๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 01:12:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .357 ยิงรางรถไฟ  (อ่าน 26796 ครั้ง)
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2004, 12:33:36 PM »

เรียนคุณ ธนะพงษ์
คุยเล่นหนุกๆในเวปครับ....อย่าซีเรียสครับอย่าซีเรียส Wink
Zymeth
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2004, 02:09:59 PM »

ไม่ได้โม้ แค่ว่าตามๆกันมาเท่านั้นเอง
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2004, 02:41:46 PM »

Grin เดี๋ยวนี้คุณนินจาพัฒนาภาษาไทยขึ้นนะ ไม่ค่อยพิมพ์ผิดเหมือนก่อน Grin

.............. Grin...ก็ยังมีหลุดบ้าง ครับขนาดอ่านก่อนโพส ตั้ง2-3 รอบ... Grin  สมัยก่อนมือไวพิมพ์เสร็จ โพสเลย..ก็เลยผิดหรือตกหล่นประจำ ........ Tongue

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2004, 03:54:35 PM »

สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆ เพิ่งมาใหม่ครับแนะนำด้วยนะครับ
บ้านผมก็ใช้.357อยู่นะครับเอาไปยิงเป้าเหล็กก็ไม่ยักกะทะลุนะครับเหล็กรางรถไฟมันเป็นเหล็กกล้าอ่ะจะทะลุได้ไงหว่า Huh Huh
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2004, 04:12:59 PM »

สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆ เพิ่งมาใหม่ครับแนะนำด้วยนะครับ

.......... Grin..สวัสดีครับคุณ Hydra ยินดีที่ได้รู้จัก...ว่างๆ ก็แวะเวียนเข้ามาแลกเปลี่ยนความรู้กันครับ... Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2004, 04:25:49 PM »

บ้านผมก็ใช้.357อยู่นะครับเอาไปยิงเป้าเหล็กก็ไม่ยักกะทะลุนะครับเหล็กรางรถไฟมันเป็นเหล็กกล้าอ่ะจะทะลุได้ไงหว่า Huh Huh
สวัสดีครับ คุณลองยิงด้วยปืนยาวดูซิจะรู้ว่ารูสวยขนาดไหน
หรือไม่ลองค้นย้อนหลังไปดู"มิสติ้งที่สุพรรณ" ครูดำถ่ายภาพสวยๆไว้เยอะ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2004, 09:14:05 PM »

พะโล้มีแก๊สกระป๋องเหลืออยู่ประมาณ 2-3 ลังได้คะอยากได้บอกที่อยู่มาเดี๋ยวจัดส่งให้ อยากรู้เหมือนกันว่ามันจะเป็นยังไงเวลาโดนลูกปืน จะลองทดสอบเองก้อกลัวจะไม่เป็นมาตรฐานค่ะ   

Shockedจ๊ากกกกกกทำไมมีเหลือแยะจังครับ....ผมมีเหลือแค่ 2-3 เหมือนกันแต่เป็นหลังกระป๋อง....เหอ ๆ หาเหยื่ออยู่ครับแต่ก็ไม่มีใครรับอาสาทดสอบให้หายข้องใจสะด้วยสิ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2004, 03:27:10 AM »

คุณลองยิงด้วยปืนยาวดูซิจะรู้ว่ารูสวยขนาดไหน
ไม่ได้ตั้งใจจะขัดนะครับแต่ตอบตามที่เรียนมาคือถ้าจะเจาะหรือแปรรูปโลหะอะไรก็ตามแต่ตัวCutterต้องแข็งกว่าโลหะนั้นๆ
นะครับแต่ลูกปืนมันเป็นตะกั่วอ่ะครับแล้วเหล็กรางรถไฟส่วนที่บางที่สุดมันยังหนาเกือบครึ่งนิ้วเหมือนกระสุนรถถังไงครับ
กระสุนมันต้องแข็งกว่าเกราะรถถังถึงจะยิงเข้า(พวกลูกดอกซาโบต์)น่ะครับ  แต่.357ปืนยาวยังไม่เคยลองครับ
ไว้มีโอกาสจะลองดูครับ Grin Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2004, 09:49:34 AM »

เรียนคุณ Hydra
ที่ผมว่าทะลุรูสวยน่ะ..เป็นเหล็กหนาประมาณ5-6มิลครับไม่ใช่รางรถไฟ
ยิงด้วยลูกตะกั่วหัวตัดหุ้มด้วยทองแดงครึ่งหัว..ที่เขาเรียกซอพพอยย์น่ะ
ยิงด้วย 586 ลำกล้อง 6"ไม่ทะลุได้แต่ตุง...แต่พอยิงด้วยคานเหวี่ยงของ
คุณมะขิ่นผลปรากฏว่า   ทะลุครับรูกลมดิ๊ก  ถามคนที่ไปมิตติ้งสนาม
รบหลักหลังเขาของครูดำได้ครับ...ผมว่าแผ่นเพลตก็คงซัก 5-6มิลละมั้ง
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2004, 11:11:49 AM »

ไม่ได้ตั้งใจจะขัดนะครับแต่ตอบตามที่เรียนมาคือถ้าจะเจาะหรือแปรรูปโลหะอะไรก็ตามแต่ตัวCutterต้องแข็งกว่าโลหะนั้นๆ
นะครับแต่ลูกปืนมันเป็นตะกั่วอ่ะครับ

ไม่จำเป็นครับ  พลังงานเปลี่ยนแปลงได้  แม้แต่สสารก็เปลี่ยนเป็นพลังงานได้   กระสุนเจาะเกราะแบบดินโพรง จะเผาทองแดงกรวยปิดหน้าซึ่งเป็นโลหะอ่อนอยู่แล้ว ให้เป็นไอระเหิด ที่ความเร็วสองหมื่นสี่พันฟุต/วินาที เจาะเหล็กได้ร่วม ๆ เมตร

เครื่องบิน ที่บินชนนกด้วยความเร็ว 2 มัค  ยังเจาะตัวถังที่เป็นอลูมินั่มเข้ามาได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2004, 02:33:41 PM »

เอารูปมาให้ดูครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2004, 02:36:37 PM »

นี่ก็อีก

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2004, 02:52:00 PM »

รับทราบแล้วครับผมขอบคุณพี่ๆครับที่ให้ความกระจ่าง Grin Grin
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2004, 05:21:26 PM »

รูปที่พี่ต้อยลงให้ชม................

รูกลมดิกๆ ที่เห็นนั่นแหล่ะครับ.......ผมเป็นคนยิงเอง เหล็กหนาประมาณหุนครึ่ง.........

กระสุน Winchester 158 เกรน  Soft Point .357 magnum .....................ยิงด้วย ไรเฟิล คานเหวี่ยง Winchester Model94 รุ่น Trapper ลำกล้อง 16 นิ้ว 6 เกลียว ...........ระยะครบรอบเกลียว 1 รอบที่ 16 นิ้ว....................

หากมีข้อสงสัย.....Meeting คราวหน้า ขอเชิญ.................จะให้ลองดูครับ

ยิงด้วยกระบอกนี้........และกระสุนชนิดนี้

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #59 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2004, 08:52:17 PM »

เห็นชื่อตามมานึกว่ามาเก็บค่าลิขสิทธิ์ที่เอารูปมาลงซะอีก Grin Grin Grin
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์