๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 08:49:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองปั๊มกับการเตรียมพร้อม  (อ่าน 4576 ครั้ง)
moddiad
Full Member

คะแนน 17

ข้าคือคนไทย

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 07:29:01 PM »

เข้ามาหาความรู้ค่ะ Cheesy

ข้าคือคนไทย
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 11:32:20 PM »

ยัดเต็มขึ่นลำเข้าเซฟ บอกคนในบ้านทุกคนว่าปืนมีลูกปลดเซฟยิงได้เลย...
SiamWeekend
ผู้รู้ย่อมไม่..(ปริ)ปาก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 09:57:05 AM »

ผมเคยใช้ข้อ ๒ ครับ แต่พอประสบปัญหาก็เลยเปลี่ยนครับ
ปัญหาคือ ผมจิตไม่แข็งครับ เวลาตื่นเต้น ไม่มีแรงขึ้นลำ(ขึ้นลำไม่ไหวจริงๆ) มือไม้มันสั่น หมดแรง หูอื้อ ซ่ะงั้น
ปัจจุบัน ใช้แฝดขนาน นกนอก 20" มีลูกในรูครบ และที่พานท้ายอีก 4 ครับ ยังไม่เคยประสบเหตุอีก ได้แต่หวังว่าคงไม่ได้ใช้ครับ

จงยุติ ด้วยการยอม
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 11:25:50 AM »

ผมใส่หลอดไว้ 3 นัดครับ ไม่ขึ้นลำ ติดพานท้ายไว้อีก 6 นัด รวม 9 นัด ประมาณนี้ครับ Grin

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 03:19:35 PM »

1.ปลดกลอนยึดรางลูกเลื่อน(สไลด์)
2.บรรจุกระสุน OO BUCK 4 นัดไว้ในหลอดกระสุน
3.ดึงรางลูกเลื่อนให้ถอยมามากที่สุด โดยกระสุนในหลอดไม่ดีดขึ้นมา ช่องคายปลอกจะเปิดกว้างระดับหนึ่ง พอที่จะยัดกระสุนนัดแรกได้
4.เวลาใช้งานก็เลือกกระสุนที่ต้องการใช้ยิงนัดแรก ซึ่งอาจจะเป็น SLUG / OO BUCK / ลูกปราย (ตามเป้าหมายและระยะยิงจากสายกระสุน) ยัดใส่รังเพลิงพร้อมสาวปิดลูกเลื่อน ยิงได้เลย

ปืนลูกซองเฝ้าบ้าน ควรมีสายกระสุนอยู่คู่ปืน พร้อมกระสุนหลาย ๆ ชนิด ให้เลือกใช้ได้ตามเป้าหมายและระยะยิง

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
sohnthaya
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 03:31:43 PM »

ของผมบรรจุดต็ม 7 นัด นัดแรกที่จะเข้ารังเพลิงผมใช้ลูกปรายยิงนกครับ ไม่ขึ้นลำหากมีสถานการณ์น่าสงสัยก็ขึ้นลำแล้วยิงขู่ขึ้นฟ้า 1 นัดเลย ส่วนนัดที่ 2-7 เป็นลูก 9 ทั้งหมดครับ...ประมาณว่ายิงนกแล้วยังไม่หยุดก็เชิญครับ..คุณโจร
e20oav
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 07:55:21 PM »

ข้อ 2 ครับ   Grin

เพราะก่อนโหลดกระสุน ผมลั่นไกแห้งไปแล้ว ถ้าจะใช้งานก็สาวกระโจมมือเพื่อโหลดกระสุนเข้ารังเพลิงพร้อมใช้งานครับ
ปล. บรรจุเต็ม 7 นัดในหลอดฯ สลับกับบรรจุ 4 นัด (คลายสปริงดันกระสุนบ้าง) ครับ  ไหว้
เหมือนกันครับใส่เต็มหลอด 6 นัดตลอด ( แต่เข้าห้ามไกไว้ด้วย )
songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 09:14:25 PM »

ข้อ 2 ครับ   Grin

เพราะก่อนโหลดกระสุน ผมลั่นไกแห้งไปแล้ว ถ้าจะใช้งานก็สาวกระโจมมือเพื่อโหลดกระสุนเข้ารังเพลิงพร้อมใช้งานครับ
ปล. บรรจุเต็ม 7 นัดในหลอดฯ สลับกับบรรจุ 4 นัด (คลายสปริงดันกระสุนบ้าง) ครับ  ไหว้
เหมือนกันครับใส่เต็มหลอด 6 นัดตลอด ( แต่เข้าห้ามไกไว้ด้วย )
เหมือนกันครับ ใช้ประโยนช์จากลูกซองปั๊มให้เต็มที่ๆเขาว่าเสียงสาวกระโจมมือ กับลำกล้องส่องไปที่ตัว ข่มขวัญคนที่ไม่ประสงค์ดีให้ถอดใจโดยไม่ต้องลงมือ ลูกที่หายไปลูกนึงก็ใส่ง่ามมือไว้แบบตอนแข่งลูกซองชาวบ้าน พอสาวกระโจมก็โหลดเข้าให้เต็ม ชนะโดยไม่ต้องรบ ดีสุดจ๊ะ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 11:38:31 PM »

เล่าเรื่องจริงให้ฟังเรื่องหนึ่งครับ ..............

เพื่อนผมเป็นเจ้าของอู่ทำสีรถยนต์เจอปัญหา รถยนต์ของลูกค้าในอู่ ถูกมือดีงัดเครื่องเสียงและอุปกรณ์ตกแต่งไปบ่อยๆ....................ต้องรับผิดชอบทรัพย์สินลูกค้าหลายครั้ง เลยมีการจ้องจับหัวขโมย...........................

ในคืนที่เกิดเหตุ เจ้าของอู่ได้ยินเสียงในอู่ เลยคว้า 870 ที่บรรจุกระสุนเต็มหลอด 6 นัดและยังไม่ขึ้นสไลด์  เดินไปเปิดไฟในอู่ ก็ได้ยินเสียงกุกกัก ซึ่งคิดว่าเป็นเสียงหัวขโมยวิ่งหลบอยู่ในอู่ ..................... แกขึ้นสไลด์เสียงดังสนั่น แล้วตระโกนให้ออกมา

หัวขโมยสองคนร้องขอชีวิตลั่น แล้วคลานออกมาจากที่ซ่อน...........................

กรณีนี้คือ ใช้เสียงสไลด์ข่มขวัญซึ่งได้ผลจริงๆ ......................... ผมถามแกว่าถ้ามันวิ่งล่ะ แกบอกว่า ยังไม่รู้เลยว่าจะยิงไล่หลังยังไง กลัวของในอู่พัง.............. แต่ถ้ามันวิ่งเข้าใส่ ผมไม่ได้ถามแกนะ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 12:36:27 AM »

เพื่อนผมเจอขึ้นบ้านเหมือนกันครับ ฉายไฟใส่มันจะเข้ามาแทงด้วยไขควง เลยกดด้วยลูก 4Buck ไป ระยะไม่ถึง 10 เมตรเข้ากลางอก

อิ่ม หลับสบายครับ

ถ้าเป็นผมผมก็ไม่รู้ว่าจะกล้ายิงไหม

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 06:08:25 AM »

เยี่ยม
เล่าเรื่องจริงให้ฟังเรื่องหนึ่งครับ ..............

เพื่อนผมเป็นเจ้าของอู่ทำสีรถยนต์เจอปัญหา รถยนต์ของลูกค้าในอู่ ถูกมือดีงัดเครื่องเสียงและอุปกรณ์ตกแต่งไปบ่อยๆ....................ต้องรับผิดชอบทรัพย์สินลูกค้าหลายครั้ง เลยมีการจ้องจับหัวขโมย...........................

ในคืนที่เกิดเหตุ เจ้าของอู่ได้ยินเสียงในอู่ เลยคว้า 870 ที่บรรจุกระสุนเต็มหลอด 6 นัดและยังไม่ขึ้นสไลด์  เดินไปเปิดไฟในอู่ ก็ได้ยินเสียงกุกกัก ซึ่งคิดว่าเป็นเสียงหัวขโมยวิ่งหลบอยู่ในอู่ ..................... แกขึ้นสไลด์เสียงดังสนั่น แล้วตระโกนให้ออกมา

หัวขโมยสองคนร้องขอชีวิตลั่น แล้วคลานออกมาจากที่ซ่อน...........................

กรณีนี้คือ ใช้เสียงสไลด์ข่มขวัญซึ่งได้ผลจริงๆ ......................... ผมถามแกว่าถ้ามันวิ่งล่ะ แกบอกว่า ยังไม่รู้เลยว่าจะยิงไล่หลังยังไง กลัวของในอู่พัง.............. แต่ถ้ามันวิ่งเข้าใส่ ผมไม่ได้ถามแกนะ
รักผู้การตรงนี้ล่ะ  เยี่ยม เยี่ยม
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 09:12:12 PM »

ที่บ้านใช้ปืนพกเป็นหลัก เวลาเดินตรวจเมื่อมีสิ่งผิดปกติเพราะเหลี่ยมมุมบ้านเยอะกลัวโดนซุ่มประชิดแย่งปืน  ส่วนน้องเรฯ เอาไว้ใช้เวลา โดนจู่โจมแล้ว ตั้งรับในที่มั่นเท่านั้น
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 09:41:01 PM »

เพื่อนผมเจอขึ้นบ้านเหมือนกันครับ ฉายไฟใส่มันจะเข้ามาแทงด้วยไขควง เลยกดด้วยลูก 4Buck ไป ระยะไม่ถึง 10 เมตรเข้ากลางอก

อิ่ม หลับสบายครับ

ถ้าเป็นผมผมก็ไม่รู้ว่าจะกล้ายิงไหม

ไหว้

Pragmatism
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์