๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 05:05:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SIG SAUER ACP - ADAPTIVE CARBINE PLATFORM ชาวซิก ถูกใจหรือปล่าว  (อ่าน 5028 ครั้ง)
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 11:53:56 AM »

SIG SAUER  ACP - ADAPTIVE CARBINE PLATFORM
The ACP brings Personal Defense Weapon (PDW) features to almost any handgun.

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=NK8gKaEGSQ0

araki

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 05:03:44 PM »

ถ้าเป็นตัวที่มีพานท้ายด้วยผมว่าน่าใช้นะครับ เสียอย่างที่ตอนถอดต้องหาอะไรมากด
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 05:08:41 PM »

แหล่มเลย

รุ่นเก่า ไม่มีคาง ก็ อด

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 09:22:31 PM »

ตั้งแต่กล๊อคทำอุปกรณ์แต่งปืนลักษณะนี้ออกมาขาย รุ่นอื่นเลยทำมาขายกันบ้าง ทำให้ปืนสั้นเป็นปืนยาวกันเยอะเลย
appleeve
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 01:02:57 PM »

ขาย SIG P 238 100k มีทะเบียน ด้ามไม้ ซื้อห้างปืนมาได้ สี่เดือนคะ 086-784-7119
Bigfarmer
Full Member

คะแนน 65

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 04:02:50 PM »

ขาย SIG P 238 100k มีทะเบียน ด้ามไม้ ซื้อห้างปืนมาได้ สี่เดือนคะ 086-784-7119
ประกาศขายผิดหน้านะตัวเอง Huh

"I'm  here."
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 04:20:30 PM »

มือใหม่...อิ อิ Grin Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
basu2763
ผืนป่าหลากหลาย สัตว์ป่ามากมาย ป่าไม้ยั่งยืน
Jr. Member
**

คะแนน 10

ป่าดง คงไพร ไทยยั่งยืน

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 10:56:03 AM »

ซื้อได้ที่ไหนครับ ผมสนใจอยู่ ไม่ทราบว่ามีใครซื้อมาใช้แล้วบ้าง
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 11:20:49 AM »

ผมซื้อแล้ว  ยังไม่ได้ลองเลยครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 12:29:41 PM »

ราคาเป็นอย่างไรมั่งครับผม

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 10:10:55 PM »

ผมซื้อแล้ว  ยังไม่ได้ลองเลยครับ

ใช้ได้เฉพาะกับรุ่นที่มีรางหรือเปล่าครับพี่ chew
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 02:24:55 PM »

มีแบบติดปืนโคลท์ .๓๘ ซูเปอร์ บ้างมั้ยครับ

basu2763
ผืนป่าหลากหลาย สัตว์ป่ามากมาย ป่าไม้ยั่งยืน
Jr. Member
**

คะแนน 10

ป่าดง คงไพร ไทยยั่งยืน

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 08:48:35 PM »

ผมสั่ง CAA RONI Pistol Carbine Conversion for P226 Series GBB (Black) มาลองใช้ดูแล้วครับน่าจะจับถนัดกว่า
ตามลิงค์นี้ http://shop.ehobbyasia.com/accessories/conversion-kit/for-pistols/caa-roni-pistol-carbine-conversion-for-p226-series-gbb-black.html#.U_CybcV_tPI
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 09:26:33 PM »

เยี่ยมเลย

แต่รุ่นเก่า ไม่support น่ะสิ

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 11:03:02 AM »

ผมซื้อแล้ว  ยังไม่ได้ลองเลยครับ

ใช้ได้เฉพาะกับรุ่นที่มีรางหรือเปล่าครับพี่ chew

ใช่ครับอาจารย์  เพราะใช้รางล๊อค  ผมไม่มีตัวที่เหมาะสม เลยยังไม่ได้ลอง  เขาว่าใช้ได้กับเกือบทุกตัวที่มีราง  เดี๋ยวมีเวลาแล้วจะถ่ายรูปให้ชมนะคร๊าบบบ   'จารย์ สบายดีนะครับ

มีแบบติดปืนโคลท์ .๓๘ ซูเปอร์ บ้างมั้ยครับ
ยังไคยเห้นลักษณะนี้ครับคุณ yod  มีแต่ของ HERA ที่ มีพานท้ายและต้องถอดประกับด้ามออก ครับ

RONI  กะ KPOS ที่เคยใช้ก็ดีนะครับ  ตัว RONI ผมเอาที่คล้ายๆ flash hider ออก เพราะไม่ work และขวางทาง LASER MAX ของผมด้วย

ถอดแล้วใช้ Laser Max ตัวเดียว  ทั้งแบบยาวและสั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2014, 11:25:19 AM โดย chew - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2
  พิมพ์