๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:40:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูข่าววันนี้ วัว-ควายแพงขึ้น3เท่า  (อ่าน 11977 ครั้ง)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 09:41:57 PM »

เบื่อการเมือง

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 11:27:17 PM »

ฟายบางตัวโดนจูงจมูกไปเชือด ราคาตั้งเจ็ดล้านห้าแน่ะ... อ๋อย บู่    

ตั้งราคาสูง ๆ ให้ฟายตัวต่อ ๆ ไป เต็มใจโดนเชือดไงล่ะ

เล่นขายห่อละสิบบาทต้องแถมข้ามเหนียวหัวหอมทอด ฟายที่ไหนมันจะถวายหัวให้

เรื่องนี้ถึงยายบ๊าบโซดาไฟแน่

ฟายบางตัวโดนจูงจมูกไปเชือด ราคาตั้งเจ็ดล้านห้าแน่ะ... อ๋อย บู่    

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  จาน ตุ้ม  อ่ะ  ฮา

5555   "ที่นี่  มีคนตาย"    ฮา
พี่  จัน อร่อย  แกเพิ่งบอกว่า  "ปืนยิงนก"  อ่ะ  ฮา

มี    คนตาย   จริงเหรอ   "ตาย"   ยังงัย  ฮา
"แฟน-ขับ"  ของยาย   ฮา

อยากให้ยายเขียน  "แบบไหน"  ฮา

" Smooth as silk  หรือ Hard rock heavy duty "  อ่ะ  ฮา

ลงชื่อเรย  อ่ะ  ฮา   แลบลิ้น ขำก๊าก ขำก๊าก

ทำไมซื้อหุ้นไม่ถูกเป๊ะๆแบบนี้นะ หวยก็ไม่ค่อยถูกจนเลิกซื้อไปหลายปีละครับ ต้องเข้าการเมืองจนได้  ขำก๊าก

เอ่า...เข้าเรื่อง ผมว่าคนเรามันโหยหาอดีต โหยหาธรรมชาตินะ คนเมืองใหญ่ อยากไปนอนบ้านนอกโฮมสเตย์บ้าง ไปนอนรีสอร์ท กระต๊อบบ้าง ว่างปุ๊บหนีออกจากเมืองใหญ่ทันที ขับรถไปเป็นพันๆกิโล เพื่อแสวงหาธรรมชาติ โหยหาสิ่งเหล่านี้

มันน่าคิดนะ ว่าความศิวิไลมันดีจริงหรือ การทำงานหนักบ้าบอคอแตก เคร่งเครียด ทุกเช้่า-ดึก ลมหายใจเข้าออกทุกวันต้องหาแต่เงิน ได้น้อยลง มีน้อยลงก็เครียด ประสาทแด.. ทุนนิยมมันสอนให้ปีหน้าต้องดีกว่าปีนี้ ต้องดีขึ้นๆ มันไม่สอนให้มีความสุข 555

ว่าแล้วก็บ่นหน่อย ภูเก็ต1-2ปีนี้รถเยอะมาก รถติด อากาศก็แย่ มีแต่กลิ่นควันรถ เหม็นมาก ในเมือง อากาศดีๆหายไปแล้ว เฮ้อ...แย่จัง นี่ถ้ามีตุ๊กๆ รถเมล์ อากาศคงเหมือนกทมฯ  Tongue
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2012, 11:29:16 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 10:35:36 AM »

วัว-ควายแพง  เพราะค่าแรงขึ้น 300  ยิ้มีเลศนัย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 10:59:27 AM »

วัว-ควายแพง  เพราะค่าแรงขึ้น 300  ยิ้มีเลศนัย

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รึเป็นเพราะรมต.ช่วยพานิชย์              ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 11:54:53 AM »

วัวพ่อพันธุ์แถวบ้านผม... ราคาหลักล้านไปจนถึงสิบล้าน... ส่วนเจ้าของขายน้ำเชื้อรวยหลายสิบล้านครับ... รายหนึ่งคือเพื่อนผมเอง... เพื่อนสมัยเรียนประถมด้วยกัน... ตอนนั้นมันอ่านหนังสือไม่ออก... จนจบ ป.๖ ก็ยังอ่านแบบงูๆ ปลาๆ แต่ตอนนี้... มันรวยปลิ้นเลยครับ...

ผมไปขายน้ำเชื้อมั่งดีกว่า 555

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 12:57:40 PM »

วัวพ่อพันธุ์แถวบ้านผม... ราคาหลักล้านไปจนถึงสิบล้าน... ส่วนเจ้าของขายน้ำเชื้อรวยหลายสิบล้านครับ... รายหนึ่งคือเพื่อนผมเอง... เพื่อนสมัยเรียนประถมด้วยกัน... ตอนนั้นมันอ่านหนังสือไม่ออก... จนจบ ป.๖ ก็ยังอ่านแบบงูๆ ปลาๆ แต่ตอนนี้... มันรวยปลิ้นเลยครับ...

ถ้าเป็นผม... ผมจะไปไปรับผสมจริงดีกว่าครับพี่... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไหว้

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 01:03:42 PM »

ต้องผสมให้ได้อย่างน้อยวันละห้าถึงสิบตัวทุกวันนะครับอาจารย์ ไหวเปล่า.....

ผมเห็นมาเยอะแระ...พ่อพันธุ์อายุไม่ค่อยยืนกันนักหรอก บั้นเด้าเสียบ้าง ขาหลังเสียบ้าง มีความสุขกันเพียงช่วงสั้นๆ  คิก คิก ไหว้

ถ้าเป็นผม... ผมจะไปไปรับผสมจริงดีกว่าครับพี่... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไหว้

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 01:12:12 PM »

ต้องผสมให้ได้อย่างน้อยวันละห้าถึงสิบตัวทุกวันนะครับอาจารย์ ไหวเปล่า.....

ผมเห็นมาเยอะแระ...พ่อพันธุ์อายุไม่ค่อยยืนกันนักหรอก บั้นเด้าเสียบ้าง ขาหลังเสียบ้าง มีความสุขกันเพียงช่วงสั้นๆ  คิก คิก ไหว้

ไหว้

ต้องเปลี่ยนแม่พันธุ์ทุกครั้งสิครับ... ห้าครั้งสิบครั้ง... พอไหว... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 03:11:25 PM »

ไหว้

ต้องเปลี่ยนแม่พันธุ์ทุกครั้งสิครับ... ห้าครั้งสิบครั้ง... พอไหว... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ถ้าแม่วัวไม่ท้อง ต้องรับผิดชอบทำซ้ำจนกว่าจะท้องไหมครับ  Shocked
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 04:32:08 PM »

ถ้าแม่วัวไม่ท้อง ต้องรับผิดชอบทำซ้ำจนกว่าจะท้องไหมครับ  

มีรับประกันผสมติดครับ สองสามครั้งไม่ติดก็แยกทางกัน แม่ก็ไปหาพ่อตัวใหม่

ส่วนพ่อพันธุ์ก็เสียชื่อ ค่าตัวตก เป็นสัญญาณเตื่อนว่าใกล้หมดสภาพแล้ว  คิก คิก คิก คิก ไหว้
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 05:05:11 PM »

ฟายบางตัวโดนจูงจมูกไปเชือด   ราคาตั้งเจ็ดล้านห้าแน่ะ... อ๋อย บู่   

ขาประจำมาแระ  คิก คิก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  เสียววาบ  อ่ะ  ฮา

เพื่อเป็นการ "รักษาไมตรี"  ฮา
ยายจะทน  อธิบายให้พวก   " นัยต์ตาทึบ  สมองบอด " ฟัง อ่ะ ฮา

555  ยายเลยเลือกเส้นทาง  "Smooth as Silk"   อ่ะ  ฮา

เรื่องนี้  ไม่มีอะไรมาก  อ่ะ  ฮา
พล.อ.สิงห์ศึก สิงห์ไพร อาจารย์ใหญ่ กรมยุทธศึกษา  ท่านบอกว่า  เป็นการ ยิงนก  "ในกรง"  อ่ะ  ฮา
ท่านบอก  "เจ็บปวด"  กับทหารไทย  ที่มาล้อมยิง  คนมือเปล่า  "กลางเมือง"  อ่ะ  ฮา

ท่านเขียนบทความไปลงหนังสือ  หรือวารสาร ของกรมยุทธศึกษา ไปหาอ่านกันดู อ่ะ ฮา

ส่วนอีกคน  ถ้าไม่เชื่อ  ให้ไปถามพี่  "ไก่อู"  อีกคนก็ได้  ฮา
แก  "หนาวขี้"  กับตำแหน่ง  กระบอกเสียง ศอฉ.  "ศูนย์อับเฉา"   อ่ะ ฮา
5555 เจ้าของตำนาน  "ผังล้มเจ้า"  ฮา

ตอนแก   เดินขึ้นไปให้ปากคำ กับ ดีเอสไอ ฮา
ตัวแกขาว  ซีด  ปากสั่น   เลย อ่ะ  ฮา

แกตัวขาวซีด  เพราะ  "โดนดอง"  อ่ะ ฮา

แกน่าจะขึ้น พล.ต. ในตำแหน่งหลัก  แต่โดนเอาไปแขวน "กิจการพลเรือน"  ฮา
กองทัพ  น่าจะคาดหวัง  ให้แก  ใกล้ชิดกับ  เรียนรู้  เรื่องพลเรือน มากกว่า อ่ะ ฮา

เรื่องเล่า  ที่ยายเขียน  อยากจะบอกว่า  ... ฮา

อย่าเอา  "กองทัพ"  ไปรับใช้  "พรรคการเมือง"  อ่ะ ฮา
มันสั่งปากเปล่า  แต่เวลามีเรื่อง  "กูไม่เกี่ยว"  ฮา

"กองทัพ"  เป็นของพระราชา  กับ ประชาชน โว้ย ฮา
ไม่ใช่สมบัติ ของ "พรรคการเมือง"  อ่ะ  ฮา

"เจ็ดล้านห้า"  ที่จ่าย ยายว่า สมน้ำ  สมเนื้อ  สมราคา   ดีแล้วอ่ะ  ฮา

เพราะเขาจ่าย  ให้ผู้ที่เกี่ยวข้อง  ในเขตพื้นที่  "ใช้กระสุนจริง"  อ่ะ  ฮา   
รวมถึงท่าน  พ.อ. ร่มเกล้า  ที่ได้รับโปรดเกล้า เป็น  พล.อ. ด้วยอ่ะ ฮา

5555 วันหน้าวันหลัง  ยายเตือนว่า  อย่าใช้  กระสุนเปลือง  อ่ะ  ฮา

ถ้าใครเถียงยาย  แล้วบอกว่า  จ่ายมากเกินไป ฮา
วันที่ 24-25  ไปสนามม้าเลย  ยายจ่ายหัวละ "สิบล้าน"  อ่ะ ฮา

555 กล้ามั้ย ฮา   แลบลิ้น ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 05:18:02 PM »

ยิ้มีเลศนัยเนื้อวัวควายแพงก็จำเป็นต้องซื้อกิน...ครั้นจะไปกินม้า ที่ราคาถูกกว่าแค่ตัวละสองสามร้อยบาทเอง... ก็กลัวตำรวจจับ

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 07:12:01 PM »

ถ้าแม่วัวไม่ท้อง ต้องรับผิดชอบทำซ้ำจนกว่าจะท้องไหมครับ 

มีรับประกันผสมติดครับ สองสามครั้งไม่ติดก็แยกทางกัน แม่ก็ไปหาพ่อตัวใหม่

ส่วนพ่อพันธุ์ก็เสียชื่อ ค่าตัวตก เป็นสัญญาณเตื่อนว่าใกล้หมดสภาพแล้ว  คิก คิก คิก คิก ไหว้

ห่วงคุณ JUNGLE เห็นบอกว่า "ถ้าเป็นผม... ผมจะไปไปรับผสมจริงดีกว่าครับพี่... "  คิก คิก คิก คิก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 07:30:07 PM »

ผมว่าเป็นโอกาสทองของเกษตรกรนะครับ ผลไม้ปีนี้ก็ราคาแพง อาจจะเพราะผลผลิตลดลง เพราะ2-3ปีที่แล้ว คนแห่ปลูกยางพารา ทำให้ผลไม้น้อยลง

วัว-ควายก็คนไม่ค่อยเลี้ยง พอของน้อยลง มันก็เลยแพงตามกลไกตลาด  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 08:48:51 PM »

ทุ่งหญ้าหายาก การเลี้ยงแบบปล่อยทุ่ง(ไม่ค่อยต้องลงทุน)น้อยลง
บางภาคแล้งหญ้าตาย   บางภาคน้ำท่วมหญ้าตาย
บางแห่งไฟไหม้หญ้าตาย ส่วนที่เพิ่มมาคือสวนปาล์ม ยางพารา  รีสอร์ทและ ฯลฯ  อันไม่ใช่ที่อยู่ของสัตว์ เศร้า
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์