๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 11:33:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องรบกวนชาวเวป  (อ่าน 1359 ครั้ง)
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 01:15:26 PM »

ขอสอบถามเลยนะครับ
1.ซีแซด รามี 2075 ปัจุบันราคาประมาณเท่าไรครับ(มือ1)
2.ปืนรุ่นนี้เมื่อยิงหมดแม็กกาซีนรางสไลท์ค้างมั้ยครับ
3.ปืนรุ่นนี้ นำเข้าจาก usa หรือ chez ครับ...รบกวนนิดนึงครับ
ขอบพระคุณทุกท่าน

ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 01:27:25 PM »

ขอสอบถามเลยนะครับ
1.ซีแซด รามี 2075 ปัจุบันราคาประมาณเท่าไรครับ(มือ1)
2.ปืนรุ่นนี้เมื่อยิงหมดแม็กกาซีนรางสไลท์ค้างมั้ยครับ
3.ปืนรุ่นนี้ นำเข้าจาก usa หรือ chez ครับ...รบกวนนิดนึงครับ
ขอบพระคุณทุกท่าน

2. ค้างครับ
3. นำเข้าจากเช็คครับ
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 03:53:03 PM »

เมื่อวนไปลองมา....เหนี่ยวไม่ลั่นครับ...
หน้าไกอยู่ลึกมาก...ถ้าจะซื้อต้องไปลองก่อน...
ผมแทบยิงแบบสัญชาตญานไม่ได้เลย....
มันไม่ลั่น..

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 04:47:14 PM »

Grin
  1. ประมาณ 60k - 70k
  2. ถ้ารุ่นแรกไม่ค้างเพราะไม่มีคันค้างลำเลื่อน (แต่คงหมดจากตลาดไปแล้ว) รุ่นหลังนี้ค้างหมดครับ
  3. เชค
  4. อ้าว ถามมาแค่ 3 หรอ เยาะเย้ย

เมื่อวนไปลองมา....เหนี่ยวไม่ลั่นครับ...
หน้าไกอยู่ลึกมาก...ถ้าจะซื้อต้องไปลองก่อน...
ผมแทบยิงแบบสัญชาตญานไม่ได้เลย....
มันไม่ลั่น..

Grin ตรวจสอบสมอล๊อคเข็มดูครับ แก้ไขนิดหน่อย ไม่ยาก Grin

หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 05:12:23 PM »

ดึงกระทู้ครับ..อยากทราบข้อดีข้อเสียของปืนรุ่นนี้ มีลดนกมั้ยครับ

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 05:36:10 PM »

ดึงกระทู้ครับ..อยากทราบข้อดีข้อเสียของปืนรุ่นนี้ มีลดนกมั้ยครับ

Grin ข้อดีคือบาง พกซ่อนค่อนข้างดี แต่น้ำหนักมากไปหน่อย (หนักกว่าโพลิเมอร์) ไม่มีคันลดนก มีแต่เซฟ ถ้าเน้นเบาตัว Rami P ก็น่าสนใจครับ เพราะเป็นโครงโพลิเมอร์ ข้อเสียคือขึ้นลำฉับพลันลาบากนิดนึงครับ ต้องสร้างความคุ้นเคยหน่อย เพราะมีที่จับขึ้นลำน้อยและเชคเกอร์แกะมาไม่ค่อยหนึบนิ้ว ไกเดิม ๆ ไม่ค่อยราบลื่นนัก แต่เอาให้ช่างปัดเงาชุดลั่นไกให้ลื่นได้ Grin

* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 08:19:06 PM »

Grinชอบตัวโพลิเมอร์คับไม่ได้ซื้อ แต่ลองจับ ลองถือแล้วชอบมาก

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 10:51:07 PM »

ขอบคุณครับนายใหม่..... รู้เรื่องปืนเพิ่มขึ้นอีกเรื่อง ครับ

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
หน้า: [1]
  พิมพ์