๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:04:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมสังเกตเห็น แนวลูกปืน ไม่ค่อยตรง กับท้ายรังเพลิงครับ  (อ่าน 1426 ครั้ง)
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 09:01:57 PM »

ไม่ทราบว่าปืน กล็อค ของท่านอื่นเป็นอย่างปืนของผมหรือไม่ครับ แต่ผมลองดึงสไลด์จนสุดแล้วค่อยๆปล่อยให้ก้านดันท้ายกระสุนเข้ารังเพลิง ปรากฎว่าหัวกระสุนชนและกดเข้าท้ายรังเพลิงเอียงมาทางช้ายหน่อยนึงก่อนที่จะเบี่ยงขึ้นไปในช่องรังเพลิงได้ หากดึงสไลด์จนสุดแล้วปล่อยให้ดีดกลับเองก็ขึ้นลูกเข้ารังเพลิงได้ตามปกติครับ

ผมอยากรู้ว่าหากปล่อยไว้แบบนี้จะมีปัญหาหรือไม่ครับ ส่วนตัวผมเองคิดว่าเป็นจากช่องแมกกาซีนที่บังคับให้ตัวแมกฯเองบิดไปทางซ้ายเพราะตัวแมกฯถูกดันจากตัวล็อคแมกกาซีนน่ะครับ ขอความรู้จากท่านอื่นๆด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2006, 11:20:48 PM โดย glocklover » บันทึกการเข้า

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 11:54:05 PM »

Grin ค่อย ๆ ปล่อยลำเลื่อนกับปล่อยดีดกลับตามธรรมชาติ ยังไงมันก็ต่างกันครับ ยิงแล้วไม่ติดขัดก็คือไม่มีปัญหาครับ Grin

glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 08:19:42 AM »

แสดงว่ากล็อคของท่านอื่นเป็นเหมือนของผมใช่ไหมครับ ไม่ต้องแก้ไขอะไรใช่ไหมครับ ผมจะได้สบายใจอ่ะครับ ขอบคุณมากครับ

เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
D.A.- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 03:33:59 PM »

ลองให้สด ๆ เมื่อกี้นี้เลยครับ...ของผมไม่เป็นไรแฮะ ตอนลูกเลื่อนดันกระสุนเข้ารังเพลิง หัวกระสุนจะชนกับทางลาดแล้วเงยหัวกระสุนเข้ารังเพลิงตรง ๆ ไม่เอียง กระสุนของคุณ Glocklover เป็นแบบหัวรูหรือเปล่า ? ของผมหากหัวบอลจะตรงแต่หากหัวรูจะขัดนิดหน่อยเพราะค่อย ๆ ปล่อยลำเลื่อน หากปล่อยตามธรรมชาติก็เรียบร้อยดีทุกนัด 

รักแฟน...ห่วงชู้...เอ็นดูกิ๊ก
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 03:43:54 PM »

ผมว่าน่าจะเกิดจากแม็กครับ เพราะตอนที่ลูกปืนเลื่อนออกจากแม็ก หน้าลูกเลื่องที่ดันลูกปืนออกมาก็ดันออกมาตรง ๆ ไม่ได้ดันเฉียง และเท่าที่สังเกตุปืนที่ใช้ขอรั้งปลอกอัดสปริง ปืนจะดันกระสุนเข้ารังเพลิงพร้อม ๆ กับขอรั้งง้างออกมาจับจานท้าย (ถ้าไม่ได้ไปแต่งมา) ดังนั้นผมจึงเห็นว่าอาการแบบนี้เกิดกับแม็ก ... ลองเปลี่ยนแม็กแล้วสังเกตุดูว่าหายหรือเปล่า

Huh ถ้าจะถามว่าเป็นปัญหาหรือไม่ ผมว่าไม่เป็นปัญหาครับ เพราะทางลาดก็ทำหน้าที่ของมันอยู่แล้ว (ถ้าป้อนออกนอกทางลาดค่อยเป็นปัญหา Grin) ลองดูปืนพกอูซี่ใน อวป. เดิืน มีค. ดูครับ ผมจำได้ว่าแม็กมันเป็นแถวคู่ตลอดตัวแบบปืนทหาร กระสุนวางตัวไม่ตรงกับรังเพลิงเลย ก็อาศัยทางลาดนำกระสุนเข้ารังเพลิงเหมือนกันครับ

Chat
Jr. Member
**

คะแนน 0

Work hard Play harder

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 04:13:37 PM »

อ่านกระทู้ไปก็นั่งดึง slide เล่นไปครับ Grin G19 ของผมก็เป็นเหมือนกับของท่าน จขกท ครับ คิดว่าเกิดจาก ตัวล็อค แมกกาซีน ที่ดันจากทางด้านขวาเหมือนกันครับ  .....แต่ผมว่ามันปกตินะครับ Grin Grin

poe kerpetkaew
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 05:44:37 PM »

มีคดซ้าย-ขวานิดหน่อยทุกคนแหละคับ แต่ไม่ใช่กล็อก Grin
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 07:36:47 PM »

ถ้ายิงออกไปเข้าเป้าตรงๆก็ใช้ได้ละครับ

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
glocklover
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 08:27:19 PM »

มีคดซ้าย-ขวานิดหน่อยทุกคนแหละคับ แต่ไม่ใช่กล็อก Grin

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก  อารายน้อ Huh นึกไม่ถึง เอ้ย! นึกไม่ออก จึ๋ยๆ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

หน้า: [1]
  พิมพ์