๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 03:44:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนโครงการกรมการปกครอง  (อ่าน 16492 ครั้ง)
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #90 เมื่อ: เมษายน 05, 2006, 09:07:07 AM »

....เท่าที่สังเกตดูบรรดาปืนโครงการสวัสดิการต่าง ๆ ที่ผ่านทางร้านปืนมีหลายร้าน เช่น ปืนสี่พระยา ปืนเอกภัทร ปืนบ้านหม้อ ปืนไทยเนชั่น....ไม่ทราบว่าเป็นโครงการเดียวกันหรือไม่ และร้านไหนมีความน่าเชื่อถือ/มีความเป็นไปได้ที่จะได้ปืนตามโครงการบ้างครับ...Huh

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #91 เมื่อ: เมษายน 05, 2006, 09:20:24 AM »

เป็นประธาน อบต. กัยนายก อบต. ซื้อได้ไหมครับ
สวัสดิการทั้งหลายครับ พวกกันฝากถาม สงสัยหนังสือแจ้ง
ปลัด อบต.เก็บไว้อ่านคนเดียว
ถ้าเป็น ขรก. กรมการปกครอง ได้หมดครับ และอีกหลายกระทรวง ไม่แน่ใจครับว่าหน่วยไหนบ้าง ลองดูหนังสือ รับรองโครงการครับ
โครงการปืนบ้านหม้อมันยังไงๆอยู่นะคับดูกระทู้ที่ผมไปหลังวังมาคับ Huh จองแล้วไม่ได้บอกเลยคับว่าปืนจะได้เมื่อใดแล้วถ้าผิดสัญญาจะได้เงินคืนเหรอป่าว :Smiley
โครงการ 3 ที่ได้รับอนุมัติก่อน คือ เอกภัทร ส่วน บ้านหม้อ เป็นโครงการร่วมครับ
ถ้าเป็นโครงการที่หน่วยงานออกใบตอบรับ ป.3 ยังไงก็ต้องได้คับ เพราะผู้บังคับบัญชารับรองมาแล้วและเวลาไปขอเราก็ต้องมีใบรับรองยืนให้ นี่ตั้งแต่ยังไม่โอนย้ายจากกองทะเบียนไปยังว้งไชยานะคับ( กรณีกทม.ส่วนตจว.ไม่ทราบคับ) หลักเกณฑ์ข้อนี้ข้าราชการที่ซีหรือขั้นยังไม่ถึงระดับขอเองได้เจอหลักเกณฑ์ข้อนี้มาแย้ว แต่ถ้าเป็นใบตอบรับจากทางร้านก็อาจมีวัดดวงคับแต่ก็วัดในราคาที่เป็นต่อเพราะความเป็นราชการคับ Grin
เสริมครับ กรณีซื้อปืนโครงการฯ เจ้าหน้าที่ ต้องออกใบ ป.3 ให้โดยหลีกเลี่ยงไม่ได้ครับ เพราะผู้ซื้อได้รับ อนุญาติ จากกรมการปกครองแล้ว อย่างมากเจ้าหน้าที่ก็ขอแค่หนังสือ จากกรมฯที่แจ้งให้นายทะเบียน ออกใบ ป.3ให้ ครับ น้ำลายหก

อิ อิ ดีครับ จะดูว่าใช้เวลาขอนานเท่าไหร่?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #92 เมื่อ: เมษายน 05, 2006, 09:20:53 AM »

ป.3    ผมขอใช้เวลา....1 สัปดาห์ครับ.....(บ้านนอกนะครับ)...... Grinซื้อโครงการฯที่ร้านปืนสี่พระยาจัดครับ....ไม่มีปัญหา....ครับ Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2006, 09:23:46 AM โดย SPOONNER » บันทึกการเข้า
opart
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #93 เมื่อ: เมษายน 05, 2006, 11:11:03 AM »

อ้างจาก: werasak ที่ วันนี้ เวลา 01:00:57 AM
ถ้าเป็นโครงการที่หน่วยงานออกใบตอบรับ ป.3 ยังไงก็ต้องได้คับ เพราะผู้บังคับบัญชารับรองมาแล้วและเวลาไปขอเราก็ต้องมีใบรับรองยืนให้ นี่ตั้งแต่ยังไม่โอนย้ายจากกองทะเบียนไปยังว้งไชยานะคับ( กรณีกทม.ส่วนตจว.ไม่ทราบคับ) หลักเกณฑ์ข้อนี้ข้าราชการที่ซีหรือขั้นยังไม่ถึงระดับขอเองได้เจอหลักเกณฑ์ข้อนี้มาแย้ว แต่ถ้าเป็นใบตอบรับจากทางร้านก็อาจมีวัดดวงคับแต่ก็วัดในราคาที่เป็นต่อเพราะความเป็นราชการคับ
เสริมครับ กรณีซื้อปืนโครงการฯ เจ้าหน้าที่ ต้องออกใบ ป.3 ให้โดยหลีกเลี่ยงไม่ได้ครับ เพราะผู้ซื้อได้รับ อนุญาติ จากกรมการปกครองแล้ว อย่างมากเจ้าหน้าที่ก็ขอแค่หนังสือ จากกรมฯที่แจ้งให้นายทะเบียน ออกใบ ป.3 ให้ ครับ
................................
การออกใบ ป.3  เป็นดุลพินิจของนายทะเบียนครับ  ถ้าผู้ขอขาดคุณสมบัติเกี่ยวกับ อาวุธ ปืน  นายทะเบียนไม่สามารถออก ป.3 ได้ครับ ถึงแม้ว่ากรมการปกครองจะอนุมัติให้ซื้ออาวุธปืนแล้ว ก็ตาม  เพราะกรมการปกครองไม่ได้ตรวจสอบคุณสมบัติของผู้สั่งซื้อ ดังนั้นถ้าเป็นต่างจังหวัด หากซื้อปืนสวัสดิการ ขอแนะนำให้ขอนายทะเบียนรับรองคุณสมบัติให้ก่อนดีกว่าครับ  โครงการปืนสวัสดิการรุ่น ก่อน ๆ  จะมีแบบฟอร์ม การรับรองคุณสมบัติว่าสามารถให้มีอาวุธปืนได้จากนายทะเบียนอาวุธปืนด้วย แต่โครงการหลัง ๆ นี้ มีแต่รับรองความประพฤติ จากผู้บังคับบัญชาอย่างเดียว ทำให้มีปัญหาในการออก ใบ ป.3 
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #94 เมื่อ: เมษายน 05, 2006, 11:14:27 AM »

ที่มันเซ็งเพราะ ราคา แต่ละโครงการไม่เท่ากัน  ไม่เห็นมีมาตรฐานเลย.. Tongue Tongue

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
Jarnoi
มองไกล ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #95 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 10:49:20 AM »

สี่พระยา ไม่มีปัญหาแน่นอนครับ แต่รอนิดหน่อย ขนาดผมลืมส่งค่าผ่อนไป 4 งวด เขายังให้ส่งต่อเลยครับ น่าจะไม่มีปัญหาครับ
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #96 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 11:36:52 AM »

อืม....สงสัยตอนที่ผมขอผมขอที่กองทะเบียน ตร. คับ ก็เลยไม่มีปัญหาแต่ผมก็ไม่ได้ซื้อปืนโครงการฯอะคับตอนนั้นผมซื้อจากร้านปืนนี่ละคับช่วงนั้นไม่มีโครงการเลย ส่วนสี่พระยาตอนนี้มีโครงการฯอะไรคับ แล้วมีกล็อก 36 ไหมคับ Grin
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #97 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 05:37:56 PM »

สี่พระยานี่รู้สึกว่าจะมีแต่ สมิท กับ โคล์ท น่ะครับ Grin Grin Grin

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #98 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 12:05:49 AM »

แล้วราคากล็อก 36 ราคาในตอนนี้เท่าไรคับ แล้วมีของไหมคับ Huh น้ำลายหก
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์