๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 08:17:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูข่าววันนี้ วัว-ควายแพงขึ้น3เท่า  (อ่าน 12068 ครั้ง)
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 08:05:48 PM »

ก็มีคนเดียวนี่หละครับ ขาประจำ ไม่รู้แกเก็บกดอะไรมาจากไหน

ห้องที่จัดไว้ไห้ก็ไม่กล้าเข้าไป แหกกฎแหกคอกอยู่คนเดียว สอนกันไม่เคยจำ  อ๋อย ไหว้
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 08:20:52 PM »

เคยเห็นคนที่แกล้งบ้า หรือบ้าจริงที่นอนอยู่ตามศาลา ป้ายรถเมล์ ฯลฯ มั้ยครับ 

ถ้าเราไม่สนใจ ไม่ไปคุยด้วย เขาก็ไม่มีพิษภัยกับใคร  เขาก็อยู่ในโลกของเขา 

แต่ถ้าเราเดินเข้าไปคุยด้วยเมื่อไร เผลอๆ เราอาจโดนมองว่าบ้าซะเองนะครับ

ด้วยความเคารพทุกท่าน     ไหว้

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 09:28:48 PM »

ฟายบางตัวโดนจูงจมูกไปเชือด ราคาตั้งเจ็ดล้านห้าแน่ะ... อ๋อย บู่   

เรื่องนี้ถึงยายบ๊าบโซดาไฟแน่

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  จาน ตุ้ม  อ่ะ  ฮา

5555   "ที่นี่  มีคนตาย"    ฮา
พี่  จัน อร่อย  แกเพิ่งบอกว่า  "ปืนยิงนก"  อ่ะ  ฮา

มี    คนตาย   จริงเหรอ   "ตาย"   ยังงัย  ฮา
"แฟน-ขับ"  ของยาย   ฮา

อยากให้ยายเขียน  "แบบไหน"  ฮา

" Smooth as silk  หรือ Hard rock heavy duty "  อ่ะ  ฮา

ลงชื่อเรย  อ่ะ  ฮา   แลบลิ้น ขำก๊าก ขำก๊าก
[/quot]

ก็มีคนเดียวนี่หละครับ ขาประจำ ไม่รู้แกเก็บกดอะไรมาจากไหน

ห้องที่จัดไว้ไห้ก็ไม่กล้าเข้าไป แหกกฎแหกคอกอยู่คนเดียว สอนกันไม่เคยจำ  อ๋อย ไหว้

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ลิง ปากแดง  อ่ะ  ฮา

ยายมาฮา  พวก   "ตอแหล"  ลงตับ อ่ะ  ฮา

อารายว๊า  จู่ๆ  โยนโครม  ให้ยาย  ฮา
กระทู้เรื่องควาย  มีคนโพล่ง  ออกเป็น "วัว"  ฮา

55 ยายก็เลย "ปั้น"  ให้เป็นสุกร อ่ะ  ฮา

55555 บ้ามั้ย   "ตอแหลแลนด์"   ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
FuFuFuFu
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 10:12:27 PM »

ยายบาบาราถ้าแกยังไม่หยุดดื้อ ฉันจะแบนแก 7 วัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2012, 10:15:31 PM โดย ยามน้อยคอยรัก » บันทึกการเข้า
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 10:36:25 PM »

นานาจิตตัง ความคิด

แต่ว่าควาย ผม เมื่อ 20 กว่าปีก่อน

ขายได้ตัวละ 10000 เพราะ อ้วน

สมบูรณ์

เดี่ยวไปยืนยันตัวตนบ้างดีกว่า แต่ชื่อ

จริง นามสกุล ผม ติด index 360000

กว่า index ใน google ไปแล้ว
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 09:03:45 AM »

เคยเห็นคนที่แกล้งบ้า หรือบ้าจริงที่นอนอยู่ตามศาลา ป้ายรถเมล์ ฯลฯ มั้ยครับ 

ถ้าเราไม่สนใจ ไม่ไปคุยด้วย เขาก็ไม่มีพิษภัยกับใคร  เขาก็อยู่ในโลกของเขา 

แต่ถ้าเราเดินเข้าไปคุยด้วยเมื่อไร เผลอๆ เราอาจโดนมองว่าบ้าซะเองนะครับ

ด้วยความเคารพทุกท่าน     ไหว้

ใช่ครับพี่นาย... ของแบบนี้ตบมือข้างเดียวมันไม่ดัง... ไหว้

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 09:54:00 AM »

Grin คิก คิก ขำก๊าก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 10:08:21 PM »

ห้องที่จัดไว้ไห้ก็ไม่กล้าเข้าไป
แหกกฎแหกคอกอยู่คนเดียว
สอนกันไม่เคยจำ  อ๋อย ไหว้

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ลิง  ทาปากแดง อ่ะ  ฮา

อ๋อออ..... สถาน  "กักกัน"  พวก มีปมด้อย  คนส่วนน้อย  แพ้เลือกตั้ง  อ่ะ ฮา
ยายว่าจะเปลี่ยนชื่อ  ให้ใหม่  เป็น  "คนอกหัก "  พักห้องนี้ อ่ะ  ฮา

ยายบอก   "ความลับ"   ให้อ่ะ ฮา
มี  "คนโง่"  เยอะเกินไป   อ่ะ ฮา

ยายไม่อยาก  ไปเพิ่มจำนวน  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

ยายถามหน่อยอ่ะจิ  ฮา

5555  "วีรบุรุษ"   มีจริงเหรอ  ฮา  ขำก๊าก
"เจ็ดล้านห้า"   เท่าควายแดง  ม๊างงง  ฮา   แลบลิ้น คิก คิก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 09:20:30 AM »

กลับมาเรื่องราคาวัวควายดีกว่าครับยายบ๊าบ........ ไหว้

หรือไม่สะใจก็มาวิเคราะห์กันเรื่อง "ทำไมอาจารย์ต้นถึงจะอาสาตัวไปผสมจริงกับวัว" ก็ได้ครับ คิก คิก

ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์