๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:11:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามถึงปืนkimber 3นิ้ว ดว้ยครับ  (อ่าน 2339 ครั้ง)
newgun
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: เมษายน 03, 2006, 11:45:36 AM »

หลงรัก  พอดีผมจะซื้อปืน  kimber  eclipse  ultra ii  กับ     kimber  compact  cdp   ไม่ทราบว่าตัวไหนหน้าใช้กว่ากันครับ

เพราะมีงบซื้อได้ตัวเดียวครับ  ขอคำปึกษาดว้ยครับ Smiley
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2006, 12:00:21 PM »

โครงเหล็กเจอกับโครงอัลลอยครับ(น่าจะใช่นะ)....รอแฟนKimberดีกว่า

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2006, 12:16:45 PM »

เหมือนเดิมครับ เน้นพกหรือยิง  เน้นพก เอาที่น้ำหนักเบา โครงอัลลอยด์
ยิงบ่อย เอาโครงเหล็กดีกว่า แต่เน้นยิงไม่น่าเลือกสามนิ้วนะครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
saranrom41
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2006, 12:38:34 PM »

Smiley ผมใช้ eclipse Ultra II ครับ ไม่มีปัญหาใดๆ
         แต่สำหรับผมมีปัญหาอย่างเดียวเวลาที่ได้มาใหม่ๆ (ยังสดสาวอยู่) เห็นมันสวยมากๆ แต่ถ้าใช้ติดตัวตลอดเวลาคือใช้งานจริงๆ แล้ว ความสวยมันจะลดน้อยลงเรื่อยๆ เพราะว่าจะเป็นรอยขีดข่วนต่างๆ ทั้งที่เราดูแลอย่างดี ทำให้เวลาดูแล้วอาจจะเสียดายความงามที่มันลดน้อยถอยลง (เหมือนคนข้างๆ เรา อ้อ แต่ก็ยังคงความเข้มขลังเหมือนนางพญาอยู่ดี)  Smiley
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2006, 01:57:36 PM »

Smiley ผมใช้ eclipse Ultra II ครับ ไม่มีปัญหาใดๆ
 แต่สำหรับผมมีปัญหาอย่างเดียวเวลาที่ได้มาใหม่ๆ (ยังสดสาวอยู่) เห็นมันสวยมากๆ แต่ถ้าใช้ติดตัวตลอดเวลาคือใช้งานจริงๆ แล้ว ความสวยมันจะลดน้อยลงเรื่อยๆ เพราะว่าจะเป็นรอยขีดข่วนต่างๆ ทั้งที่เราดูแลอย่างดี ทำให้เวลาดูแล้วอาจจะเสียดายความงามที่มันลดน้อยถอยลง (เหมือนคนข้างๆ เรา อ้อ แต่ก็ยังคงความเข้มขลังเหมือนนางพญาอยู่ดี) Smiley

ปัญหาคลาสสิกเลยครับ
จะเอามาพก มาใช้งาน....ก็เสียดายกลัวเป็นรอย เลยต้องเก็บ แล้วใช้ Glock หรืออย่างอื่นที่ดูแลง่ายๆแทน

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2006, 02:35:02 PM »

ส่วนตัวแล้ว 1911 ขนาด .45 ขอเลือกตัวที่ โครงเป็นเหล็กครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2006, 04:24:01 PM »

ชอบอีคลิปส์มากกว่าคับ...
newgun
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2006, 07:47:39 PM »

ขอบคุณพี่ๆและเพื่อนๆทุกคนครับที่ให่แง่คิด หลงรัก
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2006, 08:11:03 PM »

เลือกตัวนี้ครับ................... Grin

[URL=h
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 03, 2006, 08:24:38 PM »

เลือกตัวนี้ครับ................... Grin

ชอบตัวนี้มากเลยครับ แต่กลัวว่าพอมาถึงมือผมแล้วสนิมจะกินหมดครับ ทุกวันนี้เลยต้องจบลงที่ Glock สถานเดียว
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 03, 2006, 08:33:36 PM »

Grin Grin Grinสวัสดีครับ ขออนุญาติเสนอความเห็นครับ  ผมเคยลองทั้งโครงเบาและโครงหนักครับ ดีและสวยทั้งคู่เลย รักพี่เสียดายน้องครับ แล้วมาตัดสินใจได้ตอนที่ว่าเผื่อต้องพกพาพร้อมลูก 7+1 ครับ เลยเลือกโครงเบาครับ เพราะพอบรรจุเต็มแล้วหนักขึ้นมากครับ  เลยได้ ultra tactical ครับ เกือบสามปีแล้วครับ ยัง happy ครับ ในความเห็นของผมจับ eclipe แล้วไม่ถนัดครับนํหนักตกด้านหน้ามากครับ แต่พอเป็นตัว 4" ( pro eclipe ) ขอบอกว่าสุดยอดจับถนัดมากๆครับ  แค่ความเห็นส่วนตัวนะครับด้วยความเคารพครับ

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 03, 2006, 09:26:44 PM »

ถ้าเป็นผม....ผมเลือกตัวเหล็กครับ....เพราะมีโพลิเมอร์แล้ว...........
หน้า: [1]
  พิมพ์