๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 05:54:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญ..แลกเปลี่ยนประสบการณ์..ข้อบกพร่องในปืน..  (อ่าน 7585 ครั้ง)
ครูดำ.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

ครูดำคนเดิม

« ตอบ #75 เมื่อ: มีนาคม 13, 2006, 07:24:49 AM »

อ่านมา 5-6 หน้าแล้ว ผมว่าปืนแต่ละกระบอกมีข้อบกพร่องทั้งนั้น.....แต่ผมยังพอรับได้  Grin Grin

to101
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: มีนาคม 13, 2006, 07:51:03 AM »

ของผม cz75b ง้างนกแรงด้านหลังนกจะกระทบกับโครงเป็นรอยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
ของผมก็เป็นรอยครับ แต่น่าจะเป็นตอนที่ไสลด์ถอยหลัง(ที่เร็ว,แรง)ไปผลักให้นกหงายหลังเพื่อเตรียมสับในนัดต่อไปนะครับ ลำพังใช้มือง้างนกค้างนี่ ไม่น่าจะเป็นรอยนะครับ
รับทราบครับผม ถ้ายังงั้นคงป็นทุกกระบอก ผมนึกว่าเป็นเพราะผมง้างนกยิงแห้งแรง เพราะตอนซื้อจากเจ้าของเดิมมันไม่มีรอย Grin
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: มีนาคม 13, 2006, 08:59:03 AM »

SW M990 L ของผม ทีแรก ๆ ยิง รู้สึก ตรงปลายไก จะจิกตรงนิ้วชี้ตอนเราเหนี่ยวไก จนเจ็บ   เลยใช้กระดาษทราย ค่อย ๆ ปัด ตรงที่คม ๆ ออก ตอนนี้ เวลาเหนี่ยวไกยิง รู้สึกสบาย นิ้ว  อยากยิงอีกเรื่อย ๆ ครับ...ส่วนอื่น ๆ ก็ไม่มีปัญหา....อะไร ...เป็นปืนที่น่าใช้มากอีกกระบอกเลยครับ.....
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #78 เมื่อ: มีนาคม 14, 2006, 08:42:35 PM »

ขอบคุณมากครับท่านมะขิ่น stainless ขึ้นสนิมได้จริงๆ เห็นกับตาจริงๆ ต่อไปคงต้องขัดกันเป็นประจำแล้วครับ

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
Kwang Vungtau
กลับมาอีกครั้ง...ยั่งยืน มั่นคง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

ใจมันรัก...ลืมไม่ลง

« ตอบ #79 เมื่อ: มีนาคม 14, 2006, 10:39:59 PM »

Smileyปืนออโต้ที่เคยมีประสพการณ์ เป็นรูปแบบ 1911 ทั้งนั้น
ผมพบจุดอ่อนทุกกระบอก อยู่ที่ หลังอ่อน ครับ Grin ล้อเล่นครับ

จริงจังนะครับ : ยังไม่เคยพบจุดอ่อนปืนเลยครับ ส่วนใหญ่พบแต่จุดอ่อนตัวเอง
ตั้งแต่เบสิคการกริพปืน การเล็ง การยืน การลั่นไก ...  Smiley

ตัวอยู่เวียดนาม...ใจอยู่ไทยเสมอ
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #80 เมื่อ: มีนาคม 15, 2006, 08:35:12 AM »

Colt M 1991 A 1  กระบอกของผมเป็นสนิมง่าย เมื่อเทียบกับกระบอกอื่นที่ดูแลเท่ากันครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์