กระสุน.22 lr ของ cci กับไก่ป่า

(1/18) > >>

green1970:
วันนี้มีน้องคนหนึ่งมาชวนไปเป็นพระลอ ล่าไก่ป่าครับ อย่าคิดว่าเป็นเรื่องโหดร้ายเลยนะครับการล่าเพื่อนำมาทำเป็นอาหารไม่ใช่ล่าเพื่อความสนุก    อุปกรในการล่าก็คือเจ้า cz.22 ติดกล้องตัวเก่งของผมโดยใช้กระสุน .22 ของ cci หัวดำธรรมดาเหมือนที่เคยล่านกทั่วไปครับ   แต่ครั้งนี้กระสุนไม่สามารถหยุดเจ้าไก่ป่าให้ร่วงคาที่ได้ครับทั่งๆที่วางตำแหน่งหัวปีกทุกตัวพอตกจากต้นไม้ถึงพื้นได้ก็ลุกขึ้นวิ่งหนีไปซุกหาไม่พบ7ตัวติดๆกันจนน้องที่ไปส่งสั่นหัวถอดใจหาว่าเจ้าที่แรง ผมได้แต่หัวเราะ พอดีเจอตัวที่เดินอยู่ที่พื้นผมเลยลองใหม่ไม่อยู่ครับต้องวิ่งตามไปซ้ำจากการดูรอยกระสุน เข้าหัวปีกทั้ง2นัดห่างกันประมาณนิ้ว จากนั้นผมเลยเปลี่ยนไปวางตำแหน่งที่หัวแทน คราวนี้ได้ผลครับ3ตัวเรียงไม่พลาด    ไม่ทราบว่าเป็นเพราะความเร็วของหัวกระสุนเชี่ยวไปเลยสร้างบาดแผลไม่กว้างหรือเปล่าครับ  ไก่ถึงไม่ช็อคไปเลย   ผมเคยใช้หัวรูของเฟดได้ผลครับช็อคค่าที่ทุกตัวแต่เนื้อค่อนค่างช้ำมากเสียรสชาติ

Dexphet:
คุณเขียวอยู่จังหวัดอะไรเหรอครับ

aey@1911-รักในหลวง:
โอ้โฮ!!! พี่เขียวโหดร้ายจัง :~)..ผมขอน่องชุบแป้ง เอากรอบๆนะพี่ :D~

G. BKK:
 :o สั่ง KFC ดีกว่าไม๊ ครับพี่  :) เดี๋ยวนี้เค้ามี ::) บริการส่งถึงบ้านแล้วครับบบบ  ;D ;D ;D คราวหลังอยาก กินไก่ บอกผม ครับบบบ  ;D ;D ;D

vuttichai:
ข้อ 1 ปานา ถ้าให้ดีเอามีดคมๆผ่าหัวเป็น 4 แฉกเล็กๆก่อน อยู่ดีอร่อยดีสาธุ :VOV:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป