๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 06:53:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านขายปืนใหม่แถววังบูรพาให้หน่อยครับ  (อ่าน 20393 ครั้ง)
pee1324
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 08:05:40 AM »

ขอร้านที่พี่ซื้อกันนะครับ
แบบอยากได้เป็นลูกโม่ สั้นหน่อยนะครับ
ยังไม่มีใบ ป.ต่าง ๆด้วยครับ เราให้ร้านทำให้จะแพงปะครับ
Omemy
Jr. Member
**

คะแนน 4

ยิงช้ายิงเนียน ยิงเนียนยิงเร็ว

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 08:32:00 AM »

มารอฟังด้วยคนครับ Grin
ANKIMBER
Sr. Member

คะแนน 60

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 08:44:54 AM »

ผมว่าไปเดินถามที่ร้านเลยดีไหมครับ แต่ละร้านแต่ละลีลาครับ
T-Spot
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 09:10:11 AM »

ไปเดินที่ร้านดูเลยครับ แต่ละร้านจะมีแนวสินค้าไม่เหมือนกัน ถามราคาหลายๆร้านอย่าใจร้อนเด็ดขาดแล้วกลับเข้ามาหาข้อมูลในเวปก่อนไปตกลงปลงใจ แล้วจะไม่เสียใจครับ แถวนั้นตำนานเยอะ Grin
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 09:13:56 AM »

แนะนำให้ไปเดินดูที่วังบูรพาสัก 1 วัน...ประมาณ 60 ร้าน...ถามราคาตัวที่ชอบ

แล้วเอารุ่นนั้นมาโพสท์ถามราคาที่ สมช.เคยซื้อกัน

ก็คงจะได้...ปืน/ร้าน...ที่จะซื้อครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อย่าลืมถามค่าใช้จ่ายในการทำเอกสารด้วยครับ  คิก คิก คิก คิก
pee1324
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 10:36:27 AM »

แนะนำให้ไปเดินดูที่วังบูรพาสัก 1 วัน...ประมาณ 60 ร้าน...ถามราคาตัวที่ชอบ

แล้วเอารุ่นนั้นมาโพสท์ถามราคาที่ สมช.เคยซื้อกัน

ก็คงจะได้...ปืน/ร้าน...ที่จะซื้อครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อย่าลืมถามค่าใช้จ่ายในการทำเอกสารด้วยครับ  คิก คิก คิก คิก
ขอบคุณครับ ใจจริงกลัวโดนหลอกนะครับ
เพราะไม่รู้อะไรเลย เลยอยากได้ข้อมูเบื่องต้นบ้างนะครับ แบบถ้ามีคนแนะนำมา ร้านน่าจะไม่ฟันเราเท่าไหร่นะครับ
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 10:46:51 AM »

เห็นด้วยกับการเดินท่องระวังร้านที่มีสมาชิกแจ้งเตือนฟันหัวแบะเร็วๆนี้เห็นมีคนเชียร์โยธินเคยเป็นลูกค้าก็ไม่ผิดหวังอยากให้รักษาคุณภาพดุจเกลือรักษาความเค็ม ทำดีมีคนชมทำหอๆมาๆลูกค้าหายมีแต่คนก่นด่า.เดินให้ทั่วดีที่สุด.
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 11:07:13 AM »

ขอบคุณครับ ใจจริงกลัวโดนหลอกนะครับ
เพราะไม่รู้อะไรเลย เลยอยากได้ข้อมูเบื่องต้นบ้างนะครับ แบบถ้ามีคนแนะนำมา ร้านน่าจะไม่ฟันเราเท่าไหร่นะครับ
เห็นด้วยกับการเดินท่องระวังร้านที่มีสมาชิกแจ้งเตือนฟันหัวแบะเร็วๆนี้เห็นมีคนเชียร์โยธินเคยเป็นลูกค้าก็ไม่ผิดหวังอยากให้รักษาคุณภาพดุจเกลือรักษาความเค็ม ทำดีมีคนชมทำหอๆมาๆลูกค้าหายมีแต่คนก่นด่า.เดินให้ทั่วดีที่สุด.
ตามนี้เลยครับ ขอย้ำอย่าหลงคารมเป็นอันขาด มิฉะนั้นอาจหัวแบะ เลือดท่วมครับ และหลีกเลี่ยงร้านที่เจ้าของหนวดเคราดกๆ  Cheesy

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
boilerman
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 11:28:48 AM »

ปืนจองกับปืนมีของเลย ราคาต่างกันประมาณ 5 พัน - 1 หมื่น
pee1324
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 11:38:42 AM »

ตามนี้เลยครับ ขอย้ำอย่าหลงคารมเป็นอันขาด มิฉะนั้นอาจหัวแบะ เลือดท่วมครับ และหลีกเลี่ยงร้านที่เจ้าของหนวดเคราดกๆ  Cheesy
พี่น่าบอกร้านเลยนะครับจะได้ไม่ต้องเข้าไป พี่บอก 60 ร้านถ้าไม่มีร้านเป้าหมายก็เดินหมดวันนะครับผม555
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 12:30:53 PM »

ก็คงจะได้...ปืน/ร้าน...ที่จะซื้อครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อย่าลืมถามค่าใช้จ่ายในการทำเอกสารด้วยครับ  คิก คิก คิก คิก

เดินรอบแรก..อย่าเพิ่งซื้อ....อย่าเอา ป.3 ตัวจริงไป
  และ..อย่าเพิ่งตกลงอะไรทั้งสิ้น

ทำอย่างนี้..ไม่ถูกหลอก..ถูกฟัน...แน่นอน

ท่านจะเห็นและจับปืนหลายรุ่น...จนเจอตัวที่ชอบ
   ท่านจะเห็นร้านปืนตั้งราคาแตกต่างกันได้ ตั้งแต่ 10-100%
   ท่านจะเห็นร้านปืน..มีบริการที่แตกต่างกันมาก....Huh??

สุดท้าย..เอามาถามในเวป

ข้อมูล--จากเวปและที่ท่านได้ด้วยตัวเอง...จะช่วยประกอบการตัดสินใจของท่าน

ไม่มีร้านไหน...ที่ขายปืนทุกรุ่น ถูกที่สุดทุกครั้ง

แต่มีหลายร้าน-ในตำนาน-ขายแพงมากๆๆ ทุกตัว ทุกรุ่น--สม่าเสมอครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2012, 12:32:28 PM โดย ss-bk » บันทึกการเข้า
Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 12:32:57 PM »

1/  เลือกร้านที่เป็นคนไทยอันดับแรกครับ  2/ อยากให้ไปดูทีตรงนั้นเลยแล้วสังเกตุว่าร้านใหนมีคนจอแจ เข้าๆ ออกๆ

มากกว่าร้านอื่น ก็ลองเข้าไปดูกับเข้าบ้าง เผื่อจะได้ของถูกไว้ใช้งานนะครับ  คิก คิก

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
pee1324
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 03:56:32 PM »

เดินรอบแรก..อย่าเพิ่งซื้อ....อย่าเอา ป.3 ตัวจริงไป
  และ..อย่าเพิ่งตกลงอะไรทั้งสิ้น

ทำอย่างนี้..ไม่ถูกหลอก..ถูกฟัน...แน่นอน

ท่านจะเห็นและจับปืนหลายรุ่น...จนเจอตัวที่ชอบ
   ท่านจะเห็นร้านปืนตั้งราคาแตกต่างกันได้ ตั้งแต่ 10-100%
   ท่านจะเห็นร้านปืน..มีบริการที่แตกต่างกันมาก....Huh??

สุดท้าย..เอามาถามในเวป

ข้อมูล--จากเวปและที่ท่านได้ด้วยตัวเอง...จะช่วยประกอบการตัดสินใจของท่าน

ไม่มีร้านไหน...ที่ขายปืนทุกรุ่น ถูกที่สุดทุกครั้ง

แต่มีหลายร้าน-ในตำนาน-ขายแพงมากๆๆ ทุกตัว ทุกรุ่น--สม่าเสมอครับ 
ขอบคุณครับ แต่ใบ ป.3 ยังไม่มีเลยครับ ไม่รู้ว่าที่ร้านทำให้คิดแพงหรือเปล่าครับ
แบบไม่รู้จักใครถ้าไปทำเองจะยากหรือเปล่าครับ
pee1324
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 06:39:20 PM »

อันนี้คือ อะไร นะครับ งง
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 08:14:32 PM »

1/  เลือกร้านที่เป็นคนไทยอันดับแรกครับ  2/ อยากให้ไปดูทีตรงนั้นเลยแล้วสังเกตุว่าร้านใหนมีคนจอแจ เข้าๆ ออกๆ

มากกว่าร้านอื่น ก็ลองเข้าไปดูกับเข้าบ้าง เผื่อจะได้ของถูกไว้ใช้งานนะครับ  คิก คิก

ระวังตัวด้วยครับ

ร้านที่คนเข้าเยอะที่สุด-ร้านขนาดใหญ่กว้างขวาง-กาแฟอร่อย-เปิดวันอาทิตย์ด้วย....อาจถูกฟัน
ลองค้นกระทู้..ร้านปืนในตำนาน....ท่านเคยได้ยินไหม...ปืนเกรดบี...เกรดพิเศษ ฯลฯ

ตัวอย่าง...ลูกโม่สมิทธิ์ M60 ราคา 199,000 ลดพิเศษ 5,000 เหลือ 194.000
หน้า: [1] 2
  พิมพ์