๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 09:45:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เขย่าปืน Glock แล้วได้ยินเสียงแปลกๆ  (อ่าน 3978 ครั้ง)
to101
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 01, 2006, 07:19:29 AM »

ปืนผมแค่จับ เสียง...ก็ดังแว๊ดๆ  มาจากในครัว...... Grin
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 01, 2006, 08:26:56 AM »

ของผมกล๊อก23เขย่าแล้วจะมีเสียงดังข้างใน ถ้าขึ้นลำแล้วเสียงที่เคยดังกุ๊กกิ๊กข้างในจะหายไป
ตอนแรกก็กลัวๆอยู่เหมือนกันเพราะเป็นปืนมือ2 นำไปยิงก็ไม่มีปัญหาอะไรก็เลยเฉยๆ
แต่กล๊อก21จะไม่มีเสียงแบบกล๊อก23
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 01, 2006, 08:27:19 AM »

ปืนผมแค่จับ เสียง...ก็ดังแว๊ดๆ  มาจากในครัว...... Grin

Grin Grin Grin ฮ่าๆๆๆ  เหมือนกันเลยครับ   Grin Grin Grin

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 01, 2006, 08:33:00 AM »

Grin Grin Grin Grin Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 01, 2006, 09:15:01 AM »

ปืนผมแค่จับ เสียง...ก็ดังแว๊ดๆ มาจากในครัว...... Grin

Grin Grin Grin ฮ่าๆๆๆ เหมือนกันเลยครับ Grin Grin Grin

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 01, 2006, 12:12:22 PM »

Huhพอดีผมเป็นมือใหม่ อยากขออนุญาติ ถามว่าเวลาขึ้นลำแล้ว(19)
เวลาจะเคลียรปืนต้องทำอย่างไรบ้างครับ..........ขอบคุณครับ

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 01, 2006, 12:20:58 PM »

Huhพอดีผมเป็นมือใหม่ อยากขออนุญาติ ถามว่าเวลาขึ้นลำแล้ว(19)
เวลาจะเคลียรปืนต้องทำอย่างไรบ้างครับ..........ขอบคุณครับ

ปลดแมกออก ดึงสไลด์เอาลูกในรังเพลิงออก ดึงสไลด์อีก2-3ครั้งเปิดสไลด์ค้าง ดูให้แน่ใจว่าไม่มี่ลูกอยู่ในรังเหลิงแล้ว เอานิ้วแยงลงไปในรังเพลิงเพื่อความแน่ใจครั้งสุดท้ายว่าไม่มีลูกแน่นอน ปิดสไลด์ หันปืนไปในทิศทางที่ปลอดภัยอาจจะหันลงดิน หรือขึ้นฟ้า เหนี่ยวไกปืน เก็บปืนในที่ปลอดภัย  ดูแล้วอาจยุ่งยาก แต่เพื่อความปลอดภัยฝึกทำบ่อยๆแล้วจะเคยชินไปเอง ที่แคริฟอเนียก่อนจะเอาปืนออกจากร้านกลับบ้านได้ ต้องทำตามขั้นตอนให้ถูกต้อง คนขายปืนที่ได้รับใบรับรองจากรัฐถึงจะให้เราเซ็นชือเอาปืนกลับบ้านได้  กฎร้านปืนที่นี่เป็นแบบนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2006, 12:26:20 PM โดย boon » บันทึกการเข้า
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 01, 2006, 12:24:54 PM »

ปลดแมกออก ดึงสไลด์เอาลูกในรังเพลิงออก ดึงสไลด์อีก2-3ครั้งเปิดสไลด์ค้าง ดูให้แน่ใจว่าไม่มี่ลูกอยู่ในรังเหลิงแล้ว เอานิ้วแยงลงไปในรังเพลิงเพื่อความแน่ใจครั้งสุดท้ายว่าไม่มีลูกแน่นอน ปิดสไลด์ หัดปืนไปในทิศทางที่ปลอดภัยอาจจะหันลงดิน หรือขึ้นฟ้า เหนี่ยวไกปืน เก็บปืนในที่ปลอดภัย  ดูแล้วอาจยุ่งยาก แต่เพื่อความปลอดภัยฝึกทำบ่อยๆแล้วจะเคยชินไปเอง
ที่สำคัญอันดับแรกก็คือต้องปลดแม็กออกก่อนนะครับ

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
skid row
Metallica
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 01, 2006, 12:34:02 PM »

ปลดแมกออก ดึงสไลด์เอาลูกในรังเพลิงออก ดึงสไลด์อีก2-3ครั้งเปิดสไลด์ค้าง ดูให้แน่ใจว่าไม่มี่ลูกอยู่ในรังเหลิงแล้ว เอานิ้วแยงลงไปในรังเพลิงเพื่อความแน่ใจครั้งสุดท้ายว่าไม่มีลูกแน่นอน ปิดสไลด์ หันปืนไปในทิศทางที่ปลอดภัยอาจจะหันลงดิน หรือขึ้นฟ้า เหนี่ยวไกปืน เก็บปืนในที่ปลอดภัย  ดูแล้วอาจยุ่งยาก แต่เพื่อความปลอดภัยฝึกทำบ่อยๆแล้วจะเคยชินไปเอง ที่แคริฟอเนียก่อนจะเอาปืนออกจากร้านกลับบ้านได้ ต้องทำตามขั้นตอนให้ถูกต้อง คนขายปืนที่ได้รับใบรับรองจากรัฐถึงจะให้เราเซ็นชือเอาปืนกลับบ้านได้ กฎร้านปืนที่นี่เป็นแบบนี้ครับ
คุณอาบุญ    รีบพิมพ์ไปหรือเปล่าครับ...... Grin
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 01, 2006, 12:45:26 PM »

คุณอาบุญ    รีบพิมพ์ไปหรือเปล่าครับ
คนแก่แล้วครับหูตาไม่ค่อยดี  อ่านเร็วๆก็คงพอเข้าใจนะครับ น้ำลายหก
nuy_rc 3D Extreme
คุดไห่เลิ้ก..ก๊นไห่เถิง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 01, 2006, 02:03:45 PM »

ถึงบางอ้อแล้วครับ  ที่มาของชื่อปืนกล๊อค  เพราะเขย่าแล้วเสียงดังกล๊อก ๆ นี่เอง  เอาไว้เดือน มิ.ย.   G19 ของผมมาจะลองเขย่าดูบ้างครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 01, 2006, 05:56:31 PM »

ด้วยความเคารพ......ครับ Smiley

ขออนุญาตแนะนำ...เสริมท่านอื่น ซักนิดนะครับ....เพราะเราต้องทราบถึงกฏความปลอดภัย....ในขณะที่เราเป็นคนรักปืน..และใช้ปืนครับ..

กฏความปลอดภัย

1 . ปฏิบัติต่อปืนทุกครั้ง...เหมือนกับว่าปืนมีกระสุนบรรจุอยู่

2 .  ห้ามเล็งหรือชี้ลำกล้องไปยังที่  สิ่งของ หรือ สิ่งมีชีวิต.....ที่ไม่ใช่เป้าหมาย...

3.  นิ้วชี้อยูนอกโกร่งไกเสมอเมื่อยังไม่ต้องการยิง

4.  เปิดโม่(รีวอลเวอร์) หรือค้างลำเลื่อน (เซมิออโต)  เมื่อวางปืนในที่เปิดเผย

5.  ส่งปืนให้ผู้อื่น  เปิดโม่(รีวอลเวอร์) หรือค้างลำเลื่อน (เซมิออโต)  ก่อนทุกครั้ง

6.  เมื่ออยู่ในสนามยิงปืน  ต้องเชื่อฟังครูฝึกและปฏิบัติตามกฏระเบียบของสนาม

7. ไม่ยุ่งเกี่ยวกับปืน ...ขณะมึนเมาหรือขาดสติ

8 .  ใช้กระสุนที่ถูกต้องกับขนาดของปืน

อีกอย่างเป็นคาถากำกับเวลาใช้ปืนครับ......มี 3 คำเท่านั้น...ท่องจำให้ขึ้นใจนะครับ...ได้ผลชะงัดดีแล.......ข้างล่างครับ

3 คำ......." อย่าประมาท"  ครับ Grin
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 01, 2006, 10:23:05 PM »

กล็อค ของผม ก็มีเสียง เหมือนกันครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์