เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2014, 11:30:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้จักปืนลูกชองยาวให้มากกว่าเดิมครับ  (อ่าน 7586 ครั้ง)
too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ธันวาคม 11, 2004, 09:33:42 PM »

อยากให้พี่ ๆ ชาวปืนช่วยบอกเกี่ยวกับปืนลูกซองยาวที่ ( ใจ )อยากได้ของแต่ละท่านหน่อยครับ และขอข้อเปรียบเทียบระหว่างออโตกับปั้ม   สุดท้ายท่านใดมีข้อมูลของ เบนเนลลี่ M1 ช่วยบอกผมด้วยครับ   ขอขอบคุณมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ  ตู่ เมืองพล

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชิวิตนี้ ขอพลีเพื่อแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

จะได้นอนถนนกันอีกซะละมั้ง

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2004, 11:16:12 PM »

..................  ตกใจ..เป็นคำถามที่กว้างมากพอสมควรเลยนะครับ..ถ้าให้ตอบเรื่องลูกซองคงต้องเปิดตำรา ตอบกันเป็นหน้าๆเลยแหละครับ   ปืนลูกซอง ที่ผมอยากได้มี ทุกยี่ห้อ หลายตัว หลายระบบ มากเลยครับ  ถ้าให้บอกก็คือถ้ามีเงินเหลือๆ ซื้อหมดครับ..  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ  " อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 808

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2004, 11:38:30 AM »

ถ้าให้บอกก็คือถ้ามีเงินเหลือๆ ซื้อหมดครับ..  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ลอกพี่นินจาครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 2787

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2004, 12:08:52 PM »

ผมชอบแฝด นกใน ของซาวเออร์  ลำกล้อง 28 นิ้ว  นน.แค่ 6.5 ปอนด์  ตามหามาหลายปีแล้ว ยังไม่ได้ตัว
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2004, 02:35:40 PM »

ผมอยากได้ไปหมดหละครับขอให้เป็นปืนเถอะ   แต่ไม่มีเงินครับ...เฮ้อนี่หละเรื่องใหญ่  เรื่องใหญ่ที่ 2 คือภรรยาไม่อยากให้ซื้อเลยปืน ชอบบ่นว่ามีไว้ทำไมหนักหนาหลายกระบอก กระบอกเดี๋ยวไม่พอหรืองัย..อ้าวว่าไปนั่น  สำหรับลูกซอง อยากได้ลูกซองออโต้ หรือไม่ก็ปั๊ม ส่วนอีเดี่ยวหลักลำเอาลูกออกและยัดที่ละนัดหรือสองนัดไม่อยากได้เพราะยิงไม่มันสะใจสักเท่าไหร่ ฮ่า ๆๆ  Grin

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2004, 05:38:02 PM »

เรื่องใหญ่ที่ 2 คือภรรยาไม่อยากให้ซื้อเลยปืน ชอบบ่นว่ามีไว้ทำไมหนักหนาหลายกระบอก กระบอกเดี๋ยวไม่พอหรืองัย..

เหมือนกันหมดทั่วโลกครับ  เพื่อนนักยิงปืนชาวแคนาดา  อังกฤษ   ไตหวัน  สิงคโปร์  พูดประโยคเดียวกับคุณออดเลย

CED Thailand 

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2004, 05:52:22 PM »

เหมือนกันหมดทั่วโลกครับ  เพื่อนนักยิงปืนชาวแคนาดา  อังกฤษ   ไตหวัน  สิงคโปร์  พูดประโยคเดียวกับคุณออดเลยของผมแปลกครับ ซื้อปืนไม่เคยถามไม่เคยว่าเลยสักคำ เห็นก็จะว่า อะซื้อใหม่อีกแล้ว
แต่เรื่องเดียวที่ภรรยาผม กลัวมากที่สุด ก็การที่ผมซื้อตั๋วเครื่องบิน กลับไทยคนเดียว
กลัวมากกว่าการซื้อปืน หลายร้อยเท่า กลัวจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2004, 05:54:17 PM โดย boon » บันทึกการเข้า
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2004, 06:25:34 PM »

เอ่อนั่นมันหนีแล้วใช่มะครับป๋า.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชิวิตนี้ ขอพลีเพื่อแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

จะได้นอนถนนกันอีกซะละมั้ง

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2004, 11:14:17 PM »

ผมชอบแฝด นกใน ของซาวเออร์  ลำกล้อง 28 นิ้ว  นน.แค่ 6.5 ปอนด์  ตามหามาหลายปีแล้ว ยังไม่ได้ตัว

......... Grin..งั้นผมก็มีสิทธิได้ ก่อนผู้การ..กำลังจีบของญาติอยู่ครับ.. Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ  " อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 29

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2004, 11:44:26 PM »

ผมอยากได้ USAS12 ครับ...
ไม่รู้เหลืออยู่ในมือใครบ้าง  สมัยนั้นราคาเท่ากับ 92FS 33,500 ฿ ป๊ะป๋าเลยไปคว้า ปืนประจำการกองทัพ"มะกัน มา แต่ตัวผมยังอยากได้ลูกซองอยู่... โดนชก

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
Pathfinder
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2004, 12:11:29 AM »

แด่คุณสุพินท์ครับ    * Sauer ; side by side 28" *

ปืนในฝันของหลายๆคน รวมทั้งผมครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 986

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2004, 10:16:00 AM »

เซมิออโต้จุดเด่นคือยิงนิ่มกว่าและยิงได้เร็วกว่าถ้าฝึกเท่าๆ กับปั้ม ส่วนปั้มจุดเด่นคือใช้งานง่าย ไม่เลือกลูก ทนทาน และที่สำคัญคือโดยทั่วไปเซมิออโต้ราคาแพงกว่าเกือบเท่าตัวหรือกว่าเท่าตัว

ไปๆ มาๆ คนชอบลูกซองล้านแต่อยากมีทั้งสองแบบ

แต่ตอนนี้ผมว่าซื้อออโต้ไว้ก่อนดีกว่าครับก่อนที่ราคาจะขึ้นมากกว่านี้หรือมีคำสั่ง/หมายเหตุพิกลๆ ออกมาอีก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5493

Let us go..!

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2004, 01:25:29 PM »

เหมือนกันหมดทั่วโลกครับ  เพื่อนนักยิงปืนชาวแคนาดา  อังกฤษ   ไตหวัน  สิงคโปร์  พูดประโยคเดียวกับคุณออดเลยของผมแปลกครับ ซื้อปืนไม่เคยถามไม่เคยว่าเลยสักคำ เห็นก็จะว่า อะซื้อใหม่อีกแล้ว
แต่เรื่องเดียวที่ภรรยาผม กลัวมากที่สุด ก็การที่ผมซื้อตั๋วเครื่องบิน กลับไทยคนเดียว
กลัวมากกว่าการซื้อปืน หลายร้อยเท่า กลัวจริงๆ

เอ้อ...พี่บุญก็กลับพร้อมลูกสาวสิครับ Grin Grin Grin
กลับไทยกันแค่สองคนพ่อลูกก็ได้ หลงรัก หลงรัก

คราวใดที่ชาวไทยมีความสามัคคีเป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกัน
ชาติก็รอดพ้นจากภัยพิบัติสู่ความเจริญรุ่งเรือง

พระบรมราโชวาท ณ พระราชวังดุสิต 3 ธ.ค. 2505

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 986

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2004, 01:30:46 PM »

เอ้อ...พี่บุญก็กลับพร้อมลูกสาวสิครับ Grin Grin Grin
กลับไทยกันแค่สองคนพ่อลูกก็ได้ หลงรัก หลงรัก

ยังงี้แหละถึงโดนประจำ อิ อิ

น่ากลัวพี่บุญให้ลูกสาวเข้าเวปมาช่วยกันยิง/ปิ้งงู

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: [1]
  พิมพ์