กล็อก 19 , ซีแซด 75 ดีคอมแพ็ค และ ซิค 229

(1/6) > >>

sunsun:
ไม่ทราบเลือกอะไรครับ ด้ามปืนอะไรเล็กสุด พกมิดชิดที่สุด
เอาไว้ใช้งาน พกพาติดตัวครับ

nice Sky:
เป็นผม ผมเลือก G 19 ครับ ใชงานได้ดี ดูแลรักษาง่าย พกพาสะดวกไม่หนักมากครับ
เดี๊ยวท่านผู้รู้ท่านอื่นก็จะมาแนะนำต่อครับ
G19 ครับผม ;D ;D

glocklover:
เท่าที่อ่านกระทู้แนะนำการเลือกซื้อปืน ผมพอสรุปได้ดังนี้ตามความเห็นส่วนตัวนะครับ

1.ต้องทราบวัตถุประสงค์ของการใช้ปืนก่อนครับ จะเอาไว้เฝ้าบ้าน หรือเอาไว้แข่งขัน เพราะลักษณะการใช้งานไม่เหมือนกัน ปืนแข่งต้องเนี๊ยบ ไกต้องคม ลำกล้องต้องเกลียวสำหรับแข่งโดยเฉพาะ แต่ปืนไว้ป้องกันชีวิตและทรัพย์สินไม่ต้องถึงขนาดนั้น ขอให้ยิงออกในเวลาที่ต้องการและถูกเป้าหมายก็เพียงพอแล้ว

2.หากมีโอกาสก่อนซื้อปืน พี่ๆหลายๆคนแนะนำให้ทดสอบจับปืนและขอลองยิงจริงๆดูก่อน ดูอาการสะบัดของปืน และ ความถนัดในการควบคุมปืนของเราว่าเหมาะกับกระบอกไหน ถนัดกับกลไกชนิดใดของปืน

คร่าวๆก็เท่านี้ก่อนนะครับ

G. BKK:
 :) 3 กระบอกนี้ ;) ผมเลือก Sig 229 ครับ  ;D ;D ;D

น้าพงษ์...รักในหลวง:
ต้องการด้ามเล็กสุดเหรอครับมือน่าจะเล็กๆ กล็อก+ซีแซด น่าจะพอดีๆ ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป