๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 11:24:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .357 ยิงรางรถไฟ  (อ่าน 26794 ครั้ง)
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2004, 09:43:42 PM »

Smiley
ครับ
.357 หัวแหลมฝาชี  ยิงไม่ทะลุครับ
 Smiley
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2004, 10:23:52 PM »

ว่าแต่สงสัยอยู่เรืองครับถ้าเป็นกระป๋องแก๊สละครับระเบิดหรือเปล่าครับ

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2004, 11:17:13 PM »

................ Grin..ร่วมยืนยันอีกคน ครับ .357 แม็กฯยิงรางรถไฟ ไม่ทะลุแน่นอน  มันเป็นเรื่องเล่าในวงสุรา เพื่ออวดอ้างความแรงของปืน .357 จนพวกในวงพากันเชื่อแล้วเอามาเล่าต่อๆกัน วงไหนวงนั้น เจอพวกไม่รู้เรื่องหรือทำเป็นเหมือนจะรู้ พอพูดเรื่องปืน ขึ้นมาเมื่อไร ต้องมีพวกสอด เข้ามาเรื่องนี้เสมอ จนต้องอธิบายกันยืนยาว แต่ก็ไม่รู้จะเชื่อรึปล่าว ......... ผมเคยเจอคนแก่ๆต่างจังหวัด เถียงกันเรื่อง 11 มม. ยิงต้นกล้วยไม่ทะลุ  บอกยังไงแกก็ยืนยันคำเดิมว่าเคยลองมาแล้วตอนหนุ่มๆ ยังไงก็ไม่ทะลุ   ผมก็เลยเล่นไม้ตายงัดเจ้า 1911 ขึ้นมาแล้ว..บอกลุงไปยื่นหลังต้นกล้วยนะ เดียวผมจะลองยิงดู  ร้อยทั้งร้อยไม่กล้าซักราย  แล้วผมก็ยิงให้ดู เป็นไงครับ ก็ทะลุนะสิ  แกก็ได้แต่ทำหน้าเซ็งๆ ไปเพราะคนดูกันเยอะ  ซะใจดีแท้..5555555555555.. Grin Grin Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2004, 12:28:19 AM »

...สงสารลุง  คุณนินจาไม่น่าเลย :Smiley Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2004, 04:29:29 AM »

พี่นินจาหักหน้าคนแก่  ระวังแค้นศักดิ์ศรีนะ เดี๋ยวพาลจะลองเอาตัวพี่มาลองว่าโดน 11มม.จะทะลุป่าว Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2004, 08:15:56 AM »

...สงสารลุง  คุณนินจาไม่น่าเลย :Smiley Grin Grin

...เสียดายต้นกล้วย  คุณลุงไม่น่าท้าคุณนินจาเล๊ยยย..... Grin  Grin  Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2004, 08:46:14 AM »

ทะลุอาจเป็นแค่รู ขาดนี่อีกเรื่องนึงนะครับ
เมืองไทยใช้รางขนาด 70 lb แต่หารูปไม่ได้ครับ เอา 60 lb ไปดูเล่นๆก่อนครับ
สังเกตตรง web หรือคอของรางนะครับ หนาประมาณ 0.5 นิ้ว

ยิงถังน้ำมันในระเบิดยากครับ  กระสุนส่องวิถีก็ยังไม่ระเบิด  ขนาดยิงด้วยกระสุนกระทบแตกของโรฟอสส์ ก็ยังไม่ระเบิด เพราะเหล็กบางไป ชนวนไม่ทำงาน ต้องเสริมแผ่นเหล็กถึงจะระเบิด
หารางรถไฟได้ไหมครับ   จะลองด้วยกระสุนเจาะเกราะขนาด.30-06

ขอลองหาก่อนครับ ตอนนี้ไม่ได้ลงไปเกี่ยวข้องกับรถไฟโดยตรง
ถ้าได้ของจะแจ้งผู้การทราบครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2004, 08:50:56 AM »

อย่างที่คุณ นินจา พูดเรื่องพวกนี้มักจะเกิดตามวงเหล้า มีครั้งหนึ่งมีคนทักว่าขวดเหล้าแบนยิงด้านข้างจะแฉลบไม่เข้า ตัดปัญหาชัก S&W 5906 เปรี้ยงเดียวกระจาย วันนั้นรู้สึกว่าจะมีปลายนวมด้วยฮิๆ Grin

ek
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2004, 09:15:16 AM »

จำเลขสลับกันรึเปล่าครับ ผมว่าต้อง  .375H&H ถึงจะมีโอกาศทะลุ ฮิๆ 555
ตาสี บางบอน
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2004, 11:00:57 AM »

ยิงเจอะเหล็กทางรถไฟ ?
ไม่เห็นมีใครเปรียบกับการใช้สว่านเจอะเลยอ่ะ
ถ้าห้วสว่านไม่แข็งขอ .... อาจจะต้องใช้หลายหัว เจอะเป็นชั่วโมง
ttt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2004, 11:18:08 AM »

เคยดูในวีดีโอทดสอบอาวุธครับ เค้ายิงถังน้ำมันด้วย rifle.50 เป็นอย่างที่ท่านผู้การสุพินท์ว่าไว้ครับ น้ำมันแตกเป็นฝอยแต่ก็ไม่ระเบิด เค้าเลยต้องเอาผ้าชุบน้ำมันไปจุดไฟวางใกล้ๆ แล้วยิงถึงจะลุกเป็นลูกไฟครับ
- ถ้าอยากทดลองว่ากระป๋องแก๊ส จะระเบิดหรือเปล่าลองยิงไฟแช็คดูน่าจะได้ครับ เล็กๆดี
 Smiley
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2004, 06:08:54 PM »

................ Grin..ร่วมยืนยันอีกคน ครับ .357 แม็กฯยิงรางรถไฟ ไม่ทะลุแน่นอน  มันเป็นเรื่องเล่าในวงสุรา เพื่ออวดอ้างความแรงของปืน .357 จนพวกในวงพากันเชื่อแล้วเอามาเล่าต่อๆกัน วงไหนวงนั้น เจอพวกไม่รู้เรื่องหรือทำเป็นเหมือนจะรู้ พอพูดเรื่องปืน ขึ้นมาเมื่อไร ต้องมีพวกสอด เข้ามาเรื่องนี้เสมอ จนต้องอธิบายกันยืนยาว แต่ก็ไม่รู้จะเชื่อรึปล่าว ......... ผมเคยเจอคนแก่ๆต่างจังหวัด เถียงกันเรื่อง 11 มม. ยิงต้นกล้วยไม่ทะลุ  บอกยังไงแกก็ยืนยันคำเดิมว่าเคยลองมาแล้วตอนหนุ่มๆ ยังไงก็ไม่ทะลุ   ผมก็เลยเล่นไม้ตายงัดเจ้า 1911 ขึ้นมาแล้ว..บอกลุงไปยื่นหลังต้นกล้วยนะ เดียวผมจะลองยิงดู  ร้อยทั้งร้อยไม่กล้าซักราย  แล้วผมก็ยิงให้ดู เป็นไงครับ ก็ทะลุนะสิ  แกก็ได้แต่ทำหน้าเซ็งๆ ไปเพราะคนดูกันเยอะ  ซะใจดีแท้..5555555555555.. Grin Grin Grin Grin

Grin เดี๋ยวนี้คุณนินจาพัฒนาภาษาไทยขึ้นนะ ไม่ค่อยพิมพ์ผิดเหมือนก่อน Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2004, 06:25:55 PM »

แบบนี้แถวบ้านผมก็มีครับ Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

palo tumtui
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2004, 10:43:20 AM »

พะโล้มีแก๊สกระป๋องเหลืออยู่ประมาณ 2-3 ลังได้คะอยากได้บอกที่อยู่มาเดี๋ยวจัดส่งให้ อยากรู้เหมือนกันว่ามันจะเป็นยังไงเวลาโดนลูกปืน จะลองทดสอบเองก้อกลัวจะไม่เป็นมาตรฐานค่ะ   
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2004, 12:23:24 PM »

มาอีกแล้วความเชื่อผิดๆ ที่จริงมันยังมีอีกเยอะเช่นในหนังที่เอาปืนยิงแม่กุญแจแล้วพัง ถ้าทำจริง คิดแล้วเสียวเด้งกลับมาโดน.................ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์