๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 03:46:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สยป.ตร.เปิดรับสมัครเรียนยิงปืนครับ  (อ่าน 18280 ครั้ง)
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 10:37:02 PM »

โห...งัดขึ้นมาเลยเหรอ รุ่นนี้มาคนเดียวเองรึหายไปไหนหมด อ่ะ PPC 551 กระทู้เช็คสมาชิกอะเปล่าเนี่ย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 09:30:21 PM »

น้าเพิ่ม..ผมอยากเรียนบ้างจัง..มีเปิดอีกไหมครับ... Grin Grin Grin

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 09:32:47 PM »

มีจ๊ะ หลายหลักสูตรจ้า Grin Grin Grin Grin
barbq
คนเราใช่งามที่ใบหน้าแต่งามที่จิตใจ
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 02:18:46 PM »

คิก คิกหนูไปด้วยคนค่ะ Wink

คุณเป็นคนดีจริงๆหรือคุณไม่มีโอกาส
นายเพิ่ม สยป.ตร.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 01:33:13 PM »

มีเปิดเบื้องต้นอีก รุ่น...เสาร์ที่  14  นี้   ลองดู....02  973-4223

Grin Grin Grin
barbq
คนเราใช่งามที่ใบหน้าแต่งามที่จิตใจ
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 01:53:03 PM »

มีเปิดเบื้องต้นอีก รุ่น...เสาร์ที่  14  นี้   ลองดู....02  973-4223

สวัสดีค่ะหนูขอไปด้วยคนนะค่ะไปจริงๆค่ะ

คุณเป็นคนดีจริงๆหรือคุณไม่มีโอกาส
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 03:49:17 PM »

มีเปิดเบื้องต้นอีก รุ่น...เสาร์ที่  14  นี้   ลองดู....02  973-4223

สวัสดีค่ะหนูขอไปด้วยคนนะค่ะไปจริงๆค่ะ

เรียนเลยครับไม่ผิดหวังครับ. Grin Cheesy Grin    เรียนเบื้องต้นจบแล้วก็รอเรียน  PPC  ต่ออีกนะครับ หลงรัก
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 04:07:04 PM »

เรียนเลยครับไม่ผิดหวังครับ. Grin Cheesy Grin    เรียนเบื้องต้นจบแล้วก็รอเรียน  PPC  ต่ออีกนะครับ หลงรัก

สวัสดีครับคุณบุญสวัสดิ์ อยากไปเรียนบ้าง เห็นเพื่อนเล่าแล้วอยากอบรมจัง ยังไม่มีโอกาสเลย ผมไปที่สนามทีไรครูประจำสนามใจดีจัง 

ยกมือไหว้แกรับแล้วยิ้มๆอุ่นใจดี ตำรวจไม่จับชาวบ้านถือปืน กลัวๆครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 04:22:39 PM »

สวัสดีครับคุณบุญสวัสดิ์ อยากไปเรียนบ้าง เห็นเพื่อนเล่าแล้วอยากอบรมจัง ยังไม่มีโอกาสเลย ผมไปที่สนามทีไรครูประจำสนามใจดีจัง 

ยกมือไหว้แกรับแล้วยิ้มๆอุ่นใจดี ตำรวจไม่จับชาวบ้านถือปืน กลัวๆครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

ในวันที่ สยปตร.จัดแข่งยิงปืน   เราเคยพบกันแล้วนี่ครับท่าน คิก คิก คิก คิก     (ในสนามแข่ง IPSC ก็ยังเคยเจอกันนี่ครับ  บิ๊กมุขกับผมคุ้นเคยกันดีครับ หลงรัก)        แนะนำกันได้นะครับ   ยินดีรับใช้ครับ Grin Cheesy Grin

น้ามุข น่ะเป็นจารย์ผมโคตรดุเลย ยังไม่อบรมเลยกับสนามโดนแต่บิ๊กมุข ม่ายหว่าย...พวกพรากผู้ใหญ่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 04:47:17 PM »

หลงรัก Grin Cheesy Grin
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 04:52:35 PM »

ผมมันพวกพรากผู้เยาว์ เลยทะเล้น น้ามุขพวกพรากผู้ใหญ่ที่บ้านดุ ดันดุตามที่บ้าน ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก Grin Grin Grin Grin
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 07:06:43 PM »

ก่อนอื่น ขอแก้ระยะเพลตที่น้องเก่งว่าไว้หน่อย ระยะจริงที่ตั้ง ไม่ต่ำกว่า 10 หลาครับ ขืนยิงระยะ 3-5 หลาเนี่ย มีโอกาส ตาบอดแน่ครับ  Grin

ส่วนน้าเพิ่มเนี่ย ต้องใช้ไม้หน้าสามกำกับครับ ไม่งั้นไม่ยอมตั้งสมาธิ ผมช่วยครูพัลลภกำกับน้าเพิ่มแก เพราะไม้แก่ดัดยาก ฮาๆๆ  Cheesy

วันนี้ ผมได้คุยกับครูลภ ได้ความว่า แต่ดั้งเดิมระบบ PPC มีทั้งของปืน (เซมิ)ออโต้และรีวอลเวอร์ เพียงแต่ว่าตำรวจในเมืองไทย (ยุคเก่าๆ โน้น) ไม่ค่อยใช้ปืนออโต้ เลยไม่ค่อยมีสอน PPC ออโต้กัน 

ส่วนขั้นก้าวหน้าของทั้งสองแบบ เรียกว่า Tactical Pistol Course (TPC) และ Tactical Revolver Course (TRC) ตามลำดับครับ สาระคือใช้กระสุนมากขึ้นและให้เวลายิงน้อยลง   
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 07:07:41 PM »

ผมมันพวกพรากผู้เยาว์ เลยทะเล้น น้ามุขพวกพรากผู้ใหญ่ที่บ้านดุ ดันดุตามที่บ้าน ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก Grin Grin Grin Grin

ผมแค่เกรงใจ ผบ.ทบ. ไม่มีอะไรมากหรอก  Grin
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 07:40:42 PM »

ผมแค่เกรงใจ ผบ.ทบ. ไม่มีอะไรมากหรอก  Grin

มาแย้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆจ้า กำนัน คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Jakkaphat
Jr. Member
**

คะแนน 6

ศีล สมาธิ ปัญญา

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 08:47:36 PM »

ทำนองรบ ของศรภ.เลยครับ ได้เพื่อน ดีๆๆ สนามมาตราฐาน
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์