๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 09:22:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 5903 tsw ไกหนักจัง  (อ่าน 22031 ครั้ง)
นายป๋อง
...ครูไม่ใหญ่...
Full Member

คะแนน 33

« เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 03:30:01 PM »

วันนี้ไปลองกับเพื่อน กลุ่มไม่ดีเลย ไกหนักมาก
    ของเพื่อนเป็น นอรินโก้ ไกเบากว่ากันเยอะ ยิงง่ายกว่า

เทียบกลุ่มให้ดูครับ

5903 ชุดที่ 1 ครับ ระยะ 10 เเมตร

5903 ชุดที่ 2 ครับ ระยะ 10 เมตร

กลุ่มนี้เป็น นอรินโก้ ระยะ 10 เมตร เหมือนกัน

Grin Grin  เป้าของ 5903 เหลืออีกหลายชุดครับ แต่ไม่ค่อยน่าดู เลือกเฉพาะที่น่าดูที่สุดมาโชว์ครับ

ส่วน นอรินโก้ ขอเขายิงแค่ชุดเดียวครับ ชุดละ 3 นัด
       ปัญหาคือ ทำอย่างไรน้ำหนักไกของเจ้า 5903 จะเบาลงอีกสักหน่อยครับ... Huh Huh
aotaung
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 05:53:36 PM »

ผมว่าไกน่าจะลากยาวมากกว่า  ปืนออโต้สมิทมักจะเป็นอย่างนื้  ฝึกให้คุ้นสักพักก็แม่นเองครับ
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 05:59:34 PM »

ดับเบิลเทียบกับซิงเกิล ยากคับยังไงระบบซิงเกิลแบบโคลท์น่าจะได้เปรียบกว่า ในความคิดของผมนะคับ รอผู้รู้จริงมาตอบอีกทีแล้วกันคับ Cheesy
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 06:13:15 PM »

จะให้เบาแค่ไหนหล่ะครับ ตั้งได้หมดแหล่ะ

แค่ดัดแหนบในโครงปืนที่กดเซียร์ ให้ลดแรงกดลง ก็ทำให้ไกเบาลงได้แล้วครับ เอาใว้จะถ่ายภาพการถอดแหนบตัวนี้ออกมาดัด เพราะ ถอดไม่ง่ายนัก แถมใส่ยากด้วย ต้องใส่ให้ครบ ไม่อย่างนั้นจะยิงไม่ได้ครับ

อีกอย่างหนึ่งคือ ปืนแต่ละกระบอกตั้งน้ำหนักให้เบาที่สุดได้ไม่เท่ากัน บางกระบอกตั้งได้เบามาก แต่บางกระบอกตั้งเบา ๆ แล้วเซียร์ไม่เกาะ ยิงไม่ได้เลย ต้องปรับให้หนักถึงจะยิงได้ปกติ การปรับตั้ง บางกระบอกต้องปรับตั้งมากกว่า 3 ครั้งก็มี ถ้าปรับน้ำหนักไกให้เบาเวลาลองยิงแห้งได้แล้ว แต่พอยิงจริง นก กลับตกตามสไลด์ ต้องถอดออกมาปรับตั้งกันอีกครั้ง หรือ หลาย ครั้งก็มีครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 06:47:38 PM »

ผมว่าเป็นที่ผู้ยิงมากกว่าครับ สมิทช่วงลากไกจะยาว จริงๆแล้วไม่หนักหรอกครับ ฝึกสักพักก็จะทำกลุ่มได้เล็กลง Grin

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 07:05:33 PM »

ลองยิงเป้าใกล้ๆดูก่อนครับ จับทางปืนให้ได้ จับปืนให้คล่องมือยิงที่ระยะ5-6เมตรก่อน ได้กลุ่มกระสุนดีๆแล้วค่อยเลื่อนเป้าออกไปไกลๆ ฝึกความคุ้นเคยให้ได้ก่อนครับ ผมเห็นหลายๆคนเข้าสนามแล้วเลื่อนเป้าออกไปไกลสุดๆแต่ยิงไม่ค่อยโดนเป้า ผมยิงสบายๆตั้งเป้าที่7-8หลาใกล้ๆแต่ยิงโดนทุกเม็ด
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 07:23:00 PM »

ลองยิงเป้าใกล้ๆดูก่อนครับ จับทางปืนให้ได้ จับปืนให้คล่องมือยิงที่ระยะ5-6เมตรก่อน ได้กลุ่มกระสุนดีๆแล้วค่อยเลื่อนเป้าออกไปไกลๆ ฝึกความคุ้นเคยให้ได้ก่อนครับ ผมเห็นหลายๆคนเข้าสนามแล้วเลื่อนเป้าออกไปไกลสุดๆแต่ยิงไม่ค่อยโดนเป้า ผมยิงสบายๆตั้งเป้าที่7-8หลาใกล้ๆแต่ยิงโดนทุกเม็ด

ผมสนับสนุนพี่บูน น่ะครับ แต่ถ้ายังไม่ถูกใจลองหาช่างปืนดูนะครับ

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 08:06:19 PM »

พี่ boon พูดถูกครับ หัดยิงใกล้ๆก่อน พอยิงดีขึ้นแล้วค่อยๆ ยืดระยะยิงออกไป
 ผมตอนหัดใหม่ๆ ยิงที่ 25-30 หลาเลย จะยิงใกล้ๆ ก็ไม่ได้ อายคนในสนามเค้า เพราะเค้าตั้งระยะยิงกันประมาณนี้ และที่สำคัญ สนามปืนยิงปืนแถวบ้านผม มันไม่รู้เป็นไง พวกนักยิงปืนหนุ่มๆเค้าชอบจะพาแฟนสาวๆ ของเค้ามานั้งดูเค้ายิงปืนกัน พวกสาวๆก็ชอบนั้งมองหนุ่มๆคนอื่นยิงด้วย (แฟนตัวเองทำไมไม่มอง) และก็ชอบมามองผม แล้วจะให้ผมยิงที่ 5-6 หลาได้ไงครับ อายเค้า สรุป ยิงหมดเป็น กล่องๆ ก็ไม่โดนเป้าซักนัด
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 08:57:59 PM »

สมิทเป็นปืนที่เซฟ ด้วยแม๊กฯ ด้วยครับไกอาจแต่งยากหน่อยนะครับ
แต่ตำรวจเมืองนอกชอบไกหนักครับ เพื่อความปลอดภัยครับ
CyberMan
สมาชิกลำดับที่ 75
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 10:57:34 AM »

ของผมเป็นรุ่น 5906 TSW ตอนได้มาใหม่ๆ ก็บ่นตลอดเรื่องไก คิดว่าผิดปกติ แต่พอคุ้นเคยก็จะโอเคเองครับ...
น้ำหนักไกที่จริงไม่หนัก แต่ตอนลั่นไกถ้าจับจังหวะไม่ได้ปืนอาจกระตุกเล็กน้อย ทำให้รู้สึกว่าคุมกลุ่มกระสุนยาก
อาจต้องใช้วิธีฝึกยิงแห้งบ่อยๆ  Smiley

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 11:44:54 AM »

ใช่ครับ.....ผมเน้นการใช้งานป้องกันตัวยิงกันใกล้ ๆ ระยะไม่เกิน 10 เมตร......จขกท...คงยังไม่คุ้นมือกับปืนนะครับ......ฝึกบ่อย ๆ เดี๋ยวก็ชินเอง สำหรับผมปืนที่ใช้งานไม่ควรตั้งไกให้เบาครับ......เวลาเจอเหตุการณ์ฉุกเิฉินและสภาพความกดดันสูง....สมองเราจะสั่งงาน..ทำให้การควบคุมอวัยวะของร่างกาย....ผิดปกติครับ.....จากไกหนักอาจเป็นไกเบา....หรือบางคนบอกว่า...นิ้วเข้าโกร่งไกไม่รู้ตัวแล้วเผลอลั่นไกเองครับ...อันนี้อันตรายมาก.....ปืนผม SW 990L ได้มาแรก ๆ ก็บ่นเรื่องไกหนัก...้ซ้อมบ่อย ๆ เข้าก็รู้สึกธรรมดา  ๆ  ครับ........ Wink
นายป๋อง
...ครูไม่ใหญ่...
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 11:34:09 PM »

....ขอบคุณทุกๆท่านครับที่ให้คำแนะนำและให้กำลังใจ.....
....จะพยายามฝึกยิงแห้งให้มากขึ้นครับ.... Grin Grin

....ว่าแต่ว่า ท่าทางการจับ การเล็ง การยืน (เท้าซ้ายเหลื่อมไปข้างหน้าเท้าขวาเล็กน้อย) ของผม (จากภาพเล็กๆน่ะครับ)....เป็นท่าทางที่ถูกต้องหรือยังครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ...   
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 01:38:56 PM »

ไปถ่ายมาให้แล้วครับสำหรับแฟน สมิธ ที่อยากปรับน้ำหนักไก

1.

มีอุปกรณ์ แค่ 3 ชิ้น คือ คีม ไขควงเล็ก ๆ อีก 2 ตัว

686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 01:44:00 PM »

2.

เคลียปืนเพื่อให้แน่ใจว่าไม่มีลูกกระสุนอยู่ในรังเพลิง

3.

ปลดแม็กออก

4.

ลด สไลด์ ลง

686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 01:54:31 PM »

5.

เลื่อน สไลด์ ถอยออกมาเล็กน้อย ให้ร่องล๊อกสไลด์ ตรงกับแกนล๊อกสไลด์

6.

กดปลายของแกนอีกด้านหนึ่ง

7.

ดึงแกนล๊อกสไลด์ ออก

8.

เลื่อน สไลด์ ไปข้างหน้า โดยเอานิ้วกดที่ นกใว้ด้วย เพราะ เมื่อ สไลด์ เดินหน้า นกจะสับตามทันที

9.

แยกโครงปืน และ สไลด์ ออกจากกัน

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์