๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 11:37:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปลาวเห็นคนไทยโดนจับปรับครอบครองเหล้าบุหรี่  (อ่าน 7863 ครั้ง)
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 04:02:05 PM »

งั้นก็เหมือนเมียน่ะซิ  ใกล้ๆกันมีแต่เรื่อง  ทีคนไกลๆสวีทจัง คิก คิก

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 04:09:45 PM »

เรื่องนี้มันเป็นช่องทางหากินครับเฮียเล็ก ผมก็โดนตอนกลับจากปากเซ ผมถือขวดสองลิตรมามันยึดเลย  บอกห้ามเอาเข้าราชอนาจักรเกินหนึ่งลิตร ผมก็ถามไม่เห็นบอกเลย มันก็เอากระดาษแผ่นเท่านามบัตรมาให้ดู ผมบอก ทางเข้าไม่มีป้ายบอก ทำไมไม่แจ้งก่อนเข้า แล้วก็ควักโทรศัพท์ออกมา  กดถ่ายวิดีโอ พลางถาม ว่าไงครับทำไมไม่ติดป้ายที่ทางเข้า ยิดไปเหอะ เรดขวดละเจ็ดร้อยสองลิตร เดี๋ยวไปถ่ายทางเข้า มันรีบเอาคืนให้เลย แล้วบอก ให้ครั้งนี้ครั้งเดียวนะ

พอผมออกมาไกด์เข้ามาถาม พี่โดนยึดเหรอครับ ทีหลังปล่อยให้มันยึดไปก่อนครับ เดี๋ยวผมไปเอาให้

บู่

เรื่องบุหรี่เหมือนกัน มีนกต่อครับ  ขรก นี่แหละ ตามไปดูเลย ขายกันต่อหน้ามันมันไม่ห้าม พอเอาเข้าราชอนาจักรมันขับรถตามมาจับนอกด่านเลย แรกสามหมื่น ต่อไปต่อมาเหลือกี่พันแล้วแต่วาทะศิลป์

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 04:26:42 PM »

ทีเอามา4-5ลังไม่เห็นโดน

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 07:07:41 PM »

ทีไปเอามา4-5 คนไม่เห็นโดน
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 08:43:53 PM »

ทีไปเอามา4-5 คนไม่เห็นโดน
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
คิก คิก

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 09:00:48 PM »

ผมก็เคยเกือบจะโดนยึด แต่โชคดีซื้อมาเฉพาะไวน์ เกือบเป็นวายวอดซะแล้ว เลยแสดงบัตรเบ่ง แอบกระซิบเจ้าหน้าที่ผู้ตรงฉินเบาๆว่า ขวดนี้นะ...ตั้งใจเอาไปฝากท่านฯ.....

บรรยากาศการต่อรองเปลี่ยนไปทันที.....ก่อนจากเจ้าหน้าที่ผู้ตรงฉิน ทิ้งท้ายไว้ว่า "ครั้งหน้าถ้าพี่มามีอะไรให้ช่วย เรียกหาผมได้ครับ" แหมหวานซะ..........
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 09:11:12 PM »

นึกว่าจะมีแต่บ้านผมซะอีก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 10:15:32 PM »

ด่านบ้านผม โงกคอดูหลังรถ ไมพี่ซื้อน้อยจัง หุๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 10:25:37 PM »

เรื่องนี้มันเป็นช่องทางหากินครับเฮียเล็ก ผมก็โดนตอนกลับจากปากเซ ผมถือขวดสองลิตรมามันยึดเลย  บอกห้ามเอาเข้าราชอนาจักรเกินหนึ่งลิตร ผมก็ถามไม่เห็นบอกเลย มันก็เอากระดาษแผ่นเท่านามบัตรมาให้ดู ผมบอก ทางเข้าไม่มีป้ายบอก ทำไมไม่แจ้งก่อนเข้า แล้วก็ควักโทรศัพท์ออกมา  กดถ่ายวิดีโอ พลางถาม ว่าไงครับทำไมไม่ติดป้ายที่ทางเข้า ยิดไปเหอะ เรดขวดละเจ็ดร้อยสองลิตร เดี๋ยวไปถ่ายทางเข้า มันรีบเอาคืนให้เลย แล้วบอก ให้ครั้งนี้ครั้งเดียวนะ

พอผมออกมาไกด์เข้ามาถาม พี่โดนยึดเหรอครับ ทีหลังปล่อยให้มันยึดไปก่อนครับ เดี๋ยวผมไปเอาให้

บู่

เรื่องบุหรี่เหมือนกัน มีนกต่อครับ  ขรก นี่แหละ ตามไปดูเลย ขายกันต่อหน้ามันมันไม่ห้าม พอเอาเข้าราชอนาจักรมันขับรถตามมาจับนอกด่านเลย แรกสามหมื่น ต่อไปต่อมาเหลือกี่พันแล้วแต่วาทะศิลป์

เข้าใจแล้ว ตกลงคือเขายึดก็ได้ โดยเราไม่ต้องเสียค่าปรับ ปรกติผมไม่ชอบซื้ออยู่แล้วครับ  เพราะของพี่เข้มมีเยอะ ค่อยไปขอพี่เข้มครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

RTCO
Full Member

คะแนน 50

Military Technical Training School

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 09:46:22 PM »

บู่

เข้าใจแล้ว ตกลงคือเขายึดก็ได้ โดยเราไม่ต้องเสียค่าปรับ ปรกติผมไม่ชอบซื้ออยู่แล้วครับ  เพราะของพี่เข้มมีเยอะ ค่อยไปขอพี่เข้มครับ

ถ้าศุลกากรยึดไม่ต้องเสียค่าปรับครับ

แต่ถ้าสรรพสามิตจับ ยึดของแล้วต้องเสียค่าปรับด้วย

ที่สรรพสามิตชอบจับบุหรี่เพราะว่าค่าปรับแพง แล้วสินบนรางวัลก็เกินครึ่งของค่าปรับ

พูดก็พูดเถอะราชการเมืองไทยหน่วยไหนก็มีเรื่องให้ด่าทั้งนั้น แล้วแต่ว่าใครจะไปเจอเรื่องอะไรมา

"สุ จิ ปุ ลิ วินิมุตโต กถัง โส ปํณฑิโต ภเว"
ผู้ปราศจาก สุ จิ ปุ ลิ จะเป็นบัณฑิตได้อย่างไร
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 09:55:17 PM »

คงไม่ได้กินผม เพราะ ผมไม่ดูดบุหรี่ ไม่ดื่ม ของมืนเมา ไม่นิยมเทคโนโลยีจีน
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 10:08:57 PM »

บู่

ถ้าศุลกากรยึดไม่ต้องเสียค่าปรับครับ

แต่ถ้าสรรพสามิตจับ ยึดของแล้วต้องเสียค่าปรับด้วย

ที่สรรพสามิตชอบจับบุหรี่เพราะว่าค่าปรับแพง แล้วสินบนรางวัลก็เกินครึ่งของค่าปรับ

พูดก็พูดเถอะราชการเมืองไทยหน่วยไหนก็มีเรื่องให้ด่าทั้งนั้น แล้วแต่ว่าใครจะไปเจอเรื่องอะไรมา

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่" อ่ะ ฮา

ยายมีคำ  "แนะนำ"  พิเศษ  เอาไว้แก้ ตอนโดน "สรรพสามิต กัด อ่ะ ฮา
ถ้าเจอ  นอกด่าน  เขาขับรถ  "ปาดหน้า"  มาคนสองคน  ฮา

"ห้าว"  ใส่  ทุบโต๊ะ  ได้เลย อ่ะ ฮา
โยนของกลาง  "ทิ้ง"  ต่อหน้า บอกว่า  กูไม่เกี่ยว อ่ะ ฮา
พวกนี้  "ป๊อด"  ไม่เหมือนกับ  พวก ศุลกากร อ่ะ ฮา

เขาเป่าปรี๊ดเดียว  เด็กมากันตรึม  อ่ะ ฮา

สรรพสามิตเนี่ยะ  นอกจากออกมาจากเขต
หรือแถวถนนนครไชยศรี ดุสิต ฮา
พวกนี้  มากันน้อย  คนสองคน  แค่นั้น  อ่ะ ฮา

555 จะมา ล่อ  "ตีไก่"  ฮา 5555

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์