๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:49:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ราคา CZ 452 Eและ 10/22  (อ่าน 17209 ครั้ง)
เจมส์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 04:52:27 PM »

ได้เลียบเคียงราคา CZ452 เป็นดังนี้ครับ
CZ 452 รุ่น แสตนดาร์ด ไม่มีเกลียวติดเก็บเสียง 17K แม็ก 10 นัด
CZ 452 รุ่น แสตนดาร์ด  มีเกลียวติดเก็บเสียง  18K แม็ก 10 นัด

CZ 452 รุ่น LUX ไม่มีเกลียวติดเก็บเสียง 22 K แม็ก 5 นัด
CZ 452 รุ่น LUX มีเกลียวติดเก็บเสียง 23 K แม็ก 5 นัด

เอ! จะเลือกรุ่นไหนดีครับ จะเอาไว้ซ้อมมือที่สนาม รบกวนท่านพี่ให้ความเห็นด้วยครับ เกลียวเก็บเสียงสำคัญไหมครับ เสียดายรุ่น LUX แม็กแค่ 5 นัดเอง

ผมถาม 10/22 มาด้วยครับ ราคา 19K สำหรับพานท้ายไม้ และ 23K สำหรับพานท้ายดำ ผิดราคาไหมครับ
ขอบคุณครับ

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 04:58:43 PM »

ถ้าซื้อได้รุ่นแม็ก 5 นัด มาแลกกับ แม็ก 10 นัดของผมก็ได้ ผมกำลังอยากได้ 5 นัด ปืนผมซื้อมา ปี ก.ย. 47 ยิง เดือนละประมาณ 1 - 2 ครั้ง

แต่ถ้ารักจะติดกล้องเลือกวามินต์ไปเลยครับจะได้ไม่เสียใจทีหลังเหมือนผม วามินต์ สวยกว่าเยอะครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 05:07:23 PM »

CZ 452 รุ่น แสตนดาร์ด   ผมถามมา ราคา 20K  ของแถมครบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
powerboy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 52

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 06:31:20 PM »

ไปถามจากร้านไหนมาครับ ถือว่าถูกกว่าร้านอื่นเยอะน่ะครับ
wee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 07:57:44 PM »

ช่วยบอกร้านด้วยซิครับ ผมก็กำลังจะซื้อดูแล้วถูกกว่าราคาที่ทราบมาอีก
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 08:16:14 PM »

Grinปืนซีแซดลูกเลื่อน ห้านัดก็พอแล้วครับ ไม่ได้ยิงเร็ว สิบนัดแม็กโผล่ออกมามากดูไม่ค่อยสวยครับ เกลียวที่ติดท่อเก็บเสียก็ไม่มีประโยชน์ครับเพราะผิดกฏหมาย ยกเว้นจะทำเป็นแบบถ่วงลำกล้องซึ่งก็ไม่ได้ช่วยอะไรมากเลยในด้านความแม่นยำ  ถ้าจะซื้อดูที่เราชอบและเงินในกระเป๋าดีกว่าครับ 
 ปล. ของแถมจากร้านปืนไม่มีหรอกครับ เพราะบวกเข้าไปในราคาขายเรียบร้อยแล้ว
 Grin  ระวังรุ่นLUX เมืองไทยนะครับ  เพราะได้ยินมาว่าเป็นปูนเกรดเอ Grin

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
เจมส์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 09:34:32 PM »

Grinปืนซีแซดลูกเลื่อน ห้านัดก็พอแล้วครับ ไม่ได้ยิงเร็ว สิบนัดแม็กโผล่ออกมามากดูไม่ค่อยสวยครับ เกลียวที่ติดท่อเก็บเสียก็ไม่มีประโยชน์ครับเพราะผิดกฏหมาย ยกเว้นจะทำเป็นแบบถ่วงลำกล้องซึ่งก็ไม่ได้ช่วยอะไรมากเลยในด้านความแม่นยำ ถ้าจะซื้อดูที่เราชอบและเงินในกระเป๋าดีกว่าครับ
 ปล. ของแถมจากร้านปืนไม่มีหรอกครับ เพราะบวกเข้าไปในราคาขายเรียบร้อยแล้ว
 Grin ระวังรุ่นLUX เมืองไทยนะครับ เพราะได้ยินมาว่าเป็นปูนเกรดเอ Grin
ขอบคุณครับพี่ทุกท่าน ตาผมไม่ถึงครับดูรุ่น LUX กับแสตนดาร์ท ต่างกันที่แกะกันลื่นครับ เพราะแสตนดาร์ท บางกระบอกลายไม้สวยครับ ผมเห็น LUX ที่วังไชยาทำไมลายไม้เป็นบีช ไม่ใช่วอลนัท ไม่มีลวดลายไม้ เพียงแต่แกะลายกันลื่น  ไม่สวย ผมว่าน่าจะเป็น LUX เทียม
พี่ๆพอจะมีอะไรให้สังเกตุไหมครับว่าLUX แท้เทียมต่างกันอย่างไร
เรื่องร้านผมเจอเขาที่วังไชยา เห็นท่าทางคล้ายๆชาวชมภูทวีป กลัวมีปัญหาครับ เช็คแค่ราคา เท่านั้น กลัวปูนเกรดเอ เหมือนกันครับ
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 13, 2006, 02:28:52 AM »

452 รุ่นLux ดูง่ายๆครับ ดูจากกล่องปืน ถ้าเป็นรุ่นDeluxe จะมีอักษร Lux แต่ถ้าเป็นรุ่นธรรมดาจะมีคำว่า Standard

รุ่นธรรมดา ลายไม้สวยๆก็มีครับ
word
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 13, 2006, 09:07:47 AM »

Smileyสวัสดีครับ คุณโจ    ดูได้ละเอียดจริงๆนับถือผมซื้อมาต้องถามทางร้านและมาดูตามคุณโจบอกใช่เลย ขอบคุณครับ
อดุลย์
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 15, 2006, 06:39:30 AM »

ได้เลียบเคียงราคา CZ452 เป็นดังนี้ครับ
CZ 452 รุ่น แสตนดาร์ด ไม่มีเกลียวติดเก็บเสียง 17K แม็ก 10 นัด
CZ 452 รุ่น แสตนดาร์ด  มีเกลียวติดเก็บเสียง  18K แม็ก 10 นัด

CZ 452 รุ่น LUX ไม่มีเกลียวติดเก็บเสียง 22 K แม็ก 5 นัด
CZ 452 รุ่น LUX มีเกลียวติดเก็บเสียง 23 K แม็ก 5 นัด

เอ! จะเลือกรุ่นไหนดีครับ จะเอาไว้ซ้อมมือที่สนาม รบกวนท่านพี่ให้ความเห็นด้วยครับ เกลียวเก็บเสียงสำคัญไหมครับ เสียดายรุ่น LUX แม็กแค่ 5 นัดเอง

ผมถาม 10/22 มาด้วยครับ ราคา 19K สำหรับพานท้ายไม้ และ 23K สำหรับพานท้ายดำ ผิดราคาไหมครับ
ขอบคุณครับ

ราคา CZ แสตนดาร์ด น่าซื้อมากเพราะ ถูกกว่าปืนโครงการจัดหาอาวุธปืนกรมการปกครองระยะที่ 3 ห้าง เอกภัทร(ตั้งราคาไว้ 17,500.-) ถูกกว่ากัน 500.- และต้อง รออีกนาน
Awake
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

ถ้าโลกนี้ไม่มีคนเลวแล้วจะหาคนดีจากไหน?

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 15, 2006, 07:24:10 AM »

แค่ลายไม้ต่างกัน 5 พัน Shocked
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 15, 2006, 07:55:01 AM »

cz 452 ราคาสวัสดิการกับร้านค้า ไม่แตกต่างกันมากนักครับ
แล้วเรื่องถ่วงนำหนัก ผมว่าช่วยได้มาก ปืนลำกล้องบาง ปลายเบา มันจะแกว่ง เล็งยากกว่า ปลายหนัก

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
pimdown
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 15, 2006, 09:35:59 AM »

มีรูปตัวถ่วงน้ำหนักให้ดูไหมครับคุณ CAPTAINKID ไปจ้างโรงกลึงทำให้ได้หรือเปล่าครับ
ใชอะไรทำดีครับ
parndang
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2006, 08:11:34 PM »

หลงรักคือผมอยากได้ลูกกรดสักกระบอก ไว้ยิงสัตว์ครับ แต่ไม่มีข้อมูลด้านนี้แลย
ไม่รู้จะเอารุ่นไหนดี รบกวนพี่ ๆ ช่วยแนะนำให้สักรุ่นด้วยครับ :-*
แต่ผมชอบรูปทรงรุ่น อเมริกา ครับ รุ่นนี้เสียงดังมากไหมครับ Huh ไม่รู้ข้อมูลรุ่นนี้
มันแตกต่างจากรุ่นอื่นยังไงครับ ราคาปัจจุบันประมาณเท่าไหร แล้วแต่ละรุ่น
มันมีข้อดีข้อเสียยังไงทำไมราคามันถึงต่างกันครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ Wink

pksit
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2006, 08:47:08 PM »

10/22 ร้าน พ.วังบูรพา น่าจะต่อรองได้ 19K  แต่ตอนไปซื้อไม่มี Stock ไม้ ลำกล้องสแตนเลส 
เลยซื้อที่ ไทยเนฯ  20K.    ลองยิงดูแล้วสนุกมากครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์