๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 01:13:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครสนใจปืนอัดลม ED gun ขนาด .25 ขึ้นไปมาคุยถามทางที่นี่กันดีกว่าครับ  (อ่าน 32018 ครั้ง)
ChayonBirdcontrol
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 07:13:47 PM »

พี่มนตรีครับสรุปแล้ว เอายี่ห้ออะไรครับ เรื่องใบอนุญาตของผมไม่มีปัญหาหรอกครับ พร้อม ออกได้ ในบัดดล

Bird Control  กำจัดนกและสัตว์รบกวน โรงงาน ไซโล โรงสี ไร่องุ่น สวนผลไม้
tea365
Full Member

คะแนน 88

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 07:24:46 PM »

แล้วพอจะรู้ราคา อีวานิก .25 มั้ยครับ  ไหว้
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 08:10:41 PM »

พี่มนตรีครับสรุปแล้ว เอายี่ห้ออะไรครับ เรื่องใบอนุญาตของผมไม่มีปัญหาหรอกครับ พร้อม ออกได้ ในบัดดล

เรื่องใบอนุญาตที่ผมกล่าวถึงเป็นใบอนุญาตนำเข้าปืนของทางร้านครับ ส่วนยี่ห้อเป็น edgun ครับ

แต่ถ้าเป็น evanix ก็จะได้เร็วหน่อยครับ อันนี้แล้วแต่ท่านสมาชิกที่จองครับว่าจะเอายี่ห้อไหนครับตอนนี้ยังเปลียนได้อยู่ครับ

แล้วพอจะรู้ราคา อีวานิก .25 มั้ยครับ  ไหว้

ราคาน่าจะเท่ากันกับ evanix รุ่น .22 นะครับ ราคาก็แล้วแต่รุ่นนะครับ
จากที่ผมพอทราบมาราคาตามนี้ครับ

EVANIX GIANT              79k

EVANIX CONQUEST       72k

Evanix MAX Bullpub       72k

EVANIX SPEED              69k
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2012, 05:44:16 PM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

นิพนธ์-รักในหลวงของไทย
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 08:18:58 PM »

ออ อ่านว่า อีวานิก ความแม่นยำไม่เท่า Ed หรือครับ ขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยครับ มีเพือน ๆ สมาชิกหยากรู้อีกเยอะครับ +ผมด้วย  ไหว้ ไหว้
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 09:30:51 PM »

ไแ้เร็วเอาไว้ทีหลังเอาได้ช้าก่อน รอได้เพื่อความสะใจในความแม่นและหนักขึ้นกว่าเดิม

Bird Control  กำจัดนกและสัตว์รบกวน โรงงาน ไซโล โรงสี ไร่องุ่น สวนผลไม้
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 09:36:12 PM »

เอ้า... อี วา นิกส์ ....

http://www.youtube.com/watch?v=qaNJ944RFOY

http://www.youtube.com/watch?v=-nV0h6q2iiI
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 09:37:58 PM »

ไแ้เร็วเอาไว้ทีหลังเอาได้ช้าก่อน รอได้เพื่อความสะใจในความแม่นและหนักขึ้นกว่าเดิม

พิมพ์ผิด แต่อ่านรู้เรื่อง พอทำเนา....ไอ้พิมพ์ไม่ผิด แต่แปล ไม่ออก...นี่มันทำใจยาก

แต่นี่ทั้งพิมพ์ผิดและแปลไม่ออก....ไม่รู้จะว่ายังไง

โปรดมีความรอบครอบ ตรวจทาน ก่อนกดส่งโพสต์จะได้ไหมครับ

เพราะไม่ใช่ ผิดแค่ครั้งแรก ลองย้อนกลับไปดูที่คุณโพสต์ไว้ซิครับ

ผมไม่ได้มี อคติ แต่มันเป็นหลายโพสต์จริงๆ ครับ

ผมรักในหลวง...ครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 09:39:38 PM »

เพิ่มอีกหน่อย..   .25

http://www.youtube.com/watch?v=K-a8vy_I4TI

http://www.youtube.com/watch?v=x-7LITAtGe0
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 04:34:43 AM »

ต้องขอประทานโทษนะครับที่ สมาร์ทโฟนมันทำให้กา้ใช้งานลำบากไม่เหมือนการพิมพ์ด้วยแป้นพิมพ์ ต้องฝึกฝนตนเองให้มากกว่านี้ จะได้ไม่พิมพ์ผิด จะอธิบายให้พี่ ๆ ฟัง
ได้ช้าเอามาก่อน EDgun.  มาช้่าแต่ผมอยากได้ นานแค่ไหนรอได้
แต่สำหรับ Evanix. ได้เร็ว เอาไว้ให้ได้. EDgun. ก่อนค่อยว่ากันอีกที. เฮ้ออ ลำบากกับสมาร์ทโฟน จริง ๆ มือก็ไซส์กรรมกร ปุ่มกดเท่าเม็ดถั่ว

Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 06:33:01 AM »

ผมใช้ไอโฟน ซึ่ง iTune. Version. มันจำลองแป้นกดตามแป้นพิมพ์ดีด และไอโฟนมันชอบสังเคราะห์คำขึ้นมาเอง

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 06:37:39 AM »

.... แปลว่า.. ได้เร็ว เอาไว้ทีหลัง    เอาได้ช้าก่อน ....  เข้าใจแล้วครับผม... ใจผมว่านะ..  ถ้าเจ้า Evanix มันได้เร็วกว่า  ซึ่งก็น่าจะเร็วกว่ามากด้วยนะครับ..  เอาไว้ก่อนเลยครับ จะได้ครบจำนวนสั่งlot แรกไวๆครับ..  ผมก็อยากเห็นขนาด .25 เหมือนกันนะ  เพราะยังไงๆคุณChayonBirdcontrol  ก็จะเอาทั้ง สองกระบอกอยู่แล้วนี่นา...  ดูจากคลิปแล้ว มันรัวได้สะใจด้วยนะครับ..

ส่วนเจ้า Edgun .25 คงต้องไปเข้าคิวรออีก ซึ่งไม่รู้ว่าจะนานแค่ไหน..  เพราะฉนั้น... เอาเลย..ๆๆๆๆๆๆๆๆ   Evanix  เลย...
นิพนธ์-รักในหลวงของไทย
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 07:24:49 AM »

ออโต้ เลือก "อีวานิกส์"  หยอดทีละนัด เลือก "ed gun"  กิเลส ๆ ๆ ๆ พี่ ๆ สมาชิกก็นะสุดยอดจริง ๆ  แต่ผมคิดว่า เมื่อเราพูดถึงเรื่องปืนแล้ว ความแม่นยำบวกกับอำนาจสังหารต้องมาก่อน อีกอย่างขนาด .25 ยังไม่แพร่หลายคนนิยมเล่นยังมีน้อย หากเราเอาตัวที่ความแม่นยำน้อยเข้ามาก่อนแล้ว เมื่อเห็นประสิทธิภาพไม่โดนใจวัยรุ่นสูงไวอย่างผมแล้ว จะพลอยทำให้ขนาด .25 ไม่เป็นที่นิยมไป อีกอย่างราคาที่ใกล้เคียงกัน ที่ประมาณหลักแสนนี่ "คิดหนัก" เพราะเด่นไปคนละแบบ ส่วนผมก็คงต้องเลือกเอาตัวที่มีประสิทธิภาพที่เหนือกว่าอยู่แล้ว และที่สำคัญอันดับหนึ่งเลย คือมีเวลาเก็บกะตัง(เงิน) ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 08:42:49 AM »

ในเมื่อรอทั้งที รอได้ ปืน ที่เขาว่าเทพไปเลย ไม่ดีกว่าหรือ ปืนได้ช้า ต้องซื้ออันดับแรก นานแค่ไหนรอได้ กระบอกต่อไป ซึ่งคงต้อง เป็น Evanix คงต้องต่อคิว จาก EDgun อย่างแน่นอน ตอนนี้มีเวลาว่างเว้น และได้ ใช้แป้นพิมพ์ จาก คอมฯ คงไม่ทำ ให้พี่ ๆ ทุก ๆ ท่าน ลำบากใจในการอ่านของ ผม ซึ่งภาษาไทย ผมถนัดมาก ผมจบการศึกษาด้วยการทำวิจัยครับ คิดดูว่า การพิมพ์ ภาษาไทย ต้องถูก ประมาณ 30 คำต่อนาทีครับ  และ การเว้นวรรคตามกฎการเขียนงานวิจัย อย่างเคร่งครัด แต่บางเวลา เมื่ออยู่หน้างาน ผมมีโอกาสได้ใช้แค่ ไอโฟน ซึ่ง ทุก ๆ ท่านที่มี โทรศัพท์เครื่องนี้ คงลำบากในการพิมพ์ เป็นอย่างมาก แต่อยากสื่อสาร ทำงาน ที่หน้างาน มันร้อน งานหนักครับ มีเวลา ก็อยากคุยบ้างครับ ต้องขอโทษ ที่ต้องทำให้เสียอารมณ์นะครับ
  ในเรื่องอคติ หรือไม่ ผมไม่ค่อยเอามาเป็นความคิดครับ ผมบังคับใครให้มาชอบหรือรักผม ไม่ได้ครับ และผมไม่ตอบโต้หรอกครับ เสียเวลา ที่พิมพ์สั้น ๆ เพราะว่า ไม่สะดวก ในการใช้ไอโฟนแค่นั้นเอง ต่อไป ผมคงต้อง ใช้หน้าเว็ปให้น้อยลง เพื่อตัดปัญหา ปืนพร้อมเมื่อไหร่ ก็ บอกมาก็แล้วกันนะครับ ต้องรบกวนพี่มนตรีด้วยครับ ขอบคุณ ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

note78md32
Jr. Member
**

คะแนน 15

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 09:12:12 AM »

ถ้าเป็นedgun ผมเอาด้วย แต่อีวานิกนี้ขอผ่านครับ
ลูก0.25 เหมาะกับปืนแม่นๆยิงไกลๆดีกว่า
ปืน semi auto ใช้ลูก 0.22 ก็น่าจะพอแล้ว
หรือไม่ก้อเล่น10/22 ไปเลยดีกว่านะผมว่า

บางคนว่าชั้นเป็นคนบ้า บางคนว่าสติไม่ค่อยดี บางคนว่าชั้นเป็นเช่นนี้เพราะผิดหวังในสิ่งที่ตั้งใจ
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 05:32:19 PM »

ตกลงเป็น Ed gun นะครับเพราะอีกวันหรือ2วันนี้ผมจะไปแถววังบรูพาพอดี จะได้เข้าไปแจ้งนายห้างว่าเอาเป็นยี่ห้อ Ed gun ครับ นายห้างจะได้ดำเนินการเรื่องใบอนุญาตถูกจะได้เร็วขึ้นครับ

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์