผมพร้อมเมื่อไหร่ผมจะขอคำชี้แนะกับคุณ sitta นะครับ ผมอยู่ อ.เมืองเหมือนกันครับ น้ำลายหก

ยินดีครับ บ่อยครั้งผม งง กับคำว่าอำเภอเมือง เพราะวิ่งออกมานอกเมือง 25 กิโล ก็ยังเป็นอำเภอเมืองอยู่
ในโคราชมีที่ทำบัตรประชาชน ได้ 3 ที่  ศาลากลาง  เดอะมอลล์   และ 5 แยกนิ๊งหน่อง
ผมมาอยู่โคราช ทำบัตรประชาชนเท่าที่จำได้ 2 รอบ  ครั้งก่อนที่เดอะมอลล์  ครั้งล่าสุดที่ห้าแยกนิ๊งหน่อง
ถามเพื่อนข้างโต๊ะ อยู่อำเภอเมืองเหมือนก้น บอกว่าทำที่ศาลากลาง 

ตอนวัยรุ่นยังจำได้ สมัยเน็ตคอมยังไม่มี  ที่แน่ๆ อำเภอก็ไม่มีคู่แข่งทำบัตร
ถึงเวลาถ่ายรูป โดนเรียกเข้าไปยืนชิดผนัง
ก็กำลังเกร็งคอ ทำไหล่ เพื่อเตรียมพร้อมให้รูปออกมาหล่อที่สุด
หายใจทิ้งไปไม่ถึง 2 เฮือก มันบอกว่าเสร็จแล้วคนต่อไป แม่ง ถ่ายตรูตอนไหนฟะ

มาวันนี้ หน้าเหี่ยวไปตามวัยแล้ว พอบัตรหมดก็ไปถ่ายให้มันผ่านๆ ไป เพราะไม่ได้กะไว้จะเอาไปอวดสาวที่ไหน
แต่บังเอิญ ณ วันนี้ มีที่ถ่ายทำบัตรหลายแห่ง ชรอย กลัวผลงานถ่ายจะน้อยหน้าสาขาอื่น
พอเข้าไปยืนชิดกำแพง โอ้ พระคุณเจ้า กว่าจะได้กดชัตเตอร์นานมาก  เพราะต้องฟังคำสั่ง
เอียงคอขวาหน่อย  อีกนิด อีกนิด หันหน้าไปซ้ายนิดนึง เอียงคอขวาอีกนิด กลับซ้ายนิด
เงยหน้า  คอตรง  ต๊อด ๆ ๆ เสียงโทรศัพท์มือถือเขาเข้า ฮัลโหล หวัดดีครับพี่ สบายดีเหรอครับ
จะมาเมื่อไหร่ ได้เลย ได้เลยพี่ ยินดีครับ  วางโทรศัพท์เสร็จก็ต้องมาเริ่มใหม่ จัดอยู่นาน
พอได้ที่ก็เปิดไฟส่องหน้า  นึกว่าจะกดยังไม่กด จัดหน้าอีกสักครู่  ชะโงกหน้ามาดู
อ้าว พี่ไม่ได้ถอดรองเท้า  ถอดรองเท้าด้วยครับ บริการดีมาก แต่ผมนะเซ็งเป็ดจังเลย

นิพนธ์-รักในหลวงของไทย
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 04:42:23 PM »

สมัยนี้บัตรประชาชนไม่ต้องครับ ใช้บัตรเหลืองแทน  หลงรัก หลงรัก
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 05:20:34 PM »

ป.2 ออก ไม่มีปัญญาเอาเข้านี่แหละครับ รุ่นที่ต้องการในตลาดบ้านเราไม่มี
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 06:35:39 PM »

ป.2 ออก ไม่มีปัญญาเอาเข้านี่แหละครับ รุ่นที่ต้องการในตลาดบ้านเราไม่มี

แล้วไปชอบรุ่นไหน ยี่ห้ออะไรละครับ  ลองเอารายละเอียดมาแบ่งๆกันดูหน่อยซิครับ  เผื่อจะมีคนบ้าเหมือนๆกัน  จะได้รวมตัวกันสั่งเข้ามาซะเลย   ถ้าของเขาดีจริง  แถวนี้ยังมีพวกที่ยอมกิน  มาม่า  เหลืออีกหลายคนเลยครับ
toes
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 08:15:13 PM »

เข้ามารอทุกๆท่านอธิบายครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 09:07:44 PM »

แล้วไปชอบรุ่นไหน ยี่ห้ออะไรละครับ  ลองเอารายละเอียดมาแบ่งๆกันดูหน่อยซิครับ  เผื่อจะมีคนบ้าเหมือนๆกัน  จะได้รวมตัวกันสั่งเข้ามาซะเลย   ถ้าของเขาดีจริง  แถวนี้ยังมีพวกที่ยอมกิน  มาม่า  เหลืออีกหลายคนเลยครับ

เอาอีกละตาแม็ก ก่อหวอดอีกแล้ว เดี๋ยวก็ทิ้งเขาอีก  Huh

Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 09:30:49 PM »

เอาอีกละตาแม็ก ก่อหวอดอีกแล้ว เดี๋ยวก็ทิ้งเขาอีก  Huh

ขาทำบ่อยมาก...

พี่ม้า...ขา
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 09:45:52 PM »

ขาทำบ่อยมาก...

ทำบ่อยจนเป็นเรื่องธรรมดาไปแล้ว
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 11:01:52 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมรักในหลวง...ครับ
taupradist
Jr. Member
**

คะแนน 14

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 12:17:36 PM »

ผมว่า ราคา รวมๆ บวกไปบวกมา เท่ากับราคาหน้าร้านพอดี
แถม ต้องมาเหนื่อย ไปเดินเรื่องอีกนะครับ   โดนชก

มีพื่ทีทำงานสั่งเข้ามาเองบอกว่า ราคาต่างประมาณหมื่นต่อกระบอก
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 02:20:40 PM »

ถ้านำเข้ามาเองคิดว่ายังไงก็ถูกกว่าซื้อจากร้าน แต่ประหยัดได้มากน้อยแค่ไหนก็คงขึ้นอยู่กับรุ่นและราคาของปืน
ที่อยากฝากเป็นการบ้านไว้ก็คือ

1 ยอมรับความเสี่ยงได้หรือไม่ ในกรณีที่ได้ปืนมาแล้วมีปัญหา ยิงไม่ได้ ทำงานไม่สมบูรณ์ มีรอยตำหนิ
แค่ติดต่อซื้อก็ยุ่งยากแล้ว เรื่องจะส่งคืนไม่ต้องคิดเลยเพราะเป็นไปแทบไม่ได้ ถึงได้ก็ไม่คุ้มค่าขนส่งและดำเนินการ
2 ถ้ายิงไปเรื่อยๆ แล้วเสีย จะหาอะไหล่ที่ไหน ใครจะรับผิดชอบซ่อมให้
3 ค่าน้ำมัน ค่าเสียเวลา ค่าใช้จ่ายแอบแฝงต่างๆ หรือแม้แต่เสียอารมณ์ ไม่ควรมองข้าม

ถ้าคำนวณดูแล้วคิดว่าคุ้มต่อการลงทุนผมก็สนับสนุนให้นำเข้ามาเองครับ อยากได้รุ่นไหนก็เลือกได้เลยไม่ต้องง้อร้าน
แต่ถ้าพิจารณาแล้วว่าเราเป็นแค่คนยิง ขันน็อตตัวเดียวยังกล้าๆ กลัวๆ พิถีพิถันเลือกเยอะ ไม่ชอบเรื่องเอกสารวุ่นวาย
แบบนี้แนะนำให้ซื้อจากร้านดีกว่าครับ มีปัญหาขึ้นมาอย่างน้อยก็มั่นใจว่ามีคนคอยช่วยดูแล

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 03:06:21 PM »

ถ้านำเข้ามาเองคิดว่ายังไงก็ถูกกว่าซื้อจากร้าน แต่ประหยัดได้มากน้อยแค่ไหนก็คงขึ้นอยู่กับรุ่นและราคาของปืน

1 ยอมรับความเสี่ยงได้หรือไม่ ในกรณีที่ได้ปืนมาแล้วมีปัญหา ยิงไม่ได้ ทำงานไม่สมบูรณ์ มีรอยตำหนิ
แค่ติดต่อซื้อก็ยุ่งยากแล้ว เรื่องจะส่งคืนไม่ต้องคิดเลยเพราะเป็นไปแทบไม่ได้ ถึงได้ก็ไม่คุ้มค่าขนส่งและดำเนินการ
2 ถ้ายิงไปเรื่อยๆ แล้วเสีย จะหาอะไหล่ที่ไหน ใครจะรับผิดชอบซ่อมให้
3 ค่าน้ำมัน ค่าเสียเวลา ค่าใช้จ่ายแอบแฝงต่างๆ หรือแม้แต่เสียอารมณ์ ไม่ควรมองข้าม

ถ้าคำนวณดูแล้วคิดว่าคุ้มต่อการลงทุนผมก็สนับสนุนให้นำเข้ามาเองครับ อยากได้รุ่นไหนก็เลือกได้เลยไม่ต้องง้อร้าน
แต่ถ้าพิจารณาแล้วว่าเราเป็นแค่คนยิง ขันน็อตตัวเดียวยังกล้าๆ กลัวๆ พิถีพิถันเลือกเยอะ ไม่ชอบเรื่องเอกสารวุ่นวาย
แบบนี้แนะนำให้ซื้อจากร้านดีกว่าครับ มีปัญหาขึ้นมาอย่างน้อยก็มั่นใจว่ามีคนคอยช่วยดูแล

เอาไป 1 ทีครับพี่เอ็กซ์...5555

ปล. เสาร์นี้ว่างมาไหมครับอิอิ....ไอ้จุกมันอยากเลี้ยงน้ำพี่เอ๊กซ์ครับ ได้ยินมาแบบนั้น... น้ำลายหก น้ำลายหก

ผมรักในหลวง...ครับ
toes
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 05:34:05 PM »

ครับ ขอบคุณอีก 1 ความคิดดีๆครับท่าน
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 06:37:03 PM »

ไม่ได้ก่อหวอดป่วนใครเขาเลย   เพียงแต่ตั้งตัวเป็นโต้โผ   ต้อนพวกที่ใจรักในสิ่งเดียวกัน  พอได้เป็นกลุ่มเป็นก้อนแล้วก็ส่งไม้ต่อไปให้เขารวยนะครับ   ไอ้ครั้งที่แล้ว  ไปเจอพ่อค้ามือใหม่ใจไม่ถึงเข้านะครับ   โควต้าก็จะไม่ยอมเสีย  กำไลก็จะเอามากๆ   ถ้างานนั้นนายห้างจับเอง  งานก็จบไปได้สวยแล้วครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์