๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 05:17:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .....เอาแฝดขนานในกรุมาชมบ้างเต๊อะ....  (อ่าน 113521 ครั้ง)
FABBRI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #480 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 06:46:08 PM »

ท่าน Fabbri

ท่านพี่ถ่ายรูปเดี๋ยวนี้เลยนะ กี่ร้อยรูปก็ได้ แล้วพรุ่งนี้ผมจะส่งมอเตอร์ไซค์ไปรับ memory card หรือ disket จากร้านพี่แต่เช้าเลยนะ เดี๋ยวผมเก็บไว้ดูคนเดียวก็ได้ครับ เรียกว่าไม่เข้าข่ายภาพแอบถ่ายไงครับ
อ้าวพี่ขอผมดูด้วยคนซิครับ Cry ดูรูปจากในเวปมันไม่เกิดความสุนทรีรมย์เท่าดูรูปที่ถ่ายในเมืองไทยครับ น้ำลายหก

เมื่อกี้ ผมไปทำธุระแถวร้านของท่าน Fabbri เลยแวะเข้าไปนั่งคุยกันตั้งสองชั่วโมง พี่ท่านฝากบอกว่า ของสวยๆของท่านก็หน้าตาเหมือนใน web ของ Fabbri นั่นแหละ ก็ไปเปิดดูเอาซิ ผมเลยต้องเอออไปตามนั้นมั่ง...อดดูรูปครับ

เอ อีกเรื่องนึง คุณ O/u boy รู้จัก Pair guns ของ Holland &Holland ไหม กรุแถวถนนเสือป่ามีอยู่สองคู่ ดีใจจัง คนไทยมีของแบบนั้นในเมืองไทยด้วย ......พูดได้คำเดียว........รวยจังฮู้
แล้วท่านรู้ไหมว่า pair guns กับ tri guns ,มันเป็นอะไรช่วยบอกที
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #481 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 07:27:48 PM »

อ้าว พี่ Fabbri ก็พี่เพิ่งจะบอกผมเมื่อตอนบ่าย ว่า Pair guns คืออะไร ไหงมาออกข้อสอบเดี๋ยวนี้เลยเหรอครับ  แล้วพี่ก็ไม่เคยบอกผมด้วยว่า Tri guns คืออะไร

พี่นั่นแหละ ต้องเป็นคนบอกว่ามันคืออะไร
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #482 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 08:46:55 PM »

ว่าแล้วเดี๋ยวขอจองตั๋วก่อนนะครับที่บ้านผมตอนนี้มันร้อนๆยังไงบอกไม่ถูก
 Grinอยากไปดู Pair guns ครับ เดี๋ยวไม่ใช้อีกหน่อยเกิดมี Set of five#Set of four หลงมาอยู่ที่เมืองไทยอีกอย่างละชุดนะครับเป็นเรื่องเลย Shocked
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2006, 08:58:23 PM โดย o/uboy » บันทึกการเข้า
FABBRI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #483 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 09:39:44 PM »

ว่าแล้วเดี๋ยวขอจองตั๋วก่อนนะครับที่บ้านผมตอนนี้มันร้อนๆยังไงบอกไม่ถูก
 Grinอยากไปดู Pair guns ครับ เดี๋ยวไม่ใช้อีกหน่อยเกิดมี Set of five#Set of four หลงมาอยู่ที่เมืองไทยอีกอย่างละชุดนะครับเป็นเรื่องเลย Shocked
รับประกันได้ในเมืองไทยมีแค่pair guns ไม่เกิน4ชุด pair guns กับ tri guns ต่างกับ set of two set of tree หรือ set of four five นะ ครับ
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #484 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 09:04:42 AM »

รับทราบครับและอยากชมมากเลยครับ น้ำลายหกคือผมเป็นคนที่ชอบลูกซองมากกว่าไรเฟิลครับ ถึงได้ยกตัวอย่าง
Set of fiveมา Grin เอาไว้ถูกหวยก่อนนะครับจะแบ่งเงินซัก20ล้านไปสั่งทำปืนชุดนี้แต่ไม่รู้เงินจะพอรึเปล่า ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2006, 09:44:01 AM โดย o/uboy » บันทึกการเข้า
ลูกซองสั้น
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #485 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 02:12:08 PM »

หักห้ามจิตใจไว้ เปิดดูรูปใน web ไปพลางๆแล้วกัน  ไม่ต้องไปมีมันหรอก ราคามันเกินกว่าจะมีไว้ครอบครอง  หัวเราะร่าน้ำตาริน
FABBRI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #486 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 09:20:47 PM »

หักห้ามจิตใจไว้ เปิดดูรูปใน web ไปพลางๆแล้วกัน ไม่ต้องไปมีมันหรอก ราคามันเกินกว่าจะมีไว้ครอบครอง หัวเราะร่าน้ำตาริน
set of 4 or set of 5 หมายถึงปืนที่ทำเป็นชุด เช่น เหตุการณ์ ประกาศอิสรภาพของอเมริกา ก็เล่าเรื่องราวบนลายที่แกะบนปืน หรือ p. beretta or perazzi ทำขึ้นมา ก็เป็นปืนหลายขนาดในชุดเดียวกัน perazzi ก็ ทำ 12 20 28 .410 G BERETTA ก็ ทำ 12G 20G อย่างละ 2 อีกกระบอกก็ 28G หรือ .410 ในชุด SO9 ปืน pair guns or tri guns ทำขึ้นมาขนาดเดียว 2หรือ3กระบอกที่เหมือนกัน เมื่อหยิบขึ้นมาก็จะไม่รู้ว่าเป็นกระบอกไหนเพราะ ทุกอย่างเหมือนกันหมด ทั้งนน ความยาว และโชค็ ที่แตกต่างก็ไม้ เพราะ หาเหมือนกันไม่ได้แต่ใกล้เคียงกันมากเป็นไม้ชิ้นเดียวกันแต่คนละด้าน และ ลายที่แกะส่วนมากจะลายเดียวกันนอกจากสั่งพิเศษ เช่นรูปเจ้าของปืน กระบอกที่1 หันซ้าย กระบอกที่2 มองตรง กระบอกที่3 หันขวา และ มีประโยชอะไรทีทำเช่นนั้น ทำให้ปืนแพงขึ้นอีกมาก ยิ่งถ้าสลับอะไหล่กันได้ก็ยิ่งแพงเพิ่มขึ้นอีก ถ้าตอบแบบกำปั้นทุบดินก็ตอบว่ากูรวยจะทำไม ที่จริงแล้ว คนที่สั่งก็ต้องมีเงินเพราะส่วนใหญ่ มักจะสั่งปืนแพง และ เป็นลูกซองแฝด S/S or O/U ในการยิงนก ที่ต่างประเทศจะมีคนไล่นกมาเราอยู่ในจุดที่ยิงนกมีหน้าที่ยิงเพราะต้องยิงให้ได้มากที่สุดและเร็วที่สุด นกจะมาเร็วมากมาตลอดเวลาจนบรรจุกระสุนไม่ทัน[ค่าใช้จ่ายแพงมาก]เมื่อต้องยิงมากก็ต้องมีคนบรรจุกระสุนให้ คือยิง2นัดแล้วส่งปืนมาข้างหลังและรับปืนที่บรรจุไปยิงคนที่รับปืนที่ยิงแล้วก็บรรจุใหม่เช่นนี้ ปืนทุกกระบอกจึงต้องเหมือนกันจะได้ยิงเหมือนกัน ถ้าเงินน้อย ก็ pari ถ้ามากและยิงไวก็tri เท่านั้น อีกเรื่องหนึ่งคือ H&H กับ PURDEY เกทับกัน PUREDEY มีระบบ self openinng คือหักหางปลาแล้วปืนจะเปิดเองโดยไม่ต้องออกแรงหักปืน แต่H&H บอกเกทับว่าเวลาปิดก็จะหนักมาก Puredey ตอบว่าคนที่ซื้อPUREDY ไม่เคยเปิด และ ปิด เองรวมทั้งไม่เคยประกอบและแบกเอง
ลูกซองสั้น
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #487 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2006, 06:31:20 AM »

พี่ Fabbri

แล้วปืนไรเฟิล มีการทำออกมาเป็น set ไหมครับ ฟังแบบนี้ น่าจะมีนะครับ แล้วเขานิยมทำมาในกระสุนขนาดไหนหละครับ
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #488 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2006, 11:47:04 AM »

ผมซื้อหนังสือTHE WORLD OF BERETTA AN INTERNATIONAL LEGENDมาได้ไม่นานครับยังอ่านไมจบเลยอ่านแล้วน่าติดตามครับตื่นเต้นดี น้ำลายหก มีเรื่องเกี่ยวกับSET OF FIVE หรือ RINASCIMENTOหมายถึง
-Revival,rebirth,renaissance เค้าบอกว่าในประวัติศาสตร์การทำปืนเกือบ500ปีของเบเร็ตต้าปืนชุดนี้เป็นที่น่าภูมิใจมากที่สุด สวยที่สุด ใช้เวลาแกะและทำถึงสองปีครึ่ง ชุดนี้มี12เกจ2ตัว 20เกจ2ตัว 28เกจ1ตัว และแกะเป็นเรื่องราวการล่าสัตว์ตั่งแต่ยุคหินจนถึงการล่าแบบสมัยใหม่ นี่เรื่องแบบย่อๆครับยิ่งอ่านยิ่งสนุก ส่วนไรเฟิลนั้นที่โด่งดังที่สุดของเบเร็ตต้าก็น่าจะคือSET OF FOUR (double rifles)ครับ
มี .30-06 .375 .470 .600 แกะเป็นรูป สิงห์โต ควายป่า แรด ช้าง ราคาชุดนี้กว่า20ล้านครับ หัวเราะร่าน้ำตารินพอก่อนนะครับเดี๋ยวไปอ่านหนังสือต่อ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2006, 12:07:32 PM โดย o/uboy » บันทึกการเข้า
ลูกซองสั้น
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #489 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2006, 06:17:30 PM »

ฟังดูเหมือนทางโรงงานทำมาแค่ชุดเดียวเหรอครับ
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #490 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2006, 07:42:21 PM »

ครับพี่
FABBRI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #491 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2006, 09:20:29 PM »

ฟังดูเหมือนทางโรงงานทำมาแค่ชุดเดียวเหรอครับ
อ้าวหายไปไหนกันหมด
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #492 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2006, 10:18:24 PM »

อ้างถึง
เรียนท่านโชกุน ผมไม่มีปาเจโร่3ประตู มีแต่ โชกุน 3 ประตู
อ้างถึง
...ครับพี่จะปล่อยหรือยังล่ะครับ ผมใช้ 5 ประตูเบื่อแล้ว อยากได้ 3 ประตูมารับสาวๆบ้างครับ

เรียนท่านลูกซองสั้น โรงงานก็เคยไปแล้ว ยิงก็เคยยิงแล้ว จะดูรูปไปทำไม 3 กระบอกเป็นความเพิ้อฝันของผม

ยังจำปาเจโร่คันนี้ได้ครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #493 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2006, 10:51:43 PM »

เรียนท่าน choltit ปืน.44 s&w รุ่นไหนน่าใช้ ผมว่า m29 4" นะ เพราะเคยยิงหมูหนัก 80กก วิ่งระยะ 50 ม ล้มเลย และ กรุณา บอก ท่านโชกุนด้วยว่าท่านไปช่วยดูรถผมตอบซ่อมหลายหนแล้ว

มี M29 ลำกล้องสี่นิ้วรุ่นครบรอบ ๒๕ ปี (1970-1995) ของสมิธ  ไม่รู้เหมือนกันว่าเมืองไทยใครมีไหม
แต่เรื่องยิงหมู  ผมไม่ถนัดครับ  แต่ไหนแต่ไรผมยิงแต่สิ่งไม่มีชีวิตมาตลอด

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #494 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2006, 10:56:51 PM »

อ้าวหายไปไหนกันหมด

หายไปหลายวัน  เพิ่งกลับเข้ามาครับผม

หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34
  พิมพ์