๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:58:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านขายปืนใหม่แถววังบูรพาให้หน่อยครับ  (อ่าน 20395 ครั้ง)
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 08:41:24 PM »

แนะนำให้ไปเดินดูที่วังบูรพาสัก 1 วัน...ประมาณ 60 ร้าน...ถามราคาตัวที่ชอบ

แล้วเอารุ่นนั้นมาโพสท์ถามราคาที่ สมช.เคยซื้อกัน

ก็คงจะได้...ปืน/ร้าน...ที่จะซื้อครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อย่าลืมถามค่าใช้จ่ายในการทำเอกสารด้วยครับ  คิก คิก คิก คิก
ขอบคุณครับ ใจจริงกลัวโดนหลอกนะครับ
เพราะไม่รู้อะไรเลย เลยอยากได้ข้อมูเบื่องต้นบ้างนะครับ แบบถ้ามีคนแนะนำมา ร้านน่าจะไม่ฟันเราเท่าไหร่นะครับ
เห็นด้วยกับการเดินท่องระวังร้านที่มีสมาชิกแจ้งเตือนฟันหัวแบะเร็วๆนี้เห็นมีคนเชียร์โยธินเคยเป็นลูกค้าก็ไม่ผิดหวังอยากให้รักษาคุณภาพดุจเกลือรักษาความเค็ม ทำดีมีคนชมทำหอๆมาๆลูกค้าหายมีแต่คนก่นด่า.เดินให้ทั่วดีที่สุด.
ตามนี้เลยครับ ขอย้ำอย่าหลงคารมเป็นอันขาด มิฉะนั้นอาจหัวแบะ เลือดท่วมครับ และหลีกเลี่ยงร้านที่เจ้าของหนวดเคราดกๆ  Cheesy
พี่น่าบอกร้านเลยนะครับจะได้ไม่ต้องเข้าไป พี่บอก 60 ร้านถ้าไม่มีร้านเป้าหมายก็เดินหมดวันนะครับผม555

บอกยากครับ...เพราะร้านปืนแต่ละร้านไม่ได้ขายปืนทุกรุ่นทุกยี่ห้อ
และที่ราคาถูก(กว่าร้านอื่นๆ)...ก็ไม่ได้ถูกทุกรุ่น

บางครั้ง...ร้านที่เคยขายแพง...อาจลดราคาบางตัวลงมา...เนื่องจากหลายสาเหตุ...เช่นจะตัดโควตาประจำปี...ปืนทะเบียนปีที่แล้ว....ปืนที่โอนเป็นชื่อผู้จัดการร้านแล้ว ฯลฯ

แต่ถ้าท่านระบุว่า..ปืนยี่ห้อไหน/รุ่นไหน..อันนี้ สมช.หลายท่านก็จะเข้ามาช่วยชี้แนะให้ได้ 2-3 ร้าน

แต่ก็ขึ้นกับช่วงเวลาด้วย...บ่อยครั้ง....ที่ร้านราคาถูก(กว่าร้านอื่น)...ของยังไม่เข้า ต้องจองและรอ1-6 เดือน

ตัวอย่าง...สมมติตอนนี้ ท่านอยากได้ ลูกซองปัมป์มอสเบอร์ก

ต้องเดินหา..มีอยู่ 1-3 ร้าน ราคา 55,000 มีของทันที

ร้านที่ขายถูกกว่าร้านอื่น (เฉพาะปืนตัวนี้)...ราคา 45,000 ของปีนี้ ถูกจองหมดแล้ว...เห็นว่ารอกันมาหลายเดือน
    แล้ว  และร้านนี้...ถ้าท่านจะจองไว้ซื้อปีหน้า....ร้านยังไม่รับจอง...บอกว่าให้มาติดต่อจองปีหน้าประมาณเดือนมีนาคม ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2012, 08:45:22 PM โดย ss-bk » บันทึกการเข้า
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 08:52:27 PM »

เอากระทู้เก่ามาฝากครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=126464.0
maranon01
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 02:55:54 PM »

เยี่ยม
Chanwit Phainkaew
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 07:53:31 PM »

คำแนะนำของท่านผู้รู้ที่อยู่ในเวปนี้ ผมถือว่าเป็นครูชั้นดีครับ  ท่านมีประสบการณ์มาก่อนเรา แนะนำเราถือว่าสุดยอดครับ  กลัว สมช.ที่ชอบปืนโดนหลอก โดนเล่ห์เหลี่ยมของผู้ขายต่างๆ นานาบางครั้งผู้ขายจะบอก(โม้)ว่า ปืน ร ้ า น ฉ า น  เป็นปืนเกรด A/ปืนเกรดพิเศษ/ปืนครบรอบ ในวาระต่าง ๆ เช่น ครบรอบซึนามิ /ครบ50 ปี/100 ปี อะไรพวกนี้ (บอกว่าร้านอื่นเป็นปืนคนละเกรด)บ้าง ผมเองก่อนจะซื้อ ก็มาศึกษาที่นี่ครับ  ผู้รู้มีมากมาย และผมเองก็ยังฝากขอบคุณพี่ๆน้องๆ เพื่อนๆ ในเวปนี้ด้วยครับ..จนผมซื้อปืนมาได้  ไม่ผิดหวัง ทั้งราคา และคุณภาพครับ  ปืนแต่ละแบบ แต่ละรุ่น มีวัตถุประสงค์ต่าง ๆ กัน แต่เราเองอยากมีซักกระบอกเดียว แต่ครอบคลุมทุกวัตถุประสงค์ว่างั้นเถอะ เช่น เอาไว้แข่งบ้าง/ เอาไว้ป้องกันตัว เป็นหลัก/ เอาไว้ติดตัวติดรถติดบ้าน/สารพัดที่จะใช้ตามวัตถุประสงค์ ...แต่เรา ๆ ท่าน ๆ ก็คือ มีหนึ่งกระบอกจะให้ครอบคลุมหลายวัตถุประสงค์มากที่สุด   ท่านมาถูกทางแล้วครับ ที่นี่เท่านั้น..
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 10:39:05 PM »

แนะนำให้ไปเดินดูที่วังบูรพาสัก 1 วัน...ประมาณ 60 ร้าน...ถามราคาตัวที่ชอบ

แล้วเอารุ่นนั้นมาโพสท์ถามราคาที่ สมช.เคยซื้อกัน

ก็คงจะได้...ปืน/ร้าน...ที่จะซื้อครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อย่าลืมถามค่าใช้จ่ายในการทำเอกสารด้วยครับ  คิก คิก คิก คิก
ขอบคุณครับ ใจจริงกลัวโดนหลอกนะครับ
เพราะไม่รู้อะไรเลย เลยอยากได้ข้อมูเบื่องต้นบ้างนะครับ แบบถ้ามีคนแนะนำมา ร้านน่าจะไม่ฟันเราเท่าไหร่นะครับ
เห็นด้วยกับการเดินท่องระวังร้านที่มีสมาชิกแจ้งเตือนฟันหัวแบะเร็วๆนี้เห็นมีคนเชียร์โยธินเคยเป็นลูกค้าก็ไม่ผิดหวังอยากให้รักษาคุณภาพดุจเกลือรักษาความเค็ม ทำดีมีคนชมทำหอๆมาๆลูกค้าหายมีแต่คนก่นด่า.เดินให้ทั่วดีที่สุด.
ตามนี้เลยครับ ขอย้ำอย่าหลงคารมเป็นอันขาด มิฉะนั้นอาจหัวแบะ เลือดท่วมครับ และหลีกเลี่ยงร้านที่เจ้าของหนวดเคราดกๆ  Cheesy
พี่น่าบอกร้านเลยนะครับจะได้ไม่ต้องเข้าไป พี่บอก 60 ร้านถ้าไม่มีร้านเป้าหมายก็เดินหมดวันนะครับผม555

บอกยากครับ...เพราะร้านปืนแต่ละร้านไม่ได้ขายปืนทุกรุ่นทุกยี่ห้อ
และที่ราคาถูก(กว่าร้านอื่นๆ)...ก็ไม่ได้ถูกทุกรุ่น

บางครั้ง...ร้านที่เคยขายแพง...อาจลดราคาบางตัวลงมา...เนื่องจากหลายสาเหตุ...เช่นจะตัดโควตาประจำปี...ปืนทะเบียนปีที่แล้ว....ปืนที่โอนเป็นชื่อผู้จัดการร้านแล้ว ฯลฯ

แต่ถ้าท่านระบุว่า..ปืนยี่ห้อไหน/รุ่นไหน..อันนี้ สมช.หลายท่านก็จะเข้ามาช่วยชี้แนะให้ได้ 2-3 ร้าน

แต่ก็ขึ้นกับช่วงเวลาด้วย...บ่อยครั้ง....ที่ร้านราคาถูก(กว่าร้านอื่น)...ของยังไม่เข้า ต้องจองและรอ1-6 เดือน

ตัวอย่าง...สมมติตอนนี้ ท่านอยากได้ ลูกซองปัมป์มอสเบอร์ก

ต้องเดินหา..มีอยู่ 1-3 ร้าน ราคา 55,000 มีของทันที

ร้านที่ขายถูกกว่าร้านอื่น (เฉพาะปืนตัวนี้)...ราคา 45,000 ของปีนี้ ถูกจองหมดแล้ว...เห็นว่ารอกันมาหลายเดือน
    แล้ว  และร้านนี้...ถ้าท่านจะจองไว้ซื้อปีหน้า....ร้านยังไม่รับจอง...บอกว่าให้มาติดต่อจองปีหน้าประมาณเดือนมีนาคม ครับ

เห็นด้วยครับ  การที่ต้องรอนานและราคาไม่แน่นอน กับร้านที่มีของรับได้ทันที ราคาในขณะนั้นอาจดูแพงหน่อย แต่ถ้าพอรับได้ ก็ต้องเลือกเอาของที่ได้แน่ ๆวันนี้เลยดีกว่าครับ
moto
คิดดี ทำดี เชื่อมั่นในตัวเอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ตี ตี ต๊า ตึ่ง ตึง ออม อ๊อม ตัวน้อยร้องเพลงลั่นป่า

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 02:26:48 PM »

ผมเป็นอีกคนที่ได้ ป.3แล้วและสอบถามร้านขายปืน.45 หมี หรือ คิม  ที่อยากได้ตามร้านต่างๆได้คำตอบไม่มีบ้างไม่สามารถจองได้บ้าง มาฟังกระทู้นี้คงต้องลงไป กท. เดินเล่นซักวันครับ คงเข้าทางร้านปืนว่า ปืนทำไมหายากกันจัง สุดท้ายหากหาไม่ได้อาจเอาทุนไปเที่ยวเมืองนอกกับที่บ้านปลายปีดีกว่า

ไมตรีจิต แห่งมิตรภาพ
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 04:03:26 PM »

ผมเป็นอีกคนที่ได้ ป.3แล้วและสอบถามร้านขายปืน.45 หมี หรือ คิม  ที่อยากได้ตามร้านต่างๆได้คำตอบไม่มีบ้างไม่สามารถจองได้บ้าง มาฟังกระทู้นี้คงต้องลงไป กท. เดินเล่นซักวันครับ คงเข้าทางร้านปืนว่า ปืนทำไมหายากกันจัง สุดท้ายหากหาไม่ได้อาจเอาทุนไปเที่ยวเมืองนอกกับที่บ้านปลายปีดีกว่า

ถ้าไม่คว้า....เสียดาย ป.3 นะครับ Huh??
Bigfarmer
Full Member

คะแนน 65

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 09:56:30 AM »

ค้นหาคำว่า"ร้านปืนในตำนาน"ก่อนเลยครับ หนวดยาวไม่จำเป็นต้องไม่ดีเสมอไปครับ ทุกอย่างอยู่ตัวเราครับ ต้องเตรียมต้วให้พร้อม

"I'm  here."
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์