ขอเรียนถามเรื่อง อส.ตำรวจชุมชน หน่อยครับ

<< < (11/27) > >>

หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥:

บางทีก็เห็นใจ อส.เหมือนกันนะครับ แถวบ้านผม อส.ไปล้อมจับผู้ร้ายกับตำรวจ

ทำอีท่าไหนไม่ทราบพอดีผู้ร้ายมีอาวุธปืน อส.ถูกยิงเข้าที่ตาแต่ดีไม่เสียชีวิต

เงินรักษาก็ต้องเรี่ยไรกับ อส.ด้วยกัน รายนี้น่าเห็นใจมากครับ

แจ็ค:
........กระทู้นี้  ท่าน Werasak  ช่วยทำให้กระจ่างได้มากเลยครับ  แต่ก็อย่างว่าแหละ   มุมมองของแต่ละคนก็มองกันไปอีกของใครของมันครับผม  สุดท้ายเจ้าหน้าที่ฝ่ายปกครองก็ต้องเข้ามาดูแลกันให้ใกล้ชิดหน่อย   แต่ที่สำคัญ  เจ้าหน้าที่ตำรวจกับเจ้าหน้าที่ฝ่ายปกครอง........อย่าไปให้ท้ายจนเหลิงนะครับ    เดี๋ยวจะกลายเป็นการเพาะอำนาจเพิ่มขึ้นครับผม.................   

แจ็ค:
........อีกนิด.......พวก ส.ส. ที่ชอบมีคนเฝ้าหน้าบ้าน (สร้างที่พักให้พวก อปพร.) เท่าที่ทราบมีหลายจังหวัดนะครับ  พวกนี้ด้วยครับ  เป็นเด็กเส้นกราย ๆ ไปในตัวเลย.....  แหะ..แหะ..เด็ก ส.ส. ..............

werasak:
แฮ่ๆๆ......ขอบคุณคับ ;D อาศัยว่าได้เคยทำงานใกล้ชิดรวมทั้งเคยฝึกอบรมให้กับ ตร.ชุมชนคับ และได้ร่วมทำงานกับ อปพร ในพื้นที่ แต่ตอนนี้ผมมาอยู่ที่ บช.ภ. แล้วคับ ;D

แจ็ค:
........ดีครับผม....เรามีเพื่อนในเว็บต่างอาชีพกันมาก ๆ เวลาได้แลกเปลี่ยนมันทำให้เราได้รับรู้ข้อมูลที่ใกล้เคียงมากที่สุดครับ  และอีกอย่างบางสิ่งที่เราคุยกันมันเป็นประสบการณ์จากการทำงานจริง ๆ ครับผม........ด้วยความเคารพ......

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว