๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 06:43:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 1194
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า.... ป่าดงพงไพร..... และความรู้เชิงพราน  (อ่าน 1432007 ครั้ง)
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 12:20:19 PM »

ลูกโดดแบบซาโบทนี่จอดได้ไหมครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
HS0JPY
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 12:36:39 PM »

ขออนุญาตถามครับ
คอนักอ่านแนว เดินป่าเรื่องผจญภัย ของครูพนมเทียน เช่น ไอ้ลายที่บางลาง.ช้องหมู.ไอ้ดำ......(จำชื่อเต็มไม่ได้ รู้สึกจะเกิดแถวปักษ์ใต้) ปัจจุบันยังพิมพ์จำหน่ายหรือไม่ มีแหล่งซื้อที่ไหน
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 12:45:16 PM »

คอนักอ่านแนว เดินป่าเรื่องผจญภัย ของครูพนมเทียน เช่น ไอ้ลายที่บางลาง.ช้องหมู.ไอ้ดำ......(จำชื่อเต็มไม่ได้ รู้สึกจะเกิดแถวปักษ์ใต้) ปัจจุบันยังพิมพ์จำหน่ายหรือไม่ มีแหล่งซื้อที่ไหน

...จตุจักร...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 12:47:51 PM »

หาได้ครับ แถวดวงกมล ผมซื้อมาอ่านแล้ว สองเล่ม เรื่องซ้องหมู กับ เมื่อคุณหมอหลงป่า Grin Grin Grin Grin ยินดีที่ได้เจอคอเดียวกัน  ล่องไพร ของน้อยอินทนนท์ ก้อใช้ได้ครับ แต่เป็นป่าที่ย้อนหลังนานไปหน่อย
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 01:10:58 PM »

Grinฝีมือในการล่าหมู่ป่าผมคงอ่อนด้อยไม่กล้าเสนอความเห็นครับ....แต่ถ้าชวนผมกินหมูป่าผัดเผ็ดแกงเผ็ดหมูป่า เก้งย่าง เก้งน้ำมันหอย ชะมดผัดเผ็ด เขียดแรวทอดกระเทียม เนื้อกวางน้ำมันหอย กลั่วคอด้วยต้มยำปลาคัง ผมไจม่ปฏิติเสธเลยครับให้ตายสิ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 01:14:56 PM »

Grinฝีมือในการล่าหมู่ป่าผมคงอ่อนด้อยไม่กล้าเสนอความเห็นครับ....แต่ถ้าชวนผมกินหมูป่าผัดเผ็ดแกงเผ็ดหมูป่า เก้งย่าง เก้งน้ำมันหอย ชะมดผัดเผ็ด เขียดแรวทอดกระเทียม เนื้อกวางน้ำมันหอย กลั่วคอด้วยต้มยำปลาคัง ผมไจม่ปฏิติเสธเลยครับให้ตายสิ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
   คุณZeus พูดถึงเขียดเเรว..... ผมเข้าใจว่าเขียดแรว หรือกบภูเขา มีเฉพาะแถว ๆ แม่ฮ่องสอนใช่หรือไม่ครับ ไปชิมที่ใหนมา Grin Grin Grin
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 01:27:31 PM »

ขออภัยครับ  หลังจากที่สอบถามอาจารย์ กรู.....ที่แท้ยังมีกบเบตง ที่เรียกคล้ายกัน

"กบเบตงทอดกระเทียมพริกไทย ยังกับกินไก่ ตัวโตกว่ากบแม่ฮ่องสอน ที่เรียกว่า เขียดแรว"
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 01:51:26 PM »

คุณZeus พูดถึงเขียดเเรว..... ผมเข้าใจว่าเขียดแรว หรือกบภูเขา มีเฉพาะแถว ๆ แม่ฮ่องสอนใช่หรือไม่ครับ ไปชิมที่ใหนมา Grin Grin Grin
น้ำลายหก น้ำลายหกก็ที่แม่ฮ่องสอนสิครับ....อร่อยดีแท้ไอ้เจ้าเขียดแรวทอดกระเทียมเนี่ย แต่ไม่แน่ใจนะครับว่าเขาจะไม่เอากบเบตงหรือกบอื่น ๆ มาทอดให้กิน แต่เท่าที่ทานกันวันนั้นนี่อาหารป่าล้วน ๆ ครับไม่มีไก่ หมู เนื้อ ปลา มาปะปนให้ระคายลิ้นรำคาญใจเลย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 01:54:16 PM »

Grinหมูป่ากลายร่างเป็นกบไปแล้ววุ้ย............................ หลงรัก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 03:09:35 PM »

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2008, 10:51:43 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 05:03:46 PM »

Smiley ในจำนวนเนื้อสัตว์ป่า ที่ล่าเพื่อนำมาเป็นอาหาร.. เนื้อเก้ง..ไม่เอ๋ง..
    ยังยอมให้กับเนื้อกระจง ที่แดงนุ่ม อร่อย ..ส่วนเนื้อกวาง ออกหยาบไปหน่อย..  Grin

เขียดแรว กบฑูต กบภูเขา.. เป็นประเภทเดียวกันที่ต่างชื่อเรียก..  ไปตามท้องถิ่น ..
    แมลงอาหารการกินสมบูรณ์.. ถ้า งู.. ศัตรูธรรมชาติน้อยด้วย ..   จะตัวใหญ่  ร้องเสียงดัง..  Grin

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 05:07:19 PM »

Smiley ในจำนวนเนื้อสัตว์ป่า ที่ล่าเพื่อนำมาเป็นอาหาร.. เนื้อเก้ง..ไม่เอ๋ง..
 ยังยอมให้กับเนื้อกระจง ที่แดงนุ่ม อร่อย ..ส่วนเนื้อกวาง ออกหยาบไปหน่อย.. Grin

เขียดแรว กบฑูต กบภูเขา.. เป็นประเภทเดียวกันที่ต่างชื่อเรียก.. ไปตามท้องถิ่น ..
 แมลงอาหารการกินสมบูรณ์.. ถ้า งู.. ศัตรูธรรมชาติน้อยด้วย .. จะตัวใหญ่ ร้องเสียงดัง.. Grin

ความรู้ล้วนๆ เอาอีกๆ

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 05:24:13 PM »

ยังยอมให้กับเนื้อกระจง ที่แดงนุ่ม อร่อย ..ส่วนเนื้อกวาง ออกหยาบไปหน่อย.. Grin

เขียดแรว กบฑูต กบภูเขา.. เป็นประเภทเดียวกันที่ต่างชื่อเรียก.. ไปตามท้องถิ่น ..
 แมลงอาหารการกินสมบูรณ์.. ถ้า งู.. ศัตรูธรรมชาติน้อยด้วย .. จะตัวใหญ่ ร้องเสียงดัง.. Grin

ช่วยอธิบายเกี่ยวกับเรื่องแมว แมวให้ผมและเพื่อนสมาชิกทราบหน่อยครับ อยากทราบอะครับ นะครับ เพื่อเป็นวิทยาทาน
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #73 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 05:28:23 PM »

Cheesy..โธ่คุณบุญ เพื่อนซี้  Grin..เรื่องเกิดแต่ก่อน ๕๐  ..นึกว่าลืมไปแล้ว.. ผมไม่ชอบเลี้ยงแมวซะหน่อย 
       ถ้าชอบแมว  ต้อง คุณ  momo153..ครับ.. Grin
       บอกแล้วไง ผมหนับหนุนคุณบุญ  นักวิ่งแข่ง  เต็มที่อยู่แล้วเชียว.. Grin.

NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 01:54:27 PM »

UP Grin Grin Grin  รอพี่ Ro@d มาถ่ายทอดประสบการณ์ให้ฟังครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 1194
  พิมพ์