๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:52:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซ่อมปืนอัดลม ช่วยแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 2981 ครั้ง)
w_bantit
Full Member

คะแนน 3

« เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 01:17:03 PM »

ที่บ้านผมมีปืนยาวอัดลม (เข้าใจว่าเบอร์ 2) ที่ต้องหักคอ ยิงได้ทีละนัด อ่านที่ตัวปืนได้ว่า anschutz mod.335 ศูนย์หน้าหาย ศูนย์หลังยังอยู่แต่สภาพเยิน พานท้าย มีรอยแตก (มีเลขทะเบียนปืน อยู่ที่พานท้าย) แต่พอใช้งานได้ครับ อยากทราบว่า ยังพอมีอะไหล่วางขาย ของปืนรุ่นนี้อยู่ในเมืองไทยหรือไม่ครับ ถ้าไม่มี ผมควรทำอย่างไรครับ ถึงจะซ่อมแซมให้ปืนอยู่ในสภาพดีดังเดิม หรือต้องสั่งซื้อจากต่างประเทศหรือเปล่าครับ ช่วยแนะนำร้านซ่อมให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 05:44:44 PM »

เดี๋ยวสักพักคงมีผู้เชี่ยวชาญด้านปืนอัดลมมาให้คำตอบครับ  อะไหล่น่าจะลองติดต่อที่ร้าน ม.ฮะกีมี  ดูนะครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 10:22:54 AM »

อยากจะทำอะไรบ้างล่ะ....
เท่าที่อ่านดูก็ทำพานท้ายใหม่...ของเดิมเก็บไว้
ศูนย์หน้าทำเอาแล้วกัน ไม่ยาก
หรือไม่ก็ติดกล้องไปเลย...
คิดสะระตะดูแล้วสงสัยราคาซ่อมคง
เท่ากับราคาปืนตอนซื้อมาแน่เลย เยาะเย้ย

w_bantit
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 02:44:48 PM »

ขอบพระคุณครับ คุณ pang2501 และคุณฉาบฉวย
คงต้องซ่อมนะครับ แต่ไม่รู้ว่าราคาปืนตอนซื้อเท่าไร ถ้าแพงมากก็ค่อยๆ ทำทีละรายการสองรายการ เพราะอยากเก็บไว้ เป็นปืนเริ่มหัดยิง ตั้งแต่สมัยเด็กๆ และเอาไว้ให้คนงานเฝ้าไร่ ตอนนั้นแถว หนองแขม ยังปลูกข้าว มองเห็นวัว-ควายไถ่นา กันอยู่เลย ช่วยแนะนำร้านให้ด้วยครับ เป็นร้านที่นำเข้ามาก็ได้ครับ จะไปถามอะไหล่แท้ จากบ.ผู้ผลิต ส่วนกล้องเล็ง คิดว่าจะซื้อเหมือนกัน แต่ขอให้ปืนอยู่ในสภาพเดิมๆ ก่อน แล้วค่อยแต่งซิ่ง ครับ
ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 06:15:28 PM »

เอาแบบ step by step นะครับ...
....ลองยิงดูก่อนครับ ดูว่าขณะหักลำกล้องเรียบลื่นไหม
    มีตะกุกตะกักหรือเปล่า
...ลองยิงใส่แผ่นเหล็กครับ ถ้าลูกมันบี้เป็นไข่ดาว
   แสดงว่าความเร็วยังไม่ตกมาก ประหยัดค่าซ่อม
   ไปได้
...ตัดสินใจว่าจะซ่อมศูนย์หรือตอดกล้อง  ตอนหิ้ว
    ไปหลังวังจะได้เข้าร้านถูก
...ถ้าจะติดกล้อง หิ้วไปร้าน ม.ฮะกีมี ขอคำแนะนำจาก
   คุณลูงในร้านได้ แล้วแต่กำลังทรัพย์
...ถ้าจะซ่อมศูนย์ พาไปร้านซ่อมปืนละแวกนั้น
   ทำได้ทุกร้าน
...ส่วนจะทำพานท้ายใหม่ลองร้าน พยนต์ 022229340
   หรือลองถามพวกเล่น Ruger 10/22 ดูว่าเขาทำกันร้านไหน
...ถ้าจะซ่อม หรือหาอะไหล่ คงต้องปรึกษาร้าน ม.ฮะกีมี
   เพราะเป็นตัวแทนจำหน่ายอยู่ หาอะไหล่ให้ได้ถึงจะซ่อมได้

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 08:50:11 PM »

ลองถามร้านศรีบูรพาอยู่ใกล้ๆร้านก๋วยเตี๋ยวไก่มะระดูครับแกเก่งเรื่องปืนอัดลม ผมมีอันชูตส์อัดลมกระบอกนึงเหมือนกันผ่านมือแกมาแล้วครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
saharuk
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2015, 06:23:39 PM »

ที่บ้านผมมีปืนยาวอัดลม (เข้าใจว่าเบอร์ 2) ที่ต้องหักคอ ยิงได้ทีละนัด อ่านที่ตัวปืนได้ว่า anschutz mod.335 ศูนย์หน้าหาย ศูนย์หลังยังอยู่แต่สภาพเยิน พานท้าย มีรอยแตก (มีเลขทะเบียนปืน อยู่ที่พานท้าย) แต่พอใช้งานได้ครับ อยากทราบว่า ยังพอมีอะไหล่วางขาย ของปืนรุ่นนี้อยู่ในเมืองไทยหรือไม่ครับ ถ้าไม่มี ผมควรทำอย่างไรครับ ถึงจะซ่อมแซมให้ปืนอยู่ในสภาพดีดังเดิม หรือต้องสั่งซื้อจากต่างประเทศหรือเปล่าครับ ช่วยแนะนำร้านซ่อมให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์