๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:41:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาปืน  (อ่าน 83458 ครั้ง)
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 07:17:08 AM »

Shocked Shocked Shocked ทำไมราคามันมหาโหดอย่างนี้นะ.....จะซื้อปืนซักกระบอกเก็บเงินไม่ทันราคาปืนเลย.... Shocked Shocked Shocked

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 08:07:25 AM »

Sad  อย่าบ่นอย่างเดียวครับ...ช่วยกันร้องเรียนไปยัง อธิบดีกรมสรรพากร อย่างน้อยเมื่อเราจ่ายแพงขึ้น รัฐ ควรจะได้ภาษีมากขึ้นตามสัดส่วน...และ กรมการค้าภายใน...ดูว่าเขาจะช่วยผู้บริโภคไม่ให้ถูกเอาเปรียบจากผู้ประกอบการเหล่านี้ได้มาก-น้อยแค่ไหน.... Angry

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 08:12:46 AM »

อย่างนี้มันขอทานแล้วเนี่ยครับ....ข้าราชการเฮงซวย....

ไม่หน้าใช้ตราแผ่นดินอยู่บนหัวมันเลย..... Angry

Grin มันต้องให้ได้อย่างนี่สิ ผู้การฯจะได้ไม่เหนื่อยเกินไป Wink
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 03:06:41 PM »

แล้วตอนนี้ คิมเบอร์ทาเก็ต2 ราคาอยู่เท่าไหร่ครับ แล้วถ้ามือ2 จะขายได้ราคาเท่าไหร่
ล่าสุด มีเพื่อนซื้อไป 75K ที่ร้านประโย............ครับผม
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 04:58:21 PM »

สวัสดีครับ
 มีเรื่องต้องรบกวนพี่ๆ อีกแล้วครับ จากที่เคยเล่ามาว่า อำเภอที่ผมอยู่เปลี่ยนนายทะเบียนแล้วครับ
มีนโยบายเกี่ยวกับปืน ดังนี้ -ผู้ที่มีปืนสั้นหนึ่งยาวหนึ่ง ถ้าขออีก ขอค่าบำรุง ห้าพัน
                                      -ผู้ที่ไม่เคยมี ค่าบำรุงสามพัน
                                      ไม่อนุญาต ขนาด สามห้าเจ็ด และสิบเอ็ดมอมอ
 ผมมีงบ อยู่สามหมื่นหักค่าบำรุงคงเหลือสองหมื่นห้า มองปืนใหม่คงได้ปืนยาว เล็งที่ลูกซองครับ ชอบออโตมากกว่า
พอจะมีตัวเลือกอะไรบ้างครับ ราคาเพิ่มได้อีก ห้าพันครับ   ไม่งั้นคงหาปืนมือสอง ชี๊พสามนิ้วเขาขายไปแล้ว ยี่สิบสามเสียดายจัง

ค่าบำรุง....Huh??
บำรุงใคร.....งง

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
bactyl
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

ไก่งวง!!!

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 05:42:22 PM »

แล้วถ้าเจอกรณีที่คุณสีอำพันเจอเนี่ย จะแก้ไขได้อย่างไรครับ

The more you speak of yourself. The more you are likely to lie.
ยิ่งพูดถึงตัวเองมากเท่าใด ก็ยิ่งมีแนวโน้มที่จะโกหกมากยิ่งขึ้นเพียงนั้น
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 07:18:55 PM »

ราคาปืนล่าสุดวันนี้ เพื่อนผมไปจองกล็อก 19 ราคา 50000 บ. ร้านอาภา  ปืนเข้าเดือน ธ.ค. ครับ  Cool
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 07:21:01 PM »

ราคาปืนล่าสุดวันนี้ เพื่อนผมไปจองกล็อก 19 ราคา 50000 บ. ร้านอาภา  ปืนเข้าเดือน ธ.ค. ครับ  Cool

Grin ปืนพิเชษฐ์ นครสวรรค์ 48,000 ครับ (เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว) Grin

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 07:28:48 PM »

Grin ปืนพิเชษฐ์ นครสวรรค์ 48,000 ครับ (เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว) Grin

OK เลยเดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าจะโทรไปจองให้เพื่อนอีกคนนึงครับ .........ขอบคุณครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2004, 07:32:03 PM โดย ครูดำ » บันทึกการเข้า
bembem
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 11:37:08 PM »

Grin ผมดูจากเว็บ เรมิงตัน 870 18" ราคา319$ เองครับ(12.760บาท) Grin
มิน
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 12:32:25 AM »

ถ้าเป็นผมจะต่อสู้ให้ถึงที่สุด ไม่ให้มันสักบาทเดียว กรณีเข้าข่ายเรียกรับสินบน น่าจะล่อซื้อแล้วฟ้องคดีอาญาให้มันเข็ด เหมือนที่ตำรวจล่อซื้อยาบ้านั่นแหละ หรือไม่ก็อุทธรณ์คำสั่งนายทะเบียนตามกฎหมาย ถ้ายังไม่ได้ฟ้องศาลปกครองต่อ รัฐธรรมนูญแห่งราชอานาจักรไทยบัญญัติว่าทุกคนมีสิทธิเท่าเทียมกัน รวมทั้งสิทธิในการป้องกันตนเอง นโยบายของมัน(ไอ้นายทะเบียนเฮงซวย)ขัดต่อกฏหมายอย่างชัดแจ้ง แม้อ้างคำสั่ง มท1 ก็เป็นเพียงคำสั่ง ย่อมอยู่ภายใต้กฎหมาย หากจะจำกัดสิทธิกันจริงๆ ก็แก้ไขกฎหมายกันไปเลย จะได้ไม่เป็นช่องทางให้ข้าราชการชั้นเลวหากินกับประชาชนตาดำๆ  มันอยู่ได้โดยกินเงินเดือนหลวงซึ่งมาจากภาษีที่ประชาชนตาดำๆจ่ายให้แท้ๆ ยังมาขูดรีดจำกัดสิทธิประชาชนโดยไม่ชอบธรรมอีก มันน่าไล่ออกจากระบบราชการ หากผู้ขออนุญาตมีคุณสมบัติครบถ้วนตามกฎหมาย มันต้องออกใบอนูญาตให้ ทำไม่ต้องไปเสียค่าบำรุง (สินบน) ให้มัน ผมต่อสู้ด้วยวิธีของผมดังกล่าวเพื่อสิทธิอันชอบธรรมของผมโดยไม่เคยเสียเงินให้ผู้ใช้ดุลพินิจในการออกใบอนุญาตแม้แต่บาทเดียว (ยกเว้นค่าธรรมเนียมตามกฎหมายที่มีใบเสร็จรับเงินถูกต้อง) ปัจจุบันมี 9 มม 2 กระบอก 11 มม 2 กระบอก และขณะนี้ได้ ป. 3 ซื้อ 9 มม อีก 2 กระบอก แต่ปืนแพงและขาดตลาด จะทำอย่างไรดี ช่วยบอกด้วย ฮิฮิ........ ตัวที่มองไว้ว่าจะซื้อคือ กล็อก26 กับ คาห์ PM9 ราคาแต่ละร้านต่างกันมาก ใครมีร้านถูกๆช่วยแนะนำหน่อย ขอเบอร์โทรทางร้านด้วยก็ดี และคาห์ PM9 หาซื้อยาก ร้านไหนมีช่วยบอกด้วย ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2004, 12:53:35 AM โดย ตุลย์ » บันทึกการเข้า
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 07:06:04 AM »

แล้วถ้าเจอกรณีที่คุณสีอำพันเจอเนี่ย จะแก้ไขได้อย่างไรครับ
                                                                                                                                                      ก็ต้องรีบจ่ายซะ ไม่งั้นอาจจะไม่ได้ปืน      (ยกเว้นท่านมีกำลังภายในพิเศษ)           Grin Grin Grin Grin Grin Grin
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 09:15:23 AM »

โทรไปร้านปืนพิเชษฐ์ แล้วครับราคาจอง 50000 บ. ปืนเข้าเดือน เม.ย 48

กระบอกสุดท้ายขายไป 48000 บ. เมื่อ  2 เดือนที่แล้ว ร้านปืนพิเชษฐ์โทร 056-222153 ครับ
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 06:41:41 PM »

Grinเพิ่งจอง 10/22 สเตนเลส ด้ามไม้ ได้ในราคา 18,000 บาทครับ Grin

ร้านไหน ? บอกด้วยซิคร้าบบบ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2004, 10:32:43 AM »

เคยอ่านเจอว่า รูเกอร์ 10/22 ขนาด .22 แมกนั่มชอบกระสุนแค่บางยี่ห้อ ไม่ทราบว่าใครใช้และเจอกปืนเลือกปฏิบัติดังกล่าวหรือเปล่าครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์