๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 07:25:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนเก่าซ่อมได้มั๊ยครับ  (อ่าน 2400 ครั้ง)
sompong_kh
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 12:11:51 PM »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน ผมเป็นน้องใหม่สำหรับวงการปืน ผมมีปืนอยู่กระบอกหนึ่งอายุประมาณ 70-80 ปี ใบ ป4 เขียนว่า  "คอลท์รีวอลเวอร์ ขนาด 7.66 มม" ด้ามไม้กวาด (รุ่นเสือใบ) ซ้อมยิงประจำ แต่เมื่อวานพอเอาออกมาดู กะว่าจะเอาลูกกระสุนออก มีเศษเหล็กติดมาด้วยชิ้นหนึ่ง ผมลองเหนี่ยวไกปืนดู ปรากฏว่า นกปืนขึ้นไม่สุด แต่ลูกโม่หมุนได้ตามปกติ อาการแบบนี้ซ่อมได้มั๊ยครับ และปัจจุบันยังมีอะไหล่ปืนรุ่นนี้มั๊ยครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมกังวลมาก ขอบคุณครับ Sad
BLACK EGLE
ทำงานให้จริงจัง คบคนให้จริงใจ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 12:30:22 PM »

ผมยังไม่เกิดเลยครับปืนรุ่นที่ว่าเนี่ย....ต้องรอผู้รู้นะครับ....หรือไม่ก็อุ้มไปดูที่ร้านเลย..

จุดกำบัง.....เข้าที่ระเบิด..
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 01:43:10 PM »

ตอนเอาปืนไปซ่อม อย่าลืม ใบป 4(ถ่ายสําเนา)ด้วย เดียวร้านจะไม่กล้ารับซ่อมครับ
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 02:07:11 PM »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน ผมเป็นน้องใหม่สำหรับวงการปืน ผมมีปืนอยู่กระบอกหนึ่งอายุประมาณ 70-80 ปี ใบ ป4 เขียนว่า  "คอลท์รีวอลเวอร์ ขนาด 7.66 มม" ด้ามไม้กวาด (รุ่นเสือใบ) ซ้อมยิงประจำ แต่เมื่อวานพอเอาออกมาดู กะว่าจะเอาลูกกระสุนออก มีเศษเหล็กติดมาด้วยชิ้นหนึ่ง ผมลองเหนี่ยวไกปืนดู ปรากฏว่า นกปืนขึ้นไม่สุด แต่ลูกโม่หมุนได้ตามปกติ อาการแบบนี้ซ่อมได้มั๊ยครับ และปัจจุบันยังมีอะไหล่ปืนรุ่นนี้มั๊ยครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมกังวลมาก ขอบคุณครับ Sad
......ช่างไทยเก่ง ไม่น่าเกินความสามารถ Cheesy  ลองไปปรึกษาดูครับ  (  ใครมีรูปปืนรุ่นนี้ขอชมบ้างครับ  )

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 02:22:29 PM »

ฝากถามครูดำนะครับ ผมได้ปืนมากระบอกนึง ที่โครงเจ้าของเดิมเขาเจาะรูทำเกลียวไว้ติดกล้องซีมอร์ ผมอยากจะอุดรูนี้เสีย ไม่ทราบว่าเชื่อมเหล็กอุดรูแล้วทำผิวใหม่ได้หรือไม่ บริเวณนี้ไม่ต้องรับแรงกระแทกใดๆครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
ครูดำ.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

ครูดำคนเดิม

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 03:39:19 PM »

ฝากถามครูดำนะครับ ผมได้ปืนมากระบอกนึง ที่โครงเจ้าของเดิมเขาเจาะรูทำเกลียวไว้ติดกล้องซีมอร์ ผมอยากจะอุดรูนี้เสีย ไม่ทราบว่าเชื่อมเหล็กอุดรูแล้วทำผิวใหม่ได้หรือไม่ บริเวณนี้ไม่ต้องรับแรงกระแทกใดๆครับ

ได้ครับ.. ถ้าแบบง่ายๆ ก็ใช้กาวซีเมนต์เหล็กอุดเอาก็ได้ครับ ไม่ต้องทำผิวใหม่ด้วย

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 04:48:16 PM »

ได้ครับ.. ถ้าแบบง่ายๆ ก็ใช้กาวซีเมนต์เหล็กอุดเอาก็ได้ครับ ไม่ต้องทำผิวใหม่ด้วย
ขอบคุณครับ ตอนนี้ตั้งใจแต่งด้าม กับซ้อมมือให้ชินก่อนแล้วค่อย แต่งสวยไว้ออกงานครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
หน้า: [1]
  พิมพ์