๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 08:16:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การลาพักของตำรวจ และ ทหาร  (อ่าน 21761 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 09:04:09 PM »

หน้า1 หลัง 1
 ไม่เคยครับ เคยแต่ หน้า 7 หลัง 7
Shocked ฮึ่ย! อันนี้มันช่วงปลอดภัยนี่น๊า Huh Shocked

...ยังไม่ใช่ช่วงปลอดภัยนะนายใหม่...ควรใช้ถุงยังชีพ ถึงจะปลอดภัยที่สุด Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
EAKWALITT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 09:35:57 PM »

มีหลายครั้งที่ "นาย"ให้รางวัลแก่ "ลูกน้อง"  ที่มีความดีความชอบเป็นกรณีพิเศษ..

คือว่าให้หยุดได้  โดยไม่ต้อง"ลาฯ"เป็นทางการ.. Smiley

แบบว่าเป็นรางวัลปลอบขวัญอะไรทำนองนั้นครับ Grin Cheesy Grin
อันนี้จริงครับ ที่เห็นเป็นทางการชัดๆเลยก็คือมติของเบื้องบน(ไม่ทราบเหมือนกันว่าบนไหน) ให้ทหารไทยชุดแรกที่กลับจากอิรัก ได้พักโดยไม่นับเป็นวันลา ผมจำไม่ได้ว่า 7 หรือ 10 วัน  แต่ที่แน่ๆเห็นเพื่อนผมมันเมาซะหายอยากจนต้องหามไปให้น้ำเกลือที่โรงพยาบาลเลยครับ
นอกนั้นก็อาจจะมีการอนุโลมกันอยู่บ้างเช่น ก่อนไปเรียนหลักสูตรบางอย่าง หรือเพิ่งกลับจากเรียน  หรือไม่ก็ ตอนที่หน่วยเพิ่งสิ้นสุดหน้าที่แถบชายแดนและส่งหน้าที่ให้หน่วยใหม่แล้ว ผบ.ชาอาจจะให้แบ่งเป็นชุดพักได้โดยไม่นับเป็นวันลาครับ (เพื่อขวัญและกำลังใจ) Grin
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 10:01:24 PM »

ตั้งแต่เป็นตะหานมายังไม่เคยลาพักร้อน ลาหยุด หรือ ลาป่วย อย่างเป็นทางการเลยครับ เคยแต่หยุดเล็กน้อยไปทำธุระ ก็อาศัยรายงานด้วยวาจา ก็เป็นที่รู้กัน..........ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

EAKWALITT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 10:22:16 PM »

ไม่เคยครับ เคยแต่ หน้า 7 หลัง 7
Shocked ฮึ่ย! อันนี้มันช่วงปลอดภัยนี่น๊า Huh Shocked

...ยังไม่ใช่ช่วงปลอดภัยนะนายใหม่...ควรใช้ถุงยังชีพ ถึงจะปลอดภัยที่สุด Grin Grin
....ผมว่าถุงทะเล ก็ใหญ่ดีนะครับท่านนาจา...555 Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 10:38:11 PM »

...ไม่รู้เป็นไงครับ ผมอ่านชื่อกระทู้นี้เป็น "การลักพาของตำรวจและทหาร" ทู๊กที  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 02:28:05 AM »

สรุปแล้ว เป้นการลักพา   เอ๊ยย  ลาพักโดยที่ ผู้บังคับบัญชา ให้ลูกน้อง อย่างไม่เป็นทางการ

ใช่มั๊ยครับ คือ แล้วแต่นาย คร๊าบบบบบบบ Grin Grin Grin

หมวด ข คุณทำให้ลูกน้องบาดเจ็บ   ผมสั่งพักงานคุณ!!

อันนี้ใครๆก็ชอ๊บ  ชอบบบ

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 05:04:10 PM »

....ผมว่าถุงทะเล ก็ใหญ่ดีนะครับท่านนาจา...555 Grin
Shocked 555 ถุงทะเลใช้กับของผมไม่ได้หรอก แบบว่ามันใหญ่ แตะนะพี่นาจา แบบมันแค่ประมาณคร่าว ๆ น่ะพี่ จริง ๆ ก็เอาปลอดภัยที่สุดอยู่แล้วครับ Grin

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์